Tại sao không ai nghe nhạc bằng loa BOSE?

Discussion in 'Loa' started by nguyen_987, 13/8/09.

1. titihuy

titihuy Advanced Member

Các bác ơi sẵn tiện cho em hỏi, chú em có cặp JBL k2 5500 muốn bán cho em các bác có biết dòng loa đó phù hợp với dòng nhạc nào và ghép với ampli nào là tốt.. thanhks so much.

2. ttthanhth

ttthanhth Advanced Member

Vấn đề này bác vào jbl fan club có nhiều người trả lời hơn đấy bác!

3. titihuy

titihuy Advanced Member

Fan club này nằm ở đâu vậy bác :p

4. titihuy

titihuy Advanced Member

Vì sao ko dùng bộ loa 5.1 hay 7.1.. nghe nhạc để dễ tạo âm hình hơn mà lại dùng cặp stereo ngồi ngóng vị trí âm chỗ nào...??
    Bác nào biết giải thích dùm em.

5. ttthanhth

ttthanhth Advanced Member

Bác vào theo link này nhé: viewtopic.php?f=68&t=17651

6. quangnt

quangnt Advanced Member

thì cũng giống như người ta không thể dùng cặp stereo để xem phim rồi cứ ghé hết bên này đến bên kia xem súng vừa bắn chỗ nào :lol:

7. HP_audio

HP_audio Advanced Member

Vậy các pro trả lời sub bose ghép vào đa kênh xem phim oki không nhỉ em thấy sub bose bộ acotimass oánh rất lực mà ngoài chợ sắt nhiều như lông lươn giá rẻ hơn mấy cónub yamaha cùi bắp nhiều.

8. ductoan785

ductoan785 New Member

em là lính mới .em chào các cụ ah.
    em mới được ông anh tặng cho 1 bộ bao gồm: amply luxman L550.cd sony 555.Equalizer hakman-kardon.Loa BOSE 301 IV .lỗ tai trâu của em nghe loa nay cũng thấy ok

9. tranluong

tranluong Advanced Member

Vẫn có dùng giàn 5.1, 7.2, 11.2 để xem các đĩa live show ca nhạc có âm thanh chuẩn DTS, DTS HD... đó bác

10. halolo

halolo Approved Member

Mới thì làm sao bằng hàng cũ đc bác.thùng xốp nguyên tem làm giả cuntx ddiwn giản bác ah.mà níu chung thạt là giả mà giả giả lại thành thật bác ah

11. lovemusic1978

lovemusic1978 Advanced Member

em đã sử dụng khá nhiều các đời bose rùi. nói chung là nghe nhạc bằng bose thấy nó ko được hay lắm. nghe thấy nó ko rõ ràng và tách bạch. em đã sở hữu 301 V, 4.2, 601 II ... nói chung là karaoke là phù hợp. còn nghe nhạc thì có vẻ ko hợp lắm, vì âm thanh nó ko được trung thực lắm.

12. huyarch

huyarch Advanced Member

Bác này chơi giống tui.
    Đang để phòng ngủ cho bx nghe nhạc sến bộ này :
    - Pre-Pow Sony TA-N86, TA-E86
    - Bose 301-III
    - CDP Marantz 17DR ( con này làm DA đc nên chơi lossless cũng tiện, nằm trên giường lấy Ipad khiển mac mini toanh toách :D )
    Bộ này mà mang ra shop thì nó vứt ngay ngoài bãi gửi xe, chê khg tiếc lời. HEHE.
    Nhưng mình thì thấy rất happy với nó, mà nếu suy luận kiểu AQ thì : "...nhà ông giàu từ xưa mới có đk mua được loa Bose, chứ chú mua Avalon (vd thôi nhé, sorry các bác) thì mới giàu đây thôi..."
    :D Em dzot đêy

13. thiclub

thiclub New Member

Nhân tiện cho e hỏi ké luôn nha a.Hiện tại e chỉ có: Denon avr 1420+ cặp bose main 501 seri 5 do ông chú cho lại.giờ muốn lên 5.1 thì nên thêm sub,center,sur nào vậy a?
    Tư vấn giùm e tên loa,giá bán cũng như nơi bán luôn nha mọi ngưới.tầm 7-8tr đổ lại.phòng e tầm 20m2.e ở TPHCM.cám ơn a rất nhiều ạ!

14. thanhnhanscb

thanhnhanscb Approved Member

Theo xxx kiến của em thì loa Bose loại trung cấp thì hát kok ngon, chất lượng bền bỉ, chuyên kok, còn loại cao cấp thì ít ai dùng hát kok, như vậy sẽ rất phí họ dùng cho những dàn âm thanh pro, ở VN mình thì ít người chơi,

15. lionheart88

lionheart88 Advanced Member

Ở chợ sắt nhà mình thì bn đồng 1 con sub bose bây giờ bác nhỉ?
    Mà liệu có hàng còn nguyên lòng mề ko nữa, mấy bố chợ sắt thợ luộc kinh lắm :cry:

16. seal

seal Approved Member

em là lính mới, các bác cho em hỏi BOSE 601 III thường dùng vào mục đích gì (nghe nhạc hay Karaoke), và giá bây giờ tầm bao nhiêu tiền?
    Thanks các bác,

17. lenamvl

lenamvl Advanced Member

trước đây mình xài AR 3a sau đó bán đi và mua BOSE . đầu tiên là 501 ; sau nâng cấp lên 601 và khi đủ tiền làm ngay con 901 series 6 nguyên thùng 1400 us . con 901 phải có Equalizer đi kèm , nếu làm mất nó thì coi như loa điếc . tiếng bass con này khỏi chê (tuyệt vời ) Bose rất hợp với Ampli Mỹ . mình xài pre +power Caver rất hợp . sau 10 năm gắn bó mình để dành dc ít tiền nên quyết định nâng cấp . Tìm con loa cỡ 1500 đô mà có tiếng bass như 901 hơi bị khó nên phải chi thêm xèng .mình tính mua Vandersteen 2Ce nhưng ở SG không còn con nào . ở HN còn 1 đôi nhưng họ đòi giá cao hơn đại lý 300 us +tiền gửi . mình quay sang B&W cm9 vì con này bass hay (5 sao ) . ae đã chơi B&W góp ý là con này hay nhưng rất khó kiếm ampli thích hợp nên mình lăn tăn chưa quyết định . có người quen gợi ý chơi loa Ý Chario . sau khi nghe xong mình chết lun . hay không tưởng tượng nổi .treble, mid , bass hay hơn con 901 nhiều lắm lắm > mua ngay kẻo người khác chộp mất . để nghe thử mình dùng các CD sau : S&M -Metallica ;Fleetwood Mac -the best ; Black Sabbath -13 . tuyệt cú mèo . tất nhiên là con loa này giá nguyên thùng là 4000 us
    -năm 2013 doanh thu của hãng BOSE là 2,5 tỷ đô la và 1 tin bùn là chủ tịch hãng là giáo sư Bose đã từ trần , thọ 88 tuổi

18. lenamvl

lenamvl Advanced Member

có bạn hỏi tại sao nghe nhạc ko xài 5.1 ; 6.1 mà lại xài stereo 2 loa . xin trả lời là có 1 dạo người ta đã thử rồi . xài 4 loa 4 góc phòng với ampli 4 đường tiếng . sau khi nghe đi nghe lại người ta nhận thấy stereo là tốt nhất và từ đó trở đi để nghe nhạc xài 2 loa cột là vừa và khi thu CD người ta cũng chỉ thu 2 đường tiếng
    - còn xem phim thì khác , ngày nay là 7.1 rùi

19. quanbhvn

quanbhvn Advanced Member

Em thấy quán cà phê và các tiệm đĩa nhỏ vẫn hay dùng Bose nghe nhạc

20. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Đấy là nghe nhạc kiểu "CAFE" mà bạn! :lol: Mà hình như BOSE không có treble thì phải, mà chỉ có trung cao đúng hơn, vì thế nên chẳng ai (nghe nhạc ngồi chứ không phải vừa nghe nhạc vừa nấu cơm nhé :D ) dùng nó nghe nhạc cả, có chăng là NGHE NHẠC KARAOKE! :p .
    Mong các bác bỏ qua nhé.

21. lenamvl

lenamvl Advanced Member

nói loa bose ko có treble là ko đúng đâu . tuy nhiên phải nhắc lại là bose là loa bình dân ; giá vừa phải ; chất lượng vừa phải với giá tiền
    -doanh thu của Bose năm 2013 là 2,5 tỷ đô la . xin nhắc lại là 2,5 tỷ us
    -bạn nào có tiền và có nhu cầu cao về chất lượng âm thanh thì sẽ xài loa của hãng khác
    -901 series 6 là 1450 đô ( cao nhất ) trong khi các hãng khác thì cao kinh dị . mời các bác vô triển lãm Audio 2013 sẽ rõ

22. anh hung

anh hung New Member

Các bạn cho mình hỏi là! Mình đang định làm 1 phòng dạng phòng trà chơi gia đình thôi! tầm 40m2(6x6.5). Mình ko biết nên mua loa hay micro, amply hay mixer của hãng nào là tốt và giá cả ok cả! Ai biết tư vấn mình với!

23. hongminhftu

hongminhftu Advanced Member

Các bác cần Bose xin cứ qua Sơn thanh da em đã mua thấy giá tốt

24. hongminhftu

hongminhftu Advanced Member

Bác chọn 2 cặp bose 301 V + loa sub. míc shure pg58, và amply jaguar 203n là ok

25. Nickcuachang

Nickcuachang New Member

Không phải là Bose thì là dùng để hát karaoke, mà là cái Model Bose mà bác đang dùng là thích hợp nhất cho karaoke, còn tất nhiên dùng nghe nhạc cũng hay

Share This Page

Loading...