Tư vấn lựa chọn RECEIVER

Discussion in 'Màn hình/Máy chiếu' started by Vũ RECEIVER, 16/8/12.

1. Vũ RECEIVER

Vũ RECEIVER Advanced Members

Con A10SE kéo ko nổi cặp 703 đâu bác ah! Bác thử tham khảo thông số của Denon A11SR hay nếu nhạc phim ngang nhau thì nghiêng qua Pio D10ex thử xem!

2. Vũ RECEIVER

Khi nghe Stereo thì bác chuyển chế độ nghe bằng nút Effect, khi đó amply chỉ phát ra 2 loa main mà thôi.

3. phannhatai

phannhatai Advanced Member

Cám ơn bác Vũ nhé :)
    Bác cho em hỏi là có cái tab Output gồm 2 cổng Sub và 2 cổng rear trắng-đỏ dùng trong trường hợp nào ạ?

4. Vũ RECEIVER

Đấy là đường pre đấy bác, hiện tại bác chỉ cần sử dụng đường sub cho sub điện thôi, các cổng còn lại ko dùng đến, khi cần ghép với Pow thì sẽ sử dụng các đường tín hiệu output này, khi đó receiver của bác sẽ đảm nhận chức năng pre thôi!

5. nqh18

nqh18 Advanced Member

Bác VŨ cho hỏi PI AX8 muốn lấy tín hiệu loa MAIN để đánh bằng pow 2 kênh ,có phải là bỏ hai cầu nối phần pre va pow của AX 8 và lấy tín hiệu từ pre đưa vào pow 2 kênh phải ko,mà làm vậy thì đường center và sur có ảnh hưởng gì ko bác?

6. Vũ RECEIVER

Đúng là tháo 2 cầu sau đít máy ra, lấy phần pre ra pow 2 kênh, khi đó ax8 sẽ đảm nhận chức năng pre, chỉnh bass treble và volume cho pow, đấu nối ko làm ảnh hưởng đến các kênh còn lại!

7. citadel

citadel Approved Member

Bác Vũ cho em hỏi chút: em đang có cái Receiver đời cũ (có DTS,AC3) nhưng không có đường HDMI In/Out (vì đời cũ mà!) (Em chưa muốn nâng cấp lên receiver đời cao có HDMI in/out). Giả sử cần mua thêm một cái HDPlayer (vừa có cổng HDMI out và Optical out) thì đâu nối như vậy có đúng không nhé:
    1. Đấu nối cổng HDMI của HDPlayer với LCD (dĩ nhiên là LCD có cổng HDMI rồi) để giải quyết phần Nhìn-Video
    2 Đấu nối cổng Optical (out) của HDPlayer với cổng Optical (In) của Receiver để giải quyết phần Nghe-Audio
    3. Về bản chất đường HDMI là đường Digital cho cả Video và Audio đối với các định dạng cao cấp như DTS-HD, Blueray...liệu cách đấu trên có khả thi không?
    Cảm ơn bác.

8. kubutun2012

kubutun2012 Advanced Member

Nếu khong có hdmi thì không thể giải mã đc chuẩn dts-hd đâu bác ạ

9. maibali

maibali New Member

Bác Vũ cho em hỏi RECEIVER Pi AX5Ai thì ghép với loa nào để vừa xem phim vừa nghe nhạc

10. hoangcan

hoangcan Advanced Member

Hôm nay mới biết topic bổ ích này, xin bác chủ và các bác đi trước tư vấn giúp em 1 con AVR như sau ạ:
    - Thiệt hại dự kiến: 5 - 8 tr cho AVR
    - Mục đích: chỉ xem phim 5.1 (vì phòng ốc nhà em nhỏ, k bố trí loa 7.1 đc; tivi của em hình như không hỗ trợ 3D nên AVR cũng k cần vụ 3D); nghe nhạc em đã có amp 2 kênh riêng.
    - Đồ xem phim đã có sẵn: Tvix Slim S1, loa font bw 685; sub Klipsch 450
    - Sau khi mua AVR sẽ mua thêm: surr + center, thiệt hại dự kiến khoảng 3 tr trở lại.
    Tái bút: em đăng nhắm 1612 (new) hoặc 1610 (2nd); nếu các dòng khác cũng k vấn đề ạ, cũ mới đều đc ạ :) .
    Cảm ơn các bác

11. kubutun2012

MA RX6 là lựa chọn không tồi đâu bác à ; hợp nhiều thể loại nhạc

12. arn0ld

arn0ld Advanced Member

chào bro, em đang dùng receiver Denon 2311 đc 1 năm rồi, thấy nghe nhạc chưa ok lắm nên muốn đổi sang dòng receiver nghe nhạc tốt hơn, hiện tại em muốn mua 1 receirver :

1. tầm trên dưới 30t
    2. em đang nhắm đến pioneer lx 56 hoặc marantz 6007 hoặc 7005 vì thấy 2 mẫu này được đánh giá về nghe nhạc khá cao.
    3. loa em đang dùng là Usher s520 vs bộ 5.1 klipsch hd500 ghép thành bộ 7.1 đợt tới mua reciever xong sẽ đổi loa cột khoảng ~ 20t, có thể là mua dòng B&W
    4. phòng em 23m2, sử dụng để nghe nhạc flac từ máy tính truyền xuống receiver qua cổng hdmi, nghe nhạc là chính, thỉnh thoảng mới xem phim nên em muốn tìm dòng nào nghe nhạc tốt, em hay nghe nhạc trẻ tiết tấu nhanh nhiều bass.

Bro tư vấn giúp em nên đổi lên receiver nào nghe nhạc khá, và nên đnáh với đôi loa cột nào thì hợp. Cám ơn bro.

13. kubutun2012

Nếu bác chọn loa front tầm 20 tr mà BW thì khuyên bác nên tìm rec loại khác chứ Pio và Marantz trong tầm đó không tẩn nổi loa đó đâu.

Có lẽ bác nên nghiên cứu đôi front khác chứ BW khá khó đánh; tầm 30 triệu có thể nhắm tới LX đầu 7 rùi ; nếu không ham hố 3D thì không nên chọn đầu 5

14. arn0ld

arn0ld Advanced Member

bác ơi lx đầu 7 giá tầm hơn 40t đắt hơn lx 5 10t mà

15. cuonglxt

cuonglxt Advanced Member

Bác xem thử Receiver Yamaha A2010 hoặc Yamaha A3010 đi, phù hợp với nhu cầu của bác đó.

16. arn0ld

arn0ld Advanced Member

dòng yamaha nghe nhạc có tốt không bạn, mình tham khảo thấy mọi người khen marantz vs pioneer là nhiều.

17. cuonglxt

cuonglxt Advanced Member

Bác đọc lại trang đầu bác Vũ đã tư vấn cho em đi, em mới rước Yam A2020 về để ghép với B&W seri 6 đó.

18. nguyenanhaihn

nguyenanhaihn Advanced Member

bác vũ tư ván giúp em, ngân sách khoảng 40tr, cho bộ xem phim phòng 30m2, e không nghe nhạc ạ, e có bộ nghe nhạc riêng, theo bác nên chọn loại gì, e chỉ chơi đồ đã qua sử dụng, (đời mới hay cũ cũng được ạ) cho kinh tế ạ.
    TKS!

19. ngocbui

ngocbui Advanced Member

Em đang kiếm 1 cặp bookshelf nhỏ gọn làm front cho Pioneer AX10, tư vấn giúp em cặp nào tốt nhất trong khoảng 10tr nhé. Thanks

20. Vũ RECEIVER

Mình nghĩ B&W 685 là hợp lý đó bác.
    Ya thì ghép đúng loa hợp thì nghe quá tốt.
    Trong tầm tiền của bác hiện nay thì sắm receiver tầm 10-15 tr là đã tậu được gấu đời cũ rồi, đáp ứng tốt cho diện tích trên 30m2 , kể cả không gian mở!

21. petitbao

petitbao Advanced Member

chào bác Vũ

bác cho hỏi Pionner ax10 và ax10i khác nhau điểm gì ? mình đang nghiên cứu cái này mà mông lung quá.
    Nếu mua vừa để xem phim vừa để nghe nhạc thì theo bác nên lấy loại receiver nào là chuẩn nhất ?

thanks bác

22. giaohoa

giaohoa New Member

Em đang dùng con a1d loa chính là revel f 12 nhu cầu xem phim và nghe stereo là khá hài lòng .
    E đang phân vân có lên nâng cấp sang a1se hoặc a1sr để cải thiện phần nghe ,nhưng phải bù thêm khá nhiều tiền ko biết có đáng ko .mong bác Vũ tư vấn thêm .

23. Vũ RECEIVER

Dùng AX10 thì chuẩn rồi, 2 con đấy thì con có cổng I Audio, con ko có nhưng trên cơ bản ko ai sử dụng cổng này.

Nếu băn khoăn về khoản tiền bù thêm thì khỏi đổi đỡ tốn tiền bác ah :mrgreen:

24. armada

armada Advanced Member

Bác Vũ cho mình hỏi điểm khác nhau giữa cổng Main in và cổng 5.1 channel-in. Cám ơn bác trước nhé.

25. thanhtien

thanhtien Advanced Member

Xin chào các bác,

Bác cho e hỏi thăm, e thấy loa sup cho ra tiếng rất ít, e đang sử dụng yamaha 515 với onkyo 606x, các bác có cách nào hướng dẫn e nhé, e hơi amatơ vụ này, thanks

Share This Page

Loading...