Tẩy chay ampli 7800ii bị đội giá không hay trong tầm tiền

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by thientieu, 3/5/15.

1. thientieu

thientieu Advanced Member

Cập nhật giá hôm nay có shop bán 11 triệu rồi các bác ạ giá đấy em chạy mất dép

2. DUYBITI

DUYBITI Advanced Member

À... e nghỉ giá đó sẽ là quá khứ!!
    Bên campuchia xuống container đã là 10 tr 500, rồi cụ à, khoảng 3 tuần sau sẽ tới NTD giá mới.

3. theDarkness

theDarkness Advanced Member

Ôi vãi, hơn 10tr em nghĩ có ối lựa chọn hay hơn :D

DUYBITI likes this.
  4. DUYBITI

DUYBITI Advanced Member

Bác nói rất đúng, chọn chi xa denon 780D, 1500,
    Lo-D 5700.....

theDarkness likes this.
  5. soncc1984

soncc1984 Approved Member

thần thánh làm gì nó ghê thế nhỉ? một cái amply mấy chục năm cũng gần đến lúc nó gần đất xa chời đúng nghĩa đen. Bao nhiêu năm linh kiện cũng đến lúc zà cỗi cũng hỏng, bỏ cả triệu bạc ra mua cũng phiêu.

6. mrhatuvu

mrhatuvu Advanced Member

thế mà khối bác vưỡn thích đấy :D:D:D

Tungnguyen76 likes this.
  7. Hientrang1970

Hientrang1970 Approved Member

Không thích thì chọn mẫu amp khác thôi anh.
    Dòng pioneer cũ lắm rồi, nghe ko hay

8. Hoàng Lão Tà

Hoàng Lão Tà New Member

ampli 7800ii giá ảo lắm. Vào phòng mà ồn ào tí là tiếng nát ngay. Phí tiền mua nó. Có các hãng khác khá tốt các pro tham khảo thêm nhé: JBL, CVR, YME. Nghe mấy con này có mà quên đường về

9. theDarkness

Con 7800II này mà cho nghe giữa đảo Đào Hoa thì phê lắm bác nhỉ kkk

10. Newbe

Newbe Advanced Member

Ra đó gặp Hoàng Dung thì tắt điện

11. theDarkness

Èo, phải đợi Hoàng Dung đi theo Quách Tĩnh thì mới mang ra cắm rút chứ bác :)

12. nguyenlinh63

nguyenlinh63 Advanced Member

Các bác chê em nó quá. Chê nữa không khéo nó lên tới ngoài 20 tr .hôm nay thấy shop bán giá 13 tr rồi...

13. ThanhtrangHTKT

ThanhtrangHTKT Advanced Member

Xét về chất âm hay, dở cũng khó nếu không cụ thể về 1 thể loại nhất định! cũng như món ăn, người ăn cay, mặn, ngọt khác nhau thích gì thì khoái thứ đó! Nhiều người thích kiểu treble bén như dao cạo, bass như đạp vào ngực mới phê thì kệ họ, tiền họ họ mua thiết bị rồi thụ hưởng chứ mình không ép họ phải nghe theo kiểu audiophile được.

14. Newbe

Newbe Advanced Member

Dạo này thấy cứ VU vẩy cộng với thêm Tuner đắt lòi mắt, chất lượng thì chẳng thấy chỉ được cái nhiều tuổi

15. nguyenlinh63

nguyenlinh63 Advanced Member

Đồng ý với bác thanhtrangH là vậy. Pioneer 7800ii dẽ nghe dể ghép chuyên trị các dòng loa Nhật cứng đầu mà. Chứ nó không có ưu điểm gì thì làm sao giá lên ngất ngưởng vậy. Làm như dể móc túi dân audiophile lắm a

16. youyouand

youyouand Advanced Member

đô tăng lên giá cả vật chất leo thang kinh khủng, các dòng receiver sansui với pion lên ầm ầm, 7800II lên bằng giá với 9900 luôn, em thấy cũng nể, ymh 1000m xưa tầm 9 10tr giờ tăng lên 13 14tr, cứ đà này năm sau còn tăng nữa

17. nam73

nam73 Advanced Member

Pioneer SA 7800 (trơn) dùng ok (nhạc vàng,trữ tình, acountic) ko các bác? Hợp với loa nào?

18. Hanoimusical

Hanoimusical Approved Member

LoD 5700 là pre pow à bác nghe là lạ. Cơ mà bác cần gì phải tuyên bố tẩy chay. E nhìn thì chẳng có cảm tình, nghe thì cũng bình thường, em ko quan tâm giá nó là bao nhiêu. Mà về đẹp em thấy nhiều em Pi về sau này đẹp hơn nhiều mà rẻ lắm.

19. metroid

metroid Approved Member

Các amply bác nêu ngoài Yamaha CA-2000 ra còn lại em đều từng sở hữu, thật sự không có cửa so sánh với 7800II đâu bác ơi. Dòng Yamaha sò sắt nghe trép còn chói hơn 7800II nhiều, ngoài ra còn khô khan quá thiếu tình cảm, Onkyo thì ngoài các dòng do Đức thiết kế xưa như 722,755 thì các dòng mặt đen sau này nghe thua amply Nhật Tảo ráp, còn Denon chỉ được bass uỳnh uỳnh chứ hay chỗ mô em không thấy???

20. manhapt

manhapt Approved Member

Bác nói Denon chỉ được bass thì thật hài hước hoặc bác dùng con hàng dựng/sửa. Con denon 1500 đội Nga ngố cực thích chuyên dùng nghe nhạc Jazz. Con 7800ii được cái dễ đánh, dễ nghe.
    Tôi đang nghe lúc gõ phím đây :)) nhận xét nên khách quan, ko cay cú

21. Sunflower72

Sunflower72 Approved Member

Em đã qua cái thời ban đầu chơi amp cổ Japan US, giờ em chơi amp Châu âu nhạc tính và sân khấu thấy hay hơn nhiều, không còn muốn quay lại cái thuở ban đầu ấy nửa.

Maple_Man likes this.
  22. tuantrampro

tuantrampro Advanced Member

Mấy bác có kinh nghiệm cho em hỏi về con pioneer a004 với ( chất âm và công suất ). Nếu so sánh với các dòng 7x..., 8x... thì có chêch lệch lắm không ạ...tks all

23. tuantrampro

tuantrampro Advanced Member

Trong khi đợi các bác tư vấn con pioneer a004...em đã rước con sansui au 607x.....cho em hỏi con 607x và 607x decade....có khác nhau gì ( sao em thấy nó y chang..dù sản xuất cách nhau 1 năm).xin các bác có kinh nghiệm cho chút cảm nhận....cám ơn.

24. metroid

metroid Approved Member

Đây là nội dung Indox

"Tôi chỉ là góp ý trên diễn đàn về kỹ thuật trên tinh thần giao lưu học hỏi là chính, mà bác quote lại comment của tôi còn dùng từ xxx xuẩn là ý gì đây? Bác muốn gì? Tôi muốn gặp bác bên ngoài để nói chuyện rõ ràng việc này được không?
    ------------------------
    Hãy đọc và ngẫm lại nhé. Tôi sẽ sớm giải nghĩa sau.
    Ah mà thôi, diễn đàn có những thành viên thật sự là chia sẻ, bên cạnh đó cũng có ngừoi này nọ theo kiểu chăn dắt bằng những từ ngữ rất chi là chuyên nghiệp, làm cho cuộc chơi méo mó.
    Chơi để biết, chơi mà làm chủ thì đó là cái đích...Đuơng nhiên có học phí.
    Nhưng mà không phân biệt được trắng đen và mãi là abc để cho người ta này nọ thì chữ xxx xuẩn là đây.
    Tôi cũng thời đã bị nên giờ cũng sáng ra nhiều cái.
    Bác là người nói quan điểm chứ đâu phải người nghe nên chữ không dành cho bác.
    Tôi thấy bác hỏi nhưng mà cũng ko muốn trả lời vì nghĩ bác đọc chưa rõ cái ý cuối cùng.
    Trích lời :
    Kinh nghiệm ghê ta. Khiếp.
    Lại là chất âm. Mình qua rồi cái thời nghe nói và xem riviu. Cái nào chất lượng mình biết và muốn có nó nếu như nó còn mới. Còn chói hay khô là cảm tính điều này mình vứt vào sọt rác...nghe bằng tai người khác là điều xxx xuẩn nếu cứ nói mãi về chuyện này.
    ------------------------
    Thời gian trước khi tôi còn viết nhiều bài để đập tan sự hoang tưởng và có ý đồ của một số tay buôn bán trên này.
    Kết quả có nhiều bác inbox cảm ơn vì ngại nói ý kiến nhưng mà cũng có nick mang tính chất " thôi đừng nói nữa ".
    Zậy bác hiểu ra ý tôi he.
    ------------------------
    Tôi không cần biết bác muốn nói gì và ám chỉ gì; audio nói cho cùng chỉ là một thú chơi, một phần rất nhỏ trong đời sống của mỗi người vì vậy đừng lấy những hiểu biết trong cái lĩnh vực nhỏ bé này mà áp đặt những từ ngữ nặng nề vào các comment lẫn nhau. Những từ ngữ bác dùng trong khi quote bài của tôi là không chấp nhận được, nếu bác không thể dùng từ ngữ lịch sự hơn thì vui lòng xóa comment có quote bài của tôi đi, không thì tôi sẽ không bỏ qua đâu!"

Tôi chưa một lời xúc phạm bác, trong khi bác dùng từ "xxx xuẩn" khi quote comment của tôi, tôi không thể chấp nhận điều này. Bác xúc phạm người khác rồi nói "À mà thôi" là xong hay sao? Tôi với bác đã từng xích mích nhau, tôi đã từng đụng chạm quyền lợi gì của bác mà bác xúc phạm tôi? Nhờ các Mod phân xử giúp!

Last edited: 9/1/19
  25. Hạt Cát Mong Manh

Hạt Cát Mong Manh Approved Member

607 Decade đẹp hơn mà bác,nó có cái gân vàng trước mặt,với lại nghe nói nó chạy được cả 2 kênh A B cùng 1 lúc được,em chỉ nghe nói có vậy,hqua em cũng mới vác con San sui 607X đây,nặng 15kg,chưa có loa để nghe

tuantrampro likes this.

Share This Page

Loading...