Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. BTP

BTP Advanced Member

.

Thật sự tiếng của sansui 2000X bass mềm và trép nhuyễn nghe sẽ hay hơn, tuy nhiên quá cũ.

Còn sansui 7070 (bass chắc), nhưng nghe cũng hay và không thua kém về độ chi tiết, và chọn đầu đĩa nào cho tiếng bass mềm một chút chắc là ok, thôi. Còn radio thì không bằng e này quá hay.

Còn về băng cối (e không sử dụng), nên chưa biết. Thanks[/quote]

E cảm ơn bác thanhtien đã cho hay. Câu hỏi này là E hỏi dủm 1 người anh đam mê âm thanh hoài cổ (bác ấy có cặp loa Pioneer CS-E700 giống như bác) nhưng bác ấy đang phân vân giữ SS 2000X và SS 7070. E sẽ chuyển lời của bác đến bác ấy.

2. thanhtien

thanhtien Advanced Member

[E cảm ơn bác thanhtien đã cho hay. Câu hỏi này là E hỏi dủm 1 người anh đam mê âm thanh hoài cổ (bác ấy có cặp loa Pioneer CS-E700 giống như bác) nhưng bác ấy đang phân vân giữ SS 2000X và SS 7070. E sẽ chuyển lời của bác đến bác ấy.[/quote]

Thật ra bác nói bạn bác, cứ tìm mấy e sansui cổ mà sử dụng sò sắt là ok, như: 555, 666, 777 và 5900. . . . không nhớ hết, cũng sẽ ok thui. Còn e ưng mấy reicever cổ là vì nhìn dàn đèn lấp lánh nên thích. heheheh

3. tandberg

tandberg Advanced Member

Chào bác Hai, bác khỏe ko, bác Hai cho em hỏi nhanh con Marantz 2385 giá thành bây giờ là bao nhiêu và nó có hay hỏng vặt ko bác.Cám ơn bác nhiều, em cần gấp.

4. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Bên Mỹ em này từ $800-$1100. Shipping + thêm chừng $80 vì hơi nặng. Con này ít nghe ai than phiền chứ cá nhân tôi chưa từng sở hửu.

5. Trang1958

Trang1958 Approved Member

E lên đây thật lòng xin góp mấy lời với các Bác để nghe audio nên chọn amp có cs lớn một chút thì xử lí việc ghép loa và amp sẻ dể dàng hơn,dùng amp có hình thức đẹp,mới nhưng cs bé sẻ o cho ra chất âm như mong muốn và phải đổi hoài thì rất mệt,tất nhiên trong phối ghép còn yếu tố hên xuôi nhưng e thấy chọn amp có cs lớn thì hên nhiều hơn.E dùng dăm ba amp và phối với dăm ba cặp loa nên thấy thế góp ý với các bác(e thấy bác Hai củng nói như vậy và thấy đúng chứ o phải nói theo Bác Hai)Có gì chưa đúng mong các Bác thông cảm,chỉ là cảm nhận chủ quan mà thôi.To Bác Hai và các Bác:e đang dùng mấy con receiver trong đó có con sx 1250 và sx1980 nhưng thấy hình như o thông dụng trong top này và ít thông tin về mây e này.đôi lúc muốn trao đổi thông tin nhưng thấy khó.E thấy bọn nó tuy củ nhưng mấy con loa e có nó có thể đập so good luôn(jbl,pioneer,onkio,yamaha)Có hôm e mượn 1con Ar3a đánh thử vẩn rất tốt.Bass,mid,trebb đều có thể kiểm soát dể dàng.

6. BTP

BTP Advanced Member

Thật ra bác nói bạn bác, cứ tìm mấy e sansui cổ mà sử dụng sò sắt là ok, như: 555, 666, 777 và 5900. . . . không nhớ hết, cũng sẽ ok thui. Còn e ưng mấy reicever cổ là vì nhìn dàn đèn lấp lánh nên thích. heheheh[/quote]

Cảm ơn bác thanhtien đã chia sẻ. Nhưng anh bạn E cũng thích món receiver cổ như các bác trong diễn dàn này. E đã nhắn lời chia sẻ của bác đến anh bạn và chọn SS 2000X hay SS 7070 là theo ý của bác ấy.

7. BTP

BTP Advanced Member

Receiver Pioneer SX 1250 và SX 1980 thông dụng quá đi chứ bác Trang. Chỉ có điều 2 em bác sở hữu thuộc hàng khủng mà chỉ số ít A/E có đk như bác đc sở hữu thôi.

8. hunglqd

hunglqd Approved Member

Bác Hai cho em hỏi. Con Receiver Tandberg 2075 của Em 3 ngày hôm nay có triệu chứng mở nghe được 1h sau đó tắt đi khoảng 2h sau mở lại đèn vẫn sáng nhưng ko có tín hiệu ra loa, em mở cả AM,FM, cũng ko có tín hiệu ra loa kể cả tiếng sột soạt. chán em bỏ đi ngày hôm sau mở lại nghe được, em ko hiểu bệnh gì có khó chữa ko Bác Hai ???

9. Hai Lúa-USA

Như tôi hay nói trong thread này là tôi chỉ có nghe chứ ko có sừa cho nên bác nghe tôi chỉ là lợn lành thành lợn què đó.
    Khi nào chuyện này xảy ra bác lấy headphone xem có nghe được ko. Nếu ko thì preamp có vấn đề. Nếu được thì amp có vấn đề. Còn vấn đề thế nào thì tôi chịu thua hic hic .. Bác vào đây hỏi bác Ultraline nhé:

viewtopic.php?f=27&t=35968

10. hunglqd

hunglqd Approved Member

Em cảm ơn Bác Hai

11. BTP

BTP Advanced Member

E xin chào bác Hai. Trước đây E có gặp 1 receiver hiệu Sears 570 (made in Japan), phần công suất em nó đánh 4 sò sắt Sanken. Em tìm thông tin em nó trên gu-gồ thì k thấy. Xin bác Hai cho E hỏi em receiver này có công suất mỗi kênh là bao nhiêu, chất âm của em nó như thế nào ạ? Em cảm ơn bác Hai.

12. Hai Lúa-USA

Bên Mỹ chúng tôi cho Sears (hay là Silvertone) thuộc loại low end nên ít ai chơi trừ mấy người không rành máy. Tôi cũng ko biết em 570 bác ạ.

13. BTP

BTP Advanced Member

Cảm ơn bác Hai đã trả lời. Tại E thấy em Sears 570 đẹp quá và giá lại mềm (có lẽ thuộc loại low end và k ai sưu tầm nên giá mềm bác nhỉ-quy luật cung cầu mà bác) nên nhờ bác thẩm định, nếu đc thì E sưu tầm.

14. hpham

hpham Advanced Member

Em bắt đầu thích RC cổ nên nhờ bac Hai cho e lời khuyên nên dùng RC cổ nào ghép JBL4312 hợp lý ? Hiện e dang ghép marantz SR2000 thấy chưa vừa tai lắm. Em mới chơi RC cổ này đầu tiên nên ko có chút kn gì hết mong các bác chỉ giáo em cảm ơn.

15. Hai Lúa-USA

Em này nhiều người đã bàn rồi. Theo tôi thì cần cs mạnh chút để khai khác phần bass của 4312'a. Ngày xưa tôi chơi em này với SX1050 và Concept 11.0 thấy khá hay. Nếu bác có điều kiện thì kiếm em mạnh hơn như sx1250, 1280, concept 16.5, sansui 9000 chẳng hạn...

16. tandberg

tandberg Advanced Member

Chào Bác Hai, bác cho em hỏi thông tin về con Pioneer sx1010 thế nào ạ, giá bây giờ là bao nhiêu ạ? Cám ơn bác nhiều.

17. Hai Lúa-USA

Em này khá phổ thông. Cá nhân tôi thích nó như SS9090 vì âm thanh ấm áp trung thực (méo <0.1%) tuy cs yếu hơn (100W). Giá bên Mỹ ~ 200-300.

18. NguyenMinhTan

NguyenMinhTan Advanced Member

Chào bác Hai , em đang ngắm nghía con preamp Sony TA-E88B để ghép với Yamaha B-2, xin bác cho chút ý kiến , em xin cảm ơn bác trước ... :)

19. Hai Lúa-USA

Nghe nói em Sony này cũng khá hay (dual mono) nhưng tôi chưa bao giờ thử nên ko dám nói. Người ta hgay đi chung Yamaha với nhau. Cá nhân tôi từng có Yamaha C1 + B1 rất hay, rất chính xác .. rất nặng.... hic...

20. NguyenMinhTan

NguyenMinhTan Advanced Member

Cặp Yamaha C1-B1 ở Việt Nam rất hiếm , em để ý nhiều năm nay nhưng chưa thấy xuất hiện , preampli C1 ,C2 , C2X cũng ít gặp ...được lời của bác , em sẽ bê chú B-2 đi ghép thử với E88B xem sao , bây giờ vẫn còn sức để bưng bê chú B2 này , chứ già chút nữa thì ...chịu.. :( , chúc bác Hai vui khỏe.. :)

21. hpham

hpham Advanced Member

Em tìm mỏi mắt không thấy con nào ở Vn hic. Nhiêu khi tìm món gì đó mất ăn mất ngủ cực mà vui.

22. nizt

nizt Advanced Member

Xin chào Bác Hai Lúa USA : Em đang tập chơi receiver, thấy vẻ cổ kính của nó em lại nổi máu : Em đang quan tâm đến Receiver Onkyo TX 3000, không biết em này có nên chơi không Bác ? Hiện em đang có cặp loa 101dB của Philip.
    Mong Bác sớm hồi âm giúp em. Bác đánh giá tốt là sáng mai em lượm liền.
    Cảm ơn bác nhiều lắm.

23. Hai Lúa-USA

Onkyo nghe cũng được. Em này hơi yếu, 45W/kênh, 78-81, $360. Thích thì chơi , chán thì bán .. :) Củng khó mà lổ khi chơi đồ cổ .. đó là cái mà tôi thích .

24. nizt

nizt Advanced Member

Vâng, em cảm ơn bác, mai em chạy ra kiểm tra coi còn chạy tốt không rồi em lấy luôn, em mê vẻ đẹp của nó quá. Mấy con Maranrtz thì thích hơn nhưng dạo này giá cao quá. :(

25. ducmy

ducmy New Member

xin chào bác hai lúa-usa.bác cho em hỏi con ampli cổ trio ka-6000 tiếng có hay không và có nên chơi không ạ.xin cảm ơn bác!

Share This Page

Loading...