Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

TrungTuyenPC : 152 Hoa Bằng - Yên Hòa - Cầu Giấy -
    So sánh hai dòng khác nhau thế này hơi khó, nếu xem phim nhiều hơn thì R995 hơn còn nghe nhạc nhiều hơn thì D6TX hơn.
    Nhưng nếu nghe nhạc dance, pop, rock thì D6TX không có cửa so với R995 đâu.
    Đặc biệt là khi ghép với loa khó đánh.

AX1400 cũng khỏe gần bằng R995 nhưng chất mềm mại hơn, nghe nhạc hơn R995 chút đỉnh.

2. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Trong các model Yamaha trên thì R995 và AX1400 là ok nhất, ghép với loa dàn bộ thì được nhưng ko hay bác ah, đấy cũng chỉ là giải pháp tạm thời thôi!

3. kietva

kietva Approved Member

Tình hình là em sắm bộ AIO jvc-g61 về giải trí 1 thời gian thì thấy thế này: phim dts coi vô tư, ngon, nhựng nhạc thúy nga, asia dolby truehd, dts truehd thì thua, nghe nhạc sến thì ẹ thiệt.
    Nhờ bác vũ tư vấn với tầm 8t em có thể cải thiện được thêm gì ko? mua dàn 2 chanel cũ + loa cũ nghe hay sell hết cái dàn cũ sắm bộ mới tầm 15 chai ạ.
    nhờ bác có kinh nghiệm chỉ bảo thêm em.
    tnks, em cũng ở quận 6, ngay chợ phú lâm gần bác nè

4. Vũ RECEIVER

Clear sạch đi làm 1 dàn rời bác ah, chứ đầu tư lắc nhắc thì rốt cục cũng ko cải thiện được j, làm 1 recei 2hand tầm 4-5tr thôi rồi còn lại mua loa! Rảnh thì ghé e, nhớ alo trước bác nhé !

5. sonhnguyen75

sonhnguyen75 New Member

Chào bác Vũ Receiver, hiện tại em đang sở hưu cặp loa usher s520, muốn đầu tư thêm khoảng 30tr để xem phim và nghe nhạc 2 kênh. Mong bác tư vấn giúp chọn receiver nào và bộ loa còn lại.

6. sonhnguyen75

sonhnguyen75 New Member

Em đang sở hữu cặp usher s520, muốn trang bị thêm để nghe nhạc và xem phim, dự kiến đầu tư thêm khoảng 20tr. Mong bác tư vấn cho chọn receiver nào và các loa còn lại

7. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

Với mức đầu tư khoảng 20 triệu có lẽ đấy cặp Usher 520 này xuống làm surround; mua thêm 1 re hàng Pioneer ngon lành như AX8; 1 cặp front; 1 cái SUB và center đủ dùng luôn.

8. thanhtien

thanhtien Advanced Member

e đang dùng e receiver Onkyo TX SA 606X, đang đánh với loa bose như sau: 401, 101, 161, VCS 10, Sup Yamaha 515. Bác xem dùng e phối ghép như vậy hợp lý chưa, có cần nâng cấp receiver nữa hay không, bác tư vấn dùm e nhé. Thanks

9. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

Nếu có điều kiện nên nâng cấp Rec để ra được chất âm của Bose; bác định chi bao nhiêu để mua Rec thì bác Vũ mới tư vấn được bác à

10. buratino2002

buratino2002 Approved Member

Em đang có người quen sắp gửi về con Lexicon RV-8. Do dân NEWBIE nên chưa biết lựa chọn loa front như thế nào? Tiêu chí của em đặt ra là ngon bổ rẻ nên vác mấy em đắt tiền thì chắc em không chịu được nổi (tầm tiền $1500 và chấp nhận phương án 2nd hand).
    Các pro giúp em với :)

11. makan

makan Approved Member

Em mới tập tành chơi nên cũng chưa hiểu nhiều lắm. Em ghép bừa 1 bộ để nghe nhạc và xem phim. Bác góp ý them cho em với được không?

Bộ của em gồm:

- TV: Samsung 46 inch D6600
    - DVD: Pioneer
    - HD: Himedia HD900B và Đầu HDTV của VTC
    - Receiver: Pioneer D10TX
    - Loa: Front: Pioneer SH 501V/ Cen.+Sur.: JBL SCS 178/ Sub.: Wharfedale Powercube 20+

Mong bác góp ý xem đợt tới em đinh nâng cấp thì nên nâng cái gì bác nhé? Cảm ơn và chúc bác sức khỏe!

12. Vũ RECEIVER

Bác nên nâng cấp loa để khai thác hết khả năng của d10tx bác nhé!

13. sonhnguyen75

sonhnguyen75 New Member

PIONEER VSA-AX10AI đánh cặp với Usher 520 nghe nhạc được không các bác. Bác nào ghép thử rồi cho em chút cảm nhận nhé

14. makan

makan Approved Member

Theo bác thì em nên nâng cấp lên loại loa nào thì có thể khai thác được hết khả năng của D10TX ạ?

15. Vũ RECEIVER

Em đã từng ghép cho 1 khách với B&W 684, nghe rất ok, nhưng phải mở louness thì bass mới mạnh! Còn rẻ tiền thì Jamo C607 bác ah!

16. AMD_Team

AMD_Team Advanced Member

Thừa khả năng điều trị cặp Usher 520 bác nhé, nhưng nếu loa bác đập hộp thì mất kha khá thời gian chạy rà đó, con nè chạy càng lâu tiếng càng hay, mới khui thùng tiếng hơi khô à

17. makan

makan Approved Member

Theo bác thì em nên nâng cấp lên loại loa nào thì có thể khai thác được hết khả năng của D10TX ạ?[/quote]

Em đã từng ghép cho 1 khách với B&W 684, nghe rất ok, nhưng phải mở louness thì bass mới mạnh! Còn rẻ tiền thì Jamo C607 bác ah![/quote]

Em cảm ơn bác nhiều. Để em hỏi xem có anh em nào thay đổi thì em lấy lại xem sao???? Kekekekeke.......Em ở HN

18. bobzazz

bobzazz Advanced Member

Bác Vũ,
    Em đang chơi đôi jbl L300 để nghe nhạc, định dựng một hệ thống xem phim mà dùng luôn jbl l 300 làm 2 loa front. Hdp em định chờ popcorn A 400 ra mắt xem đúng như quảng cáo không để đầu tư. Ngân sách của em cho receiver, sub, loa center và các loa surround là 50 đến 60 triệu. Phòng xem phim của em kích thước 3,5m x 6,5m. hàng cũ còn trên 80% càng tốt. Với ngan sách như vậy, có nên dùng receiver giải mã dts hdma hay loại khác và bác giới thiệu cụ thể các hạng mục được k?. Cám ơn Bác.

19. Vũ RECEIVER

E đề cử bộ loa cho bác như sau : Front B&W 683, Center B&W htm61, Sur B&W 685, Sur back B&W 686, Sub B&W 610
    Riêng phần receiver thì nếu bác thích chất âm đời cũ, vẫn có HDMI, thì sắp tới Denon AVC A1XV của e về đến mời bác qua nghe thử, ngon bổ rẻ thì Pioneer AX10Ai đánh khá hợp với B&W 683, e đang ghép thử tại nhà, còn nếu các dòng đời mới thì bác tham khảo vài shop phân phối hàng hãng bên mục showroom thử xem!

20. bobzazz

bobzazz Advanced Member

Bác Vũ,
    Em dùng luôn JBL L300 làm đôi front mà, bác giới thiệu center, sur, sub đồng bộ được không ạ chứ đầu tư thêm Front B&W 683 thì phí quá.

21. Vũ RECEIVER

Đôi này mà làm front xem phim thì phí quá bác ah :D
    Vậy bác có thể tham khao center , suround và sub cua bộ JBL LS60, cũng phát triên ra từ dòng Lxxx huyền thoại đấy bác!

22. bobzazz

bobzazz Advanced Member

Bác Vũ,
    - Em định dùng L300 vừa làm loa nghe nhạc, vừa làm front xem phim mà (em tưởng đấy là tích kiệm chứ).
    - Series bác giới thiệu là loa đời mới (giá vượt khả năng tài chính rồi), bác cho hỏi series đời cũ hơn như JBL HLS sới với series LS này thế nào ạ ? Bác có thể khuyên em trong các series đời cũ nên đi theo series nào ạ?
    - Cửa hàng của bác đang có series nào của JBL không ạ ? (center, sub, surround) ?
    Cám ơn Bác.

23. phson

phson Advanced Member

Chào bác Vũ. Em đang dùng Sony V555ES đánh với bộ 4 loa Coral DX-ThreeII (front + sur) và center AR-CS25HO. Bạn em đề xuất nhượng lại con Sony kia và với ngân sách 7 củ nhờ bác tư vấn chọn em nào trong số D2011, D10TX, sony V777ES hay cố tí tầm 7,5-8 củ làm D10EX, AX5i, Ya A1 hay có sự lựa chọn nào khác bác tư vấn luôn. Em xem phim/ nghe nhạc 70/30% và xài HTPC nên chuyện giải mã âm thanh có thể để cho Rec giải mã hay rec chỉ dùng làm amp không thành vấn đề.
    Thanks bác

24. Vũ RECEIVER

Dòng HLS thì khó kiếm được loa đẹp và giá cũng ko rẻ đâu bác ah, dòng này tốt giải mid- treble, nhưng con center e cũng săn cho đụ bộ 5.0 nhưng cả nửa năm chưa kiếm được nên vừa rồi bán luôn cặp front rùi :mrgreen: , mấy dòng JBL cũ thì e chỉ thích nhất dòng E seri , đời mexico, vừa đẹp mà tiếng uu4ng rất ok, vừa rồi e đã chia tay với E100 với giá 18 củ!

Con đấy mà gả đi với giá đó thì ko cần chần chừ gì nữa bác ah, e còn ko bán được giá đó nữa đấy! Nếu có điều kiện thì làm Pi AX8, AX10, AX10ai , ko thì AX5i - AX5ai cũng ok cho cả phim lẫn nhạc rồi bác, thậm chí nghe nhạc còn khá hay nữa, các dòng đấy lúc nào e cũng có hàng sẵn nên có gì bác cứ alo e nhé!

25. phson

phson Advanced Member

Con V555ES kia chỉ để lại cho chiến hữu 4 củ thôi bác ợ. Ngân khố hiện có thể bù thêm 3 củ nữa tổng số có sẵn là 7 củ thôi. Số đó liệu có đủ cho AX8, AX10 không bác, em ở ngoài Bắc. Kính bác tư vấn giúp.

Share This Page

Loading...