Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. Black Dragon

Black Dragon Advanced Member

Klipsch RF62 II hợp lý đó bác, thêm RC52 II và RS42 II nữa cho đồng bộ :)

Ngoài đó đang để giá cho bác giá nhiêu thế? :shock:

2. trannhudit

trannhudit Approved Member

Các bác tư vấn chuẩn cho em về hệ thống âm thanh sau nhé hiện em đang sống ở Hà Nội, mong muốn dựng 1 bộ để nghe nhạc (vàng, dân ca, quê hương, đồng quê, nhạc trẻ .....), xem phim HD, 3D có hỗ trợ cho em ti vi 55" 4k. Hiện nhạc thì toàn nhạc less và dvd... Xin các bác tư vấn cho em 2 em sau có phối với nhau thoả mãn nhu cầu trên không ?.
    - Amply Denon AVR-X3000
    - Loa Jamo S628 HCS
    - Loa Sub thì mình có rồi.

Nhờ các bác tư vấn cho em:
    - Giá cả bao nhiêu ( cho địa chỉ ở Hà Nội) để qua xem. Rất ngai qua một số siêu thi xem giá cao quá mà họ không chuyên cho lắm nên chán. Khả năng sẽ lấy trong tháng 8 sau khi hoàn thiện nhà và hệ thống bàn ghé.
    Nếu được các bác cho em tin nhắn vào số: 09.863.99.863
    Cảm ơn các bác nhiều.

3. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Giá cả thị trường HN thì e thua bác ah, bác thử search giá của trang vatgia thử xem!

4. dinhhuycuong87

dinhhuycuong87 Approved Member

Em cũng đang định múc dàn hát cho đỡ ghiền mà trên thị trường bán nhiều amply ja wa 203 quá .hôm nay em nhờ các bác tư vấn giùm em.thanks các bác nhiều nhé

5. kien1975

kien1975 Advanced Member

Em đang sử dụng Receiver Yamaha RX-A3010 cách đây 3 tuần xem bình thường, tự nhiên hôm qua mở lại xem phim có tình trạng: remote bấm khởi động ko tác dụng, khởi động tay thì màn hình hiện thông báo: ROM ERROR, các nút bấm vào thì ko có tác dụng gì cả. Nhờ các bác cao thủ chỉ em là bệnh gì, có cách tự khắc phục được ko, hay phải mang ra Bảo hành của Yamaha, tks !

6. Dang Quang Hai

Dang Quang Hai Advanced Member

Chào các bác
    Em cung xin các bác tư vân cho một bộ âm thanh 5.1 xem ở phòng ngủ khoảng 12m2. Em đang băn khoăn mua 1 bộ 5.1 đầy đủ hàng seconhand của Nhật giá rất rẻ tầm 5-6tr không biết co dùng được không hay la phải setup một bộ các thiết bị riêng lẻ. Mong cac bác cho ý kiến
    Cảm ơn các bác nhiều

7. Vũ RECEIVER

Tầm giá đấy thì 1 bộ combo 5.1 hợp lý hơn đấy bác ơi.

8. Dang Quang Hai

Dang Quang Hai Advanced Member

Cảm ơn bác, vậy nhờ bác setup cho một bộ tầm 30t trở lại. Có gì pm cho em, được em duyệt luôn bác Vũ nhé
    Em quên mất, loa em muôn loại nhỏ dạng treo tường hoặc trần vi phòng nhỏ không có chỗ để đặt loa bác ạ.

9. pin0cchi0

pin0cchi0 New Member

Chào bác, bác tư vấn cho e với ạ
    1/. Em muốn đầu tư khoảng <10 triệu
    2/. Em chưa nhắm vào thương hiệu nào.
    3/. Em đang dùng 1 đôi Loa Front : Celestion E5 và Receiver: Sherwood Stereo Power Amplifier AM-8500G + Surround Pre Amplifier AVP-8500G , bác tư vấn giúp e cần đâu tư những gì để có dàn phim và nghe nhạc ổn ạ :D

10. npth2014

npth2014 New Member

Chào bác Vũ
    Em có 1 đôi loa kenwood S5J http://www.hifido.co.jp/KWkenwood/G1/E/ ... -29411-00/
    1 đôi loa kenwood CM-5ES http://raleigh.craigslist.org/ele/4635364669.html
    1 center parrot ( http://ounae.com/img/ounae/2007/02/img4.jpg )
    SUB em định dùng NS-SW700 của YAMAHA

Em đang hướng đến RECEIVER VSX-924-K

Bác tư vấn giúp em nghe nhạc 60/40 xem phim
    Nhạc em đa số là trữ tình du dương thội ạ
    Đôi khi bọn trẻ nhà em cũng DJ một chút :)

11. Vũ RECEIVER

Chào bác npth2014 , dàn loa của bác setup 1 bộ 5.1 thì ổn rồi nhưng e khuyên bác nên mua 1 con amply đa kênh đời cũ thì dễ kéo bộ loa của bác hơn, tình hình thì bác kiếm con Ya A1 mới tậu nổi bộ loa đó!

12. pachinko

pachinko Advanced Member

Yamaha A1 vẫn là huyền thoại...về chất, về giá... kkk :D

13. laodaidu

laodaidu Approved Member

Chào bạn Vũ, mình đang cần 1 em receiver Yamaha 2nd, có hổ trợ DTS-HD master, không cần passthroudh 3d hay 4k, miễn sao mỗi kênh ra được >=150w, 6.1 hoặc 7.1.
    Nhờ bạn tư vấn giúp và kiếm hàng giúp luôn. Cảm ơn!

14. npth2014

npth2014 New Member

Vâng cảm ơn bác đã tư vấn.
    Hôm này vào TP HCM công tác em sẽ ngâm cứu con YA A1 này vậy
    Con VSX-924K em định hướng nó yếu cs quá phải không bác.

15. tbduong

tbduong Advanced Member

tầm tiền này làm con denon 2313 (có cả 3D luôn ạ) rất OK bác ạ
    Nếu yêu cầu CS >150W chắc chắn bác tìm cả trái đất này cũng ko có.

16. luustar

luustar New Member

Chào bác Vũ, e đang ngắm 1 e Receiver tầm 5-6tr nội địa (Yamama hoặc Denon) để kéo em loa JBL ES100 dùng bộ center/Front JBL khác.
    Bác tư vấn giúp e với nhé. Cám ơn bác!

17. luongtrungbs

luongtrungbs Approved Member

Chào bác Vũ Receiver! hiện nay em đang có nhu cầu xem phim tại gia nhưng k biết phải thiết kế ntn,nay đọc bài này của bác đúng là vấn đề của em... vì kiến thức về âm thanh phim ảnh còn hạn hẹp cũng như để học hỏi nên mong Bác và ae chỉ dạy cho em ạ...
    Hiện tại em đang có 1 dàn nghe nhạc 2 kênh nay muốn xem phim nữa nhưng k biết cần phải lắp đặt và tận dụng bộ dàn 2 kênh đã có ntn xin bác VŨ receiver cùng các anh em tu vấn cho em ạ. để bác cùng ae dễ tư vấn em đưa ra 3 yếu tốt cần thiết của bác Vũ Receiver như sau ạ:

1- RECEIVER k quan trọng hãng nào.

2- hàng second hend (sau này nâng cấp cho dẽ,giá tầm 4-6triệu), có giải mã và công xuất khủng, đặc biệt là xem phim và nghe nhạc đều hay( tạm thời thay thế amply 2kenh vì đang định đổi amply 2 kênh)

3- Hiện tại em đã có những món sau đây:đầu DVD+EQ DOD231+amply AUREX+ 1đôi loa Technics SB-7000 300W/2ch + 1đôi Bose 301V 150W/2ch (made in mexico)+ máy tính laptop+ usb Sound Blaster X-fi Surround 5.1 pro (bộ giải mã digital ra anlalog 5.1)
    hiện tại em hay nghe nhạc và xem phim trên máy laptop là chủ yếu vì kho phim trên mạng khá phong phú vì vậy em cũng đã sắm thêm 1 cục giả mã digital ra anlalog 5.1 là: Suound Blaster X-fi Surruound 5.1 pro...

Vậy nếu để xem phim hay em phải cần thêm những gì?nếu mua thêm thì mua hãng nào đời nào thì đc ạ(kinh phí hạn hẹp ^^) và tận dụng đc những gì đang có sẵn ạ...Mong bác Vũ Receiver cùng ae trên diễn đàn tư vấn cho em ạ..

18. vietmobile

vietmobile Approved Member

Chào bác Vũ, e hiện tại đang có đầu Dune HD 3D, Loa Elac starlet 5.1. Hiện tại còn đang thiếu receive, e thích Denon, nhưng chưa biết chọn cái nào, thường xuyên vào trang show rom của bác nhưng vẫn chưa biết chọn cái nào, vì k biết ghép vào có ổn không. E tính tầm tiền 16tr đổ lại, nhờ bác tư vấn giúp e, cảm ơn bác nhiều

19. vietmobile

Nhờ bác Vũ tư vấn giúp e, e có đầu HD Dune 3D, Loa Elac starlet 5.1. Hiện tại đang rất muốn đầu tư receiver đa kênh hãng Dennon. Hàng ngày thường xuyên theo dõi shop showrom của bác, nhưng vẫn chưa biết chọn loại nào của bác (thích loại mà made in Japan). Nhờ bác tư vấn xem nên lấy loại nào tầm tiền 16tr đổ lại, cảm ơn bác

20. trongphat

trongphat Approved Member

Chào bác Vũ,
    Tình hình em đang có Front Klipsch F30, Center Klipsch c20.
    Em đang nhắm 2 con 2nd AVR :
    1 Denon 2808
    2 Denon 3806
    Bác Vũ cho em hỏi trong hai em này em nào chơi hay cả nhạc lẫn phim ?Và phối với bộ Klipsch của em như vậy có được không bác?
    Cảm ơn bác.

21. Vũ RECEIVER

Made in Japan quang đi duẩn lại chỉ mấy model sau thôi bác : 2808 - 2809 - 3808 - 4308 - 4311 - 4810 , bác cứ tham khảo giá và chất âm trên web , mình sẽ tư vần về chức năng - đời máy và cách sử dụng cho bác .
    Về công suất 3806 hơn 10 wat , về chức năng thì 3806 là chuẩn cũ dtsES , 2808 thì HDMI 1.3 chuẩn dtsHD MA bác.

22. vietmobile

Made in Japan quang đi duẩn lại chỉ mấy model sau thôi bác : 2808 - 2809 - 3808 - 4308 - 4311 - 4810 , bác cứ tham khảo giá và chất âm trên web , mình sẽ tư vần về chức năng - đời máy và cách sử dụng cho bác .

Bác cho hỏi, vậy nếu dùng loại khác thì muốn bác tư vấn dùng loại nào ghép thì hợp ah, cảm ơn bác

23. baquaphu

baquaphu Approved Member

Chào các bác, e hỏi bên mục newbie nhưng thấy có lẽ bên này hợp lý hơn.
    Em đang dùng avr pioneer d10ex, ( đang có bộ 2 kênh là amp sansui ghép với loa diatone), sau đó em cắm front pre out sang amply sansui để đánh cặp diatone, avr em kéo center và surround. Nhưng em chỉ có thể chọn chế độ Direct để nó phát ra pre out hoặc Tivi ( optical từ tivi sang) để nó kéo 3 loa kia, ko đồng thời cùng lúc được. Xin hỏi cách đấu thế nào để ra hết các loa đồng thời. ( em ko có khiển zin).
    Thanks các bác.

24. Vũ RECEIVER

Mình thường thấy bên stereo hay ghép Elac với Luxman , bên đa kênh thì cũng có vài khách đang ghép với Denon . Riêng mình chưa tiếp xúc dòng loa Elac bao giờ nên chưa thực sự am hiểu về nó .

25. qiqaqiqo

qiqaqiqo Advanced Member

Bác Vũ cho em xin ít tư vấn về Integra. Em thấy ít có forum trao đổi về Integra. Em nghe nhạc Thúy Nga + xem phim. Đã từng dùng qua và thích sự mạnh mẽ của A1 rồi AZ1. Nhưng nghe Thúy Nga lại hơi khô cứng. Em hiện dùng bộ 5.1 của Klipsh (RF82, RC62, RS52 và sub Velodyn Deq 8r).
    Đang thiên về Integra cho khác dòng. Không thích Pio lắm vì trước vác thử về 1 em AX5i hay 10 gì đó nhưng đạn bắn không đã.

Share This Page

Loading...