Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. adicolor

adicolor Advanced Member

Chào gia đỉnh Tannoy,

Mình đọc hết tất cả các trang của gia đình chúng ta, những chia sẻ, bàn luận, dí dzom mà nhờ nó mình biết nhiều hơn về Tannoy.
    Mình cũng chưa có điều kiện để trải nghiệm nhiều về Tannoy, nhưng nó đã chinh phục mình bằng giọng ca và dáng vẻ.

Một càm nhận cho riêng bàn thân mình: Tannoy là Tannoy - ngọt ngào quyến rủ trong từng lời ca, và vân mộc. Tri kỷ nâng cánh cho những giai điệu trầm bổng đó chỉ có thể lả Tube Amp.

Chúc gia đình Tannoy một buổi tối thật vui và một tuần làm việc phấn khởi :)

2. ngoibet

ngoibet Advanced Member

Cố cho thành một không hai nào!
    Ngọt ngào và êm ái, em chỉ là new member, ko dám ti toe nhiều, chỉ dám nói về cảm nhận với một đôi Tannoy còi. Lúc đầu nói sợ là a dua theo phong trào, đến lúc yêu thì nói là yêu, ko sợ sáo rỗng...

3. musique

musique Advanced Member

Đố các bác fan tannoy cái hình vẽ này là biểu tượng gì của tannoy? :mrgreen:

4. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em đoán mò biểu tựong này có ý nghĩa là :
    Dưới có mặt đất ( Cây mác cắm xuống đất )
    Trên có bầu trời ( Ngón tay chỉ lên trời )
    Ở giữa có Ta....Lòi :lol:
    Chúc các bác Tannoy cuối tuần dzui dzẻ :)

5. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Mấy bác nhà ta oversea cũng có đại tiệc tannoy, phối ghép nghe đâu còn hay ơn những bộ 100$k, hình như 300b tự chế. Bác nào thân với mấy ổng, nhờ các ổng review xem, biết đâu học được nhiều. Không biết mấy ổng nghe nhạc gì nhỉ; em nhớ xa nhà mình lại hay nghe nhạc việt. Đôi tannoy trông lạ quá, chắc đồ độc.

viewtopic.php?f=10&t=17602&start=1425

6. LinhTran

LinhTran Advanced Member

Cái Mic phải không bác :D

7. misterVu

misterVu Advanced Member

DTM15

Chỉ khổ cho bác nào bây giờ muốn tìm đến với Tannoy.. :mrgreen:

8. Zorro

Zorro Advanced Member

Đây là dòng monitor của Tannoy, có chung tên gọi là System.
    Cặp loa của bác Liêm là System 15 (1 driver đồng trục 15")
    Cặp monitor gấu nhất là System 215 (1 driver đồng trục 15" và 1 bass 15").

Mấy cặp monitor này cũng hay về VN, nhưng dân mê Tannoy hầu như chẳng ai quan tâm :D !

9. AnhNguyen

AnhNguyen Advanced Member

Nghe giọng văn bác có vẻ không được thiện chí với đồ DIY cho lắm!, bác chơi và hiểu tannoy đến cỡ này rồi mà không biết dòng DTM thì kể cũng lạ nhỉ? :?: . Trong cái thú chơi này mình biết một nhưng người khác biết mười, nhiều người biết mười nhưng người ta khiêm tốn không nói ra. Cá nhân em cũng đã bị bất ngờ khi thi đấu 1 cục pow 300B tự chế đập tan xác pháo con quest silver của em, nhưng em không buồn vì em thích đồ hãng mua đi bán lại cũng dễ :lol: . Em thấy càng chơi lâu người ta thường xoay sang chơi đồ audio tụ chế đó bác. :roll:

10. musique

musique Advanced Member

Bác đúng được một phần rồi :D

11. musique

musique Advanced Member

Bác Tungvu ghép thử can với 300B DIY biết đâu nó còn hay hơn những bộ 500k :mrgreen: (nếu bác so con can với con monitor kia chắc nhiều khi tương quan là 1:10 đấy chứ) :lol:

Em ghẹo bác tí thôi.

Thân.

12. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Bác lại assume too much rồi, em đang tham khảo với feeling audio và Kiên audio để làm một con tương tự bác ạ. Việc khác em không có comments.

13. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em trích dẫn thêm một comment của các bác ấy, không mọi người lại hiểu lệch đi.

"Đây là cái set up, rất đơn giản nhưng nghe bứt xa nhiều setup lên cả $100K mà tụi này đã được nghe ở CES hay nhà của các audiophile"

14. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Em đoán là cái bộ 300b diy này nhiều khả năng tiền linh kiện, bóng bánh có khi còn đắt hơn bộ AN quest silver nếu mua hàng dùng rồi... DIY nhiều khi còn hãng hơn đồ hãng... Chưa kể công sức tác giả bỏ ra... Hehe...
    Nếu em đoán sai tác giả bỏ quá cho em nhé...

15. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Thượng thiên hạ địa, duy ngã độc tôn...
    TN chưa được như thế đâu bác ơi...

16. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Có review về quest silver với tannoy Ken ở đây bác ạ, em không nghĩ nó negative đến thế.
    viewtopic.php?f=24&t=33408&start=25

17. AnhNguyen

AnhNguyen Advanced Member

Phiền bác viết thuần Việt được không? Cứ thỉnh thoảng bác cho mấy chữ tây vào em đọc chả hiểu mô tê gì ráo. :roll: . Quest silver em không nghĩ nó là thiên hạ vô địch vì thế mà nó thua con 300B DIY, nhưng em không nghĩ là cặp S6 hay thậm chí smart 845 của unison research hơn nó. Em ko dẫn chứng ra đây là quest silver là sự kết hợp thành công với thằng can bởi vì thằng can nó khá ăn dòng vì thế mà đồ đánh của nó phải có nội trở xuống được thật thấp thì mới có thể điều trị được nó. Thực tế chứng minh là 300B của ông bạn tẩn nó ra trò đó bác. Ngoài ra vấn đề rề đứng trước nó cũng phải tương xứng, phòng ốc nó chiếm đến 50% thành công của sự phối ghép, nếu phòng ốc mà lởm khởm thì có mà tiền tấn thằng can nó cũng chỉ hét vào tai mà thôi. :lol:.
    Em không hiểu chi về DIY nhưng em rất khâm phục những bác chơi đồ DIY bởi vì khi chơi cái này thì không thể mua bán trao đổi được nhưng họ lại có những trải nghiệm mà người chơi đồ hãng như em và bác sẽ ko bao giờ có được.

18. musique

musique Advanced Member

Tùy bác suy nghĩ thế nào cũng được :mrgreen: , em nghĩ ông GRF vẫn luôn mỉm cười trên kia :D

19. musique

musique Advanced Member

Em pót thêm vài hình ảnh, đến đây chắc các bác đã đoán ra cái biểu tưởng đầu tiên mà ông GRF nghĩ ra :D

20. musique

musique Advanced Member

Em thấy tannoy có sản xuất ra sợi dây superlink dùng cho các loa supertreble, có bác nào đang dùng không em xin chút review :D

21. Tungvu

Tungvu Advanced Member

ngày xưa có email cho tannoy headquarter hỏi về vụ này. không thấy nó phản hồi. :D

22. musique

musique Advanced Member

Bác hỏi tannoy thế nào, về vụ gì mà họ không trả lời? :mrgreen:

Em thấy trên mạng bán gần 176 pound, nên muốn biết về chất lượng, nếu không hay thì em dùng Musique-superlink cable :lol:

23. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Mình hỏi nó có bán ở VN không thôi, vụ hay hay không chắc phải tự nghiên cứu thôi bác ạ.

24. PDT

PDT Advanced Member

Tannoy dùng dây của Vandenhul, kể cả dây loa của Tannoy cũng mua dây VDH Inspiration về bọc giáp lại.
    Dây cho ST: http://www.vandenhul.com/p_D03AI.aspx
    Dây loa : http://www.vandenhul.com/p_C10.aspx

25. ATS

ATS Advanced Member

Em thấy catalogue ST 200 có reference dùng dây của Bác Va de sa (vandenhul) loại SCS 12 là hiệu nghiệm nhất.

Share This Page

Loading...