TỪ 3 ĐẾN 5 TRIỆU MUA DAC NÀO

Discussion in 'Nguồn phát Digital' started by hachodiep2, 6/6/12.

1. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Xuất từ TV ra thì lấy modi vào cổng optical là vừa rồi. Vì thật sự thì chất lượng âm thanh YouTube nó cũng chỉ đến cỡ đó thôi.
    Còn nếu dùng TV để phát file nhạc lossless từ ổ usb thì sẽ thấy DAC tốt cải thiện nhiều.

Last edited: 21/9/19
  2. Thu Sinh

Thu Sinh Approved Member

Con dx3 này so với mấy con all in one như denon heos link hs2 thì ntn bác nhỉ?

3. hungpham76

hungpham76 Advanced Member

Theo em với tầm tiền 5tr thì con dx3 toping , denon heos hs2 ,yamaha wxc 50 nghe thì như nhau thôi vì còn phụ thuộc bộ dàn của bác quyết định tất cả. Theo em cứ thương hiệu nhật mà chơi, bác khỏi phải lăn tăn. Thanks

Thu Sinh likes this.
  4. trung224

trung224 Advanced Member

Em chưa nghe con Denon, nhưng so sánh riêng về phần DAC của con DX3 Pro so với con Yamaha WCX50 khi cùng phát nhạc từ WCX50 (lấy input của DX3 Pro từ coax output của WCX50) thì WCX50 nghe kém hơn một bậc. Nói thẳng thắn ra thì nếu xét riêng chất âm của DAC con WCX50 chỉ bằng con Modi 3 (với coax input) giá 99$.

Nên nếu xét về chất âm DAC thì em khuyên bác lấy con DX3 Pro. Tuy nhiên, mấy con kiểu all-in-one kiểu Denon, Yamaha có lợi là cách chơi đơn giản, gọn nhẹ (không phải động đến máy tính hoặc phải mua music server khác). Chưa kể trông còn đẹp, sang còn con DX3 Pro nhìn rõ là đồ Tàu. Cuối cùng là vấn đề bảo hành, đồ thuần Tàu như Topping không biết khi nào sẽ hỏng và sửa chữa nếu hỏng khi đã hết hạn bảo hành ra sao là vấn đề lớn. Trong khi đồ Denon và đặc biệt là Yamaha có tiếng là làm đồ bền (em chỉ nhớ đúng 1 sản phẩm của Yamaha bị lỗi dẫn đến dễ hỏng là DVD S2500), chưa kể là hãng to nên sửa chữa/bảo hành nếu có hỏng hóc là dễ dàng hơn. Tính thanh khoản của đồ Nhật vì vậy cũng sẽ lớn hơn đồ Tàu.

Kavat and locphat493 like this.
  5. Thu Sinh

Thu Sinh Approved Member

Cám ơn ý kiến tư vấn của bác. Kiểu này chắc em lại all in one cho đỡ lắc nhắc. Trước em dùng marantz nd8006 thấy cũng ổn rồi. Sau chuyển nhà ít nghe nên em bán đi.
    Thực sự mà nói thì em cũng k có thiện cảm lắm với đồ Tàu.

Cường hp likes this.
  6. Le Duc Anh CTN

Le Duc Anh CTN Approved Member

Trang Audio Science Review (https://www.audiosciencereview.com) có đánh giá rất nhiều các loại DAC trên thị trường hiện nay. Họ đánh giá qua các thông số kỹ thuật và có bảng đánh giá xếp hạng các loại DAC hiện nay trên thị trường
    Trong tầm giá khoảng 5 triệu thì hiện tại đang có TOPPING D50S, AUNE X1S và SMSL SU8-V2 được đánh giá cao nhất hiện nay

Attached Files:

nguyenthangbt1 likes this.
  7. tcqt5678

tcqt5678 Advanced Member

Em có Musical Fedelity V-DAC đẹp như mới, đủ cổng ăn chơi, chất âm cực hay. Giá nằm giữa 3-5 triệu. Bác nào quan tâm alo 0963839911. Em ở Hà Nội

IMG_4972.JPG IMG_4973.JPG IMG_5054.JPG

8. Kavat

Kavat Advanced Member

Em vote cho iFi Nano One

Thêm chút nữa làm em HEOS có cả DAC lẫn Preout luôn ạ

9. huyhcm

huyhcm Approved Member

mấy em dac mỹ và âu nghe rất tệ đừng ham rẻ nhé các bác

alive likes this.
  10. tcqt5678

tcqt5678 Advanced Member

Bác đã nghe hết tất cả các dòng dac âu mỹ chưa ạ? Và đã so sánh với những dac ko âu mỹ nào cùng tầm tiền? Nên nói có sách mách có chứng bác ạ. Đừng thả toẹt một câu vô trách nhiệm thế rất khổ những anh em đang loay hoay.

11. Kavat

Kavat Advanced Member

Em thấy DAC Cambridge hay trong tầm tiền ạ.

12. huyhcm

huyhcm Approved Member

Cambridge ko bằng dac nhật đâu bác , so về giá tiền lẫn linh kiện,ngoại hình đều ko bằng

13. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Nhà sx cân chỉnh (tune) âm thanh theo ý đồ của họ (tạo ra chất âm riêng của hãng) hướng tới gu của thị trường họ bán hàng. Nên Âu, Mỹ gu khác; Nhật gu khác. Không nên đánh đồng là bên nào hay bên nào dở, chỉ đơn giản là có hợp gu mỗi người nghe hay ko.
    Thiết bị ĐẮT do nhiều yếu tố:
    - Thương hiệu
    - Giá thành sx: linh kiện, nhân công, mặt bằng nhà xưởng lắp ráp (thường lắp ráp tại TQ sẽ giảm được giá hơn)
    - Chi phí cho nhà phân phối.
    Nên ko có nghĩa là ĐẮT là đương nhiên HAY nhé. Quan trọng là có HỢP hay ko thôi.

14. nemesistan

nemesistan Advanced Member

Thế cơ à??? Bác chắc chắn là shop chuyên đồ jav

15. truongthinhblue

truongthinhblue New Member

16. TungVuPhong

TungVuPhong Approved Member

Tầm giá 5t thì cứ SMSL hoặc Topping, còn ko chơi DSD thì Schiit cũng có. Lúc trước cũng có chơi qua mấy em MD denon 1600 - 2000, thấy cũng ko hộp lý với giá tiền lắm.

vtcvodich likes this.
  17. tan.nguyen.91

tan.nguyen.91 New Member

Em đang cầm tìm con schiit có cổng coaxial, bác nào có để lại cho em được không ạ

18. Tran Quoc Dai

Tran Quoc Dai New Member

Bác lấy con pioneer pdr d5 được đấy

Share This Page

Loading...