Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. minhtan

minhtan Advanced Member

Tks bác

2. chienthang1972

chienthang1972 Approved Member

Chào bác Hai Lúa
    Em mới tậu được con loa B&W cổ nên muốn tậu một trong hai em này : Harman kardon three thirty và Marantz 2275 . Mong bác tư vấn giúp .
    Xin cảm ơn bác rất nhiều

3. minh62

minh62 Advanced Member

To bác Hai-Lúa: Dạo trước em có hỏi bác về cái receiver HK Five Thirty, chắc bác còn nhớ. Đúng là nó có dual transfomer bác à. Trong một trang viết giới thiệu về nó thấy đề công suất là 70w, đó là công suất tổng 2 kênh hay là của một kênh ạ?

4. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

là 2 kênh bác ạ ... tức chỉ có 35W/kênh

5. Hai Lúa-USA

Marantz 2275 đi bác ..., tiếng mạnh ấm rất hay mà parts kiếm tương đối dễ hơn em H/K

6. chienthang1972

Cám ơn bác rất nhiều . Ở chợ Sắt con này đang đòi 3.6 M . Em xem bên trong thế nào là em be liền

7. tuanhp

tuanhp Advanced Member

Bác Hai ơi!
    em mong tin bác quá sao vãn chưa tháy bác hồi âm vậy.

8. nguyenlan

nguyenlan Advanced Member

Chào Bác Hai Lúa .
    Tôi có cái Receiver cổ này : Marantz SR225 coi trong List của Bác không có ghi năm sx . Cái này sx tại Korea theo công nghệ của USA ,trong ruột máy cũng đơn giản chỉ có 1 con STK 4833 và phần tuner , ngoài ra tôi còn thấy có 2 cục hình chữ nhật màu đen ghi là : Low Pass Filter không biết có chức năng gì . Nhờ Bạn đánh giá dùm ( Tôi đang đánh nó với cặp AR4 ) .

9. nguyenlan

nguyenlan Advanced Member

Chào Bác Hai Lúa .
    Tôi có cái Receiver cổ này : Marantz SR225 coi trong List của Bác không có ghi năm sx . Cái này sx tại Korea theo công nghệ của USA ,trong ruột máy cũng đơn giản chỉ có 1 con STK 4833 và phần tuner , ngoài ra tôi còn thấy có 2 cục hình chữ nhật màu đen ghi là : Low Pass Filter không biết có chức năng gì . Nhờ Bạn đánh giá dùm ( Tôi đang đánh nó với cặp AR4 ) .

Attached Files:

10. chienthang1972

Con Marantz 2275 người ta bán mất rồi bác ạ buồn quá . Họ chỉ còn con Luxman R1120 thôi . Con này mất kim dò sóng Radio nhưng do mò vẫn được . mọi cái khác thì hoàn toàn nguyên bản . Giá 4.8 tr . Chất âm con này được không bác ? Cám ơn bác rất nhiều

11. quad

quad Advanced Member

Bác Hai ah, chiều nay em có hỏi 01 em M 2325 giá 400$ (ruột thế nào có nguyên bản hay không em không biết và chưa kiểm tra được). Giá đó có được không bác? Giá so với ở Mỹ thế nào ah? Cám ơn bác.

12. symbyan

symbyan Advanced Member

13. symbyan

symbyan Advanced Member

và con này thì sao ạ,con này em đang nghe:Marrantz MR2226,và đang định gả để cưới tân thời đấy ạ :D

14. suongkhoi

suongkhoi Approved Member

Bác Hai Lúa ơi cho em hỏi một tí. Em có con Luxman 1120 còn đẹp, mọi chức năng hoạt động tốt muốn bán thì bán ở đâu, được khoảng bao nhiêu tiền?

15. Hai Lúa-USA

Ồ xin lỗi bác Tuấn. Không biết bác hỏi gì ạ?

16. Hai Lúa-USA

Cái lơ pas filter để lọc đi các tần số ko cần thiết mà tai con người không nghe được. Dùng nó đi thì cs không bị phí vào sản xuất các tần số này nên nghe sẽ hay hơn. Trên lý thuyết là thế nhưng bác cứ thử xem dùng và ko dùng nó bác có phân biệt được gì không. Tôi dám cá là không :)

17. Capstan

Capstan Advanced Member

Bác Hai Lúa ơi cho em hỏi một tí. Em có con Luxman 1120 còn đẹp, mọi chức năng hoạt động tốt muốn bán thì bán ở đâu, được khoảng bao nhiêu tiền?

em thử trả lời hộ: Bác ship cho tôi, tôi bán yard sale cho :D

18. Hai Lúa-USA

Con này cùng thời với con 2225 nhưng tôi khoái con 2225 hơn. Giá vào năm 1978 là ~$310, cs 26W/kênh. Có cái lạ là mấy con cs thấp tiếng nghe rất hay, ít méo . Bên Mỹ con này chừng $100.

19. Hai Lúa-USA

Con này bác Chiến Thắng mua rồi bác có thể PM bác ấy. Bên Mỹ giá chứng $250. Con này hơi bị ngon đó bác .... :)

20. huongiang

huongiang Advanced Member

Em chào Bác Hai Lúa:

Em có đọc qua những câu trả lời của bác trên 4R này. Bác có kiến thức và sự hiểu biết về receiver cổ thật uyên thâm và sâu sắc. Em nhờ bác chỉ dẫn cho em nha bác:

Bác làm ơn cho em hỏi giữa 2 con: Sansui 9090 và Pioneer 1250 thì con nào nghe hay hơn? Hai con này ghép với loa Acoustic Research 3 nghe có hay không vậy bác? Em nghe nói loa AR3 nên ghép với ampli bán dẫn có công suất từ 200 watts trở lên. Vậy 2 con Sansui và Pioneer trên có đủ công suất để kéo loa AR3 không vậy bác?

Con Sansui 9090 giá bán 4.2 triệu đồng, mua có mắc không vậy bác? Còn con Pionner 1250 thì 7.5 triệu đồng mua có được không bác?

Em xin cám ơn bác thật nhiều!

21. Hai Lúa-USA

Tôi sẽ chọn con SX1250 vì con này ít hư vặt như con 9090 mà cs mạnh hơn nhiều (160W/110W). Bên Mỹ con 1250 tầm $400 nên có lẽ giá 7.5t ko mắc đâu. Nếu nó mới thì rất được. Con này dư sức chơi AR3.

22. symbyan

symbyan Advanced Member

Nhưng thật sự hàng này nguyên bản và mới thì hơi khó tìm bác ạ,đang phân vân giữa cho em nó hay Marrantz PM80 ra đi :(

23. Hai Lúa-USA

PM80 thuộc đời sau này tôi không biết nên ko có ý kiến được. Chơi receiver cổ có cái thú là nó khá rẽ so với các đồ mới mà tiếng nhiều khi hay hơn. Cái vấn đề phải để ý là vì cổ nên bác phải biết sửa chút xíu khi đụng hàng hay đau vặt.

24. suongkhoi

suongkhoi Approved Member

Cám ơn bác Hai nhiều.

25. huongiang

huongiang Advanced Member

Em xin chào bác Hai Lúa:

Cám ơn bác đã chỉ dẫn cho em. Em rất mê loa AR3 nhưng ở VN mình kiếm được một cặp loa AR3 còn tương đối tốt thì thật là MUÔN PHẦN VẤT VẢ ngay cả có tiền cũng chưa chắc mua được AR3 tốt. Bác cho em hỏi loa AR3 mua ở bên Mỹ có khó khăn lắm không bác? Bác có kinh nghiệm gì về việc shipping loa AR3 về VN mà tránh rủi ro hư hỏng không bác VÌ LOA AR3 NÀY RẤT NẶNG (26KG MỘT LOA).

Theo kinh nghiệm của riêng bác AR3 ghép với ampli bán dẫn nào nghe hay và ampli đèn nào nghe hay vậy bác?

Em xin chân thành cám ơn bác thật nhiều!!

Share This Page

Loading...