Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. manh

manh Advanced Member

Chào các bác, em cũng đọc đi đọc lại các bài viết của các bác trong topic này
    có bác nhận xét tannoy phải dòng đời cũ mới hay, có bác nói ngược lại
    mới đầu em cũng chẳng biết nghe theo ai vì mình cũng chưa được kiểm nghiệm thực tế, nhưng vừa qua khi nâng đời tannoy memory từ rw lêm tww thì em cho rằng
    đời mới cho tiếng tốt hơn, dễ nghe hơn các bác ạ
    mà suy cho cùng thì cải tiến chắc chắn phải hơn cái cũ chứ chả nhẽ cải lùi
    mấy dòng tannoy đời cũ mà các bác ca ngợi như black, red, gold ... Đắt chắc do hiếm và mang ý nghĩa sưu tầm là chủ yếu, cũng như amly mcintosh 275, mazant 8b, 7c....

2. musique

musique Advanced Member

Tannoy dở lắm bác ơi, có điều em thích và mê cái dở của nó :lol: , giống như cafe không đường, đắng nghét vậy mà có người nghiền, giống HĐ Napoleon chỉ thích ngủ với phụ nữ lâu ngày không tắm, tại ông thích cái mùi... :mrgreen: ... điều này cũng đồng nghĩ với việc nếu hông thích cái dở của tannoy thì hông iu em nó được :lol: , (cuối tuần em spam tí cho vui).

@manh: tannoy càng cũ thì mùi nó càng nặng, tannoy càng mới thì mùi nó càng thơm...

Chúc các bác tannerd cuối tuần vui vẻ

3. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Quan điểm theo "Gu" nghe mỗi người và mỗi người đều cá tính khác nhau để tạo nên Xã hội , Audio cũng vậy thôi ,mỗi hãng đều có sản phẩm có Model khác nhau và trị giá khác nhau để phục vụ nhu cầu khách hàng khác nhau ..Bác thích Loa này em thích Loa kia... :D
    Em yêu thích các hãng loa nổi tiếng có giá trị và thành danh trên bản đồ Audio thế giới , điều này chắc nhiều bác cùng quan điểm với em..

4. manh

manh Advanced Member

mỗi người có sở thích khác nhau thì đúng rồi, vấn đề nằm ở chỗ nhiều người hay mang sở thích cá nhân của mình ra áp đặt nên nhưng người khác và tích cực chê nhưng cái mới mà nhiều khi họ không có điều kiện để sở hữu, nhiều người mới chơi nghe theo đổ xô đi săn lùng dẫn đến hàng hóa tăng một cách thái quá mà không biết nó hay ở đâu
    điển hình như jbl 4311 một thời là hàng hot, bây giờ thì mazant 94 cd, ar4, pioneer cs99a....
    theo em các bác thích thì cứ chơi nhưng khi nhận xét về một sản phẩm nào đó nên khách quan và công bằng

5. musique

musique Advanced Member

Bác chỉ được cái nói đúng, em chỉ mong tannoy đừng là hàng hót thôi :lol:

6. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Không thấy bác phản hồi em xin tâm sự tiếp.

Cảm nhận bác ạ, chắc bác cũng thấy là những tâm sự trên của em không phải là theo kiểu "professional review". Mà đã là cảm nhận thì nó không tự nhiên mà có được, nó có nguyên nguồn của nó. Chắc bây giờ bác hiểu tính logic của nó rồi.

Việc "Trường "câm điếc xã đàn"", em nghĩ bác nói vậy chỉ mang tính khiêm tốn thôi, đừng nói thế bác, đã yêu âm nhạc thì ai cũng sẽ tới cái đích của mình, sớm hay muộn thôi, em cũng vậy; luôn nghe, cảm nhận và tiến bộ.

Chân thành

7. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em đang nghe "Blue Prelude" trong album "Live a Fortnight in France" của Baber, đúng là .... không tả được.

Share

8. huongduong

huongduong Advanced Member

He he bác Tungvu đặng chánh quả rồi :D

9. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Đa tạ, đa tạ, các bác cho "lão Trư" này ngồi ghé niết bàn "Tannoy fan club" với nhé; hừm không biết có tiên nữ "B&W" lảng vảng đâu đây không?! :D

10. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Ơ... ơ... Em có chê TN đâu mà các cụ "quây" em kinh thế... với em em tặng TN mấy chữ: " êm ái và quyến rũ"... xin lỗi em nói không hết ý...

11. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Có bác pm cho em nhận xét ràng những gì em cảm nhận về con can của em đúng ra “chính là lợi thế của JBL hay Altec” và tannoy thì chỉ “êm ái và quyến rũ”. Các bác comment nhé, không để em một mình sợ không khách quan. Bác ấy cũng chơi tannoy. Liệu có phải do phối ghép không? Liệu để tannoy có thể “trầm hùng, dày dặn, gai góc…” thì amp phải đủ công suất, SE có làm được điều này không?

12. huongduong

huongduong Advanced Member

Bác Tungvu oánh em nó bằng OTL thì " trầm hùng, dày dặn, gai góc..." , chứ SE hoặc PP công suất > 50W/ch thì " dịu dàng, thuỳ mị, nết na..." em trốn đây kẻo các bác TN quăng đá :D

13. taolao

taolao Advanced Member

3 năm cũng là một chặng đường không dài nhưng cũng không quá ngắn để Bác hiểu và yêu mến TN.
    Nhớ lại 3 năm trước Bác và em tranh luận vụ TN là nịnh tai là khó nghe là không có bản sắc...
    Đúng là cuộc đời đầy những bất ngờ thú vị.
    Chúc Bác và Fan TN luôn vui vẻ.

14. musique

musique Advanced Member

can=trầm hùng, dày dặn, gai góc..., mini = dịu dàng, thùy mị, nết na... :lol:

15. taolao

taolao Advanced Member

Em thấy khác LRM=dịu dàng,thùy mị,nết na. :lol:

16. One dola

One dola Advanced Member

Can là tiếng ông già, còn mini là tiếng em bé oe oe :)

17. gaultier_guy

Theo ý của bác em đoán là: WR SE là tiếng của hồn ma (ông của ông già chắc ngỏm củ tỏi thành ma lâu rồi)...
    :. :D

18. Blues

Blues Advanced Member

Rất mong được các bác giới thiệu cho 2 cặp. Một cặp có tiếng của thiếu nữ xuân thì, cặp kia là tiếng thiếu phụ hồi xuân. Cảm ơn các bác (em để bên này thiếu nữ bên kia thiếu phụ nghe cho đã. Dự định đánh bằng tá điền 211).

19. misterVu

misterVu Advanced Member

100 trang Tannoy!!

:D

20. phuc-audio

phuc-audio Advanced Member

Xin chúc mừng !!!
    Xếp hạng về số trang :
    TANNOY : 100tr
    LUXMAN :79tr
    B&W : 70tr

21. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Lẽ ra chưa đủ 100 Trang đâu nhưng do gaultier_guy Post trùng mấy bài và trích dẫn không có lời bình vi phạm nội quy diễn đàn nên mới sang trang 100 đấy ạ.
    Nhớ hồi đầu anh em chơi trên trang TTVNONLINE cứ mục nào có Tannoy là mục đó có tranh luận nảy lửa. Các trang khác thì không. He He. Hay cái chất Tannoy nó tác động lên mỗi loại màng nhĩ một khác nên cái cảm nhận khác nhau chăng?!
    Nhưng cũng phải nói có bác mới chỉ nghe vài đôi phối ghép chưa đạt đã vội chê như đã từng trải nghiệm nhiều. Các bác đó làm em nhớ lại chuyện "Thầy bói mù xem voi"

22. misterVu

misterVu Advanced Member

trích trong một 4rum audio ăng-lê:

I agree with your observations - 15" Tannoys make 'real' musical instruments come alive with (nearly) all the scale and intensity they achieve when played in a live performance.

Just like you discovered this with classical music, it's the exact same with jazz, too. Saxophones, trumpets, piano; whatever - they all sound so bloody real!

23. gaultier_guy

TN nghe hay nhưng nói như vậy em ứ tin...

24. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Điều này đúng là mỗi chúng ta phải consider; khi phát biểu về tannoy, nên bắt đầu bằng "từ kinh nghiệm phối ghép bản thân em, em thấy tannoy..." hay "cảm nhận về đôi tannoy của em, em thấy tannoy...". Nếu ai cứ như đinh đóng cột về một phẩm chất nào đó của tannoy, dù xấu hay tốt ,mà không đưa ra được chứng cứ (bản thân hay ít nhất của người khác), thì có vẻ như ....thậm trí là gián điệp của hãng loa khác sang phá quấy. Vậy để xứng đáng là fan tannoy, một loại loa tinh tế, chúng ta phải tinh tế khi trình bày quan điểm của mình. Em nói thế không có nghĩa loa khác không hay; chỉ "nghe anh nói, biết về loa anh nghe, xe anh đi ít nhiều hiểu về anh là ai thôi".

Thiển ý

25. pheulong

pheulong Advanced Member

các bác bàn tán xôm quá :) Tannoy là Tannoy các bác ạ,quay đi quay lại em vẫn nhớ Tannoy.cái khó là làm cho Tannoy hát thật hay,trình bày thật đa rạng mới khó :lol:

Share This Page

Loading...