Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. BTP

BTP Advanced Member

Cảm ơn bác Hai đã chỉ giáo ạ.

2. htvinh2000

htvinh2000 Advanced Member

Bác Hai cho emhỏi receiver Lafayette LR -3030 con này nghe được ko bác? So với con SS G4700 thì ntn ah? EM thích nghe nhạc nhẹ,trữ tình. Loa em xài là AR999

Cám ơn bác hai trước.

3. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Con G4700 được hơn (50W vs 30W). Nhưng phải nghe thử mới biết có hợp loa AR999 ko.

4. Hai Lúa-USA

5. music_lover

music_lover Advanced Member

Cảm ơn bác Hai. Chúc bác một mùa giáng sinh an lành.
    Em sắm được cái đồng hồ đo rồi. Cuối năm có kỳ nghỉ dài em sẽ vật cái SX1250 ra chỉnh bias. Kết quả thế nào em sẽ báo cáo bác bằng mấy bức ảnh :)

6. Hai Lúa-USA

Cám ơn bác. Chúc mừng bác có đồ đo bias. Theo tôi ai chơi audio cũng phải sắm vài cái máy căn bản. Không cần quá cầu kỳ phức tạp vì mình đâu phải là thợ. Nếu bác liều 1 chút nữa thì thay luôn mấy cái tụ gần sò cho nó máu! :mrgreen:

7. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

bác hai cho em hỏi con ss 3000a và 5000a thì hai con này như thế nào ạh ! em thấy dạo này giá đội gấp đôi rồi mà ko bik vì cái gì mà lái bun tăng giá ghê vậy

8. habas

habas Advanced Member

Hớt lời bác Hai chút.
    Không nên chơi SS 3000A, vì có lỗi trong thiết kế. Model này bình thường hát khá hay, tuy nhiên phần công suất nếu hỏng, thường PHÁ LOA.

9. poct1177

poct1177 Advanced Member

Bác Hai-Lúa cho e xin thông tin về receiver Harman Kardon 930 với. Chất âm, giá cả và thể loại nhạc trữ tình, vocal nó thể hiện có hay không?!
    E cảm ơn Bác nhiều!
    Thân!

10. Hai Lúa-USA

Xin giới thiệu với các fans của đổ cổ, bác Hà Bá là đàn anh kỳ cựu trong lĩnh vực audio, lời nói rất đáng nghe. Kinh nghiệm của bác í nhiều vô kể, các bác có gì cần có thể PM hỏi trực tiếp nếu ko tìm ra câu trã lời thích đáng. :mrgreen:

Em này nghe cũng được lắm bác ạ. Chất âm khá chính xác có lẽ tương tự như Yamaha hơn là SS hay Marantz ... nghe vocal ok. Nhưng theo tôi loa có lẽ quan trọng hơn amp bác ạ trong vấn đề tai nghe vì cái méo của amp khó cảm nhận được trong khi méo của loa thì he he... nói thế chắc bác hiểu.

Quần_Rách likes this.
  11. poct1177

poct1177 Advanced Member

E cảm ơn Bác Hai Lúa-USA với những chia sẻ vừa rồi!
    Tiện đây Bác cho e hỏi thêm chút là e đang định ghép HK 930 với đôi loa cổ B&W DM2 chủ yếu để nghe vocal và trữ tình có ổn không bác. Nếu so sánh thì HK 930 có hơn HK 730 nhiều không về giá cả và chất âm vậy bác. Giá HK 930 bên Mĩ có cả cabinet gỗ thì giá khoảng bao nhiêu Bác?
    Thân!

12. Hai Lúa-USA

Em 930 chừng $180, còn em 730 ~ $90.. CS thì 930 45W/kênh còn em 730 là 40W. Vì cách biệt chỉ có 5W mà giá cả chênh lệch như thế thì nhắm mắt tôi cũng chọn 730! Thêm nữa con 730 vì mới hơn (77-78) nên có lẽ ít hư hơn (tuy nhiên link kiện có thể kém chất lượng hơn em 930). Em 930 mà hư con MPX chip for the tuner là chỉ có ngậm cười he he. Về phần nghe với B&W thi phải thử mới biết bác ạ.

13. tranvantoan

tranvantoan Advanced Member

em cảm ơn bác .mà em này xuất âm biến thế phải ko bác nhỉ ? em có nghe thử rồi thấy khá hay có thể hay hơn 5000a nữa và thấy giá rẻ so với thị trường nên định xúc nhưng nghe bác nói vậy nên thôi

14. habas

habas Advanced Member

Con này series đầu của direct coupling không dùng tụ hay biến thế suất.

15. mfa1lover

mfa1lover Approved Member

Chào bác Hai Lúa.
    Lâu lắm e mới trở lại 4R hôm rồi e lượn lờ qua mấy shop thấy có shop đang bán 1 e Sansui 9900z giá cũng mềm e ko dành lắm về mấy đổ cổ này. Bác Hai cho e hỏi con Sansui 9900Z có đáng chơi ko bác ? e này hình như sản xuất năm 1980 thì phải các nút chỉnh là nút bấm chứ ko phải nút vặn. Mong bác tư vấn giúp e sớm với.
    Cảm ơn bác!

16. Hai Lúa-USA

Dòng này đã bắt đầu qua LED/digital. Nó mắc lúc sản xuất (1981-1982) ~$1130 (160W/kênh) là do lúc đó digital mới ra chứ SS đã tính cut cost cho theo kịp Pioneer nên linh kiện ko tốt lắm. Cái mả nhìn cũng ko có classic nên tôi ko mấy ưa. Âm thanh dòng này ko mấy hay bác ạ.

17. mfa1lover

mfa1lover Approved Member

Cảm ơn bác Hai
    Dạ đúng hôm nọ e nghe ông chủ ghép SS9900z với Pioneer S955III bass36 mà sao e nghe thấy nó cứ thế nào ý ạ.
    Giáng sinh sắp đến rồi e xin chúc bác Hai và gia đình có một mùa giáng sinh an lành, hẹn gặp lại bác.

18. DUYBITI

DUYBITI Advanced Member

Chào bác Hai! chúc bác có kỳ nghĩ giáng sinh và năm mới thật an lành và hạnh phúc.

Em mới mua được Mac1900, nhưng hát 01 bên ok, 01 bên rè rè tiếng mid, xin hỏi bác em nó bị gì ??. Em thấy phía sau máy có 01 cầu chì nguồn, vậy trong máy có 02 cầu chì cho mỗi kênh không bác??

19. anhbayxi

anhbayxi Advanced Member

Xin phép bác Hai lúa cho em được chia sẻ với bác nào có Sansui G5700 về cách chỉnh DC nhé. Em sưu tầm được tài liệu nói về cách chỉnh DC của Sansui G5700 như sau:
    Kênh L: Chỉnh ở biến trở VR01
    Kênh R: Chỉnh ở biến trở VR02
    Kết quả sau chỉnh là điện áp DC đo được ở cọc ra loa là : 0 ± 5mV
    Chú ý: Để kết quả chỉnh được chính xác các bác phải bật amp trước khi chỉnh khoảng 5 phút, Volume phải giảm về 0, quan trọng nhất là dây loa phải được tháo ra khỏi amp
    Chúc các bác thành công
    @ bác Hai: Tiện thể bác Hai cho em hỏi là dòng SS G5700 này theo bác đánh giá có đáng để chơi không ah, có thể so sánh với Pioneer SX 850, 950 được không ah ( cái này em mạo muội hỏi thêm thôi vì em biết chú này về công suất chưa đủ tuổi để có mặt trong topic của bác ). Cảm ơn bác nhiều

20. Hai Lúa-USA

Tôi ko rành McIntosh bác ạ. Bác thử hỏi trong forum fans của McIntosh xem sao nhé.

21. levanchien

levanchien Advanced Member

Xin ngưỡng mộ chào bác Hai Lúa, em chưa biết chơi Recive hiện em đang có acc 303X với JBL 4311B thấy nghe cũng tạm được, nhưng gặp topic nầy hay quá em đọc một mạch từ đầu đến cuối mê quá chừng, nhất là bác Hai rất nhiệt tình và chu đáo trả lời mọi người - Cảm ơn bác Hai nhiều và chúc bác sức khỏe. Em thấy cơn ghiền đã nổi lên, mở đầu em nhắm con Pioneer sx 1050 để bổ sung cho 4311B, không biết nó ra sao, em xin nhờ bác Hai cho ý kiến - Cảm ơn.

22. ductien_1704

ductien_1704 Advanced Member

Chào Bác Hai và các bác ! Lâu quá em mới vào 4r ,bác Vô Ảnh cho phep em hỏi bác nhìn thấy con mr2385 ở đâu ạ? em ở Hà nội ạ

23. ductien_1704

ductien_1704 Advanced Member

Bác Muíc_lover sắm được cái đồng hồ ở đâu vậy ? Em cũng muốn có 1 cái mà ko biết sery nào ? Bác cho em biêt với , em cũng có 1 con sx 1250 như bác mà em bias bằng cái đồng hồ vạn năng kế TQ nhưng em lăn tăn lắm vì sợ sai số lớn .Bác nhớ cho em cái sery của cái đh nhé ! Cảm ơn bác nhiều!

24. Hai Lúa-USA

Em SX1050 với JBL cũng có nhiều người Tây từng chơi và học đa số đếu thích cách phối ghép này. Em ACC303X tôi không biết bác ạ.

SS dòng G em nào cũng khá cả nên bác khỏi lo, em G5700 so với SX850 hơn 1 chút tuy thua con 950.

25. BTP

BTP Advanced Member

Ui...đúng là lâu quá mới thấy bác vào diễn đàn, có lẽ bác mải lo đi tìm Mr 2385 :D .
    K biết bác V.Ảnh có nhớ lộn k? Chứ bây chừ mấy em Mr 2325 cũng k có giá đó đâu. Bác muốn tìm Mr 2385 thì xin mời bác vào đây: viewtopic.php?f=35&t=17639&start=50, nhưng giá của bác chủ shop so với giá của bác V.Ảnh đưa ra thì...phải hơn 1 con rưỡi so với giá 18tr ợ.

Share This Page

Loading...