Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. music_lover

music_lover Advanced Member

Cảm ơn bác Hai. Em không tìm lại được cái 1250 nên đành phải lấy cái 9090 thay thế cho đỡ thèm. Thêm nữa là cái ánh sáng màu xanh phát ra từ cái 9090 đẹp quyến rũ.
    Ngoài mấy dòng như Pioneer và Sansui là thông dụng nhưng lại quá mắc tại VN, bác có thể giới thiệu giúp em xem các dòng khác như Sony hay Sanyo có cái receiver nào đáng nghe không.
    Còn mấy cái loa cổ và khủng, bác có ý kiến gì không ạh.

2. binhpv79

binhpv79 Advanced Member

Tks bác, bác ơi, vậy cái này có đáng dùng không bác (Onkyo M504), định lấy lại của ông dùng nhưng không biết có nên không!. Xin bác vài dòng cảm nhận và tư vấn về amp này. Nhìn 2 cái kim của nó mà mê quá bác ah.

Rgds,

3. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Đáng bác ạ nếu giá phải chăng. 2 cái kim này dể hư nhưng có thể mua được.

4. minhduc64

minhduc64 Advanced Member

Onkyo M-504 là power-amplifier mà bác binhpv79, nếu bác có thêm được cái pre-amplifier P-304 nữa thì mới trọn bộ của nó . Đây là bộ pre-power amplifier khá nổi tiếng của Onkyo đấy ạh !
    thân,
    @ Xin lỗi bác Hai cho em spam tí !

5. binhpv79

binhpv79 Advanced Member

Tks bác Mduc va bác 2lua, giá của nó là 650usd còn đẹp và mới lắm.

Nhưng không có cái pre, đang định hỏi Thi Văn xem pre GX45 có ghép hợp với cái này không ạh.

Nghe lossless rị mọ cẳm rút từ Dune Duo sang Onkyo Rcv rồi sang Onkyo M504 mãi mà nó chẳng cất tiếng, nhìn 2 cái kim nó giựt giựt theo tiếng nhạc mà chằng thấy âm thanh đâu :(.

Tks all

6. thanhtien

thanhtien Advanced Member

bác hai lúa ơi, cho e hỏi thăm bác biết con IC BA 312 711 nằm trong phần pre sansui 7070 ở đâu có bán không vậy, hoặc e nói nằm ở dòng máy nào, giúp e tìm với thanks.

7. music_lover

music_lover Advanced Member

Bác Hai cho em vài nhận xét về cái Sanyo JCX 2900K. Em tìm trên net nhưng thấy không có nhiều thông tin về cái receiver này. Ngoại trừ có công suất khá mạnh thì chất âm của nó thế nào hả bác.

8. Hai Lúa-USA

Con này hình như có bán ở đây.

http://www.hbelects.com/Semiconductor/B ... A312-BA312

http://mcm-electronics.industrialpartne ... /ba312.htm

Chúc bác may mắn

Tôi ko rành chất âm Sanyo bác ạ. Nhưng nói chung có lẽ ko khác Pioneer 3900 bao nhiêu vì em nó ra đời 81-86 ($650) , 120W/kênh. SX3900 thì tiếng ko hay bằng SX1050 cùng cs.

9. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Kính các bác,
    Số là em mò được một con receiver cổ hiệu Dynatron Transpower SRX 90, nghe nói sản xuất khoảng đầu năm 70s, tình trạng vẫn hoạt động tốt, dưới đây là hình em nó. Em rất mê và muốn rinh nó về nhưng ko biết là em nó có kéo được bộ loa nhà em ko (Klipsch Synergy F1, 8ohm, 100W, độ nhạy 91db). Giá em này cũng khá chát nên em muốn xin các bác ít tư vấn. Cảm ơn các bác nhiều.

10. nizt

nizt Advanced Member

Ấy chết ! Xin các bác đừng mở thêm topic Loa cổ và khủng, Em chuẩn bị mua loa cổ em sợ nó thổi giá lên thì em chỉ có mà đứng nhìn. :)
    Xin anh em đừng để bụng nhé,

đùa tý !

11. Hai Lúa-USA

Em này có lẽ ko nên mua bác ạ, lý do là quá ít thông tin và chẳng mấy ai quen thuộc. Nghe nói từ Audiokarma em do Dynatron Radio Limited bên England làm đổi tên khi nhập cảng vào Mỹ. Bên Mỹ những em thuộc loại "vô danh tiểu tốt" :D thế này trừ khi giá thật bèo còn ko thì chẳng ai rờ cả. Audiokarma là nơi mà các tay buôn máy muốn lên nâng giá trị của receiver lạ, có người vào đó thông tin mà chẳng ai quan tâm. Thế thì biết giá trị của em, nghe thì tôi ko rành nhưng giữ để sau này có bán e rằng hơi châm.

12. genevebxl0811

genevebxl0811 Advanced Member

Cảm ơn bác tư vấn. Em thì khoái cái vẻ cổ điển của nó thôi, nhưng lăn tăn ko biết có sử dụng được ko, chứ cũng ko tính mua bán gì. Giá em nó ship về tới chỗ em tính ra khoảng 2 triệu thì là đắt hay rẻ ạ?

13. November_Rain

November_Rain Advanced Member

e vào karma còn nhiều hơn vnav. bác hai nói vậy thì e bùn rồi :mrgreen:

14. Hai Lúa-USA

Sao bác bùn :wink: AK cũng có nhiều cái hay. Những gì tôi trình bày với mọi người trên diễn đàn này hơn 90% là học từ các members của AK.

15. November_Rain

November_Rain Advanced Member

thế là e lại vui rồi vì đúng là những thứ e biết hầu như e học được ở AK, duy nhất 1 điểm mà e ko biết đó là việc mấy tay buôn bán ở trong đó abc để lobby, nhưng đc bác nói vậy là e vui lại rồi :mrgreen:

16. phambinh

phambinh Advanced Member

Em ké chút:
    Thấy em MR 2275 nào còn đẹp bác ới em tiếng.
    (em nghe nói em này có 2 loại: Sò của MR và sò của Motorola ?)

17. Only Time

Only Time Advanced Member

Em AK... thấy mọi người khen Marantz 22xx nhiều... lọ mọ kiếm về chơi.. mà thất vọng... đẩy ngay trong 3 tuần không tiếc... :cry:

18. phambinh

phambinh Advanced Member

Bác Hai và các bác cho em hỏi ở VN em MR2325 hiện nay khoảng tầm nào thì mua được ạ ?

19. Hai Lúa-USA

Tôi chỉ có thể cho biết giá bên Mỹ, đó là ~500 - $600. Những em khủng các bác mua xong nên thay mấy cái tụ gần sò. Mấy cái tụ này cũng bị lão hóa cả như tai chúng ta. Chỉ khác là tai ko thay được tuy đầu thì cứ khăng khăng cho mình nghe còn tốt hi hi... :mrgreen:

20. phambinh

phambinh Advanced Member

Đọc hết 63 trang của bác Hai xong em nảy sinh ý định mua một Receiver cổ + khủng (theo tiêu chí của bác Hai) và đang rất băn khoăn giữa MR 2325 và SS 9090DB. Nhờ bác Hai cho em vài lời.
    (Em đang có JBL L-112, nguồn TEAC 6100, TEAC V-9000)
    Cảm ơn bác.

21. Hai Lúa-USA

Dể quá mà bác. Marantz 2325 đi chứ. Cái nhìn đẹp hơn, ít vấn đề hơn, nổi tiếng hơn, ko có cái Dolby board hay hư vặt. Còn nghe thì khó phân biệt cái nào hay hơn cái nào tuy tôi nghiêng về Marantz.

22. dangtuan

dangtuan Advanced Member

Bác Hai cho hỏi con Receiver Realistic STA 225 có hay không, thấy em này ít thông tin quá. Thanks bác :D

23. Hai Lúa-USA

Realistic là của Radio Shack phân phối từ hãng Foster Electronics của Nhật. Hãng này ko mấy nổi tiếng về receiver/amp nên ít thông tin, phần cũng do ko mấy ai ưa thích sưu tầm.

Em STA 225 ra đời 76-80, giá thành $400, lúc đó là đứng hàng thứ 3 sau con 230 và 240. Công suất 50W/kênh. Âm thanh khá trung thực không như tube hoặc các receiver cổ hơn, tôi cũng thích các em receiver trong thời gian này hơn các năm về trước. Phần tuner tốt. Nếu giá rẻ có thể chơi được (<$100).

24. taigl

taigl Advanced Member

Nhân tiện có bác Hai đây cho em hỏi con Onkyo TX-2500mKII nghe có khá không bác,và nó hợp với loa nào ạ? Cám ơn bác Hai

25. Hai Lúa-USA

Nó 40W/kênh, 78-80, $360. Nghe được bác ạ. Thử nó với các loa Advent, JBL cổ ... Hiện tại bác đang dùng loa gì?

Share This Page

Loading...