Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. BTP

BTP Advanced Member

To Bac Hai. E xin phép bác Hai cho E trả lời bác Trang1958 phần E biết ( vì bác Trang1958 gửi bác Hai mà E chen vào thì k phải phép với bác).
    To bác Trang1958. Jbl L65 thì E k rõ nhưng trước có anh bạn nhờ E mode phần crosserver loa Jbl L100 chủ yếu là thay tụ, nhưng E k dám mode vì board crosserver loa L100 có 4 con vít thì trong đó có 3 con vít nằm trên mặt thùng ( trước ) của loa, con còn lại nằm dưới logo. Nếu muốn tháo đc crosserver phải tháo logo ra, tháo logo ra thì đc nhưng dán lại bằng loại keo nào thì E k biết nên E k dám. Như bác mô tả thì để tháo crosserver L65, E nghĩ sẽ phải làm như L100.
    E k biết ở VN có bán Dexit D5 như bác Hai chỉ k, nhưng bữa E đi 1 vòng Nhật Tảo (kiếm chai Deoxit D5 về vệ sinh máy, VR) hỏi thì tất cả lắc đầu trả lời: NO
    Bác Trang theo dõi mục Receiver cổ khủng...thì bác sẽ rõ. Theo E đc biết nếu k tìm đc Deoxit D5 thì bác có thể dùng CRC 2-26 hoặc loại Mr MCkenic EE1325 đều có công dụng vệ sinh cho máy và đặc biệt là vệ sinh cho VR mà k hư hại cho VR. Bữa E ghé Phong Vũ mua chai EE1325 giá 102 ngàn về vệ sinh máy và VR thì OK.
    E có PM cho bác Trang mà k thấy bác trả lời k biết bác có nhận đc thư của E k?
    Chúc bác Trang sớm hoàn thành dự án mode Crosserver L65!

2. Trang1958

Trang1958 Approved Member

To Bác BTP:e cảm ơn Bác nhiều đả trả lời cho e.E o biết Bác pm cho e nên chưa trả lời cho Bác được,e sẻ kiểm tra lại mong Bác thông cảm.Bác cho e hỏi crc-2-26 và mr mckenic có bán ở chợ Nhật tảo o vậy Bác?Còn phân tần e nghỉ L65 và L100 chắc là khác nhau,phân tần của L65 được lắp ở đáy loa,e đả lấy ra được để thay tụ.Bác Hai đề cập L-pad Bác ạ.e nghỉ đó là các biến trỏ để chỉnh trebb,mid nằm trên mặt trước của loa jbl,thân chào Bác.

3. Trang1958

to Bác Hai:Xin lổi Bác e đả hỏi thừa vì hôm wa nhận post của Bác thì o hình,sáng nay củng vậy thì bây giờ lại có hình.Sao hình ảnh load chậm quá vây hả Bác?Như vậy L-pad là hai biến trở dung chỉnh trebb và mid của loa.E thấy hình e đoán phải cạy logo mới lấy L-pad phải o Bác?

4. BTP

BTP Advanced Member

Nếu bác muốn dùng CRC 2-26, E nghĩ bác ghé khu vực chợ Dân sinh ( E chưa dùng CRC nên k biết cửa hàng nào bán, cụ thể hơn bác có thể tra trên google). Còn nếu bác dùng MR MCkenic bác ghé cửa hàng vi tính Phong Vũ.

5. thanhtien

thanhtien Advanced Member

e đang dùng CRC 2-26 mua tại chợ dân sinh, nhưng bán rất mắc tầm giá 280K, nên bác nào tìm chỗ rẻ hơn hú cho a e sài, e sử dụng thấy rất tốt.

6. poct1177

poct1177 Advanced Member

Bác Hai Lúa giúp e với, e mới được người bạn nhượng lai cho con receiver Pioneer rondo 2000/P, mà e k co chút thông tin nào. Bác giúp e con ampli này ghép với loa gì hợp, thông số kỹ thuật của nó và giá bao nhiêu thì hợp lý.
    E thân chào!

7. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Em này thuộc loại Low end của Pioneer nên ko ai sưu tầm cả. Loa để nghe thì tùy bác ạ, cs có lẽ chừng 30W/kênh.

Đúng là bác phải tháo logo ra. Cẩn thận kẻo nó cong quá dán lại hơi khó.

8. BTP

BTP Advanced Member

Khu vực chợ Dân Sinh mà cửa hàng nào vậy bác thanhtien? Bác có thể nói rõ cửa hàng nào để giúp bác Trang tìm cho dễ k ạ? E chưa dùng CRC nên k rõ CH bán.

9. BTP

BTP Advanced Member

Đúng là bác phải tháo logo ra. Cẩn thận kẻo nó cong quá dán lại hơi khó.[/quote]

To Bác Hai cho E hỏi khi đã tháo logo ra, nếu muốn dán lại thì dùng loại keo nào là tốt ạ?

10. Hai Lúa-USA

Cái logo này khi tháo ra cẩn thận thì keo vẫn còn tốt nên vẫn dán lại được ko cần keo mới. Nếu vì lý do gì đó mà keo bị bẩn ko dính thì nên dùng keo loại rubber cement dán vợt bóng bàn (ai biết đánh bóng bàn thì biết ý tôi :D ). Nhưng trước khi dùng keo mới thì dùng xăng lấy keo cũ ra đã.

11. BTP

BTP Advanced Member

Cảm ơn bác Hai đã chỉ dẫn. E xin hỏi bác Hai thêm là loại keo Rubbrer cement loại nào, hiệu gì ạ? Bên VN đủ thành phần nhưng chưa qua QC là chủ yếu-hàng Ta thì mâý anh Chợ Lớn, còn lại là hàng Cẩm Đào Hồ-(chứ bên bác hàng mà vào đc hiệp chủng quốc là OK la rồi), E chỉ sợ dán k đúng loại đc vài ngày là phải tháo ra dán lại.

12. Trang1958

E nghỉ để dán ta có thể dùng keo con chó là tốt rồi,keo này của Pháp sx phải o các. bác?Logo nhẹ,chỉ cần làm cho nó phẳng thì sẻ ok,vấn đề là làm sao cho dể coi.

13. BTP

BTP Advanced Member

Do thùng loa làm bằng gỗ MDF, nên E nghĩ việc dùng keo nào khi dán lên mặt loa k làm cho gỗ phồng rộp lên, kẻo khi dùng nhầm loại keo mà xảy ra trường hợp như E nói trên thì cứu k kịp bác ạ. Theo E nghĩ nên dán thử trên 1 miếng gỗ MDF trước, nếu OK thì khi đó cứ làm tới luôn.

14. Hai Lúa-USA

Khi lấy logo ra cần kiên nhẫn thì logo sẽ phẳng và các bác khỏi lo dán keo mới vào.

15. DNA Shop

DNA Shop Advanced Members

Tháo logo thì nên dùng heat gun hoặc máy xấy tóc vừa thổi vừa nạy. :wink:

16. BTP

BTP Advanced Member

Các bác cho E hỏi nếu chọn loa để nghe nhạc băng cối/nhạc vàng thì giữa loa Pioneer CSE 700 và Pioneer CS 77A nên chọn loa nào ạ,
    2 loa trên thì loa nào dễ phối ghép (dễ chọn amp) hơn? Cho E hỏi 2 cặp loa trên giờ tầm tiền là bao nhiêu? Cảm ơn các bác đã giúp.

17. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

:) Mong các cao thủ giúp em.em đang có đôi loa aurex ss930 em muốn tìm mua một con receve cổ,khủng tiếng nghe hợp với loa của em mà lại có đường fono tốt nhất trong số các con receve vintage .Em chân thành cảm ơn các bác

18. thanhtien

Nếu bác muốn dùng CRC 2-26, E nghĩ bác ghé khu vực chợ Dân sinh ( E chưa dùng CRC nên k biết cửa hàng nào bán, cụ thể hơn bác có thể tra trên google). Còn nếu bác dùng MR MCkenic bác ghé cửa hàng vi tính Phong Vũ.[/quote]

e đang dùng CRC 2-26 mua tại chợ dân sinh, nhưng bán rất mắc tầm giá 280K, nên bác nào tìm chỗ rẻ hơn hú cho a e sài, e sử dụng thấy rất tốt.[/quote]

Khu vực chợ Dân Sinh mà cửa hàng nào vậy bác thanhtien? Bác có thể nói rõ cửa hàng nào để giúp bác Trang tìm cho dễ k ạ? E chưa dùng CRC nên k rõ CH bán.[/quote]

nằm ngay cổng chính đi vào tầm 30m bên tay phải có cửa hàng rất nhỏ so với mấy cửa hàng khác, và hình như người bán hàng cũng tầm gần 50 tuổi.

19. Hai Lúa-USA

Như tôi hay nói trong thread này, tìm 1 receiver cho 1 cặp loa thường thì ko đơn giản. Chỉ có cách là ... thử mới biết bác ạ. Chắc ăn nhất là tìm 1 em khủng có thể đánh với bất cứ loa nào để đở mất công mò :wink:

Còn phono tốt nhất thì dân chơi receiver cổ họ ko care nhiều lắm vì cái nào cũng hầu như giống nhau nghe ko phân biệt nổi. Bác nghe khác nhau nhiều đa số do dynamic headroom dư thừa do cs lớn nhỏ và méo hài khác nhau khá rõ mà thôi. Bác có điều kiện thì chơi em Marantz 2600 hay Sansui 33K đi. :mrgreen:

20. BTP

BTP Advanced Member

e đang dùng CRC 2-26 mua tại chợ dân sinh, nhưng bán rất mắc tầm giá 280K, nên bác nào tìm chỗ rẻ hơn hú cho a e sài, e sử dụng thấy rất tốt.[/quote]

Khu vực chợ Dân Sinh mà cửa hàng nào vậy bác thanhtien? Bác có thể nói rõ cửa hàng nào để giúp bác Trang tìm cho dễ k ạ? E chưa dùng CRC nên k rõ CH bán.[/quote]

nằm ngay cổng chính đi vào tầm 30m bên tay phải có cửa hàng rất nhỏ so với mấy cửa hàng khác, và hình như người bán hàng cũng tầm gần 50 tuổi.[/quote]

Chào bác thanhtien. Cho E hỏi nếu Pioneer CSE 700 ghép Sansui 2000X so với ghép Sansui 7070 thì em nào bác thích hơn khi bác nghe nhạc băng cối/nhạc vàng ạ?

21. thanhtien

Chào bác thanhtien. Cho E hỏi nếu Pioneer CSE 700 ghép Sansui 2000X so với ghép Sansui 7070 thì em nào bác thích hơn khi bác nghe nhạc băng cối/nhạc vàng ạ?[/quote].

Thật sự tiếng của sansui 2000X bass mềm và trép nhuyễn nghe sẽ hay hơn, tuy nhiên quá cũ.

Còn sansui 7070 (bass chắc), nhưng nghe cũng hay và không thua kém về độ chi tiết, và chọn đầu đĩa nào cho tiếng bass mềm một chút chắc là ok, thôi. Còn radio thì không bằng e này quá hay.

Còn về băng cối (e không sử dụng), nên chưa biết. Thanks

22. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Em cảm ơn bác Hai lua-usa .Thưa bác,thế còn các em fisher thì sao ạ em rất thích cái vỏ gỗ và những cái núm mầu vàng của em nó ạ Mong bác chỉ cho em một em đáng để chơi trong số các em fisher ạ

23. Hai Lúa-USA

TOTL Fisher khủng cổ là em Fisher RS-1080 170 watts/kênh $999 original price 77-83

24. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

:) Em xin cảm ơn bác Hai lúa-usa nhiều.kô biết ở vn có kô ạ,với lại em cũng kô biết tìm ở đâu bây giờ :(

25. longtuyen29

longtuyen29 Advanced Member

Khó quá thì Bác chơi tạm em này trong khi chờ đợi,chắc không phải thất vọng đâu.
    http://muare.vn/NgheNhin-dan-am-thanh/3582255

Share This Page

Loading...