Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Tôi không mấy thích dòng Sansui x0x0 dù DB hay ko DB. Lý do là hay hư! Tuy nhiên em 8080 ít hư hơn 9090 (có lẽ vì chạy ít nóng hơn chăng?). DB thì hết xài mà mấy cái nút DB hay bị hỏng ảnh hưởng tùm lum cả. Bên Mỹ em này chừng $150 nếu còn tốt. Gần đây trên ebay thấy em này bán được $300 wowww.. đúng là bao giờ cũng có kẻ khùng :mrgreen:

2. music_lover

music_lover Advanced Member

Em đang quan tâm đến Pioneer SX-1250. Bác Hai cho em xin một vài nhận xét về em này với. Em chỉ biết đây là một Receiver cũng thuộc hàng cổ của những năm 70. Không biết ngần ấy tuổi rồi thì em nó còn ngon lành không. Không biết ghép với loa nào thì nghe hay bác nhỉ.

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Vâng, tiếc là em này do một bác ở Cần Thơ hay Sóc Trăng gì đó và lại rao trên mua rẻ nên em không dám mua. :(

4. Hai Lúa-USA

Em này được lắm bác ạ. Tôi có review em này trong thread này bác tìm có lẽ sẽ thấy. Tóm tắt thì em cở em Concept 16.5 trên. Nặng kinh khủng! CS 160W/kênh, ra đời từ năm 77-79 tức lúc đỉnh của receiver bán dẫn nên khá hay. bác mua em này thì đánh loa gì tôi nghĩ cũng ổn (chỉ sợ tai bác điếc thôi :lol: )

5. Hai Lúa-USA

Sao thế? Bác sợ chuyên chở hay là scam?

6. music_lover

Cảm ơn bác Hai. Em đã xem review của bác rồi. Nếu máy chưa sửa chữa gì thì em không còn lo lắng gì cả. Chỉ còn lại vấn đề giá cả thôi. Một lần nửa cảm ơn bác.

7. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác không biết đấy thôi, ở VN mình mua trên mạng, chuyển tiền cho người ta, người ta nhận tiền rồi mất hút, số ĐT cũng bỏ luôn. Bác biết tìm người ta ở đâu?
    Hoặc nhận tiền rồi chuyển cho mình máy hỏng, nát bét chỉ còn xác, kiện ai bây giờ?
    Cho nên có máu mấy cũng đành thôi bác ạ. Chỉ có thể mua tren mạng khi người bán mình đã quen biết hoặc đã giao dịch với mình thành công trước đó.

8. ntthao21121979

ntthao21121979 Advanced Member

Bác phidiep chắc có kinh nghiệm đau thương về vụ này rồi há :?:

9. danvi

danvi Advanced Member

Thêm vài hình em Concept ' Khoe' vui với các bác

Attached Files:

10. thangthien

thangthien Advanced Member

Bác có thể review về cảm nhận của bác khi nghe em nó , cũng như cánh phối ghép của bác với em nó cho anh em học tập được không ? :oops:

11. danvi

danvi Advanced Member

Mình đang ghép em này với Cặp Klipch Epic Cf3 . Nếu ai đã từng chơi dòng Mac intosh .thấy được độ mảnh mai nhẹ nhàng quyến rũ đến khó tả .. Và khi nghe em Concept 16.5 Ta lại thấy tái hiện được điều đó nhưng nó lại có một bản sắc khác .. Thêm được sự ấm cúng ngọt ngào của dòng Receiver cổ.
    So với Marantz 2385 có thể độ hoàng tráng của âm thanh chưa bằng nhưng nó lại có một phong cách khác . Nó tạo nên một hình ảnh một tà áo dài trắng đang thả hồn trên con đường đầy hương hoa sữa trong một chiều thu Hà nội

12. choemvoi

choemvoi Advanced Member

:D Bác có thấy tiếng nhạc cụ nhiều hơn và có lực hơn ko ạ :) . Em nghe chú 11.0 ghép với loa AR 2ax nghe tiếng trống sao lại thấy cả tiếng rung của mặt trống :p

13. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Tiệm bán 7 chai bác ạ, máy đẹp lắm, em hỏi mua mà bác nào ôm mất rồi.

14. music_lover

Xin bác Hai cho biết em SANSUI G-7000 âm chất thế nào ạ. Theo người bán thì em này sinh năm 1979 công suất 85wpc.

Attached Files:

15. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Em G-7000 này theo tiêu chuẩn bác Hai là hay (1977-1979) và gần khủng (85wpc) :D

16. Hai Lúa-USA

Em G nào nghe cũng được cả bác ạ. CS càng cao càng đã...

17. GMR

GMR Advanced Member

Bác Hai lúa-USA cho em xin ít cảm nhận về Realistic Receiver với.
    Con nào khủng nhất trong dòng này hả bác?
    Cảm ơn bác!

18. Hai Lúa-USA

Có 2 con

Realistic STA-2100 120 wpc (79-83) $600
    Realistic STA-2300 120 wpc (81-88) $700

Nhưng cổ thật sự chỉ có là em 2100. Chưa nghe 2 em trên nên ko phê bình được nhưng vì Realistic là do Radio Shack làm nên tôi ko mặn mà với dòng này lắm.

19. choemvoi

choemvoi Advanced Member

:D Bác Hai cho em hỏi chút ạ , Bác đã dùng qua dòng receiver magnavox chưa ạ . Bác cho em xin ý kiến về con magnavox 1000 với ạ . Em search nhưng ko tìm thấy thông tin gì ạ . Cảm ơn Bác nhiều ạ

20. tandberg

tandberg Advanced Member

Chào cả nhà, bác Hai và cả nhà cho em hỏi Marantz các loại và riêng con 2238 có kéo được loa 4ohm ko, hay chỉ kéo loa 8ohm. Loại mà có thêm vỏ gỗ thì giá khoảng bao nhiêu. Cám ơn các bác nhiều.

21. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Thông thường AMp hay receiver của Nhật thì kéo đơợc loa từ 4-16 ôm bác ạ, đó là thông thường, vẫn có ngoại lệ. Nhưng chắc chắn với bác rằng Mar 2238 thì 4-16 ôm là vô tư nhá. Còn vụ vỏ gỗ hay ko thì nhiều con ra đời đã gắn liền với cái vỏ gỗ nhưng nhiều con thì lại là option mua thêm, ví như cái Mar 2238B của em thì là loại option mua thêm chẳng hạn. Khi mua cái bác chủ đầu tiên nó ko mua và mấy chú chủ sau cũng ko độ thêm thì về đến tay bác ko có vỏ gỗ là đương nhiên thôi.

22. choemvoi

choemvoi Advanced Member

:D Bác đang ghép con marantz 2238 với loa gì vậy , em đã dùng con này ghép với loa AR 18 , AR 38 tiếng khá hay hơn hẳn mấy con Denon 690 , 590 . Bác cứ ghép thử rồi quyết định mua sau

23. tandberg

tandberg Advanced Member

Chào bác, em đang ghép với Celetion Ditton 110, nghe cũng ổn, nhưng ko ấm bằng ghép với Tandberg, nhưng được cái phần trung nổi lồi ra nhiều và trebl hay, bass ko mềm và ấm lắm ạ.

24. choemvoi

choemvoi Advanced Member

:D chú Tandberg của Bác là đời gì vậy , sao Bác lại đổi qua marants :p . Hôm trước em cũng xem 1 chú Tandberg 2025 nhưng giá cao quá nên thôi .

25. gaucntt

gaucntt Advanced Member

Trên muare tôi thấy có một bác đang rao bán Sansui 9090DB giá 7 triệu, hình thức tàm tạm, ruột gan nhìn thì okie nhưng chả biết thế nào, bác nào thích thì có thể qua xem.
    http://muare.vn/NgheNhin/2815471.
    mà hình như là bán rồi thì phải.

Share This Page

Loading...