Tandberg fans club.

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by ThuyLT, 24/11/10.

1. MasterBody

MasterBody Advanced Member

2025 >25W/kênh
    2055 >55W/kênh,bác nên chơi em này mới đủ công suất với loa..

2. Tuan hp

Tuan hp Approved Member

3. khanh999

khanh999 Advanced Member

Chào các bác hiện giờ em đang sd dây tín hiệu DIY cho ampli tandberg. Giờ muốn nâng cấp dây tín hiệu thì mua loại dây nào mới cắm được cho ampli?.
    Cái ampli này thiết kế cái chổ cắm khó chịu quá chả dây nào cắm được, em có thử mấy cặp nhưng chẳn cái nào cắm vừa.

4. red wolf

red wolf Advanced Member

Chào các bác, Xin được gia nhập hội với một em 2055, em đang loay hoay tìm loa cho nó. Hiện đang ghép với loa mordaunt short MS208 cho tiếng rất chi tiết, trung âm và tiếng tép khá hay, tuy nhiên tiếng bass hơi đuối và không xuống sâu được, có lẽ là do loa dòng này nó thế. Nghe nói ghép với loa AR2 rất hợp, đã tìm mua thử 2 em rồi nhưng hình thức loa này cũ quá nên không ưng lắm. Bác thấy ở Hà Nội ở đâu bán loa 5020 chỉ giúp với.
    Cảm ơn bác nhiều!

5. oanhv0402

oanhv0402 Advanced Member

khanh999: Bạn mua dây LXO HTPRO HTP1 signalflow nhé.

như hình của tôi:

Attached Files:

6. khanh999

khanh999 Advanced Member

cám ơn các bác nhé em cứ loay hoay suốt mấy cộng dây. em đang ở brvt nên tìm dây cũng hơi khó. Trong thời gian tìm loa cho 2075 thì vô tình đã múc 1 cặp Dynaco 25 bổ rẻ nghe cũng ổn lắm các bác ah. trung âm ấm áp bass thì mềm dịu chỉ có dãi cao chưa được lung linh lắm. chắc có lẽ ampli hơi quá so với loa em thấy data sheet của loa ghi ampli yêu cầu 30-60w

7. oldschool

oldschool Advanced Member

Tôi nghe từ người bạn nhưng chưa kiểm chứng được là 2075 đánh Dalquish 10 tốt.
    Tôi cũng đang giữ một 2075 MkII làm của, và một 2060.

8. red wolf

red wolf Advanced Member

Loay hoay mãi chẳng tìm được loa mới ưng ý để cặp với em 2055, vừa rồi mua thử thay cặp dây loa đang dùng (dây MIT- MH750) bằng dây LITON Silver 2.0 thấy tiếng Bass chắc hẳn, hết hiện tượng có đuôi.Trước chỉ dám để Bass ở 9 đến 10 giờ, bây giờ để 12h vẫn Ok. Hóa ra loa bass lùng bùng là do dòng amply này bass khá khỏe lại đi với dây MIT cũng lợi bass nữa nên em nó ko chịu nổi. Vậy là lại yên tâm dùng cặp loa cũ thêm một thời gian nữa rồi.

9. ha34

ha34 Approved Member

E chào các bác hội Tan bét ! e đang tìm amp 2025 hoặc 2030 bác nào nâng cấp hoặc biết chỗ nào bán hàng ngon ới e một tiếng ,e cám ơn (e ở HN)

10. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Tự dưng đi vác em cassette Tandberg 3014A về nhà nên em ghé vào topic để học hỏi và xin sự giúp đỡ của các bác. Cho em hỏi chút là hiện tại em đang có 2 bộ đánh là loa lowther Pm-2A và amply đèn VT25, bộ pre-pow Plinius sa250 oánh với loa Sonus faber cremona. Không biết cassette ghép với 2 bộ này có hợp không vì cuối tuần này em mới có cassette để ghép thử. Cũng xin tư vấn các bác nếu ghép đồng bộ Tandberg thì nên chọn amply và loa model gì tốt nhất ạ. Riêng bộ này em chuyên nghe nhạc vàng sau 75, guita và tam tứ tấu. Xin cám ơn các bác nhiều.

11. ha34

ha34 Approved Member

12. LeCuong

LeCuong Advanced Member

Bác PProsnan ghép 3014a ko hợp thì ới em nhé :))

13. thenhan74

thenhan74 Advanced Member

Chào các bác, em mới mua được em 2045, em ghép với loa AR 2ax nghe cassette rất phê, tiếng nhẹ nhàng và rất vừa tai. Em đang sử dụng dây tín hiệu một đầu Din và đầu còn lại là RCA ( hàng của bác Dũng Audio ). Em muốn hỏi các bác, nên sử dụng tín hiệu gì ? và có cần tìm mua dây tín hiệu cả hai đầu đều là DIN hết không ? Vì em chỉ nghe cassette thôi. Em cám ơn các bác rất nhiều.

14. vuanhchien

vuanhchien Advanced Member

Chúc Fan Một Năm Mới sưc khoẻ vui vẻ Vạn Sự Như Ý...

15. toangtg83

toangtg83 Advanced Member

Các bô lão ơi.em đang muốn tìm một cặp tanbeg tl 5020.thì tìm ở đâu ạ.thể loại nhạc vàng và đạo cụ.các bác cho em hỏi shop nào bán ạ.để em qua nghe thử ạ.thank you.

16. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Chào Tandberg fans club.!Mình có cặp loa AR2a ,mình muốn mua amly 2080 để ghép nhưng chua biết chất âm có phù hợp ko ,có ae nào đã xử dụng qua amly nầy rồi xin tư vấn dùm mình.Nhờ ae đánh giá dùm con 2080 và 2045.Thân chào

17. oldschool

oldschool Advanced Member

2080 đánh tốt đó anh. Anh lên em nghe thử, em có 2075II, chính là nó luôn.

18. kietpro

kietpro Advanced Member

Có điều kiện anh thử 2075 xem sao nhé. Hy vọng sẽ làm anh bất ngờ..

19. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Chào cả nhà! Mình vừa gia nhập club nầy bằng Amly 2080 -ae cho hỏi cách câu dây anten để mở radio fm và am trên 2080 ?

20. Minhcon

Minhcon Advanced Member

Bác câu đc dây chưa ạ?e cũng mới mua mà chưa biết câu thế nào?bác chỉ giúp e với.
    Bác cho e hỏi cái zắc hoa sen từ amply ra mua ở đâu nhỉ?Shop cho e cái zắc nhưng lỏng quá nghe thỉnh thoảng lại mất tiếng.

21. tranhuu

tranhuu Advanced Member

Mình câu 1 sợi dây điện vào một vật nào đó bằng nhôm ( nắp nồi) :lol: rồi gắn vào 2 cọc fm-am và mở đài ,tuy nhiên tín hiệu ko mạnh lắm

22. Minhcon

Minhcon Advanced Member

Bác Tranhuu cho e xin cái hình đc ko?nhà e ngay gần đài truyền hình nên ko lo tín hiệu yếu. :lol:

23. tranhuu

tranhuu Advanced Member

-cũng đơn giản thôi bạn ơi ! Lấy sợi dây điện đôi ,chẻ làm 2.2 cực gắn vào 2 ngỏ fm và am.đầu kia nối với vật nào đó bằng nhôm là có tin hiệu radio thôi .
    Điện thoai gũi hình Ko đuoc !

24. Minhcon

Minhcon Advanced Member

Vâng,cám ơn bác Tranhuu nhé.

25. red wolf

red wolf Advanced Member

Em đang dùng amply 2055, muốn nâng cấp lên đời 2075 , bác nào có dư dùng hoặc bán nâng cấp thì ới em một câu nhé. Yêu cầu của em là amply phải còn ngon lành, nguyên bản, các chức năng hoạt động tốt.
    Cảm ơn các bác đã đọc tin!

Share This Page

Loading...