Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. bwm

bwm Advanced Member

BÁc Hai Lúa ơi, các bác ơi, em tính lấy con Pioneer SX 780. Con này có đáng chơi không ạ? Bác nào biết tư vấn cho em với nhé. Cám ơn các bác nhiều.

2. yenthanh

yenthanh Advanced Member

thưa các thầy, tình hình la nhà em co con sansui solid state 200. em tìm mãi mà không thấy thông tin gì về nó cả.
    em đánh liều mang ghép nó với con Livingaudio CE-1aII thì thấy tiếng nghe rất đầy đủ, chi tiết, đặc biệt ấn tượng với tiếng bass của nó.
    Mong các sư phụ am hiểu về nó cho em xin ý kiến chỉ bảo.
    Chờ tin của các sư phụ.
    thanks nhiều

Attached Files:

3. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Tô cũng dùng google dịch ra thì thấy thế này:

Hitachi SR-4010, High model, the state collections.

One of the advantages of equipment is a phono phono input. The equipment ideally suited for connecting a turntable and an appropriate tone for the black plate.

Can select the set of one of many from my collection of turntables.

The sale is a high quality Ampli-tuner Hitachi SR-4010 model made ​​in Japan.

parameters:

Stereo amplifier 2 x 60W,
    Wave radio tuner AM / FM,
    Power supply 220V, 50Hz,
    Power Consumption 210W.

Features:

Power: Off, Main, Remote, Phones,
    Bass: + / -,
    Treble: + / -,
    Balance: Left, Center, Right,
    Volume: 0-10,
    Loudness: On, Off,
    Tape Monitor: Source, Tape,
    Function: Phono, FM Stereo, Mono FM, AM,
    Meter Select: Tuning Signal, Power Meter,
    Tuning.

Inputs, Outputs:

Phones input jack,
    Antenna input, + GND (ground)
    Input: Phono, Tape Play, Tape Rec
    Speaker Outputs: Main, Remote, Speaker 4-16 Ohms.

Dimensions:

Width 43cm, depth 25cm, height 11cm.

The technical condition and visual equipment set out for the ideal. Visually, without any visible deeper scratches. Technically, all functions of a smooth, very nice and clear LED illumination radio tuner, sound, clean with very good parameters.

Cái này là do anh chàng làm cái link này đoán mò ra chứ nó ko phải specs . Hầu hết các info là do anh ta thấy sao nói vậy về hình dáng cũng như kích thước. Specs ngoại trừ cs cần phải có độ méo, FM AM sensitivity, vv.. Tối thiểu như cái link ehow nó cho biết cs và độ méo của cái 9090DB.

4. Hai Lúa-USA

Con này ok. Nhưng đáng hay ko, thì tôi ko phải là fan của dòng cs thấp bác ạ. Nó cs là 45W/kênh, 78-80, $400 lúc mới ra lò. Dòng x80 chỉ có em 980 là khá (80W).

5. bwm

bwm Advanced Member

Con này ok. Nhưng đáng hay ko, thì tôi ko phải là fan của dòng cs thấp bác ạ. Nó cs là 45W/kênh, 78-80, $400 lúc mới ra lò. Dòng x80 chỉ có em 980 là khá (80W).[/quote]
    Dạ, cám ơn bác Hai Lúa nhiều ạ. Em đánh loa BS trong phòng nhỏ khoảng 20m2, chủ yếu là nghe Vocal nên cũng không cần công suất lớn ạ. Với lại nhìn em nó rất mới, giá cũng mềm mềm nên cũng sưu tập về trưng cho đẹp. hihi.
    Chúc bác luôn mạnh khỏe để ra sức giúp đỡ anh em.

6. cuongvinatex

cuongvinatex Advanced Member

CÁC BÁC CÓ KINH NGHIỆM GIÚP EM VỚI con 2000x của em hôm nay mở nhạc thấy bị sôi (tiếng xì xì ) ở loa trung và loa tép, 1 bên thì tiếng xì nhỏ thôi ghé tai gần loa mới nghe thấy nhưng oọt bên thì thiếng xì to ngồi cách loa khoảng 60, 70 cm vẫn nghe thấy, volum dù vặn to hay nhỏ hết cỡ vẫn như thế (loại trừ yếu tố do loa và jack vì em đã kiểm tra) Các bác giúp em với

7. bwm

bwm Advanced Member

Bác Hai Lúa ơi, cho em ít thong tin về con Receiver QUACKAFLEX 777 đi. Em search trên mạng mà không có bất kì thông tin gì. Con này công suất ghi 300W, đánh 4 sò sắt trung. Hix, âm thanh nghe mạnh mẽ và hay hơn hẳn pioneer sx 980.
    Cám ơn bác Hai Lúa nhiều.

8. Hai Lúa-USA

Như tôi đã nói trong vài lần trước đây Quadraflex là do Pacific Stereo (hãng bác Hà Bá làm mí chục năm về trước), thuộc loại trung, dưới Concept. Em này 25W/kênh, 77-82, $280. Khó thể nào hơn em 980 được bác ạ.

9. bwm

bwm Advanced Member

Hiiihii...sorry bác Hai Lúa, con Pioneer của em là SX-780 chứ Không phải là 980 ạ, em nhầm.
    Em đã test 2 con này với Loa Infinity Qb, với cùng một Album "Colour to the moon" của Allan Taylor, theo tai trâu của em thì 2 đứa nó cho ra 2 loại âm khác hẳn nhau.
    Nhờ bác Hai lúa mà em ghiền chất âm của Receiver và Amply Vintage. Hiện tại em chỉ sở hữu chú SX-780 với 45w/CH và đang trên đường chinh phục 100w/ch.
    Cám ơn bác Hai lúa nhiều. Chúc bác khỏe.

10. phambinh

phambinh Advanced Member

Chào bác Hai,
    Cái SX-1250 của em thỉnh thoảng có hiện tượng relay bảo vệ cắt trong vài giây rồi lại đóng.
    Bác có thể cho em biết nguyên nhân và cách xử lý với ạ.
    Cảm ơn bác.

11. Hai Lúa-USA

Bên AK có giải thích vấn đề này. Họ bảo là do mấy cái tụ hay sò của P.S. & protect boards bị hư cần phải thay. Tôi chỉ biết có thế bác ạ. Thay như thế nào, parts ra sao thì bác thử vào đây xem.

http://www.audiokarma.org/forums/showth ... p?t=341927

12. Wanderer Cowboy

Wanderer Cowboy Advanced Member

Cũng có thể DC offset chưa chuẩn. Bữa trước con SX1050 em bị. Em lần mò mãi thì ra 1 con diode bị khùng, nó làm rò áp ra loa hơn 200mV
    Giờ ngon lành rồi, mạnh mẽ sạch sẽ hehhe. Mua cả mấy tháng trời giờ mới nghe được..
    Bác mang ra thợ chỉ cho họ 1 là bo Power Supply, 2 là bo công suất. Thời tiết VN mình hay hư nhất là Diode thôi

13. tradongdo

tradongdo Approved Member

Kính chào các bác ,em là newbie,. Được cậu bạn dắt vào con đường âm thanh , em rất ấn tượng với dòng ampli Fm cổ và đã đọc hết 82 trang topic rất bổ ích này . E rất khâm phục bác Hai lúa và một số bác đã chỉ dẫn cho mọi người đựoc con đường đam mê thưởng thức sưu tập Receiver cổ nầy.Hiện tại em đang phân vân giữa 1 em pioneer sx 1010 điện 110 và 1 em điện 220v .Em cũng không rõ là hàng xuất mĩ hay âu. Giá em điện 220V thì đắt hơn khoảng 500k, theo bác Hai thì em nên lấy em nào? cảm ơn bác nhiều

14. Hai Lúa-USA

Bác nên nhờ các bác bên VN đã xài rồi. Theo tôi thì thà bác bỏ thêm 500K cho chắc ăn vì điện VN là 220/50Hz phải ko?

15. AnhDuyAudio

AnhDuyAudio Advanced Members

Em không nhầm thì mấy con Pioneer đời này có switch chuyển nguồn điện bên trong mà, bác xem lại thử

16. Hai Lúa-USA

Bác Anh Duy có lẽ đúng rồi vì em này multi-switch, chỉ cần phía sau đổi qua là được. Bác đở tốn 500 ngàn nhé. :D

17. tradongdo

Cảm ơn hai bác ! em đã rước em nó về và đang nghe em nó hát .Tắt hết cả đèn đóm , dàn đèn FM xanh dụi sâu thăm thẳm cảm giác rất nao nao ntn ấy các bác a! Đúng là chỉ nhìn chưa cần nghe thôi đã thấy hay rồi. Em đang ghép thử nó với JBL 4311B và Denon 1650 gL nghe vocal ,cảm nhận nó trình diễn tương đối tốt , chỉ có tiếng bass hơi mạnh .Lúc chiều ông cháu họ qua chơi nhìn thích quá đòi em để lại, kiểu này lại phải dẫn nó đi lấy em kia rồi.Nhưng em kia thì đang có bị FM nghe nhỏ và mất một vế , Am thì bình thường .Người bán bảo là bệnh nhẹ giảm 300k để mang về tự sửa ( Ý tức là hàng bãi nguyên chưa sc )và chỉ cho nơi sửa .Ông cháu em nghe chừng vẫn máu ok, em thì ngài ngại .Các bác tư vấn giúp cho cháu nó nhé! Cảm ơn Các bác nhiều !

18. Hai Lúa-USA

Tiếng bass mạnh thì bác dùng nút bass giảm nó. Đó là cái hay của receivers mà các amp/tube DIY này nọ ko có!

Cái bịnh FM nghe nhỏ 1 bên cũng có thể dể sửa bằng cách vệ sinh hết các nút .. nhưng khó nói lém ... vì lở nó là cái gì khác thì sao? Bác nghe CD hay dĩa phono thì thế nào?

19. tradongdo

CD nghe ok bác ạ! Ông cháu em đã lấy về nhà rồi , Nó lẳng ngay denon qs 10 nghe thử luôn ra chiều rất khoái , xem ra anh qs 10 vừa đắt mà lại không uy lực bằng 1010 . Ông bạn em ( thợ vườn ) đến kiểm tra hộ thì tạm thời xcs định hỏng 1 con IC ... stereo sẽ kiếm sau. Chắc là cũng dễ kiếm có phải không bác Hai? em mới hơn 40 thôi bác Hai ơi !

20. Only Time

Only Time Advanced Member

21. audiohoaico2011

audiohoaico2011 Advanced Member

Sau Tết em đã đặt hàng mua được con RC Pioneer SX-838 bác Hailua ạ. Phải công nhận nó nghe hay hơn hẳn các loại ampli tích hợp em đã kinh qua. Chất âm nó ấm, Bass sâu và tiếng RC nó rất chắc, đầm ấm rất lạ.
    Quả thật em hài lòng với nghe và nhìn:

22. qbho

qbho Advanced Member

Thanks bác. Em đang nghiên cứu đây...

23. qbho

qbho Advanced Member

Bác Hai ơi, em có PM cho bác, bác check và tư vấn cho em nhé. Thanks bác nhiều!

24. Hai Lúa-USA

Chúc mừng bác. Nhưng bác sẽ máu hơn và lại nâng cấp sau khi đã nghe em nó 1 thời gian :twisted:

25. ductien_1704

ductien_1704 Advanced Member

Chào bác Hai và các bác ! lâu quá rồi em mới có thơi gian vào 4r cùng các bác,thưa bác Hai và các bác về bệnh loẹt xoẹt một bên loa của em amp pi 1250 khi gặp thời tiết ẩm của em đã được tìm ra bệnh rồi các bác ạ!,đó là em nó đã gần 40 tuổi rồi nên xì xoẹt là tại cái nút trong mạch filter ạ !(mạch Filter có 30hz và 8khz ).Em đã làm sạch nên bây giờ em nó lại hót véo von rồi ,em xin có vài dòng chia sẻ cùng các bác ! .

Share This Page

Loading...