ROON - Phần mềm chơi nhạc đa năng trên PC và MAC

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by Gsduc, 26/2/16.

1. tuantrampro

tuantrampro Advanced Member

Sao không dùng bản 1.7 cho sướng ....

Trương Khải likes this.
  2. tieuphi2006

tieuphi2006 Advanced Member

Ah' anh vào file host sửa 1 dòng này cho nó không update được.
    127.0.0.1 updates.roonlabs.com
    Sau đó anh dùng 1 mail đăng ký trên roon đến bước đăng nhập visa thì đừng.
    Dùng tài khoảng mới đăng ký login vào..

Trương Khải and tuantrampro like this.
  3. Trương Khải

Trương Khải Approved Member

Nếu được thì em cũng muốn ở cho nó sướng chứ Bác.^^ Nhưng hình như bản mới thuốc cho TIDAL không ăn thì phải.Nếu chỉ dùng offiline thì em chặn host thôi xong cũng được,không kiếm patch chi cực ghê luôn.
    P/s:Nếu trial 30 ngày rồi backup thì em nghĩ cảnh đến lúc hãng hết thăm dò khách hàng thì code die coi như xong. :v

Last edited: 5/2/20
    tieuphi2006 likes this.
  4. Trương Khải

Em có add vào host trước rồi bác.Visa thì em không có luôn á== ,nên chỉ dùng code trial 30 ngày thôi.Dòng host thứ hai bác nào hướng dẫn ấy em biết add vào là không login được nên không có add.Em sợ còn tàn dư nên đã gỡ bản 1.7 cẩn thận bằng revo quét registry hết luôn mà cũng không ăn.:v

tieuphi2006 likes this.
  5. Trương Khải

Cảm ơn bác trước vì em thấy bác nhiệt tình ghê luôn.Dù hok biết được hay không nữa.^^

tieuphi2006 likes this.
  6. Trương Khải

Nói thật từ lúc biết dùng máy tính đến giờ đây là lần đầu em tìm thuốc phần mềm.Đa số đều tìm key hoặc cách không chính thống để dùng trial.Mà Roon tuyệt quá,điều kiện của em thì không cho phép mất 699 đồng.==

Last edited: 5/2/20
    tieuphi2006 and tuantrampro like this.
  7. tuantrampro

tuantrampro Advanced Member

Để tí rảnh xxx bản 1.6 thế nào ... có gì báo bác

tieuphi2006 likes this.
  8. tieuphi2006

Dòng này 127.0.0.1 updates.roonlabs.com
    chỉ không cho roon update bảng mới nhất thoi..
    Em vẫn dùng bảng này..anh thử làm lại xem.. thường thì do install xong là nó tự update bảng mới..
    Còn sau khi copy file *.dll (crack) thì anh đăng nhập sử dụng bình thường..

Trương Khải and tuantrampro like this.
  9. Mrsince

Mrsince Approved Member

E đang nhập tài khoản tidal trên bản 1.6 đã thuốc mà play các album đều báo lỗi là sao nhỉ, các bác có bị như e không ?

Trương Khải likes this.
  10. Trương Khải

Em cũng nuôi hy vọng ,cầu cho mình nhầm bước nào đó.Sau khi có bình luận của bác em vẫn làm y hệt lời bác giống em thực hiện như những lần trước,vẫn báo cái lỗi này(Em OCR ra text nhé):Unauthorized: Please enter your account's password properly.Mà nếu thêm dòng này:127.0.0.1 accounts5.roonlabs.com thì roon ko check acc được báo lỗi mạng.Tài khoản reset pass liên tục,lập cả tài khoản mới luôn vẫn báo sai pass.Em check cẩn thận vẫn bản 1.6 .401 & 1.6 .416 bác nhé,đã chặn update kĩ càng!Bản 1.7 thì ngon ơ.Chậc thôi để trial 30 ngày rồi backup khi nào chán thì mới chặn host dùng offline. :v

tieuphi2006 likes this.
  11. Trương Khải

P/s:Ý em là bản 1.6 thấy có bác bảo play được tidal sau khi xxx nên em mới đua đòi.Chứ nếu các Bác hiểu là play nhạc offline thôi thì em dùng bản mới chặn host thôi cũng được ạ!

Mrsince and tieuphi2006 like this.
  12. Mrsince

Mrsince Approved Member

E đã dùng được, bản 1.6 không vấn đề gì bác ạ, do tài khoản tidal của e có vấn đề

13. tieuphi2006

Để em nhờ mấy anh kiểm tra lại.. hôm trước em cũng không để ý bị roon update.. cũng hết mấy ngày.. rồi em thấy bảng này ổn định nên post..do em không có tài khoản tidal nên cũng bó tay..thank anh.

14. phamthach

phamthach Advanced Member

Đúng là lỡ sài roon thì không quên được. Bọn roon nó thuốc ae audio khiếp thật.

tieuphi2006 likes this.
  15. nhimcon07

nhimcon07 Advanced Member

Hệ thống của em là Naim 500 DR Series, Naim NDS + 2x555PS DR -> Carbon Pro8, các dây tín hiệu và dây loa là Chord Sarum.

Nếu dây mạng và switch mà ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh thì các anh em chơi streaming audio dùng mạng Viettel có chất lượng khác mạng NVPT, FPT, ..., và ae muốn hay thì phải yêu cầu nhà mạng nâng cấp hết switch Huawei lên Cisco hết bác ạ. :D

Dưới đây là trích dẫn về Jitter của network audio, bác tham khảo nhé.
    Nguồn: http://www.positive-feedback.com/Issue43/jitter.htm

Jitter and Networked audio

Networked audio (Ethernet), both wired and WiFi is a unique case. Because the data is transmitted in packets with flow-control, re-try for errors and buffering at the end-point device, it is not as much of a real-time transfer as USB, S/PDIF or Firewire. The computer transmitting the data packets must still keep-up" the pace to prevent dropouts from occurring, but the real-time nature of the transfer is looser. Unlike with other protocols, there can be dead-times when no data is being transferred. Networking also avoids the use of the audio stack of the computer audio system since it treats all data essentially the same. This avoids kmixer on XP systems and the audio stacks on Mac and PC Vista. Because of the packet-transfer protocol of Ethernet and data buffering at the end-point, the jitter of the clock in the computer is a non-issue. The only clock that is important is the one in the end-point device. Examples of end-point devices are: Squeezebox, Duet and Sonos. This would seem to be the ideal situation, which it certainly is. The only problem that can occur is overloading the network with traffic or WiFi interference, which may cause occasional dropouts. The problem for audiophiles is that the majority of these end-point devices were designed with high-volume manufacturing and low-cost as requirements, with performance taking a lower priority. As a result, the jitter from these devices is higher than it could be. It should be the lowest of all the audio source devices available.

16. Wingman

Wingman Advanced Member

Mấy cái này em đọc nhiều lắm bác ơi. Dây LAN và switch ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh như thế nào thì các Mod ở đây cũng trải nghiệm rồi, bác không thấy khác thì đỡ tốn kém. :)

P/S: Bác có thấy dây nguồn ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh không?

tieuphi2006 likes this.
  17. nhimcon07

Dây nguồn là phần analog rồi bác.

Về switch, sự ảnh hưởng của nó đến chất lượng âm thanh chủ yếu là do khả năng cách ly các can nhiễu từ hệ thống mạng nội bộ đến thiết bị âm thanh của bác.
    Nếu modul streaming (modul xử lý tín hiệu trước khi chuyển sang DAC) trong hệ thống của bác được thiết kế cách ly đúng chuẩn thì vai trò của switch là vô cùng nhỏ (giống như bác mang nước cất cho vào máy lọc RO vậy).

18. Wingman

Wingman Advanced Member

Nếu bác biết switch for audio hay mod những phần nào thì bác sẽ hiểu tại sao nó lại nghe khác với switch thông thường. Bác đã thử switch for audio bao giờ chưa?

tieuphi2006 likes this.
  19. nhimcon07

Ngay từ đầu em đã nói là chưa thử switch và em nói về cáp mạng mà bác :D

20. Wingman

Wingman Advanced Member

OK vậy thì cáp mạng.

Bác đã thử cáp mạng loại tốt như Supra CAT8 và so sánh với dây CAT6 hay kể cả CAT7 thông thường chưa. Khi nào bác thử và thấy tiếng khác thì quay lại đây chúng ta bàn tiếp, vì về lý thuyết cáp mạng chỉ truyền dữ liệu thì âm thanh phải giống nhau với mọi loại cáp.

P/S: Link mà bác trích dẫn ở trên từ năm 2009 rồi. "Thế giới đang thay đổi, còn bạn?" Sorry đó là slogan của công ty em. ;)

tieuphi2006 likes this.
  21. nhimcon07

Em cũng là dân IT, chắc đọc cũng nhiều như bác. Nhưng em thấy trong giao thức truyền dữ liệu streaming audio thì các thiết bị cuối (không tính loại cỏ cỏ) đều có buffer để lưu dữ liệu và re-clock lại tín hiệu, vì vậy vai trò của việc mod clock cho switch là không có tác dụng. Việc mod tụ tiếc để giảm nhiễu thì ok, nhưng các thiết bị streaming tầm cỡ chút thì hãng nó xử lý vấn đề này rồi.

Nhân đây nói về Cat8 hay Cat5, Cat6: Như ban đầu em đã nói, audio nên dùng cáp UTP (UNshielded) nhé bác, Cat8 là STP (Shielded). Lý do là cáp Shielded có vỏ bọc kim loại để chống nhiễu, nhưng vỏ bọc này lại nối liền với cái vỏ kim loại ở hai đầu cáp để nối đất, chính cái vỏ kim loại này gây hại ở chỗ dẫn nhiễu từ switch sang thiết bị audio.

Cái này có lẽ phải test mù chứ tự tay mình cắm thêm tiền vào hệ thống thì chưa nghe đã thấy hay hơn rồi. :D

22. Wingman

Wingman Advanced Member

Trước em cũng lý thuyết như thế, nhưng cây đời mãi mãi xanh tươi. Mạnh dạn cắm thử đi bác, dây LAN Supra CAT8 giá 700k sợi 1m thôi, và nó là shielded. Gọi bạn bác đến test mù cũng được.

Cực hay và chả có nhiễu nào cả. Hoàn toàn khác biệt.

Bác chưa thử cả dây LAN lẫn switch for audio thì theo em không nên võ đoán bằng lý thuyết. Vì thực tế nó không phải như vậy.

23. tieuphi2006

Rõ khổ mấy anh..anh dùng thử cấp nguồn sạch cho switch truớc đi.. rồi thử đổi cộng đây mạng..
    Còn nếu chất âm vẫn đậy thì anh là người audio hạnh phúc nhất thế giới..

tuantrampro and daonguyenvan like this.
  24. daonguyenvan

daonguyenvan Advanced Member

Cáp Supra CAT8 2 đầu jack của nó bằng nhựa nên ko truyền nhiễu từ shield mà. Sao mọi người cứ nói cáp CAT8 là đầu kim loại bác nhỉ?

tieuphi2006 likes this.
  25. nhimcon07

daonguyenvan likes this.
Tags:

Share This Page

Loading...