Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Đâu phải ai cũng có điều kiện sắm đủ vừa 5.1 vừa stereo đâu bác ! ko có dùng tạm vẫn ok thôi .

2. trunghai1180

trunghai1180 Advanced Member

Cái này e ví dụ cho bác kinh nè. A bạn là đại ca em, nghe thúy nga-xem phim bằng denon a1sr với loa monito audio gold sinigture GS60 (đôi này new 4000 obama)...chẳng hểiu ra làm sao...tiền đông, đồ lớn..vấn đề là thích vậy đó..hê

3. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ GÓP Ý -BÁC NÀO CÓ THỂ GÓP Ý CỤ THỂ HƠN GIÚP EM VỚI- TRONG CÁC CON NÀY THÌ CON NÀO NGHE NHẠC 2 KÊNH ĐẠT NHẤT ??
    BÁC VŨ CÓ THỂ GIÚP EM THEO NHẬN XÉT CỦA BÁC- EM ĐANG RẤT CẦN- XIN CẢM ƠN.

4. Vũ RECEIVER

Con số 3 đấy bác.

5. longvt83

longvt83 Approved Member

bác vũ ơi tầm 4tr thì nên chơi con nào hả bác nhu cầu của e nghe nhạc xem phim 50/50
    e đang ngắm con pionerr VSA-D6TX không biết được không bác? trong tầm giá này có con nào hơn không ạ?
    thanks !

6. longvt83

longvt83 Approved Member

bác vũ ơi ! tầm 4tr nhu cầu nghe nhạc/xem phim 50/50 thì chọn được con nào bác?
    em đang có bộ loa của dàn aiwa gồm 4 loa: 2 loa chính bass 20 công xuất 70w và 2 loa tay (sup và centrer sẽ mua thêm )
    nguồn phát thì có HDP, CDP và laptop
    phòng e 18m2 e đang ngắm pioneer d6tx có được không ạ thấy các shop toàn bán 4,5tr
    bác xem tư vấn cho e với

7. Vũ RECEIVER

D6tx la hợp lý rồi bác a, giá hiện tại 3tr9 remote zin, bác alo e nhé!

8. phson

phson Advanced Member

Để vừa xem phim, vừa nghe nhạc thì hợp lý nhất là Pion. Tuy nhiên chất âm của Pion dòng AX8/10 tuy xem phim ngon hơn nhưng nghe nhạc chưa chắc hay hơn dòng DX10TX/EX nên bạn có thể tùy chọn. Riêng đầu DVD bạn không nên mua mà thay vào đó bạn nên mua đầu phát phim HDP. Các DVD/BD chơi file định dạng ISO và kể cả nhạc 2 kênh ở dạng lossless và chuyển toàn bộ tín hiệu âm thanh (thô) sang cho Pion giải mã vì Chất lượng DAC trong D10/AX10 ngon hơn DAC trong các đầu DVD tầm 5mil.

9. kubutun2012

kubutun2012 Advanced Member

Dac của AX10 là PCM1704 là ngon thôi chứ D10 có gì mà ngon bác

10. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ TƯ VẤN- EM ĐÃ RƯỚC CON DENON-AVC A11SR CỦA BÁC VŨ RỒI.
    ĐÃ NGHE THỬ TỪ ĐẦU PHÁT CD NHƯNG CẢM NHẬN LÀ PHẦN BASS YẾU-KHÔNG BIẾT LÀ CON NÀY KHI Ở CHẾ ĐỘ NGHE NHAC 2 KÊNH THÌ NGOÀI 2 LOA CHÍNH RA CÒN LOA SIÊU TRẦM CÓ TIẾNG HAY KHÔNG??? BÁC NÀO BIẾT THÌ GIÚP EM- VÌ NẾU ĐƯỢC ĐỂ TĂNG THÊM BASS EM PHẢI MUA THÊM LOA SW ĐIỆN.
    BÁC VŨ THẤY THẾ NÀO????

11. kubutun2012

kubutun2012 Advanced Member

Nếu bác chứ có SUB thì vào chế độ setup tắt loa SUB đi, cũng có thể do loa front của bác chưa uy lực, để bổ sung thì làm thêm cái SUB cho nó đầy tiếng bass

Bác đang ghép A11SR với loa gì vậy, em đã từng ghép với BW DM308 thấy thừa bass bác à. Con đường audio gian nan bác Phú nhỉ

12. thanhtien

thanhtien Advanced Member

các bác cho e hỏi thăm cách chỉnh bass và treble trên e denon 4310, e còn gà quá, các giúp e với, thanks

13. hdcoffee

hdcoffee Approved Member

Bác vũ ơi, em có cặp loa jamo c605 rồi, giờ làm con gì để coi phim cho bén anh? chỉ coi phim thôi nhé anh!

14. cub79

cub79 Approved Member

nhờ bác Vũ tư vấn giúp e, e muốn đổi Rec mới:
    -Rec đang xài Onkyo RC 180
    -Dune base 3d
    -Loa front Jamo c607, center Klipsch C2, surround bose 301 seria 4, Sub Ya 515.

Ngân sách tầm 20t, tiêu chuẩn chơi được DTSMA, True HD. Tks Bác

15. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

TrungTuyenPC : 152 Hoa Bằng - Yên Hòa - Cầu Giấy -
    Pioneer LX71 mà chơi là chuẩn nhất rồi, ghép jamo hợp như cậu với mợ

16. viethung888

viethung888 Advanced Member

Cái này thì chưa chắc. E đã ghép LX70 & C607, nhưng sau đó phải tiễn C607 và rước về Pioneer S77TWIN. Nghe nhạc khá hơn 1 tý .........> Sắm thêm con Pow lại hơn 1 tý. Nhưng cuối cùng vẫn phải tách làm 2 bộ xem phim & nghe nhạc riêng. Bây giờ đôi S77 chỉ còn chức năng làm Font thôi.

17. vn007

vn007 Advanced Member

em thấy xem phim cứ làm em receiver yamaha cho khỏe. đánh ùm ùm luôn. chứ mấy chú pioneer hay marantz em thấy có vẻ yêu yếu. nói chung là về xem phim nên dùng dòng yamaha hoặc harman kando làm công lực bền nhất.

18. cub79

cub79 Approved Member

các bác cho e hỏi, e đã ring con Rec Denon 3808 rùi, nhưng e nó có passthourgh DTS được ko các bác? Nghĩa là Rec ở chế độ standby thì hình ảnh và âm thanh vẫn có trên tivi ko? Tks nhiều

19. duytl

duytl Advanced Member

Hi bác Vũ và các bác,

Em đang sài yamaha ax2 xem phim, thấy em nó có cổng pre out ko biet có thể dùng làm DAC được ko, em tính nghe Thúy Nga Dune base 3D -->optical --> Ya ax2 --> RCA --> ampli đèn --> Loa 2 kinh.

Em mò mẫm hoài mà ko được, bác nào biết giúp em với.

http://i1234.photobucket.com/albums/ff416/khanhtn2012/Ax2-006.jpg

thanks

20. duytl

duytl Advanced Member

các bác ui có ai giúp em ko

Your message contains 27 characters. The minimum number of characters you need to enter is 30.

21. zero4803

zero4803 New Member

Nhờ các bác tư vấn giúp em cả dàn HT Denon or Onkyo đều được, giá <40tr.Nhu cầu chính là xem film, nghe nhạc.Nếu được thì tư vấn giúp em receiver phối với loa nào để xem film, nghe nhạc riêng thì tốt quá ( cái này để trong tuơng lai gần ), còn hiện tại với trình độ nghe của em thì chỉ cần loa đi kèm với receiver là đủ :D

22. Dung new bie

Dung new bie Advanced Member

em đang chuẩn bị làm phòng home thaeter.sub thì em có klipsch12 rồi,center em cũng có cặp fullrange philips 20cm ,reciever em dự tính mua pioneer lx73,hoặc yamaha z9.còn loa em muốn làm đủ bộ 6 loa bose 301 làm front và surround luôn.theo ý các bác em chọn 6 loa bose 301 đó có hay ko,hay là nên chọn surround loại khác.thanks các bác hướng dẫn dùm em.tiền mua loa em có tầm 15 cho 6loa front và sur

23. thanhyk

thanhyk Advanced Member

Nhờ bạn Vũ tư vấn giúp dàn loa ghép với Denon 3313CI (125w/8ohm, 165w/6ohm). Nhu cầu là xem phim nhưng cũng có video ca nhạc như Thúy Nga...
    Nếu bạn có loa phù hợp thì pm để em ghé xem càng tốt. Cảm ơn bạn.

24. kemkuky

kemkuky Approved Member

Chẳng là thế này, em nghe đài đọc báo mạng, nổi cơn sung sướng lên nên đã mua một em Pioneer D8 EX về để xin gia nhập, do bảo hành các chức năng có 02 tháng. Mà gần một tháng rồi em không biết đấu Sep tup kiểu gì ? Đấu loa SUb ra sao ?? tóm lại là chưa biết gì cả, mua xong rồi để đấy.
    THông qua diễn đàn, em muốn cậy nhờ ai đó có kinh nghiệm ở HN thứ nhất là kiểm tra tình trạng hoạt động, sau là hướng dẫn em cách đấu nối một cách cơ bản
    chứ tự mầy mò cắm đủ các giắc, set up đủ kiểu mà không nên hồn gì cả. Về chi phí em đề nghị làm dịch vụ cho thoải mái ạ, em ở loanh quanh Tây Hồ, Từ Liêm, Cầu giấy, phương pháp làm là em mang AVR tới sư phụ ạ. NGoài ra nhờ bác Tư vấn mua HD và Loa ạ, hiện tại mới có mỗi aVR.
    Chân thành cảm ơn.
    Phan Đình Tuân
    0949779994

25. 1cdnew

1cdnew Approved Member

Topic rất bổ ích .
    Thanks Bác !

Share This Page

Loading...