Tại sao không ai nghe nhạc bằng loa BOSE?

Discussion in 'Loa' started by nguyen_987, 13/8/09.

1. Kimkedo

Kimkedo Approved Member

Các bác so sánh giúp e 2 em này với : Bose 301 seri iii với 501 seri 4

2. sbs8800

sbs8800 Approved Member

Em đào thread này lên mong tìm lại bose 501 series V, màu xám, để sưu tầm ạ, có địa chỉ nào tin cậy, mong các bác chỉ giáo. Xin cảm ơn!

3. huynh kim

huynh kim Approved Member

mình đang ở mỹ anh em nào muôn chơi bose hàng mỹ gia lưu mình mình mua hộ cho

4. JupR74

JupR74 Approved Member

Màu đen được kg bác ?

5. ducduong86

ducduong86 Approved Member

Mình cũng thích 1 đôi bose nhưng toàn hàng nhái nên hơi ngại

6. thethi

thethi New Member

chào các bác ạ. em có bộ loa bose 321 bị mất tiếng, cac bác làm ơi cho em xin địa chỉ sửa uy tín. em ở Hà Nội ạ [​IMG]

7. Wilson Fans

Wilson Fans Advanced Member

Bosse thường được dùng hát Karaoke lý do chính là nó cho tiếng mầu mè,giả tạo,làm người hát có cảm giác là mình hát hay lắm.Những dòng loa Bosse thông thường trên thị trường bị dân Hi-End liệt vào loại Hàng chợ(Mass Market),ít được các Audio phile chọn để nghe nhạc !

8. qasound

qasound Advanced Member

Có nhiều bác em quen, cũng sưu tầm các dòng Bose Westborough Series ( 121, 363, 464)
    để audiophile luôn mặc dầu đã có những dàn rất đỉnh.

9. son-gau

son-gau Approved Member

loa BOSE dùng nghe nhạc trẻ, hồ hà , noo , mỹ tâm , tóc tiên thôi.......

10. linhbugi

linhbugi Advanced Member

Giá trị thương hiệu của Bose vượt xa với chất lượng. Em chọn Bose chỉ mang tính giải trí

11. Thuy Vy

Thuy Vy Approved Member

Với em, các loa Bluetooth và loa để bàn chất lượng cao, Bose được nghĩ đến đầu tiên

12. TrueHD

TrueHD Advanced Member

Theo mình thì loa Bose hợp KOR vì hầu hết là loa đa hướng ... chất lượng thấp (dĩ nhiên cũng hợp với Hội trường). Tuy nhiên, giá bose thổi kinh quá, kiếm mấy cặp loa nhật bãi đa hướng (như Pioneer...) hát còn hay hơn, giá lại rẻ. Ăn chơi hơn thì mình nghĩ tìm loa đa hướng của Mirage - đây mới là hãng đầu tiên đưa ra loại đa hướng.

Last edited: 7/5/19
  13. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chính xác .
    Giáo sư Bose rất giỏi và nổi tiếng dù đã mất nhưng hãng loa của ông chủ yếu phục vụ giới bình dân . Chính vì lý do này mà giới Audiophile không coi trọng loa Bose . Thời xưa mình chơi 601 .. 901... vì nó nghe hay hơn mấy con AR sót lại từ thời trước giải phóng . Bây giờ nó dùng cho quán Karaoke là hợp nhất

14. qasound

qasound Advanced Member

Dear các bác,

Vì mình có định kiến là Bose bình dân và phục vụ karaoke, nhưng hãng bị làm giả nhiều nhất là Bose, sản phẩm loa bán nhiều nhất là Bose. Vậy lý do tại sao?

Các dòng Bose Westborough các bác đã thử và so sánh trực tiếp với các dòng loa khác trên các thiết bị cao cấp để khai thác hết chất âm nó chưa?

Riêng cá nhân em thì Bose Westborough vẫn được xem là loa cao cấp để nghe audiophile.

15. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Khi còn sống chính giáo sư Bose tâm sự rằng ông chế tạo loa cho phân khúc bình dân . Hãng của ông cực kỳ thành công về mặt thương mại .
    Ai chịu khó đọc các tạp chí Audiophile hàng đầu thế giới đều nhận thấy loa Bose được xếp vào phân khúc Hi-Fi bình dân .
    Loa Bose rẻ , bền , âm thanh trên mức trung bình . Con loa Bose 363 WestBorough còn mới giá không quá 24 tr , còn thua con AR -3a còn nguyên jin ( con này mà nguyên thùng sót lại trong kho giá ~ 40 tr ).

16. qasound

qasound Advanced Member

Ồ bác nói chỉ là trên tạp chí và lý thuyết ! em cũng xin ngưng bình luận tại đây luôn.

17. linhbugi

linhbugi Advanced Member

Em thấy bác lenam nói cũng có phần đúng, bác qasound có có những luận cứ thuyết phục. Tuy nhiên Bose bán đc nhiều nhất bởi vì nó phổ thông và cũng do Bose làm thương hiệu quá tốt. Còn nếu nói cả 1 hãng lớn và nhiều sản pham như Bose mà chỉ dựa vào seri westborough ra để làm dẫn chứng thôi thì cũng khó vì hãng nào nó chẳng có các phân khúc khác nhau tuy nhiên mỗi phân khúc luôn có 1 vài model để lại ấn tượng. Còn cá nhân em thấy Bose nghe tên thì xoang choảng nhưng k xứng đáng với giá của nó cả về chất lẫn lượng

18. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Thấy vui thì góp vài lời cho rôm rả .
    Sau giải phóng ai mua được con CS -99A ; AR-3a phải nói cả hội nể vì thấy sao nó hay thế .
    Những năm 90 nghe con Bose 601 ; 901 lại thấy sao mà hay thế nhỉ .
    Từ năm 2000- 2003 các hãng loa đổ bộ vào VN . Mình và đám bạn ấn tượng với 2 con loa là JBL -Ti.... và B&W .... Cả hội nghe và bình phẩm mất mấy ngày .
    Sau đó mình lên kế hoạch tích cóp dần để sẽ nâng cấp .Sau khoảng ~10 năm tích cóp năm 2012-2013 mình đi khắp các shop để tìm hiểu các dòng loa để mua cho bản thân con loa ưng ý . Năm 2014 thì phát hiện ra loa Chario rất hợp với tai mình và từ đó tới nay vẫn trung thành với dòng loa này .
    Anh em nào thấy Bose hay thì cứ chơi và mọi người tôn trọng ý thích cá nhân

19. linhbugi

linhbugi Advanced Member

Em đã từng được nghe con Chario Reflex của ông anh. Công nhận nhìn đã mắt và nghe thích thật tuy nhiên nó hơi giới hạn thể loại nhạc. Nhưng được cái nó thiết kế 2 treble ở phía sau rất tinh tế

20. Thuy Vy

Thuy Vy Approved Member

Em đang nghe cặp Spendor SP1/2 quen rồi, thích đổi qua Gryphon Mojo đời trước, mà chắc phải cuối năm quá!

21. VMT

VMT Approved Member

Loa Bose hát Kara rất hay, nghe nhạc cũng ổn. Mấy xe Mazda dùng loa bose, đặc biệt hệ thống 10 loa Bose trên Maxda CX9 nghe rất phê ^__^

22. NHANNGUYEN04

NHANNGUYEN04 Advanced Member

Có bác nào có loa bose am5 hoặc 321 chán nghe để lại e

23. tathanhtai

tathanhtai Approved Member

Có bose 901 seri6 màu đen. Để lại cho ai cần. 0908513018. Chỉ bán tại nhà Quận 12 gần đường tô ký.

24. 1101900

1101900 Approved Member

em thấy Bose rất là dễ nghe do chất âm dầy, còn đặc biệt bọn loa bluetooth của Bose bây giờ chất lượng rất tốt so với mặt bằng chung. có cái Apple Bose bật loa m,à ko cần phài bấm nút nguồn cũng rất tiện.

25. NHANNGUYEN04

NHANNGUYEN04 Advanced Member

Bộ bose 321 giá serie 2 giá 10 củ điện 100v của nhật có hợp lý ko các bác

Share This Page

Loading...