Sử dụng iTunes để chơi nhạc!

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by espadon_vn, 4/3/13.

1. syen

syen Advanced Member

Vác ổ đi thì chỉ được từng cụ 1 thôi, nhưng Torren chơi cả đám luôn. Nếu đông Seeder thì 2T cũng chả mấy đâu

2. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    1 x 2 x 2 x 2 x 2 x ... x 2 cũng đâu đến lỗi hả cụ :lol:

3. syen

syen Advanced Member

Vấn đề chú nói chỉ là vấn đề số học đơn thuần chứ không phải vấn đề kỹ thuật - xã hội :lol:

4. paolotuan

paolotuan Advanced Member

Em vừa converter cái CD bằng dBpoweramp của cụ Syen cho ra M4a , nó encode speed là 2.5x. Em cứ tưởng nhìn nhầm, từ trước tới giờ em chưa thấy chương trình nào có tốc độ như thế. Không cần biết là có hay hơn hay không, nhưng chỉ thế là đã thấy nó pro roài. :D

5. espadon_vn

Em thì dùng tạm iTunes, có album nó chỉ chạy 5-6x, nhưng có cái nó táng tới 15x :lol:

6. LTH

LTH Advanced Member

Em đã cài Remote này , nhưng loay hoay mãi chưa xong do cài đặt mạng , nó ko thể hiện cái Remote lên thanh công cụ như hướng dẫn để điền key kết nối , Cụ nào làm rồi giúp em với .

7. syen

syen Advanced Member

Em chưa dùng Android bao giờ cả nên không rành. Tuy nhiên em hiểu cơ chế nó như nhau cả thôi du là IOS hay Android. Nghĩa là PC có chứa Itunes và Smartphone Android phải đang connected chung 1 acesspoint. Sau khi bác kích hoạt cái phần mềm Remote trên Adroid thì thằng Itunes nó sẽ tự động discover và nếu nó nhìn thấy cái Androiid thì chắc chắn nó sẽ tự hiện ra cái nút remote. Lưu ý nên để DNS ở chế độ Obtain. Để chiều em chạy đi mượn 1 cái Smartphone chạy Adroid về nghịch thử xem sao

8. paolotuan

Em thêm tí như sau:
    Cái acesspoit mà cụ Syen nói trên cụ cứ hiểu là cái đầu phát wifi trong nhà của cụ đang dùng, và khi có ai kết nối vào nó (nếu cụ có đặt pass) thì phải có pass mới kết nối được. Chính vì thế khi cụ khai báo (thiết lập) cho AE, cụ phải khai báo đầu đủ tên và pass của cái đầu phát wifi trong nhà cụ (acesspoit) Đến đây coi như cụ làm xong phần kết nối giữa AE và đầu phát Wifi.
    Tiếp theo cụ kết nối điện thoại và máy tính của cụ với đầu phát wifi, (lúc này cả điện thoại, máy tính và AE đều kết nối với đầu phát wifi)
    Phải đảm bảo được các yếu tố trên thì cụ mới có thể điều khiển máy tính phát tín hiệu cho AE được.
    Còn một cách nữa là cụ cắm thẳng zắc mạng (RJ45) vào AE, (lúc này AE là acesspoit) sau đó dùng điện thoại điều khiển máy tính kết nối thẳng với AE là đơn giản nhất ạ.

9. LTH

LTH Advanced Member

Kết nối Wifi ko có vấn đề gì các Cụ ơi , nhà em chỉ dùng 1 mạng duy nhất .

Vấn đề là em không unblock multicast DNS trong acesspoint được như hướng dẫn để trên iTunes nó hiện Tab Remote để điền mã xác nhận kết nối DT với iTunes , nó chỉ hiện duy nhất Tab iTunes Store thôi , như Pic đính kèm em khoanh Đỏ , AP em dùng là TP-Link 741 .

10. Scorpio

Scorpio Moderator

Về khoản này này thì itunes hơi bất tiện

- với các files hires m4a thì bản cũ cũng support .. ( cấu hình bên quick time)
    - khi chạy các file 16/44 itune sẽ resampling lên 24/192

Đẩy ra AE vẫn là 16/44 thôi

11. espadon_vn

Có phần mềm trực quan nào để nhìn rõ cái tín hiệu nó chạy từ iTunes sang AE không cụ Scorpio !?
    Hôm trước em có dùng thử cái DU meter nhưng nó chỉ hiển thị lưu lượng truyền qua lại, và thấy giữa chạy 16bits và 24bits thì...như nhau :mrgreen:

Attached Files:

File size:
      115,2 KB
      Views:
      13
  12. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Cái "cổ chai" AE nó bóp xuống 16bit ... tuốt mà lị ... dưng mà chơi 16bit cũng có cái lợi là tiếng nó ... dày :lol:

13. Hincaca

Hincaca Advanced Member

Gớm cụ đi sâu vấn đề quá đi mất! hết cả cảm xúc nghe nhạc :mrgreen: hôm qua em nghe River flows in you + rainymood có 320kbs mà còn đờ đẫn cả người nữa là :eek:op Vụ em xin ý kiến cụ, cụ để ý cho em chưa, nhà em còn 1 cái vỏ của cái đầu thu KTS với cặp Aerovox 0.22 cụ có dùng được k?

14. espadon_vn

Mấy lần em định hỏi cụ mà lại quên, chính là cái vụ vỏ này đấy, nếu cụ có sẵn thì em đưa cụ bộ kit về lăp đỡ phải mất công chạy đi chạy lại nhiều lần, cả cái b cần có 4 con ốc, thêm 2 cái cho cục nguồn là 6, thi công nhanh lắm ạ :D
    P/s: nếu vỏ của cụ mà mỏng mỏng thì để em pahri thử lại cái tản nhiệt nhỏ xem có đủ sức chịu đựng không nữa...

15. Hincaca

Hincaca Advanced Member

Ok vậy để em tự xử :lol: còn vấn đề gì chỉ dạy nữa cụ PM cho em nhé :D

16. espadon_vn

Để em đi nhặt thêm con AE về bàn giao cho cụ :D

17. KING

KING Advanced Members

Mai ghé văn phòng anh, đủ để làm tại chỗ. Alo trước khi đến

18. paolotuan

Đang ở quê lúa đây! Có cần bê AE lên giúp không ?

19. KING

KING Advanced Members

Ở cố đến chủ nhật, có mổ lợn họp bàn đi HP, thèng chủ lợn hứa cho tôi cái đùi, ông khênh lên làm bữa tươm đê :mrgreen:
    @đi xe buýt xuống nhà nó đê, bắt nó test và cảm văn nhận tại chỗ, cần thì em alo cho 6,7 cổ động viên đi cùng lão nhé. Alo cho ông Tuân, anh Tuấn pho í, cùng bang Thái Bình lun

20. paolotuan

Lậy cụ, chièu mai em lượn rồi. Sao bảo nhà ông Panguyen ở thành phố, mà lái xe ở Thái Bình sơ sẩy một cái là đi con AE ngay, du kích khắp nơi :lol:

21. KING

KING Advanced Members

Nhà hắn ở Diêm Điền, cứ đến cầu Vô Hối, hỏi "nó" léo ai chả bít :D
    Sáng mai ra Nét Xưa cafe gần ngã tư tử thần, tôi alo cho dăm ông ra tiếp chiện bạn nghe đài :mrgreen:

22. Jacky5555

Jacky5555 Advanced Member

Itunes chạy bất cứ phân giải nào tùy thuộc các cụ đặt nó trong Core audio, cụ syen có tí nhầm khi nói itunes 11 mới support hires. Vì thế nếu ta vừa có file redbook cd 16/44.1 vừa có file hires 24/96 mà chạy qua itunes thì phải vào core audio chỉnh tay để chơi đúng với phân giải gốc (native) của từng loại file, khá bất tiện. May thay hầu như tất cả chúng ta chơi itunes qua 1 player thứ ba như Amarra, audirvana, puremusic.... mà các player này chỉ lấy itunes như 1 thư viện quản lý còn toàn bộ chạy bằng engine của nó, bỏ qua Core audio, do đó đảm bảo khi các cụ chơi file nào/ phân giải native nào thì player chơi với phân giải đúng như vậy - trừ phi các cụ lại cho nó qua 1 cái upsample filter để thay đổi sang phân giải mong muốn khác (vd dùng audirvana thì upsample filter bằng iZotope).

23. paolotuan

Tôi về TB có việc gđ, ngồi với các cụ phải lâu chém mới vui, để khi khác vậy, cám ơn King nhiều nhé.

24. syen

syen Advanced Member

OK, cái này mình cũng đã có tìm hiểu. Ví dụ với Itunes for Win thì nó lấy QuickTime nên phải set trên QuickTime. Cái ở đây anh em cần nghiên cứu là khi chạy file Hi-Res qua giao thức Airplay thì nó xử cụ Hi-Res thế nào? Nếu Airport chuẩn N hỗ trợ đến 24/192 thì thực chất có Airplay được file Hi-Res không hay nó down xuống hết trước khi stream qua AE?

25. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Cái zụ này hay à nha - sắp tới hình như có 1 cuộc chạy thi nước rút ... :mrgreen:

Share This Page

Loading...