Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Bác nên đem ra thợ kiểm tra, thường là hở chân các e điện trở hoặc iC ở phần pre. Thanks

2. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Bệnh này có thể do nhiều nguyên nhân. Cách rẽ tiền nhất mà bác có thể làm được là làm vệ sinh cái volum trước. Hình như cái volum này dùng biến trở than nên hay bị mòn hư cả dù có vệ sinh cũng chỉ cầu may.
    Nhưng cũng có thể nó do tụ, biến trở, hay IC như có bác đã nói. Cái này cần chuyên môn. Ngày xưa tôi có 1 em Pioneer SX1050 cũng bị bệnh này chùi rửa mấy cũng ko hết. Đem cho thợ dổm nó làm hư luôn còn ko đền cho mình. :(

3. nnduc

nnduc Advanced Member

Kính bác hai lúa
    Bác cho em hỏi một chút, hiện giờ em đang lăn tăn giữa mấy cái receiver dùng để kéo cặp loa cỏ CS99 của em, cũng tốn khá nhiều thời gian để coi loại nào phù hợp nhưng cũng chưa đâu vào đâu cả. Hiện nay em đang chung kết 2 em 1 là Ya Cr2020, còn em kia la SS G7000, tât nhiên em nghiêng về CR2020 vì lý do budget. Bác cho em hỏi liệu CR2020 ghép với CS99 có được không, em thích nghe nhỏ, tiếng bass mềm và hơi sâu một chút :))
    Cám ơn bác.

4. Hai Lúa-USA

Bác chơi em Kabuki CS99 thì amp gì cũng thế vì cái loa nó méo kinh hồn gấp chục .. trăm lần cái amp bác ạ. Tuy nhiên 2 cái bác nói thì dùng Sansui nó có thể nghe dễ chịu hơn. Cái Yamaha nó hơi chính xác nghe CS99 sợ bác thất vọng thêm.

5. nnduc

nnduc Advanced Member

Cám ơn bác Hai đã tư vấn, mới vào nghề nên em vẫn còn đang lần mò trong đêm tối. Mà bể âm thanh thì sâu rộng quá... :oops: :lol: :lol:

6. Only Time

Only Time Advanced Member

Chất âm của Yamaha không ấm áp như Marantz, hay Pioneer đâu ạ, có lẽ vậy mà Yamaha có chất âm mộc mạc và rất tự nhiên. Bác sang bên AudioKarma tìm hiểu có lẽ sẽ nhiều thông tin hơn vì Yamie ở VN không được chuộng.

Em không PR cho em 1020 em đang bán đâu nhé :lol:

Attached Files:

File size:
      143,8 KB
      Views:
      11
  7. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Em xin cảm ơn Bác thanhtien, Bác Hai Lúa-USA đã bớt thời gian quí báu vào chỉ dẫn .
    Trân thành cảm ơn các Bác và chúc các Bác và Gia đình mạnh khỏe , có nhiều niềm vui , hạnh phúc.
    1cdnew Kính.

8. miuzic

miuzic Advanced Member

Chào bác Hai và các bác!Các bác cho e hỏi nhờ chút.Vấn đề là nhà ta có ai biết sự khác biệt của Receiver Marrantz 2252 trơn và 2252B.chủ đề này bác Hai cũng nói rồi,e chỉ hỏi thêm là liệu có 2252b khác nữa kô vì e thấy 2252 trơn thì kiểu mặt mù còn 2252B thì mặt trắng,có loại 2252B mặt mù kô ạ?thanks các bác.

9. Hai Lúa-USA

Tôi ko biết diển tả ra sao nhưng đây là hình từ Legend Audio bác có thể tham khảo. Ko có 2252B mặt mù bác ạ.

Attached Files:

10. miuzic

miuzic Advanced Member

Vâng cám ơn bác Hai đã quan tâm :D

11. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Kính bác Hai lúa cho em hỏi chút
    Em đang chơi một em Onkyo TX 5000 em đang muốn nâng cấp lên TX 7000 , nhưng anh bạn bảo TX 8500 hay hơn , theo kinh nghiệm của bác thì em nên chơi em nào ( loa của em kéo bằng tx 5000 đã rất hay và hợp với em rồi , nhưng em muốn chơi một em khủng hơn tí và sưu tầm luôn ah )
    Nhân tiện topic này bác nào dư 2 em nay muốn bán thì ới em một câu nhé
    Thanks bác nhiều

12. duca2004

duca2004 Advanced Member

Em cũng chơi qua nhiều receiver cổ trong đó có Onkyo TX 8500 và đúng như trên Audiokama khen ngợi và có viết nhiều về em này: tiếng rất hay và khỏe tuy công suất không phải lớn nhất 110wpc. Theo như 1 bác Tây làm ở hãng Onkyo vào thời điểm đó thì em này được hãng Onkyo thiết kế sản xuất rất tỷ mỷ (Dual Mono) và đự định tung ra làm Top Of The Line với Công suất khủng nhưng khi tung ra thì một số hãng đã cho ra những dòng công suất lớn hơn nên hãng lại phải ra dòng TX 8500MkII (160wpc), tuy TX 8500 MkII trông hiện đại (có Tuner digital) và công suất lớn hơn nhưng tiếng không hay bằng TX 8500.
    Con của Em hình thức cũng vừa phải nhưng tiếng rất hay, có Bác đến chơi mê quá ôm về luôn, em thì tiếc và tìm mãi chưa có lại. Em nó nặng kinh ~ 30kg. Nếu Bác thích Onkyo thì em nó là lựa chọn xứng đáng, khủng nhưng giá cũng còn chưa đắt lắm.

13. panguyen

panguyen Advanced Member

Chào bác Hai và các bác! Em định mua 1 con receiver cổ về chơi với cặp Fullrange Nhật nhưng chưa biết chọn con nào cho phù hợp ( kinh tế và chất lượng), Xin các bác cho ý kiến!

14. music_lover

music_lover Advanced Member

Cái loa fullrange hay bị phê bình là chói gắt nên em đề cử cho bác cái receiver của Sansui có tiếng ấm áp. Công suất chả cần phải khủng như theo tiêu chí của bác Hai (>100W). Em đã thử Sansui Six hoặc Seven với loa toàn dải thấy rất hay mà lại hạt rẻ :p

15. nizt

nizt Advanced Member

Nhờ Bác Hai cho em vài lời nhận xét về Receiver Scott 344 trơn và kenwood KR 8340 với ạ. Em này công suất thực là Bao nhiêu mà em tìm không thấy?
    Cảm ơn Bác Hai nhiều.

16. pdh

pdh Advanced Member

Em cung đang tìm em này , nghe nói tiếng hay lắm

17. panguyen

panguyen Advanced Member

-------------
    Dạ, cảm ơn bác nhiều! Hay - Rẻ cũng là tiêu chí của em! :)

Attached Files:

18. duca2004

duca2004 Advanced Member

Em thì đề cử Onkyo TX 4500 và TX 4500mkII, âm thanh cân bằng, bass tốt.

19. tandberg

tandberg Advanced Member

Chào các bác, có bác nào hảo tâm cho em nghe ké mấy con khủng long chút, e xin đa tạ chầu bia hoặc cà phê. Nhớ để số đt nhé các bác. Cám ơn các bác nhiều.

20. duca2004

duca2004 Advanced Member

Bác ở SG thì sắp xếp ghé Em - có vài em phục vụ Bác 0903003835

21. Nikko NR819

Nikko NR819 Advanced Member

Chào bác Hai.
    Em là dân mới tập chơi âm thanh. Bác có thể cho em nhiều thông tin về ampli NIKKO NR-819 với, vì em không hiều rõ âm thanh lắm nên kính nhờ bác tư vấn ah. Nếu được bác cho em thông tin về loa PSP 500 với nhé và có thể phối ghép với ampli đó không ah? Thanks bác rất nhiều!

22. vuhongtuegiang

vuhongtuegiang New Member

Chào Bác Hai lúa ! Em tiết kiệm được chút ít nên cân nhắc giữa em Pioneer sx 1050 và em Luxman r 1120, bởi vì em thấy bác đánh giá cao 2 em này. Vậy Bác có thể tư vấn em nên chơi "em" nào ạ ! Xin cảm ơn Bác nhiều và chúc Bác mạnh khỏe ! (Em mới mua đôi loa foster do cậu bạn tư vấn).

23. nizt

nizt Advanced Member

Bác Hai tư vấn giúp em con Receiver Kenwood KR 8340 có chơi được không ? Con này em tìm thông số mãi không ra, Con này thấy nó ghi là Two - Four chanel có lẽ là chơi hai kênh cũng được mà 4 kênh cũng được phải không Bác? Em thấy con này size khủng quá nên cũng thích.
    Bác Hai và các Bác giúp em với nhé, cảm ơn.

24. Hai Lúa-USA

Em này Quad (4 kênh) 25W rất ... dở nha bác :wink: Các em bán dẫn Scott có lẽ ko nên chơi là tốt nhất.

2 em này tương đương nhau về cs. Tôi thích cái nhìn của Pioneer hơn bác ạ. Còn nghe thì khó mà phân biệt.

25. Hai Lúa-USA

Em 8500 thì quá được rồi, cs 110W/kênh. Nhưng nếu bác tìm được em 8500MKII, cs 160W thì càng hay hơn :D

Share This Page

Loading...