Receiver cổ và khủng, hình + ý kiến vv......

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by Hai Lúa-USA, 28/2/08.

1. llchan

llchan New Member

Các bác đánh giá giúp em con Luxman R3030 được không ạ? mà mấy dòng VIntage này ghép giống amp mới giờ không nhỉ. VD Luxman thường đi với JBL, Denon +Jamo,...
    PS: em còn gà, đang tập tành nghiên cứu nên có nói sai thì các bác chém nhẹ tay

2. DUNG-XKM3

DUNG-XKM3 Approved Member

Cảm ơn hai bác: danvi và Only Time ! Rất vui khi được hai bác giải thích cho tôi biết thêm về thuật ngữ TOTL. Rất hay khi được biết nó là Top Of The Line ( đỉnh nhất). Thế mới biết sự học là vô cùng. Tôi cảm thấy rất khó chịu khi không hiểu được ý nghĩa của những ký tự viết tắt của thuật ngữ này. Nay đã rõ. Xin chân thành cảm ơn. Thanks.

3. phidiep

phidiep Advanced Member

Con này chạy sò hay chạy IC công suất hở bác?

4. tien tqd

tien tqd Advanced Member

Re: Kenwood Eleven III

Em xin phép trao đổi vài thông tin trong lúc chờ bác Hai ạ. Em tham khảo thông tin trên GG thì thấy : Kenwood Eleven III công suất 120wpc, được sản xuất vào những năm 70 (Theo em chắc Eleven III được SX trước năm 1976 vì KR 7020 và Model G sản xuất sau em này được sản xuất những năm 77-78). Theo tiêu chí phân loại của bác Hai về Receiver khủng và cổ đáng sưu tầm thì công suất phải trên 100WPC và được sản xuất vào những năm cuối của thập kỷ 70. Tuy nhiên, trong danh sách các Receiver khủng và cổ đáng chú ý (của bác Hai) thì không có em này??. (và cả em Eleven II nữa, Hai em này cùng có công suất 120wpc. Không rõ giữa Eleven II và III khác nhau ở điểm gì ?) Bác có thể cho biết chất âm của em Eleven III được không ạ.

5. noobaudio

noobaudio Approved Member

bác nào có thông tin về telefunken tr1200 cho em biết với. Chơi mà mù tịt thông tin về em nó cũng ngại quá, nhưng trên internet thực sự là chưa tìm thấy thông tin nào chính xác về em nó

6. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Em này ngày xưa Kenwood làm cho lính Mỹ, không bán cho người tiêu thụ bình thường như tôi hay bác. Trong dòng Model Eleven thì III là cs cao nhất, 120 - 125W/kênh. Nói chung thì tiếng mạnh, ấm hơn Sansui tuy có lẽ ít chính xác bằng. Nó và em KR-10000 model III là giống y hệt chỉ khác màu phía trước. Bác cần coi chừng là mấy dòng này hư là hết chữa vì toàn xài đồ đặc biệt. Cần nên chỉnh bias lại, bác vào đây dl manual xuống, tuy nhiên đừng theo 90mV như chỉ dẫn sẽ làm nóng máy quá nhé mà dùng chừng 30 hay 40mV là đủ.

http://akdatabase.com/AKview/albums/use ... ervice.pdf

7. htvinh2000

htvinh2000 Advanced Member

nhờ bác hai nhận xét con này giùm em: SANSUI TR-707A, TRIO KA 7006. thanks

8. trunghd

trunghd Advanced Member

Theo bác Chiến hôm nay em cũng đã tìm được sx 1250 mới 95% :D

9. Bandan_toanphan

Bandan_toanphan Advanced Member

Nếu máy đang chạy ổn định thì tốt nhất là không nên động vào bác ạ, mà bác định thiên lại ở mức thấp quá thì nó sẽ mất đi chất âm đặc trưng của nó :!:

10. levanchien

levanchien Advanced Member

Chúc mừng bác có amp mới, thế bác cảm nhận 1250 thế nào. Bác ghép với loa gì vậy.

11. trunghd

trunghd Advanced Member

Em ghép với L112 nghe nhỏ thì hay nghe to lại nhiều bass quá. Em toàn nghe với NS 1000M mở to bass rât tốt. Cảm nhận của em tiếng ám áp dễ nghe, bass tròn nghe lâu không mệt. Nhưng em thấy không chi tiết tách bạch bằng các âm ly em đã chơi như Marantz pm 88,90,95. Ac 302...
    Theo Bác Chiến ghép với loa nào thì hợp ah?

12. levanchien

levanchien Advanced Member

Em đang ghép với 4311B, nghe cũng tạm được, cảm giác hơi thiếu bass có lẽ JBL monitor nó vậy bác ah. Em không có loa nào khác nên không biết loa nào hợp với 1250 hơn. Trước đây em có ghép Ac 303X với 4311B nghe có vẻ mềm hơn 1250, SX 1250 gai góc hơn. Bác có L112 chắc là hay hơn rồi. Thanks bác.

13. baonhi04

baonhi04 Approved Member

Em xin chào các bác.
    nhờ các bác tư vấn nhất là bác Hailua
    em mới được cho một con receive MR 4400 các bác cho em xin y kiến ghép với loa gì để nghe thể loại nhạc vàng cho nó hay và nhìn cũng đẹp.

14. Hungaudiocampha

Hungaudiocampha Advanced Member

Em tậu thêm cụ SANSUI 1000A đang trên đường về các cụ ạ.......... :p

15. phidiep

phidiep Advanced Member

Em này thì thuộc diện cổ nhưng đâu có khủng, em này cs chỉ cỡ 20-30wpc thôi mà bác ui :D

16. Hungaudiocampha

Cũng thuộc rạng Khủng trong dòng đèn cụ ơi. :lol:

17. phidiep

phidiep Advanced Member

Hóa ra nó là amply đèn hở bác :D , nhưng có là đèn thì vẫn chưa thể gọi là khủng :mrgreen:

18. tronghien

tronghien Advanced Member

Nó là amp tube ,với cs như vậy củng thuộc loại khá lắm rồi , bộ PP này dư sức dập nhửng em loa khổng lồ tơi tả rồi :)

19. ducquang75

ducquang75 Advanced Member

Nhạc Vàng,hòa tấu thì thôi rồi,chúc mừng bác :)

20. tronghien

tronghien Advanced Member

thấy ae chơi receiver hay quá nên muốn tham gia , đang ngắm 2 em , 1/ là 2235b giá 6T và 2245 giá 7t , mong ae giúp đở giửa 2 em này thì nên chọn em nào , cs và chất âm thì em nào ngon hơn , mong được sự chỉ dẩn của ae cùng với bác Hai Lúa , thành thật cám ơn rất nhiều

21. Hungaudiocampha

Hàng đã về,hàng đã về....AMP SS1000A về chiều nay em vật ra cho ghép với 4343B,chờ 5>7 phút đủ nóng thì chiến luôn.Cái âm thanh ss 1000A phát ra thật tuyệt vời ngọt ngào sâu nắng,nghe chữ tình thì thôi rồi...Đang hứng khởi đèo ngay 1000A sang anh bạn cho oánh cặp JBL- L7....L7 là đôi loa rất chuối(khó ghép)thế mà 1000A gọi em L7 ra 3 dải ngon luôn..Tiếp tục thừa thắng xông lên mang sang nhà ông JBL S-3500 cho ghép tiếp...kết quả là một đống pre&pow đợt tới phải thanh lý :(
    Tóm lại em rất hài lòng về em này các bác ạ..........thân

22. trunghd

trunghd Advanced Member

Hai em này công suất yếu khó ghép loa bác ơi? Bác làm em 2270,2275.pioneer sx 1250 là dễ ghép loa. :lol:

23. duca2004

duca2004 Advanced Member

Làm hẳn "huyền thoại" Marantz 2325 cho khỏi phải lăn tăn bác ơi!

24. Pioneer HPM 100

Pioneer HPM 100 Advanced Member

Rẻ tiền bác cứ kiếm con Onkyo TX 5000 , 7000 về ghép , em ghép em nó với đủ các loại loa từ dễ đánh đến khó đánh mà em nó chưa chịu thua một em nào cả đấy bác ạ

25. nghiabros

nghiabros Advanced Member

Các bác tư vấn hộ em bây giờ thì reciver nào của pioneer hay mà giá tầm 3-->5 triệu.Em mới tập chơi :)

Share This Page

Loading...