Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. SlashPrG

SlashPrG Advanced Member

Em thích vì nó là Thorens bác ah, đồ châu Âu ko sợ hỏng lắm, chỉ sợ tiếng ko hay. Em nghe bác vậy, cảm ơn bác. :)

2. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Đồ nào mà không hỏng hư, chủ yếu có đồ thay thế không.

3. h^n-xui

h^n-xui Advanced Member

Chào bác Hai Lúa . và các bác cao thủ .
    Cho em hỏi cái luxman receiver 800 giá 5,5tr vnd thì có đáng chơi không bác ?em nó sài sò gì va chất âm như thế nào ? Cám ơn bác nhiều .
    http://www.ebay.ca/itm/190535810382

4. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Con này hơi ồn vì phần preamp làm hơi đơn giản. Chỉ có 40W/kênh nên 5,5T thì quá cao. Tôi ko rõ sò loại gì.

5. thichtumlum80

thichtumlum80 Advanced Member

Bác Hai lua cho em hỏi tí về em Sansui G-22000, chất âm em này có đáng giá đồng tiền bát gạo không mà thấy giá cũng hơi khủng quá. So với em G9700 thì chất âm có trội hơn hẳn không bác?

6. Hai Lúa-USA

2 em này chỉ thua nhau 20W (em 9700 là 200W/kênh), được làm cũng trong thời gian na ná nhau nên âm thanh cũng thế. Tuy giá tiền thì G22K khá mắc hơn $1400 so với 1100 thời đó.

Các bác bây giờ máu quá nha. Mới nghe bác meli có 1 em Marantz 2600 bây giờ lại có bác ngắm SS 22K!

7. melody_vn

melody_vn Approved Member

Bác Hai Lúa ơi em đang dự định lấy một con pioneer sx 950 chất lượng con này thế nào nhờ bác tư vấn giùm em với (giá khoảng 8triệu vnd liệu có đắt không bác :D )

8. phambinh

phambinh Advanced Member

Bác Hai cho em hỏi Mc 1700 (tube FM) và 1900 (Tran. AM+FM) có đáng chơi không bác ? Và hai em này nên chọn em nào ?
    Cảm ơn bác.

9. music_lover

music_lover Advanced Member

Thấy các bác toàn nhằm mấy em khủng bố mà thâys tủi thân quá. Em vẫn chỉ lóp ngóp 9090db và SX 1250 thôi :(.

Nhân tiện đây, các bác cho em hỏi cái cầu giữa pre và power (tiếng Anh là jumper thì phải) của cái SX1250 bị thay như thế này thì có sao không ạ.

Attached Files:

10. Hai Lúa-USA

Tôi chỉ có thể cho bác giá bên Mỹ chừng $200-$300 chưa kể tiền ship. Chất lương rất được, tương tự như 1050, 1250 chỉ yếu hơn chút ít.

Theo tôi thì McIntosh receiver ko đáng chơi vì chúng thuộc loại cao giá do mang cái nhãn. Rẽ thì ok, nhưng ít ai muốn bán rẽ. Nghe thì chả có gì xuất sắc hơn các em khủng chúng ta từng bàn trong mục này.

Người ta làm vậy ok chả sao cả vì cái jumpers gin bị mất phải thay thôi.

11. melody_vn

melody_vn Approved Member

Xin cám ơn Bác

12. music_lover

Cảm ơn bác nhiều. Vậy là em nhận lấy em này. Ngoại trừ cái jumper bị mất thì nội ngoại thất còn quá chất so với với tuổi.

Cái mặt còn nguyên nét trẻ trung còn cái lưng thì không tì vết :lol:

Attached Files:

13. Hai Lúa-USA

Con này nhìn đẹp lắm. Hơn con của tôi nhiều... Bác nghe thử chưa?

14. music_lover

Em đã nghe thử khoảng 20h rồi ạ. Không ù xì xọt xoẹt gì ạ. Chủ cũ của nó phải là người rất cẩn thận mới có thể giữ được như vậy.
    Sau đây là nội thất, em không rõ đã bị thay thế hay sửa chữa gì chưa nhưng nhìn thấy mọi thứ còn mới như thế này thì em buộc phải tin là chưa.

Attached Files:

15. tranducpr

tranducpr Advanced Member

đẹp quá, bác mua giá bao nhiêu và mua ở đâu vậy ? Công xuất nó bao nhiêu/ kênh, oánh từ mấy ôm lên ợ ?.

16. newaudio

newaudio Advanced Member

Bác hai lúa USA cho em hỏi với , em có amp sansui 6060 có thể đánh loa gi hợp và con amp này công suất nó bao nhiêu ạ
    Em đang đánh với pioneer cs88 trơn nhưng thấy bass bị ù quá có phải là do amp không đủ công suất không ạ

17. Only Time

Only Time Advanced Member

Bác Hai cho em hỏi đồ của mấy em Pioneer SX x3x và SX x50 có dễ thay không ạ? Em tính định múc vì nhìn đẹp quá :)

Cám ơn bác

18. Hai Lúa-USA

Ko phải amp mà là loa đó bác. Loại Kabuki CS nên tránh chúng!

Dòng x50 dễ kiếm parts hơn bác ạ.

19. nguyen huu ly

nguyen huu ly Approved Member

Chào Bác Hai, Bác cho em hỏi:
    Em mới rinh về cái SS8080, phần tuner FM khi mở bị giật giật như bị nấc cục là bị gì vậy Bác (AM không bị), có cách nào khắc phục Bác chỉ giúp em với.
    Cám ơn Bác nhiều.

20. thanhtien

Cái này do thiếu anten, bác tìm 1 sợ dây điện hơi dài một chút nối vào thì sẽ bắt tốt thôi, nghe đài bằng các đời e này mà nghe cứ tưởng là cd rất nét.

21. nguyen huu ly

Cám ơn bác Thanhtien, em cũng đã dùng dây điện nối vào antena, dây dài hơn 1m (cả bên 70 Ohm lẫn 300 Ohm) nhưng tình hình không cải thiện bác ơi.

22. thanhtien

bác nên chụp cái đuôi amp này nhé, vì phần anten này bác đọc sau đít gắn rõ một chút (chia ra 2 phần), vì e cũng đang chơi e ss 7070 mà.

23. nguyen huu ly

[bác nên chụp cái đuôi amp này nhé, vì phần anten này bác đọc sau đít gắn rõ một chút (chia ra 2 phần), vì e cũng đang chơi e ss 7070 mà.[/quote]
    Dạ đúng rồi bác Thanhtien, phần anten của 8080 cũng chia 2 phần: phần 75 Ohm 1 cọc nối, phần 300 Ohm 2 cọc nối>
    Hôm qua em nối 1 cọc bên 75 Ohm không ổn, em chuyển sang nối cả 2 cọc 300 Ohm cũng không xong.
    Bây giờ em đi làm rồi nên không chụp hình gửi được bác Thanhtien ơi.

24. Hai Lúa-USA

Bác cần có antenna cho tốt như bác Thanhtien đã nói. Bác xem thử cái kim signal nó có lên cao ko. Nếu ko lên cao cở 1/2 hay 3/4 thì có thể do cái tụ xoay (tuning capacitor) bị dơ. Bác mở máy ra xem chổ tiếp nối giữa cái trục bằng brass (màu vàng) và cái steel frame có 1 cái lò xo hình chữ U cũng bằng brass. Bác dùng Deoxit D5 hay tương đương xịt vào chồ cái U spring và cái slot trên cái trục brass, chùi cho sạch vì cái U spring nó nối với ground có thể bị dơ.

Nếu kim signal lên cao chứng tỏ reception ok thì có thể bác cần alignment lại hay thay part phần FM mà phải do thợ chuyên môn làm. Chúc bác may mắn.

25. homanhhuong

homanhhuong Advanced Members

Kính chào bác hai USA,
    Chúc bác và gia đình luôn được mạnh khoẻ
    Xin được gọi bác xưng em ạ!
    Em vừa mới chụp được chú 9090DB, Em xin không dám nói giá vì sợ bác mắng..hihi,
    Xin bác cho em được thỉnh giáo bác và xin được hỏi bác vài câu mong bác đã dùng qua thì cho em xin ý kiến ạ.
    1, Em mở máy ra thì thấy có sợi dây màu trắng bị đứt, Không biết là do vận chuyển (vì em thấy tấm sắt cũng bị móp tí) hay chủ cũ cố ý cắt và cũng không hiểu nó dùng chức năng gì nên không dám đấu lại, Xin bác em hỏi là nó có chức năng gì ạ ? Nó dẫn đến Cọc đấu nối màu trắng ở ngoài cùng, dây này là dây màu trắng nằm giữa Cam và vàng ạ (bác xem hình chụp gần nhé)
    2, đằng sau máy cho phép sử dụng nhiều nguồn điện, Vậy em ở Việt nam thì nên sử dụng điện 100V hay 220V thì nghe hay hơn ạ ?
    3, Em nghe nói sò con này rất khó kiếm nếu hỏng, như vậy, Ngoài việc không để chập dây loa, Không để điện áp cao, thấp, thì còn phải lưu ý vấn đề gì nữa không ạ? Máy em còn rất mới. Các mối hàn chân sò + mối hàn bo mạch còn rất đẹp.
    Con này em ghép với mấy loa nhật thì loa nào nghe cũng phê nên chắc là em để chơi luôn,
    Mong bác vài lời khuyên ạ

Xin cám ơn bác.

Attached Files:

Share This Page

Loading...