Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. Only Time

Only Time Advanced Member

Có điều kiện thì múc luôn cả 838 đi bác, em thấy rẻ vừa múc thêm em 636 :D

2. phidiep

phidiep Advanced Member

Em đang chơi một em như vậy. Em này hình thức đẹp, chơi cũng rất khá, có điều nhược điểm của em nó là sử dụng 2 em Darlington pack 0800 hơi khó kiếm và em nó chỉ chơi được loa 8ohm mà thôi.

3. nghia

nghia Advanced Member

chào bác hai . em có loa sánui sp 3000 , xin bác hai tư vấn cho em 1 con amp công xuất vừa phải đễ gép với em nó . xin cám ơn bác hai

4. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Các bạn đây cũng nói rồi, mấy con sò stk dể hư nên hư là kẹt vô cùng. Mà sò này nghe cũng chán, cọng thêm cái equalizer lung tung làm gì thế ko biết?

Tôi ko thíc loa Sansui nên khó bàn bác ạ. Nhưng chung chung thì nên ghép nó với em như Sansui 9090, 8080, 8000 ...

5. dangkhoa546

dangkhoa546 Advanced Member

Đầu tiên em vô cùng cảm ơn Anh Hai và các anh. Thế là cuối cùng em rước 838 về giá 7 triệu VND. Giá cũng hơi căng các anh nhỉ, nhưng cái nghiệp âm thanh như thế mà. Đem về đầu tiên xem em nó lên đèn, một màu xanh lá êm dịu toát lên quyến rũ làm em bỏ lại đằng xa xa tiếng í ới dường như là khó chịu từ vợ 01, ôi không thể kiểm soát xấp đĩa CD bởi những ngón tay như loạn xạ chợp nhanh lấy 01 đĩa nào đấy để đỡ cơn ghiền đang cào xé cái tò mò vô biên từ sâu thẳm.
    Ình...h...hhhhh, ịch, là âm thanh phát ra đầu tiên mà em nghe được có vẻ như khô khốc, em nhìn quanh kiểm tra, ...quái nhỉ, không phải từ cặp loa Kenwood mới cáu, chợt tiếng mở toang cửa, ...hehe Bà xã đã lên tới. Hix, chờ anh thử chút đi em, tôi nói vẻ nài nỉ, vợ tôi bậm môi, mắt nhìn ngược lên không nói một lời nào, một lúc sau như dịu xuống bởi nhìn cô vợ bé 838 cũng kha khá nên ra tiếng thật mượt mà : nhanh rồi xuống ăn cơm zới em nghen, hihi tôi cười thầm trong bụng và nghe nốt bài đầu tiên trong album của Bảo Yến" Chiều Hạ Vàng" thật mượt, thật ấm áp, mênh mông.
    Một lần nữa xin cảm ơn các Bạn
    :)

6. phidiep

phidiep Advanced Member

Pioneer 838 giá 7 triệu hở bác :shock: . Hỡi ơi là giá.

7. Only Time

[/quote]
    Pioneer 838 giá 7 triệu hở bác :shock: . Hỡi ơi là giá.[/quote]

Ở VN giá vậy là ok mà bác, Pioneer SX mà :D

8. phidiep

phidiep Advanced Member

SX-838 ở VN em nghĩ chỉ 3 triệu là quá lắm. SX-838 không bằng được SX-950 mà SX-950 long lanh cũng chả có giá 7 triệu. Với giá 7 triệu em nghĩ có thể múc được em SX-1050 khá đẹp và thừa tiền để múc em SX-1010 long lanh đàn anh của SX-939, tất nhiên cả SX-838 vì em nó còn còi hơn cả SX-939 nữa cơ :D !

9. dangkhoa546

dangkhoa546 Advanced Member

Kính thưa các bác
    Các bác đừng đánh giá những thằng to con lớn xác, sinh sau đẻ muộn là hay, Ví như các bác so sánh xem sx 1050 và 838 xem, chúng khác nhau ở điểm nào, về mặt hình thức (cái màu xanh lá ở đài radio) thì thua xa 838, nhìn chẳng êm dịu tí nào, hôm nào mệt mỏi về mà bật lên thấy cái đèn sáng choang, vàng chạch ấy cộng thêm cái phòng em nó tối như bưng và mấy tiếng nói của vợ em nữa thì em lấy búa đập 1 phát ngay cho rảnh. Còn về nội dung bên trong 838 thiết kế 2 vỉ riêng biệt, chac chan hơn

10. Only Time

Em vừa tốn 300 ô ba ma cho em SX-750 đấy, nặng lắm, build quality thì tuyệt vời, 30 năm mà nhìn mặt vẫn long lanh, cái đèn vàng vàng nghe mùa đông chắc thích, còn SX-838 nghe mùa hè nhìn cho nó mát :lol:

11. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác mua từ ebay hay audiogon thì em chả dám nói (mới gần 100% :shock: cũng có mà), chứ em biết một em SX-750 khá đẹp, zin ở VN bán chỉ 2,5 triệu thôi bác ạ.

12. phidiep

phidiep Advanced Member

SX-838 là đàn em của SX-1010 nhưng em nghĩ SX-1010 đẹp cũng không tới giá đó (ngoại trừ như post trên em đã nói).

13. ADN

ADN Advanced Member

PIONEER SX-750 cách đây chưa đến 1 tháng SHOP bác ANH DUYÊN đăng lên có 3 triệu thôi ah, em mua hụt đấy, nếu mua chắc bác ấy bớt vài trăm. :)

14. Hai Lúa-USA

Bên Mỹ con 838 chừng $150 + $50 ship = $200. Giá 7t thì hơi quá ... phải chi bác hỏi chúng tôi trước khi mua thì đở chút. Tôi nghĩ lái VN là ăn lời lãi kinh thật. :(
    Nhưng thôi bác thích là được, nếu con này hoàn hảo nhiều khi lại đáng tiền.

15. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

em đang dùng SX 750 ạ, nghe ổn lắm, zin đét giá có 2tr 4 thôi à

16. comatce

comatce Advanced Member

Sorry - nếu cặp RCA của fisher 500c mà tèo thì e nên dùng tubes nào thay thế ạ?

17. Only Time

Hi hi, các shop bên em bán SX-750 khoảng 500 Ô ba ma, nên em kiếm được trên eBay 300 Ô ba ma kể cả postage nên cũng thấy okie. Hàng khá đẹp và long lanh, có điều em phải chùi được mấy cái knobs đã thì mới yên tâm được. Chắc chơi một thời gian em lại lướt sóng :D

18. Only Time

Bác Hai cho em hỏi HK-670 đẹp khoảng 150 Ô ba ma có lấy được không ah? Ghép với AR có hợp không bác? So với HK630 thì thế nào ah? Em thích 630, 930 quá mà tìm chả có.

Em cám ơn bác.

19. Kasanova

Kasanova Advanced Member

Nhân thấy bác HaiLua nhắc tới reverberation, bác cho em hỏi cái Reverberation Amplifier dùng để làm gì và dùng như thế nào vậy bác?

20. Hai Lúa-USA

Bên này em 670 chừng $100 kề cả shipping. Em này có lẻ hay ko kém gì 630, 65W/kênh, đều là twin power cả.

Cài function này là như mấy cái home theater gần đây. Nghe oang oang ko hay ho gì .. Mấy cái receiver cổ có cái function này bị dân Mỹ thời đó chê.

21. Reel

Reel Advanced Member

Kính Bác Hai ,

Kiến thức của bác về Amp cổ thật khủng. Bác cho em hỏi chút vè các Amp và Pow của Phase linaer? Dòng nào đáng chơi nhất ?

Thân

22. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Em chao các bác, chả là em cũng có con Marantz 2238B đang ghép với loa Advent 9 nghe cũng tạm, nhưng tiếc là hôm trước em nghe liền từ 6h tối đến 12h đêm con 2238B bị cháy sò cả một vế ( 2 sò 1 đen 1 đỏ) bây giờ em chán quá, chẳng biết làm sao, nhờ các bác tư vấn cho em cái, liệu có sò xịn để thay ko? thay sò xịn marantz thì chất lượng thế nào? thay sò sịn mà ko phải cua marantz thì sao? mà sao nó lại bị cháy như thế chứ, bốc khói nữa? lúc sau khi bị cháy em sờ vỏ thì nóng ran luôn.
    Rất mong các bác chỉ giáo

23. phidiep

phidiep Advanced Member

Bác thử mang qua bác Dư ở 16 Tôn Đức Thắng xem sao, ĐT: 04-38434072. Chia buồn cùng bác :cry: . Nếu chán quá thanh lý cho em đi :mrgreen: .

24. Hai Lúa-USA

Đáng chơi nhất có D-500 rồi đến series II của các dòng 700, 400. Series I cũng ok nếu ko kếm được series ii.

25. Reel

Reel Advanced Member

Cảm ơn Bác Hai nhiều.

Kính.

Share This Page

Loading...