Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. bv

bv Advanced Members

Chào bạn,
    Bạn mua Pioneer VSA-D6 (trơn không có TX sẽ hay hơn D6TX) khoảng 2 triệu, còn lại 8 triệu mua dàn loa và sub.
    Dàn xem phim không có sub thì nghe không ra âm thanh phim đâu.
    Thân.

2. khactuyen

khactuyen Advanced Member

Trong bộ HT thì center và sub là quan trọng nhất, bác khuyên thế này có chết ko cơ chứ?

3. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

TrungTuyenPC : 152 Hoa Bằng - Yên Hòa - Cầu Giấy -
    Ai bẩu không có SUB thì không ra được âm thanh phim cơ chứ nhỉ, nhà mình không dùng SUB mà ai nghe cũng bảo là SUB mạnh thế, còn Center thì đồng ý với bác khactuyen là quan trọng lắm, SUB cũng quan trọng, nhưng với tầm tiền 10tr mà mua cả amply, dàn loa thì bác tư vấn dùm là mua Center gì dùng được, SUB gì dùng được , nếu mua SUB không tốt thì còn dở hơn là ko có

4. Quangteo

Quangteo Advanced Member

Receiver YA ~ 3tr > Model cụ thể nhờ bác Vũ tư vấn.
    Front + Surr : 4 con JBL Control 1 ~ 3tr
    Center JBL SC305 ~ 1.5Tr
    Sub ~ 3tr(Shop Vttv hay về những Sub tâm tiền này..nghe khá là OK, hoặc mua đồ AE nâng cấp)
    Total ~ 10tr
    Bộ này đảm bảo đập cho mấy bộ AIO..nát bét... :D.

5. ncthanh

ncthanh New Member

Em cảm ơn các anh chị rất nhiều ạ.

6. Trongmu2008

Trongmu2008 New Member

Bác Vũ ơi em đang có cặp B&W Vision DS3<England> định làm cặp Front nay muốn nhờ bác tư vấn cho nên đánh cặp với Receive+center gì tổng chi phí khoảng 5t có thể thêm 1 chút thôi ạ,nếu được bác cho giá ship xuống Vũng tàu luôn nhé.Cảm ơn bác nhiều,mong tin bác.

7. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Giải thích thêm dùm chị BV là sắm D6 trơn hay hơn về giải pháp thui chứ tiếng thì D6 trơn khô hơn nhiều đấy chị ah vì dòng này đánh STK chứ chưa lên sò

Bạn có thể sắm trước Receiver tầm 4tr, 1 bộ loa con 5.1 giá khoảng 5tr nữa là ok, dư chút tiền để dành sau này nâng cấp cho đáng bạn ah!

Receiver : Ya 995 (vượt mức đầu tư tý nhưng lực đánh nát tình nghĩa xóm làng)
    Các món còn lại thì có lẽ bác chủ đã và đang nhắm đến rồi, e thấy cũng hợp lý đấy, theo kế hoạch của bác thì ko bộ aio nào qua nổi đâu bác! Nhưng cần thêm ít chi phí cho nguồn phát nữa bác ah!

Giao lưu là 9!!! :lol:

Đã trả lời Pm của bác! Tks

8. BeHe

BeHe Advanced Member

Hi Vũ!Dàn HT a đã set up vị trí đâu vào đó!(mất 2 ngày trời....) chỉ chờ e "dí" cái khiển cho "ăn" thôi... :lol:
    Hôm nào mát giời ghé a cân chỉnh dùm a xíu nhé!Cảm ơn e nhiều lém!(sẵn có sợi dây av nào cỏ cỏ mà của japan ~ 2m đem theo đấu thử a đánh 1 sub cho dàn phim và dàn kok như thế nào luôn hén!)

9. cuongez

cuongez Advanced Member

Bác Vũ cho hỏi D8TX thì lựa chọn loa font nào vừa nghe nhạc vừa xem phim cho kết quả tốt, chi phí <10T. Tks

10. Vũ RECEIVER

D8TX ễ ghép loa lắm bác, cứ tham khao thông số dễ đánh và làm 1 đôi loa cột trong tầm giá là ok

11. iparagame

iparagame Approved Member

Chào Bác Vũ.
    Tôi rất đam mê về âm thanh, nhưng lâu nay điều kiện không cho phép, bây giờ mới gom góp được 1 khoản (20t) và 20m2 tự do cho cá nhân :))
    Nhưng bây giờ mới bắt đầu chơi và nghiên cứu nên dù sao kinh nghiệm cũng không cho phép lắm.
    Vậy kính nhờ Bác và anh em trong diễn đàn trợ giúp...xây cho tôi 1 "biệt thự" để làm nơi tránh bão (bà xã) với.
    -Trong khoảng 20t.
    -Receiver 7.1: nguyện vọng là pioneer (loại nào hỗ trợ iphone)
    -Loa: Có màng sắt bảo vệ vì nhà có trẻ con.
    -Xem HD
    Công việc bây giờ cũng ổn rồi nên chắc sẽ có thời gian nâng cấp.
    Vậy kính "Bác" mần cho một bộ, rồi chỉ luôn cho tôi chỗ nào có thể đến khuân về được luôn với nhé.
    Xin cảm tạ, 1 cafe. :))

12. BOUNEN

BOUNEN Approved Member

Tình trạng tui cũng giống y chang như anh iparagame trên đây nhưng tui xin cảm tạ thêm 2 cafe. Thanks anh Vũ trước nha. Chờ tin reply của anh

Bounen - 0932 39 58 79
    Mail: trang_bambi@yahoo.com

13. BOUNEN

BOUNEN Approved Member

Bác iparagame gì đó ơi, hay là anh em mình phối hợp cuối tuần ghé tiệm bác Vũ xem hàng 1 chút đi. Như vậy cũng tiên cho bác ấy hơn, và mình cũng dễ có cái đánh giá trực quan hơn.

14. iparagame

to: Bounen
    Cám ơn bạn. Có thể hẹn bạn CN tuần sau được không ? Tuần này thì mình không đi được.
    Bạn biết điạ chỉ cửa hàng của bác Vũ không?

Ôi sorry, xem kĩ lại thì thấy bác Vũ là ở TP HCM, Mình không thể đi với bạn được rồi. Mình ở HN. Cám ơn bạn đã quan tâm.

15. BOUNEN

BOUNEN Approved Member

Thì ra thế. Chúc vui.
    Mong ạn sớm sắm được dàn máy ưng ý .

16. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

Phòng nhỏ gọn mà bác muốn tránh trẻ con thì dùng bộ 5 tay bose để treo lên và cục SUB kết hợp với amply thế là ko lo bị sờ mó tới loa

17. iparagame

to:AMD_Team.
    Vậy theo bác, mua con gì được ? Bác có thể dựng luôn hộ tôi 1 home theater với tầm tiền như vậy được không ?
    (xem phim/nghe nhac 60/40.)

18. iparagame

Các bác thử xem tôi search trên mạng thế này có hợp không ạ: (giá tôi tham khảo trên vật giá)
    - Pioneer VSX-822-K. 8t
    - JAMO S416 HCS. 7.4t (cái này thấy đề là 7.1 mà sao trong ảnh thấy có 5.1 ??? )
    - Còn 5t làm cái đầu đọc Bluray.
    Các bác xem rồi cho ý kiến hộ... Xin đa tạ.

19. Vũ RECEIVER

ok, nếu ở HCM thì qua mình xem tận mắt nghe tận tai thì dễ hơn bác ah!

20. Vũ RECEIVER

Theo mình với vốn của bác thì ko nên chơi tới Bluray làm gì, chỉ tầm 20tr bác có thể sắm 1 receiver nội điạ, 1 bộ loa Jamo 5.0 hàng thùng, 1 sub điện chiến chút (hàng Mỹ hay Nhật nội địa thì càng ngon-bổ-rẻ) , 1 đầu phát HD (2hand cũng được , e thấy đang có 1 số bác nâng cấp bán bên HD), vì với tầm tiền ngoài 20tr e thấy như vậy là ok, còn đĩa bluray với giá 80k/1d hiện nay thì để sở hữu 100 đĩa film thì bác fải tốn hết 8tr cho tiền đĩa, với cách tính của e thì để sở hữu kho tàng film ảnh và nhạc cho kinh tế thì vậy là hợp lý đấy bác!

21. iparagame

Xin cám ơn bác Vũ đã chỉ ... đấy cũng là 1 kinh nghiệm hay. Mua BR về mà không có tiền mua đĩa thì cũng để không...
    Kinh nghiệm thực tế nhất là phải đến tận nơi, nghe tận tai...rùi thích gì múc cái đấy...Chủ nhật tuần tới chắc chắn phải lượn một vòng mới được.
    Bác nào có địa chỉ shop ở HN, chỉ cho tui cái...tui xin hậu tạ.

22. santanu

santanu New Member

Dạ em là thành viên mới, cũng đam mê công nghệ hd, xin anh Vũ và các anh chị giúp em vấn đề sau .
    Em tham khảo các bài trong topic đều nói reciver yamaha xrm phim tốt nhất. Kinh phí em tầm 4tr . Em đọc các dòng avr yamaha mà rối tung lên hết, xin tư vấn giúp em nên chọn avr nào trog các dòng sau đây em đc biết tầm 4tr .
    Yamaha r995. Yamaha ax8, yamaha 630, yamaha 396, yamaha 1400.
    Thứ hai, em có nên thay thế ghép avr yamaha này với bộ loa jvc g61 ko. Vì em nghe bộ jvc ko thõa mãn cho lắm.
    Chân thành cám ơn rất nhiều ạ...

23. santanu

santanu New Member

Em là dân newbie, nên xin bác Vũ và các anh chị tư vấn giúp em chuyện sau. Em tham khảo nhiều bài trên đây đều nói reciver ymaha xem phim tốt hơn denon. Tầm 4tr, em xin các anh chị chọn giúp em một trog các avr yamaha sau mà em biết đc. Yamaha r995, yamaha ax8, yamaha 630, yamaha 1400, yamaha 369.
    Thư hai là có nên ghép avr yamaha thay cho avr của dàn jvc g61 mà em đag dùg ko ? Tại em nghe nó ko đc ưng ý cho lắm á.
    Chân thành cám ơn các anh chị nhiều ạ...

24. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

Tiếng Yamaha lợi bass và treble nên xem phim hay hơn (bù lại Denon nghe nhạc hay hơn).
    Trong những dòng bạn đưa ra có thể lựa chọn từ cao xuống thấp theo tầm tiên:
    R995 vô địch trong tầm giá 4 triệu; AX1400 (mẫu mã đẹp hơn); 369 đời mới nhưng yếu; AX8 AX630 còi nhất.

25. vietanh2010

vietanh2010 Advanced Member

Các bác cho em hỏi luôn R995 và D6TX cùng giá 4tr thì em nào ngon hơn, em cũng đang ngắm nghía 2 em này 1 thời gian rồi

Share This Page

Loading...