Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. Nghengngang

Nghengngang Advanced Member

Nhờ bác tư vấn chọn Receiver tầm 6tr.
    Đáp ứng nhu cầu xem phim, nghe nhạc ở phòng khách tầm trung bình.
    Cảm ơn bác!

2. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Integra là một thương hiệu cao cấp của Onkyo , người Nhật dùng rất nhiều và chuộng hơn thị phần Onkyo , Onkyo đa phần chiếm lĩnh trên thị trường Âu - Mỹ , nếu ai thích sự mạnh mẽ của Yamaha , hay chất âm mềm của Pi thì hoàn toàn có thể dùng Integra , nó là sự kết hợp của cả 2 chất tiếng đó . Vả lại suy cho cùng thì các model cao , đời mới hiện nay , có hỗ trợ các ôcng nghệ mới thì Onkyo - Integra đều vẫn giữ chất lượng cấu tạo của máy , so về độ nặng của Amply và độ hầm hố vẫn hơn các thương hiệu khác . Nói chung và riêng thì cũng do sở thích nên bất kỳ thương hiệu nào cũng có Fan riêng của nó , cũng như cùng 1 bản nhạc cũng có người khen người chê .

3. Vũ RECEIVER

Tầm này bác kiếm mấy con Pioneer VSA-AX8 thì sẽ đáp ứng được nhu cầu phim-nhạc 50/50 .

4. N.A.T

N.A.T Approved Member

Bác Vũ ơi, trong 3 chiếc Pioneer D10EX, Pioneer AX4ASI và Pioneer AX8 thì chiếc nào nghe nhạc 5.1 Thúy nga, Asia và nghe stereo nhạc trữ tình Việt hay nhất ạ.
    Cảm ơn Bác.

5. Vũ RECEIVER

Xét về mọi phương diện thì Pioneer VSA-AX8 đều hơn 2 dòng kia bác ah.

6. VongTinhTuu

VongTinhTuu Approved Member

Nhờ bác tư vấn giúp em.

Em đang định làm 1 dàn Home Theater ở nhà, kinh phí tầm 25tr-30tr, có thể cố chút xíu thôi. Chủ yếu nghe nhạc nhiều hơn, nhưng e vẫn sắm dàn 5.1 để còn xem phim. Tỷ lệ 80/20

Về loa em đang phân vân giữa bộ Pioneer SRB77TB (là bộ Todoroki thì phải, chỉ khác 2 loa front) và Jamo S628. Liệu con nào đáng mua hơn hả bác? Và trong tầm giá con Jamo S628 còn con nào hay hơn không?

Receiver thì nếu lấy Pioneer em sẽ chọn luôn Receiver của Pioneer, có lẽ VSX-924-K chẳng hạn. Nếu nên lấy loa Pioneer thì nhờ bác tư vấn Receiver luôn.

Còn Jamo S628 em thấy mọi người hay bảo ghép với Denon nên đã nghe thử với Receiver của Denon. Hình như là AVR-X1100W hay AVR-X2100W e ko nhớ rõ. Thấy cũng rất hay nhưng em nghe thử bài "Chuyện Hoa Sim" thì giọng Như Quỳnh chua loét nên e hơi e ngại. Và con này Bluetooth chậm + ko ổn định + khó pair nữa.
    Nếu lấy Jamo thì bác tư vấn hộ em xem nên xài con Receiver nào? Liệu dùng của Pioneer có ổn không?

Nếu rảnh bác cho em hỏi thêm về loa Front của con S628 so với S607 hay S626 thì thế nào bác nhỉ.

Em hỏi hơi nhiều vì còn mù mờ, mong bác giải đáp hộ em nhé. Em cảm ơn nhiều :D

7. tuantmvn

tuantmvn Approved Member

Chào các bác, em là lính mới. Đợt vừa rồi em nhờ 1 người bạn đặt mua hộ 1 bộ Receiver Yamaha RX-V675 7.2. Em hiện tại đang rất phân vân không biết với khoảng 10-15tr nên mua bộ Loa ( Floorstanding & Sub) nào phù hợp. Vậy nhờ các bác tư vấn được ko ạ?

Em đang định mua 2 bộ Pioneer SP-FS52-LR và 1 cục Pioneer SW-8MK2 Sub, không biết có phù hợp với receiver ko nhỉ?
    Em chỉ có nhu cầu nghe nhạc thôi

Em cảm ơn

8. tuantmvn

tuantmvn Approved Member

Chào các bác, em là lính mới. Đợt vừa rồi em nhờ 1 người bạn đặt mua hộ 1 bộ Receiver Yamaha RX-V675 7.2. Em hiện tại đang rất phân vân không biết với khoảng 10-15tr nên mua bộ Loa ( Floorstanding & Sub) nào phù hợp. Vậy nhờ các bác tư vấn được ko ạ?

Em đang định mua 2 bộ Pioneer SP-FS52-LR và 1 cục Pioneer SW-8MK2 Sub, không biết có phù hợp với receiver ko nhỉ?
    Em chỉ có nhu cầu nghe nhạc thôi

Em cảm ơn

9. cuti_cuti

cuti_cuti New Member

Chào bác,
    E giờ có ngân sách khoảng 60 triệu, muốn đầu tư 30 tr và màn chiếu máy chiếu, 30 tr cho receiver và loa để xem đá bóng và nghe nhạc. E chỉ thích loa stereo thui. E thường nghe Rock, thích tiếng bass trầm và sâu. Bác cho e hỏi với nhu cầu của e thì nên chọn receiver và loa nào ạh. Mong nhận được hồi âm của bác. Xin cảm ơn nhiều.

10. Vũ RECEIVER

Dòng C607 thì hay hơn 2 dòng kai rồi bác . Nếu lấy Jamo thì bác lấy Re Pioneer sẽ làm tiếng Jamo cải thiện và ngọt ngào hơn.

11. Vũ RECEIVER

Yamaha gép với B&W hoặc Whatfedale , vài dòng loa Anh Quốc hợp với nó đó bác.

12. greenchess

greenchess New Member

Chào Vũ. Tui có cặp loa Bose 301 làm loa fonrt , JVC AU X8 lam souround cần mua thêm receiver Denon ( hai ngo ra hdmi ), sub ( dung chung karaoke) và center. Ba món khoảng 20 tr nhờ bạn tư vấn dùm .

13. timken

timken New Member

Chào anh Vũ , hiện tại dàn xem phim của tôi như thế này receiver denon 3313 , denon 2000ae làm pow , loa lần lượt là B&W 604, 603, 602 , center HTM 62 ,Sub yamaha 515 và 215 , nhờ anh tư vấn thay đổi gì thêm hay ko , cám ơn anh .

14. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Các bác cho em hỏi con Marantz SR 5005 so với con Onkyo TX-SA608 thì thế nào ạ.

15. minhlhks

minhlhks Approved Member

Chào các bác, chả là ngồi buồn sinh sự bê về 1 em 4k 3D 55 inch nên lại phải ngồi nghĩ thiết kế bộ âm thanh sao xem phim cho nó tuyệt.
    Hiện tại mình đang có một cặp Bose 301 và một cặp ProAC 1.5, không biết trong hai cặp này cặp nào có thể làm front?
    Cặp suround, center, Sub woofer nên chọn em nào? Receiver nên chọn hãng nào, model gì?

Tổng mức đầu tư là tầm 30-40 chai thôi.

16. alexnam

alexnam New Member

Em xin phép đào mộ để tìm sự trợ giúp ah :(
    Nhà em có một bộ LG DH6430P thông tin ở đây ah
    http://www.nguyenkim.com/dan-am-thanh-lg-dh6430p.html
    Bộ này không có giải mã DTS 5.1 nguồn ngoài nên em muốn mua một receiver kết hợp với dàn này để nhận và giải mã DTS 5.1 qua optical (không cần cái đầu DVD zin nữa), receiver càng nhiều cổng optical càng tốt ah
    Bộ này là Sub hơi
    Bác anh/chị kinh nghiệm giúp em với, em cảm ơn trước

P/s: hàng 2nd cũng được, rẻ càng tốt ah

17. subin0909

subin0909 New Member

Kính nhờ các tiền bối giúp e !
    Hiện e kg rành về kết nối recever mong a giúp với ! Hiện e có : 1 dầu HD : Imax3d , 1 recever harmankadon AVR 340 , 1 đầu karaoke Ariang , 1 amly Dtech , 1 cập loa Bosny loai booksel , 2 cập loa sony ( loại nhỏ ) 8ohm min 50w max 100w , 1 cập yamaha 6ohm 1 đường tiếng 60w , 1 cập yamaha 6ohm 2 đường tiếng , 1 loa center yamaha 6ohm .
    xin a chỉ giúp e chọn các loa để tạo thành dàn âm thanh .và cách set up trên recever .
    E định vừa xem phim vừa nghe nhạc , hát karaoke luôn ( e định mua 1 mĩcer )
    Xin a chỉ gúp e !xin chân thành cảm ơn a!

18. bluelys

bluelys Approved Member

chào các bác , e có ngân sách khoảng 50 đến 70 tr e muốn mua bộ xem phim kết hợp nghe nhạc luôn , các bác giúp e với tks các bác

19. Black Dragon

Black Dragon Advanced Member

Với tầm tiền này bác có thể đầu tư khá nhiều bộ như :
    - Denon AVR X3100W + Klipsch R-28F + Klipsch R-25C + Klipsch R-14S + Klipsch R-12SW : Giá tầm 55tr
    - Denon AVR X3100 + Jamo C97 + Jamo C9 Cen + Jamo C9 Sur + Jamo Sub J112 : khoảng hơn 60tr
    Nếu bác muốn đánh công nghệ âm thanh mới nhất Dolby Atmos (âm thanh phủ đầy phòng luôn) thì anh đầu tư vào con Denon AVR X4100W và thêm một cặp loa nhỏ làm loa Atmos (treo trần). Ngoài ra bác có thể thay Denon bằng Onkyo TX-NR737 hoặc 838

20. mrhanoi

mrhanoi New Member

Anh Vũ ơi, em cũng định mua giống Bác này, may quá đọc được comment của anh. Con C607 nên ghép âm ly pioneer công xuất bao nhiêu đáp ứng được mà không bị cháy? Giúp em với sắp tết rồi em đang định cành quất nhanh ạ!

21. GreatNam

GreatNam New Member

Bác cho hỏi Yamaha Ax 3800 có kéo được b&w 804 ko bác? E có sẵn âm ly rồi đang muốn nâng cấp loa nghe nhạc luôn
    Tks bác

22. kenny_t

kenny_t Approved Member

Hi a Vũ, trước mình có mua đồ bên a, trong đó có Pioneer AX5i, nay mới mua sub POLKAUDIO PSW150 bên Quân e của a. A Vũ cho mình hỏi khi test các loa thì sub có tiếng, còn khi mình xem phim hay nghe nhạc thì lại không có tiếng? Mình đã chỉnh sub = plus nhưng vẫn ko ra sub? mình muốn reset lại máy (TONE & STANDBY/ON) nhưng ko dc chẳng hiểu tại sao ko dc?

23. smallpooka

smallpooka New Member

góp ý mọi người thử dùng Onkyo dòng 5.1 2013 2014, phải nói là ngon trong tầm tiền. Mình mới làm 1 con TX-SR333 (~9tr) + Jamo A200 + Sub Jamo 210, phải nói là tuyệt vời ông mặt trời đối với phòng 5mx5m, xem phim, nhạc pop, dance, house, không lời. Mình đã từng dùng qua 1 số dòng nghĩa địa của Pioner , Onkyo và Denon X100-1100. Không em nào sánh được. Lời khuyên là dòng mới hỗ trợ bluetooth 2.1, chip 32-bit DSP rất tiện lợi và hay. Các bác cứ lăn tăng hàng nội địa, nhức cái đầu, tốn tiền.

24. trung_dk3tb

trung_dk3tb Advanced Member

Chào anh Vũ
    Hiện tại em đang có dàn karaoke đi bằng loa 301 III và BMB 252V, Sub Solid PB100 này muốn múa receiver để nghe nhạc thì nên chọn loại nào và cần bổ sung thêm những gì. Chi Phí khoảng 10tr đổ lại. Nguồn nhạc thì em chủ yếu nghe bằng Vi tính

25. baotuyen

baotuyen New Member

Mình mới tập tành bước vào vụ chọn dàn âm thanh giá rẻ để nghe nhạc xem phim nên cho mình hỏi xxx tí nhé:
    - Hiện giờ mình đang có dàn mini Onkyo FR-7X (không có ở đây nên quên mất mã gì) để nghe nhạc, sắp tới tính đầu tư receiver để nghe nhạc + xem phim, vậy thì nên để dàn mini này lại nghe nhạc rồi đầu tư receiver xem phim thôi, hay receiver + dàn loa để làm luôn nhiệm vụ phim + nhạc
    - Có 1 bạn đã hỏi nếu receiver giá < 6tr nghe nhạc + phim thì bạn Vũ có đề xuất Pioneer rồi, nhưng nếu chủ yếu xem phim (nhạc thì có dàn mini kia) thì nên chọn loại nào.

Cảm ơn

Share This Page

Loading...