Tại sao không ai nghe nhạc bằng loa BOSE?

Discussion in 'Loa' started by nguyen_987, 13/8/09.

1. nguyen_987

nguyen_987 Advanced Member

Cặp Bose 203 của em đang còn, em sẽ giữ lại để nghe nhạc dance. hiện tại em đang nghe loa của England mà đúng là nghe nhạc dance thì loa England không bằng Bose, mặc dù to hơn nhiều (loa to hơn tiền cũng to hơn :lol: ). sở thích nghe nhạc của em hơn bị mâu thuẩn, một là nghe nhạc tiền chiến, hai là nghe nhạc dance, không nghe nhạc trẻ :D :D

2. duyhungnhno

duyhungnhno Approved Member

Em xin lỗi có vài lời mạo muội!
    Ở Vn còn nhiều ông trọc phú lắm, vào phòng tranh bức nào cũng gật đầu khen, rồi cuối cùng chọn mua một bức mà mình đã khen nhiều nhất, nhưng "bức" đó phòng tranh không bán,, vì đó là ... cái công tắc trên tường.
    Cũng tương tự vậy thôi, đồng ý có nhiều đôi nghe nhạc không được tốt, nhưng bose 601 và 901 mà cho là không nghe được nhạc thì cá nhân E không đồng ý.
    Xem lại cách phối ghép các thiết bị khác, và cần xem lại cái tai hay chính xác hơn là cái đầu mình cho nó chuẩn, vì hình như cai sự cảm nhận âm thanh mới là quan trọng.

3. misterVu

misterVu Advanced Member

Nhân đọc trong một 4 rum audio, xin chép lại:

No highs, no lows, must be Bose.

:mrgreen:

Attached Files:

4. Teablue

Teablue Advanced Member

Chính xác, nhưng cẩn thận :!:
    Hồi xưa có một chú chỏ cái mũi ngửi cái loa celestion mầu oak, may mà đời sau không dùng bông thủy tinh, nếu không thì ung thư chít lâu rùi

5. marantzpm15

marantzpm15 Advanced Member

Mình nghe Ðôi Tannoy st10 và amp 6b4g 3.5w cua bác taeblue. Lâu lâu cũng test 301 serie v bằng amp này. Nghe cũng khá đấy chứ chói chút ít nhưng cũng ok.

6. audio509

audio509 Advanced Member

Nhà bạn em đang nghe đôi Bose 901 series V ! CD SONY 77 esd , Amp Denon 2000 III . nghe nhạc quá hay luôn ! Đăc biệt là tiếng Bas thì cứ là r..u..u..n..g.. cả nhà... :lol: :lol: :lol:

7. DoMinhDuc

DoMinhDuc Advanced Member

Theo em thì loa nào nghe nhạc cũng được hết.
    Vấn đề ta thích nó ở điểm gì và không thích nó ở điểm gì thôi.
    Ngay như JBL L65 mà em cũng chẳng thích tiếng MID của nó tẹo nào nhưng LO và HI thì em khoái.
    4344 STUDIO MONITOR thì em chết mê cái LO và MID nhưng HI thì em không khoái bằng L65.
    BOSE cũng tùy đời mà ra chất tiếng khác nhau.
    301 các seri tiếng khác nhau.
    301 lại khác nhiều so với 501, 901......
    Rồi lại phối phối ghép ghép nữa chứ.
    Oái oăm thế các bác ạ.

8. luatvista

luatvista Advanced Member

Chuẩn
    Bác chỉ được cái nói đúng thôi.
    Loa chỉ là một phần trong bộ giàn, và nó tùy theo người thích dòng nhạc nào, .... :roll:
    Nói chung rất nhiều yếu tố để tạo nên một bộ giàn ưng ý. Nhưng mỗi người mỗi ý nên có người khen cái này và chê cái khác. :D
    Chỉ có các nhà kinh doanh là khen tất cả sản phẩm mình bán ra thôi :mrgreen:

9. giakietmusic

giakietmusic New Member

HI các bác.
    theo em loa bose nghe nhạc cũng hay chứ,các bác cứ mang em bose 301 ra so tài với các đại gia khác.chứ nếu mang anh bose 601,701,901.ra thì cũng ko thua kém các đại gia kia đâu.còn ăn nhau cách phối ghép nữa chứ,vả lại giá thành đâu có rẻ.tính toàn tiền 1000 obama, em đang chơi cặp 601 seri3 ghép với amply acc e301x chạy cùng cdp teac 10 nghe cân bằng 3 dải phê nòi. :D :D :D

10. truongduy

truongduy Advanced Member

loa nào nghe củng được . tùy vào cách nghe của mổi người... miển hay là được rồi , tốt nhất nên tế nhị cách nghe của người khác...

11. audiott2

audiott2 Advanced Member

nếu ở SG bác ra khu bắc hải chuyên về quán cà phê thì sẽ thấy, cả trăm quán đều là bose ạ. thanh niên chủ yếu rốc ráp hít hốp ...trẻ đều khoái ạ. em nghĩ số lượng người nghe bose cũng không phải là ít đâu ạ tùy vào sở thích loại nhạc của người ta thôi, cá nhân em thì em sợ loa bose dù lúc say xỉn đi kok vẫn thấy sợ.

12. lacthien81

lacthien81 Advanced Member

Nhà e cũng có 1 đôi loa Bose của mexico sản xuất, hát karaoke thì khỏi chê nhưng nghe nhạc thì ko được hay.

13. audiocd

audiocd Advanced Member

loa thậtt nhìn nó rất thật ạ, còn loa giả nhìn nó cứ giả giả thế nào ấy ạ. cảm nhận khó tả lắm ạ

14. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

:lol:

Phút thật lòng của bác nghe cũng rất thật. Chứ nhiều lúc các bác trên này cứ giả giả là nghe cũng thấy giả. Cảm nhận dễ tả lắm ạ.

:lol:

PS: Loa Bose nghe hay bỏ xừ, tất nhiên không phải với mọi thể loại âm nhạc.

15. nguyen_987

nguyen_987 Advanced Member

Cặp loa Bose 203 của em thông số vậy
    60Hz ~ 16kHz, ±3dB
    6Ω, 100W(no transformer)
    70V, 75W(transformer accessory)
    Vertiacl : 150˚ Horizontal : 150˚
    32.6cm x 21.4cm x 18.42cm

Các bác giúp em ghép với ampli nao thì nghe được :D

16. truongduy

truongduy Advanced Member

sở trường loa bose là nghe nhạc mạnh và hát karaoke . bác chơi ampli denon cho nó khỏe .

17. neville

neville Advanced Member

Theo em thì loa Bose cho âm thanh mạnh mẽ trong khi trên forum của chúng ta số người nghe nhạc Dance rất ít nếu so sánh với người nghe nhạc vàng, Jazz....nên ít khi bàn luận đến loa Bose. Các bác cứ thử nghe nhạc Dance với 1 đôi loa Bose rồi so sánh với CS-99A chơi nhạc Dance xem, chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu

18. Only Time

Only Time Advanced Member

Các bác nghe phòng nhỏ cũng hay mà... phòng ngủ mà nghe 301 thì cũng ấm cúng lắm :mrgreen: .. đồ thật cứ ra Thợ Nhuộm mà mua trước em mua mới hình như 310$ cặp thì phải, giớ kiếm bộ khác nghe nhạc, chuyển Bose sang Kara rùi :mrgreen:

Attached Files:

19. quacachua

quacachua Advanced Member

Có ông bạn chơi cặp BOSE LIMITED xịn made in CANADA vỏ sơn mài giá 8.500.000VND, phân tần chạy bóng.
    Bass phều phều, trung âm thiên sáng, treble bẹt dí vì nó chơi 2 cái tép giấy.
    Vì được nghe quá nhiều loại loa khác nhau rồi nên em đưa ra nhận xét: Loa này chỉ để phát ra âm thanh thôi. :lol:
    Theo em, quan niệm của 1 số bác sẽ thay đổi theo thời gian khi đi nghe nhiều loại loa khác chứ đừng ngồi nhà nghe Bose của mình hót :D

tran minh phuong likes this.
  20. caubetaitrau2

caubetaitrau2 Approved Member

bose nghe rock thì e bó tay rồi ,từ khi JBL dòng S,E,ES ra đời BOSE chìm xuồng , dẫu 1 thời the KING OF KARAOKE. Chứ nghe nhạc theo kiểu ăn no cứ bose 301 , 701... e chịu

21. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thấy các bác bàn tán nhiều em xin chen ngang tham gia ạ :D
    Phàm đã là loa thì loa nào cũng phát ra nhạc hết.
    Nếu không ai nghe nhạc bằng loa Bose thì có lẽ hãng loa Bose không tồn tại và phát triển đến ngày nay , và hãng loa Bose cùng các bác không phải lăn tăn vì sao Bose nhiều hàng giả , hàng nhái đến thế.
    Còn chuyện nghe nhạc bằng loa Bose hay hoặc không hay lại do sở thích nghe , cảm nhận nghe , cách nghe , túi tiền nghe của mỗi người khác nhau :)
    Em thấy có nhiều bác trên này còn tháo cả loa đài , loa tivi ra để đóng thùng nghe nhạc cũng có sao đâu , quan trọng mình thấy hay là quất à. :D
    Trước em cũng nghe Pop , Hip hop , Dance bằng loa Bose oánh cho hàng xóm điếc tai luôn ạ :mrgreen:
    Thân.

22. zire

zire Approved Member

Mùi nó ra sao hả bác?

23. nguyenloi

nguyenloi Advanced Member

nghe các bác nói thế ,và nghe là hàng nhái củ Bose hay JBL nhiều quá nên mua 2 loại này em cũng rất ngại ,hix

24. BeHe

BeHe Advanced Member

e vừa làm 1 dự án về cặp bose 301.Số là cặp bô của e bị hư thùng loa do trẻ con nghịch.E đã nhờ bác Thanh vns đóng 1 cặp thùng mới dạng bs,cỡ 1 tuần nữa là xong..cha cha..hong biết kỳ này nó sẽ hát hò ra sao đây..e sẽ rì viu cho các bác ngay khi có kq.Loa bô dù gì cũng là cặp đầu tiên dẩn bước vào con đường nghe nhạc..e k chê,nhưng e nghĩ chính thể loại nhạc nghe thay đổi nên e đã thay đổi loa khác!loa bô có cách lắp đặt hướng loa p.xạ â.thanh (theo cataloge) nên nếu ta lắp đặt sai,or phòng ốc k vuông đúng góc p.xạ thì mid or trép sẽ chìm ngay.

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Vậy sao chúng ta không đặt câu hỏi :
    AI NGHE NHẠC MÀ CHƯA TỪNG NGHE BẰNG LOA BOSE ???
    Em nghĩ câu hỏi này thú vị đấy :D

Share This Page

Loading...