Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Cóbasc, nhưng dòng máy đó la những dòng mini hay những receiver tích hợp cả ổ đọc giống các dàn all in one!

2. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Tren remote , ben canh phai, vi tri nut on dem xuong nut thu 6 la nut AMP, bac bam vao day roi se chinh dc cac chuc nang chuyen sau cua receiver.

3. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Cám ơn bác, em cũng đoán thế ( chắc bộ loa này có amp mini đi kèm nhưng chắc thiếu ).
    Khi nào shop bác có con nào hay hay em mua hộ ông anh 1 amp mini.

4. longdo

longdo New Member

em đang có ý định làm 1 dàn âm thanh 5.1 đễ xem phim nhưng e ko rành về lĩnh vực này,nhờ bác tư vấn giúp e.chi phí e có khoảng 25tr (nếu cố gắng có thể lên thêm tí).
    xem 60% & nghe 40%
    ampli thì em thích denon,loa 5.1 thì e chọn jamo.bác cho e hỏi luôn là hiện giờ e đang dùng androi box( neo minix x5) kết nối với tv (samsung 40inch) và ổ cứng rời đề xem phim HD.
    liệu neo minix x5 khi kết nối với dàn 5.1 có thể ra được hiệu ứng âm thnah vồm được ko?
    bác cho em 2 phương án đồ củ và mới luôn nha..!
    chân thành cám ơn bác...!

5. quangtrang77

quangtrang77 Advanced Member

bác vũ cho em hỏi em đang xài reciver DE NON-3808 và speaker boss AM-10 là loa 5.1 nay em muốn nâng cấp lên 7.1 thì em đã mua thêm hai loa tay cube boss bác hướng dẫn cách đấu thêm hai loa tay dùm em vào sourbak nào và có phải làm phân tần hoặc tụ cản cho hai loa đó không .cảm ơn bác :lol:

6. batasu

batasu New Member

em là newbie chính hiệu.
    Hôm trước qua nhà ông bạn cho xem 1 bộ phim từ hệ thống HT thấy nghiền quá nên đang tìm hiểu mà thấy khó quá!! Em vừa thích xem phim vừa nghe nhạc(nhạc nhe nhàng, sâu lắng)
    1: Đầu phát là bluray vì thích độ nét
    2: Receiver thương hiệu gì mong bác tư vấn miễn là vặn nút thì xem phim vặn nút thì nghe nhạc
    3: Loa mong bác tư vấn từ A-Z
    ps:giá tiền thì em không rõ thương hiệu nên chỉ lấy yêu cầu hệ thống HT của em là loại khá tốt.
    Thông tin em đưa hơi ít và chung chung mong bác thông cảm.

7. AnhBaSG

AnhBaSG Approved Member

Mình có vài lời cùng bác:
    1) Đầu phát bluray: vậy bác phải mua đĩa bluray gốc, vậy giá rất mắc. theo mình bác mua đầu phát HD rồi chép phim vào, chất lượng hình ảnh so với đĩa bluray gốc cũng khoảng 8/10. Đầu phát HD thì giá từ 2t5 đến 6t tuỳ loại, HDD 2TB khoảng 2t
    2) Nếu bác mới chơi và không thích rắc rối khi sử dụng thì đề xuất: Onkyo 4505 hoặc Denon X500 + loa Denon sys thì tầm đầu tư khoảng 15 triệu

8. batasu

batasu New Member

Thanks bac.
    Bac co the tư vấn cho em loa cây???
    Loa front là loại gi
    Center là loại gì.....
    Vì em thích loa cây hơn cho không gian phòng thêm bát mắt hihi

9. batasu

batasu New Member

thanks bac
    Nhưng em thích loa cây hơn bác có thể tư vấn cho em về bộ loa đi kèm không. ví dụ loa front là hiệu gì, ...

10. minhtc

minhtc New Member

Mong Bác hỗ trợ giải đáp giúp em với.
    1/ Em đang tính tầm dưới 20tr chỉ Loa với Ampli
    2/ em là newbie chính hiệu nên chưa có bất kỳ khái niệm nào về thương hiệu, tuy nhiên cũng có đi nghe thử Rec DENON X1000 ghép với Jamo s626 sau đó ghép với Heco victa 500 thì thấy Heco hơn hẳn. Nhưng Jamo s626 HCS3 thì lại 5.1.
    3/ Em chưa có thiết bị nào cả.
    Mục đích nghe nhạc/xem phim = 6/4. thể loại nhạc của em là trữ tình, nhạc vàng, Quang Lê, Mạnh Quỳnh... lossless
    Bây giờ em đang tính phương án chuột tha lâu có ngày đầy tổ. Nên đầu tư rec 5.1 và loa Front trước, sau này kiếm nhặt, thu lượm thêm cho đủ bộ 5.1 sau. Chơi như vậy em vẫn nghe nhạc được.
    Mong Bác tư vấn cho em. thanks

11. korien

korien Advanced Member

Nhu cầu như bác thì ra siêu thị làm bộ Denon AIO là ổn nhất, tuy nhiên khoản nghe nhạc sẽ đuối hơn xem phim. Được cái bác sẽ không mất công loay hoay phối ghép. Bao giờ level cao hơn thì bác loay hoay cũng chưa muộn.

Còn muốn xem Bluray thì bác cứ khênh cái đầu HD có hỗ trợ Bluray ISO cho nó đơn giản. Về lâu dài thì nó cũng là giải pháp tiết kiệm hơn vì mua đĩa cũng tốn kha khá

12. linkinpark0403

linkinpark0403 Approved Member

Các bác tư vấn hộ e cái,e đang xài Denon AVR-2312 nay tính bán đổi Denon-AVR4308,đành mất 1 vài tính năng như 3D,mặc dù HDPlayer và TV nhà e đều hỗ trợ 3D.Vì e tính đường nâng cấp loa sau này.E tự nghĩ ra giải pháp này các bác xem sao,e mua 1 bộ chia tín hiệu HDMI từ 1 ra 2 rồi 1 đầu cắm xuống AVR để lấy DTS-MA,DD-TrueHD;1 đầu cắm thẳng vào TV.Thanks các bác nhiều.

13. ngatxiu

ngatxiu New Member

Bộ dàn của em là dàn dòng của bộ quốc phòng lắp theo đơn đặt hàng nên em cũng nắm rõ được thông số dán trên loa có chuẩn không nữa.
    Dàn 5.1
    2 loa Front
    Công suất 50w-180w.Ở đây em không rõ 180w là công suất của loa hay công suất chịu đựng của loa.Mong bác tư vấn giúp về vấn đề này
    Tần số 35-22Khz
    Độ nhạy 88db
    Trở kháng 8Ohm
    2 loa Surrond và 1 loa center
    Công suất 30W-90W
    Tần số 35-20Khz
    Độ nhạy 86db
    Trở kháng 4Ohm
    (Cái này nhiều bác bảo khó chọn amp vì trở kháng thấp)
    1 Sub
    Công suất 20W-120W
    Tần số 20-120Khz
    Độ nhạy 86db
    Trở kháng 8Ohm

EM hỏi mấy cửa hàng thì toàn tư vấn chọn con amp trên 20tr mới kéo được.Trong khi ngân sách em thì hạn hẹp và mục đích của em cũng chỉ là xem phim chứ nhạc nhẽo thì em chỉ nonstop vs dj nên cũng không cầu kì lắm
    Em đang hướng em yamaha r995 không biết em này có tải được ko.Em chỉ sợ cháy amp hay cháy loa thôi bác ạ.Nhờ bác tư vấn giúp

14. quangtrung31

quangtrung31 Approved Member

Em vừa bị hỏng mất con Receiver Yamaha D6TX, cặp Front của em là Jamo S608
    Bác tư vấn giúp em 1 em Receiver hợp lý trong tầm tiền so với giá trị của cặp loa trên với ạ
    E vừa xem phim vừa nghe nhạc ạ

15. linkinpark0403

Denon avr2312-2313 or x3000 là đánh cặp s608 của bác tung chảo rồi

16. linkinpark0403

17. linkinpark0403

18. quangtrung31

quangtrung31 Approved Member

Vâng cám ơn bác đã tư véo, nhưng em thấy 2 cái này có vẻ hơi cao cấp quá nếu cho đánh với S608 của em ạ
    Có cụ nào cho em xin lựa chọn khác với được không ạ?

19. vanv36

vanv36 Advanced Member

Nhìn đồ của Bác chủ thấy cũng phong phú, tuy nhiên hầu như không thấy hàng điện 220v nhỉ?

20. blueeyes_2611

blueeyes_2611 Approved Member

Em đang có đôi loa Panasonic SB-MX50 và có nhu cầu đầu tư một bộ xem phim còm còm, mong bác tư vấn giúp 1 trong các receiver bác đang bán trong tầm tiền 3T. Em xem topic của anh thì thấy 2 receiver trong tầm giá em có là PIONEER VSA-D6TX và YAMAHA DSP-AX1400 không biết nên chọn cái nào. Mong anh tư vấn giúp ạ.

Attached Files:

21. ngocquyhp

ngocquyhp Advanced Member

Bác nào biết chỉ giúp E cách reset Denon arv 1930 .E xin cảm ơn.

22. heart_dragon

heart_dragon Approved Member

Mấy bác cho Em hỏi... giờ Em đang có con Denon X1000 hàng Nhật. Mà giờ Em đang lo lắng đến khoảng phối nó với loa nào.... hiện tại Em đang có 4 options.
    hiện tại Em ko bít công suất của thằng X1000 ÚS với X1000 nhật nó khác nhau không, Em chả bít chọn loa sao. Nhu cầu của Em chỉ xem phim và chơi game, nghe nhạc thì lâu lâu nghe. các bác giúp Em với. mốt có tiền mới dám chơi Jamo.

1 - Denon SYS 5.1 ( con này có sub) giá 4T9
    2 - Pioneer S-RS33TB giá 5.4
    3 - NS-F150 giá 7T
    4 - Pioneer RS33 giá 8.5T.

Cái thứ 2 là Em do con của Em là hàng Nhật, nên E ko bít nên dùng ổn áp hay biến áp để đổi từ 220V sang 100V. Các bác giúp Em với.

23. nick12345678

nick12345678 New Member

Các bro ơi, em là newbie nhưng không biết post hỏi ở đâu, nên post vào đây các bro tư vấn với ạ.

Số là em có 1 em ps3 có cổng optical out (em đã set up trên ps3 xuất âm thanh ra cổng này).

Em có 1 em Onkyo gồm 2 loa, 1 CD player, 1 MD player (như hình), 2 loa chỉ nối vào dc CD player.

MD player có các cổng: 2 cổng dgital in đánh số 1, 2. 2 cổng coaxial (trắng đỏ) out ghi là "MD out". 2 cổng coaxial (trắng đỏ) in ghi là "rec".

CD Player có cổng cắm vào loa, 1 cổng digital out, 4 cặp cổng coaxial gồm: 2 cặp tape 1, 1 cặp ghi "in", 1 cặp ghi "rec". 2 cặp MD, 1 cặp ghi "in", 1 cặp ghi "rec".

Vấn đề là: em nối cáp optical từ PS3 vào cổng digital in 1 hoặc 2 của MD player set tín hiệu trên MD player là "digital input", rồi nối coaxial "MD out" vào "MD in" của CD player, set tín hiệu của CD player là "MD".

Nhưng không có tiếng, bro nào rành cho em hỏi hay là do cái MD player của em nó không xuất ra được, mà phải có đĩa MD mới có tiếng, hay là do em làm đúng mà cáp hư nên không có tiếng (cáp em mới mua của HDcaphe nhưng không test do là giao hàng chỗ em làm).

Attached Files:

24. puppy

puppy New Member

Chào bạn,
    Hiện giờ tôi chỉ có 1 dàn loa 5.1 lấy ra từ bộ hi-fi JVC, mỗi loa có trở kháng là 8ohm và công suất là 150w (không biết thực là bao nhiêu nhưng thấy ghi trên loa là vậy).
    Ngân sách hiện có chỉ <5 triệu. Bạn có thể giới thiệu cho tôi 1 receiver nào có thể ghép với bộ loa này và đáp ứng được ngân sách đó không? Có thể là Denon, Pioneer, Sony hoặc Onkyo.
    Tôi thích xem phim hành động và nghe nhạc trữ tình.
    Cảm ơn nhiều.

25. Tran Duy Phuong

Tran Duy Phuong Advanced Member

CHÀO CÁC BÁC, CHÀO BÁC VŨ !!!
    Em đang dùng âm ly đa kênh A11SR làm Pre và dùng POW để đánh 2 loa trước( Front L,R) .Hiện giờ chỉ có 2 loa này dùng để nghe nhac,loa của em có 2 cầu nên em tháo cầu nối loa ra và muốn đấu như thế này có được không: TỪ 2 CỌC LOA( Front L,R) CỦA A11SR DÙNG DÂY LOA KẾT NỐI ĐẾN CẦU DƯỚI CỦA LOA và TỪ POW DÙNG DÂY LOA KẾT NỐI ĐẾN CẦU TRÊN CỦA LOA.Không biết là đấu nối như vậy có được không?? Nếu được thì chất lượng âm thanh thế nào?? Rất mong Bác nào biết tư vấn giúp-Em cảm ơn nhiều.

Share This Page

Loading...