Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. NoBG

NoBG Advanced Member

Loa nầy cũng là KABUKI hả bác?

2. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Đúng thế bác NOBG ạ từ Sansui cho đến Pioneer 88, 99 toàn tùm lum thế cả :mrgreen:

3. tandberg

tandberg Advanced Member

Chào bác Hai, con Rotel lần trước trượt rồi, bác cho em hỏi con Marantz 4400 giá của nó bây giờ khoảng bao nhiêu, ma nó la quad ko biết có hay bị hư ko, lần trước nghe bác nói là quad ko tốt lắm. Cám ơn bác. Tiện thể bác cho em hỏi loa Kef Calinda có được ko bác?

4. Hai Lúa-USA

Con 4400 bây giờ hơi mắc ~$600 trong tình trạng hoàn hảo. Đây là con quad duy nhất mà dân audiophile đồ cổ ham chuộng. Loa Kef dể nghe bass kém nói chung.

5. dangkhoa546

dangkhoa546 Advanced Member

KABUKI là gì vậy 2 bác? Loa nghe được phết BÁC ạ, trầm ấm, nghe nhạc vàng hết sẩy.

6. habas

habas Advanced Member

Ừa, tui cũng đang định hỏi KABUKI là gì, sao giống tiếng Nhật ghê :)

7. Hai Lúa-USA

8. habas

habas Advanced Member

À, loa Kabuki chuyên trị nhạc Mr. Đờm :wink:

9. Hai Lúa-USA

Mr Đờm loa nào cũng ko trị nổi bác Hà a ... :) May ra có loa kèn này có thể trị được :mrgreen: :mrgreen:

10. mtv785

mtv785 Advanced Member

Hehe các bác cứ nói quá, loa này bác cứ để em trị bằng chất giọng trời phú của em :mrgreen:

11. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Có bác nào chơi qua Healthkit AR-1515 chưa ạ, review giúp em với, cám ơn các bác.

12. Hai Lúa-USA

Em AR-1515 70W/kênh. Ngày xưa loại này bán cho người ta tự làm lấy (cái kiểu DIY nhưng do hãng vẽ và có đồ sẵn rồi, chỉ hàn nối lại là xong, nên có cái thì ngon mà có cái cũng dổm do tay nghề kém). Thêm cái digital nên nó vào cái lúc digital mới ra đời nên mắc hơn bình thường ($600 năm 1980's). T6oi ko mấy thích Heathkit bán dẫn nên khó mà tám về em nó, mấy người hoài cổ thì họ thấy nó ok nhưng xuất sắc thì ko bác ạ.

13. duongmt1980

duongmt1980 Advanced Member

Chào bác Hai và bác Ca!
    Em có con TRIO KA-7002, điện có cầu gạt 117V và 100V. Lại có thể gạt sang chế độ làm Pow hoặc Pre riêng. Em thấy đề phía sau là 275W, công suất ra loa 4ohm là 85W, 8ohm là 75W. Không biết có được liệt vào hàng khủng không? Bác nào dùng qua em này rồi, cho em tí nhận xét về em nó nhé. Hình em nó phía dưới đó các bác. Cảm ơn các bác!
    TD.

Attached Files:

14. JoanKrypto

JoanKrypto Advanced Member

@bác Hai-lua: E nhớ có 1 lần bác nhận xét về receiver của Mc, nhưng e không nhớ rõ, giờ tìm lại không thấy đâu. Bác cho e hỏi, receiver Mc và tuner của Mc có những đặc điểm gì khác biệt so với các product còn lại hay không ạ? Riêng tuner của Mc, sao e thấy seller bên đó thường bán đắt quá, MR78 có khi còn lên tới 1500$, chẳng lẽ mỗi cái chức năng FM/AM mà lại đắt dữ vậy sao a?

15. phidiep

phidiep Advanced Member

Bởi vì đồ MC cổ có giá trị sưu tầm cao nên nó đắt như vậy đó bác. Ngoài ra theo em được biết cũng như đồ Acc của Nhật, đồ của MC sử dụng nhiều linh kiện cao cấp nên giá thành cũng cao hơn.

16. Reel

Reel Advanced Member

Chào Bác Hai ,

Bác cho Em hỏi chút về các Receiver của Altec . Em đang chú ý đến 1 Em Altec 701A . Công suất thì chắc chắn là ko được coi là khủng rồi. Bác ơi Em nầy có đáng để chơi không.Chất tiếng liệu có tên tuổi được như Speaker của Altec ko ?

Thanks Bác nhiều

17. Only Time

Only Time Advanced Member

Các bác ơi... em thấy gái xinh là thích... thấy receiver đẹp là muốn cuỗm ngay... em định múc em này pair AR4x vì... nhìn em ấy long lanh quá... :evil: các bác đi trước có thể cho em chút comment được không ah, em đang tìm xem em ý cho bao nhiếu wpc mà chưa thấy... :(

Cám ơn các bác.

AGS-150 Audio Reflex

18. JoanKrypto

JoanKrypto Advanced Member

Cảm ơn bác, e thì lại không nghĩ vậy, giá trị sưu tầm thì cũng chỉ là 1 phần, nó mang hiệu ứng tâm lý đám đông hơn là giá trị thực. Về linh kiện thì bác có thể đúng, nhưng cũng không thiếu hãng s.x sử dụng các linh kiện cao cấp với sản phẩm của họ, có điều, sau 1 thời gian rất dài, chúng không bị/hoặc trở thành kiểu như của Mc.

19. Hai Lúa-USA

Em Trio là kenwood phải ko bác. Nó là Int amp chứ ko là receiver. 80W/kênh là bậc trung đó bác.

AGS-150 Audio Reflex: Em này do American General Supply làm. Công ty này chuyên làm đồ nhái nên làm đồ bán ở các nước bên ngoài nước Mỹ vì họ sợ bị kiện. Nhìn cái dáng thì em có lẽ co ra chừng 40W/kênh. Em này ko đáng sưu tầm bác ạ.

Altec chằng làm em reciver nào nghe cho được bác ạ. May ra có receiver đèn... chứ bán dẫn thì thua.

20. duongmt1980

duongmt1980 Advanced Member

Em cảm ơn bác nhiều! Đúng Trio là Kenwood đó bác. Em này hình như sản xuất năm 1977 thì phải ah. Bác cho em hỏi là tiếng và chất lượng của em nó thế nào ah?
    TD.

21. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Bác Hai cho em hỏi, em muốn tìm một chú receiver cho chất tiếng ấm áp, nhạc tính tốt và công suất từ trung bình khá trở lên thì nên ngắm vào những dòng nào, model nào hả bác? Cảm ơn bác nhiều.

22. Hai Lúa-USA

Nó thuộc dòng high end của Kenwood nên tiếng có lẽ hay (tôi chưa nghe nên ko biết). Theo tôi biết thì một số designers từ Kenwood Trio chạy ra lập hãng Accuphase!

23. Hai Lúa-USA

Tông quát nè bác ... Pioneer bác tìm dòng SX-xx50, xx80. Sansui dòng G-7000 trở lên; Marantz dòng 2250 trở lên

24. Hai Lúa-USA

McIntosh model gì cũng mắc. Lương nhân công Mỹ quá cao và profit margin làm chúng over-price! Cái MR78 như bác nói nghe ko hay như giá của nó. Tuy nhiên dân Mỹ khoái Mc vì nó tượng trưng cho audio/electronics của dân Mỹ (như Mercedez cho Đức, Roll Royce cho Anh ... ). Về receivers Mc đã thua Nhật từ lâu nên ko còn tham gia trận chiến trong các thập niên qua.

25. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Hi, rùi ạ, em cảm ơn bác nhiều nghen.

Share This Page

Loading...