Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

cầu nối đấy chỉ phân đường tiếng của loa , nhằm nối dải trầm và dải trung + cao , chứ ko phải để dùng 1 cặp loa cho 2 amply bác.

2. alihieu

alihieu Advanced Member

E mất hơi nhiều học phí về mấy bộ xem phim này, theo e các bác cứ táng mấy con đời cao tầm 2012 trở lên để hỗ trợ nhiều công nghệ mới. Xem phim ko thì cứ Yamaha mà mua, chẳng hiểu sao e ko ko thích cái thằng Denon mới lạ chứ mặc dù chưa nghe qua bao giờ

3. alituantb

alituantb New Member

Chào Vũ !
    Hôm trước anh có mua chổ em cái Pioner AVR-A3Xi, cám ơn em đã tư vấn cho anh cái Recever này, anh rất ưng ý. anh nhờ em tư vấn tiếp giúp anh cặp Loa để phối với Amply này, mục đích là vừ anghe nhạc 2 kênh vừa làm Front xem phim (tầm khoảng 5 triệu đổ lại nhé) cám ơn Vũ ! :D

4. natuan1978

natuan1978 New Member

Chào các bác.
    Nhờ các bác tư vấn em cái:
    em dự định làm bộ nghe nhạc va xem phim (60/40)
    các thứ có sẵn em có,các bác xem có thể tận dụng được thi tốt còn không thì bán đồng nát vậy : 1 tivi SamSung Led 3D 40 , 1 bộ dàn am thanh sony 5.1 DAV-TZ510(chắc bộ này em đoán để trưng bầy cho đẹp thôi chứ nghe nhạc chuối quá), 1 đầu phát HD EXTremePro , 1 đoi loa sony SS-d77AV.
    Em dự định và đang ngắm:
    1 con avr denon x200 hay E400 (mà trình em kém qua chả hiểu ji mới tập chơi HD nên các bác tư vấn em đồ cũ cũng được)
    1 đôi loa from (nên mua jamo đời C hay S626 luôn do nhu cầu nghe nhạc vàng, hải ngoại thuy nga, asian ...)bác tư vân luôn dong loa cần mua cai nào cần trước cái nào cần sau ah?
    em mới tập tành chơi mong các cao thủ chỉ dẫn nhiệt tinh ah.
    thanks các bác

5. natuan1978

natuan1978 New Member

Nhân tiện bác chủ tư vấn em phát nhé :
    nhu cầu nghe nhạc (nhac vàng,thuy nga, asian ..) xem phim it thôi thi thoảng mới xem.
    em dự định (phong em < 20m) làm con amp đa kênh denon x2000 và 1 đôi loa về nghe nhạc trước (thóc lúa chua đủ nên tính tạm thế đã có dc không bác chủ thớt?)khi nào được mùa thì tính tiếp.
    (em có những tb sau : tivi SSled 40' 3D , đầu phát HD ExtremePro ,bộ dán am thanh sony HTZ510 cũ, đôi loa cũ Sony SS-D77AV có tận dụng được cái nào không các bác?)
    nhờ bác chủ xem tư vấn giúp em(lính mới tò te)
    Thanks nhiệt tình các bác

6. DanielTran

DanielTran Advanced Member

Chào các bác, em dùng con Onkyo TX-SA 606X. Chả hiểu thế nào mà thỉnh thoảng có lúc em bấm remote thì nó hiện các chế độ setting lên màn hình, còn thường khi thì phải setup qua màn hiển thị của Receiver. Bác nào có biết qua dòng này chỉ giúp em, cảm ơn các bác!

7. TannoyGold

TannoyGold Advanced Member

Arcam AVR400 hay ko các bác? Em thích đồ châu Âu

8. tai_trau

tai_trau Moderator

Con này thích ở thiết kế nom rất gấu, có đủ cổng HDMI 1.4a xem 3D và ARC nên lấy đường tiếng từ TV khá tiện.

9. user1706

user1706 Approved Member

Chào anh Vũ,

Em có tấm 6tr hoặc hơn xíu, cũng muốn làm 1 dàn nhỏ để trong phòng chủ yếu là coi phim. Em thì khoái kiểu của Pioneer hơn là Yamaha. Theo anh thì nên đầu tư AVR dòng cũ hay mấy dòng mới sau này (anh em nâng cấp bán mua lại thôi :( ), loa thì em tính mua bộ 5.1 sys của Denon hay là nên mua bộ rời vậy??

10. user1706

user1706 Approved Member

tấm 6-7tr, phòng thì 15m2, nhu cầu coi phim là chính, lâu lâu mới nghe ít thúy nga. bác tư vấn cho em một bộ mini để trong phòng được không ạ, em chỉ khoái Pioneer với Yamaha thôi nha.
    Em có 1 cặp loa vi tính soundmax liệu có làm front được k ạ?phòng nhỏ nghe 2 kênh thôi với đôi loa này cũng điếc tai lắm rồi :)
    cho em hỏi thêm: 80w/8ohm/1 chanel với 105w/6ohm/1 chanel ý nghĩa như thế nào? dốt wa đọc mà chẳng hiểu ra sao :(

11. ngongtrong

ngongtrong New Member

Chao Bác Vũ; Bác tư vấn giúp em con amply denon AVC- A11SR thì chơi với loa gi hợp nhất ah. hiện tại E moi có 2 loa found la JBL_XE6 con surround la JBL_SAT 2. chưa có loa Center và loa Sub. nhờ bác tư vấn cho em xem lên mua loa Center và Sub loại gi ah. cám ơn bác

12. thelars

thelars New Member

Chào bác Vũ!
    Em là new member của VNAV
    Em có 1 số câu hỏi với bác như sau ạ
    Em có 1 chiếc Playstation 3. Em muốn sử dụng nó để làm đầu phát HD thay cho đầu HD.
    1. Em có thể setup hệ thống xem phim DTS 5.1 với chiếc PS3 này ko và cách setup thế nào ạ? Vì em thấy của em có 1 cổng HDMI, 1 cổng Optical và 1 cổng AV Multi Out
    2. Em nên sử dụng receiver tầm 10tr nào? Loa front em đang định xài là 1 đôi loa cột JBL, 2 loa back là JBL Control, 1 loa center em đang suy nghĩ chưa biết nên xài loa gì.
    Xin chân thành cám ơn bác!

13. boylikerock197

boylikerock197 New Member

Chào bác Vũ. E mới lấy cặp wharfedale bên bác, nhờ bác tư vấn giùm receiver ghép với thằng này mà nghe nhạc hay, tầm 3tr. Cảm ơn

14. Vũ RECEIVER

E xem nghien cuu con Sony vz555es hay pioneer a5i di!

15. LucBao

LucBao New Member

Nhờ các bác tư vấn giùm trường hợp này:
    Trước đây (khoảng 10 năm trước rồi :) ) tui xài Decoder Creative DDTS100 + loa Creative Gigawork S750 7.1, chủ yếu dùng với PC. Sau đó thì cái decoder bi hỏng và vì điều kiện nên phải dẹp bộ loa đó. Nay có điều kiện nên lại lấy ra xài :), không nỡ bỏ nó đi, với lại cũng không có đủ điều kiện để thử nghiệm, phối ghép nên muốn tận dụng nó. Nhờ các bác tư vấn giùm mua receiver 7.1 loại nào phù hợp để;
    - Coi phim HD/Blu-ray được.
    - Có thể tận dụng được loa Creative cũ (7 loa vệ tinh 70W/8ohm, sub kiêm amply analog 210W)
    - Giá cả trong tầm 10tr-12tr đổ lại
    - Có khả năng dùng cho nâng cấp loa sau này.
    Phòng tôi khoảng 16m2, T.V thì tôi đang xài Sony KDL-42w804A, chắc cũng đủ đối với nhu cầu xem phim. Nếu có thể thì các bác cho biết giá cả, nơi bán uy tín (tại TpHCM) nhé. Cám ơn các bác!

16. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Nhờ bác Vũ nếu có hàng kiếm cho em 1 con Rei Onkyo nhé, trong khoảng 10tr đổ về hoặc như con SA-608 em đã lấy của bác cũng được, nếu có đồ hơn thì em đổi cho cu em, nếu ko em lấy cho nó con giống em, thanks bác

17. Dao Quy Liem

Dao Quy Liem Approved Member

Chào bác Vũ, cho em hỏi chút: Em có Denon 1912 (AVR), nó ghép với loa nào mà nghe nhạc và coi phim hay nhất có thể. Em đang dùng jamo 506 HCS và Sub 260, nhưng đang muốn nâng cấp hơn nữa (chỉ loa và sub thôi). Em định dùng RF62ii klipsch được không, và sub SW-112 klipsch luôn, bác có thể chỉ dạy giúp em. Thanks Bác

18. slump30

slump30 Approved Member

Bác Vũ và các bác cho em hỏi ngớ ngẩn tí, nếu em dùng cặp loa Front trở kháng 4ohm còn loa Center và các loa Surround trở kháng 8ohm có ảnh hưởng gì không ạ? (Đối với receiver Pioneer hoặc Denon ạ). Em hỏi thế vì đang có cặp loa Studer 4ohm, muốn tận dụng làm Front.

19. Vũ RECEIVER

Nếu receiver đáp ứng được trở kháng từ 4-16ohm thì không vần đề gì bác ah!

20. thangqtqt1234

thangqtqt1234 Advanced Member

Bác Vũ cho mình hỏi con rec pioneer ax10 vói sony v777es thì ax10 hơn về nghe nhạc và xem phim có chênh lệch nhiều không.. thanks

21. slump30

slump30 Approved Member

Cám ơn bác Vũ, nhưng gay nhỉ, em đang định kiếm receiver Denon hoặc Pioneer nhưng chỉ thấy trở kháng ra loa từ 6ohm trở lên, không biết cắm loa 4ohm có ổn không? Chẳng nhẽ dùng amply Revox làm power riêng cho cặp front?

22. binhtaman

binhtaman New Member

Bác Vủ giúp mình tìm chỗ sửa Receiver Pioneer D8 5.1 bị không có tín hiệu sup. Mỗi lần nghe phải cài setup chế độ plus, tại TP HCM. Mình ở Mỹ Tho Tiền Giang. Thank.

23. korien

korien Advanced Member

Tìm ra giải pháp "hay nhất có thể" thì khó, vì nó còn tùy tai người nghe và phòng ốc của người đó nữa.

Bác có 1912 ghép với Klipsch chắc là ngon. Em có 1911 trước ghép với RB-81II và center Rc-52II nghe rất ổn

24. cmid1982

cmid1982 Approved Member

anh liên lạc với chổ TIẾN HƯNG chuyên sửa rec của nhật,trên topic này có bác chụi khó seach

25. trannhudit

trannhudit Approved Member

Tình hình là đang muốn mua con này Denon AVR - X2000 không biết ở Hà Nội chỗ nào có giá tốt để đi bê em nó về, vào mấy cái siêu thị thấy chán quá.

Share This Page

Loading...