Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Tungvu

Tungvu Advanced Member

bác pót ảnh cho anh em chiêm ngưỡng và học tập với.

thanks

2. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Nếu anh Mod nhiều đồ quý như thế chắc hẳn âm thanh sẽ thay đổi nhiều so với lúc em nghe thời gian đầu :p .

Thân,

3. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bác cho anh em xin cái cấu hình và ảnh chụp nếu có thể...

4. My FB

My FB Advanced Member

Mời các bác tham khảo cấu hình em 2A3 PP của bác Truongchi69 (hình em lấy trong diễn đàn này :lol: ).
    Xin lỗi bác Truongchi69 vì vem vi phạm bản quyền của bác :D .
    Còn bộ 2A3 PP của bác PDT để em tìm trong diễn đàn xem nếu có em cũng sẽ vi phạm bản quyền :mrgreen:

Kính chào các fan Tannoy

Attached Files:

5. My FB

My FB Advanced Member

6. gaultier_guy

Em cũng mới chơi nhưng theo em thấy nếu không quá bắt chấy bắt rận thì TN là loa hay, dễ nghe nhưng vẫn có bản sắc riêng em nghĩ nó phù hợp với phần nhiều người nghe nên đáng để trải nghiệm. Phối ghép TN ra vấn đề em nghĩ là cũng vất vả chứ không phải dễ dàng gì, nhưng nếu phối được nửa vấn đề thôi thì TN nghe cũng đã bùi lắm rồi...
    Tuy nói vậy nhưng tránh để gặp phải những chuyện lầm đường lạc lối em nghĩ bác nên có một sư phụ chỉ giáo, dẫn lối cho bác đi nghe thử các dòng loa, xem chất âm dòng loa nào phù hợp với gu nghe của mình trước khi quyết định chơi theo dòng loa nào, tránh gặp phải những tình huống cuối đời mới gặp Lan... ôi giời ơi là mất mát quá nhiều, mà sức khoẻ cũng đuối rồi thì khó đáp ứng được nhu cầu của Lan lắm.
    Em nói có gì không phải mong các bác bỏ quá cho em nhé...

7. musique

musique Advanced Member

Bác Gau. gặp được Lan chưa? :lol:

8. gaultier_guy

Chưa bác ạ, em chắc phải cuối đời may ra có gặp được thì gặp thôi... Tính em cứ hay loanh quanh, đứng núi này mà cứ ngó núi nhà anh hàng xóm... :twisted:

9. My FB

My FB Advanced Member

Thôi chết rồi sao em lại quên bộ giàn bác Huy Hoàng và bác Lê Thức nhỉ, già rồi chăng :mrgreen:
    Tiện đây em xin đưa thêm:
    -Bộ 3 của bác Huy Hoàng gồm: Pre 300B + Pow 813 (mono block) + Củ Arden thùng Wes.
    -Bộ 4 của bác Lê Thức gồm: Tri 300B PSE (mono block) + Can.
    Bộ thứ 3 nghe ERA (CD2) tiếng bass hết hồn luôn. Và nghe nhạc giao hưởng hoành tráng cũng hết hồn luôn :mrgreen:
    Bộ thứ tư nghe bản: one down, with one more to go tiếng bass ấn tượng với em đến tận bây giờ :mrgreen:

Vài hàng góp vui
    Kính chào

10. My FB

My FB Advanced Member

Thú thật với bác em chẳng biết giải thích thế nào cho phải
    Chỉ có điều, nhiều bác đã từng đi xem triển lãm hi-end tháng 9 năm ngoái tại TPHCM đều có nhận xét bộ 845SE của một hãng danh tiếng đánh Wes. chưa được như kỳ vọng của các bác ấy. Bản thân em cũng được nghe bộ 845 đó ghép với Gl. 15" nghe cũng không thuyết phục lắm.

Kính chào
    P/s: Em thấy Mr. Vu nói 1 câu em rất tâm đắc là "Tannoy nghe càng lớn càng hay" :D

11. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Hồi chiều Anh không nói , Em cho Anh nghe lại bài One down , with one more trong Album One Voice cho Anh mất hồn luôn , CDs đó là ruột của Em mà , hôm test nhà Bác thức xong , Bác ấy chạy đi mua ngay mà , cả nhóm mình mua ngay sau đó ( tính đến bây giờ có không dưới 7 CDs gốc One Voice ) :lol:

12. musique

musique Advanced Member

bác hàng xóm ơi, nâng cấp mà hông cho em qua nghe :mrgreen: (tối thứ 7 này cf nhé :D )

@My FB: nghe bass tannoy làm bác mất hồn, tại sao? :)

13. My FB

My FB Advanced Member

Thôi chết rồi dạo này sao em hay quên thế nhỉ vì:
    -Bộ 5 của bác LITONO gồm: Pre 300B + Pow 300B PSE + Turn
    Bộ này theo em nên để bác ấy tự khai :mrgreen: hoặc một thành viên nào của Thủ Đức group đánh giá cho công tâm giúp em :mrgreen:

@musicquet; Em đã nói là em chẳng biết tả thế nào cho đúng rồi mà. Bữa nào bác ghé nhà bác Huy Hoàng, bác nên yêu cầu bác ấy mở bản Poem of Chinese drum trong CD Burmaster 3 ấy nhé :mrgreen:

Kính chào các fan Tannoy

14. taolao

taolao Advanced Member

Em thấy mấy bài test Bác nói dàn máy nào nghe bass cũng hay hết đó,cái này em nói thật không đùa vì LRM của em đánh với 2A3 cũng làm bạn em hết hồn. :lol:
    Em nghĩ muốn thử Bass phải nghe những album không phải đĩa test thì mới biết hay hay dở ví dụ như đĩa của Chantal Chamberland(album Dripping Indigo bài số 1),Janis Ian(Breaking Silence),Mary Black...
    Ý em có thể không đúng nên có gì các Bác cứ dạy em xin nghe ạ.
    Chúc các Bác vui.

15. musique

musique Advanced Member

bác taolao đánh giá như thế nào khi nghe LRM với Jazz (đặc biệt concord jazz) hoặc guitar thùng hoặc violon? :),nó có làm bác ngất không?

@My FB: em đùa chút thôi, em thích bass của tannoy vì mềm, sâu, nghe lâu không mệt :D

16. taolao

taolao Advanced Member

Em thích tiếng của LRM và một số TN cổ ghép với tube khi nghe Jazz(em thích Sax,Piano..) còn ngất thì chưa ngất được Bác ạ(chắc phải Wes or Autograph mới ngất). :lol:

17. musique

musique Advanced Member

Ngất trong tầm tiền bác ơi :lol: , em cũng rất thích LRM :D

18. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

EM cũng rất thích khi nghe Wes, còn cũng được nghe một số dòng TN khác nhưng chỉ biết là mang một hơi thở rất đặc trưng riêng biệt, rất TN như khoái thì chỉ WES mới sướng lỗ nhĩ và nổi da gà được :lol:
    Kỳ thiệt em con nhà lính mà tính nhà Quan quá các bác ha :lol:
    Nghe thấy sao nói dậy các bác đừng chấp nhen!
    Thanks!

19. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Thực ra muốn nghe West cũng không khó và chi phí cũng không cao nếu chấp nhận tháo cái này lắp vào cái kia Liêm ạ :mrgreen:. Từ xuất phát điểm hầu như ai cũng như nhau > càng chơi càng thấm thì càng khó chấp nhận sự áp đặt của các hãng sản xuất thiết bị âm thanh hay loa, lúc ấy ngừơi chơi có xu hướng tự thiết kế cho mình những hệ thống hoàn toàn theo ý mình :mrgreen: :wink:

Liêm cứ ghé chỗ anh Huyhoang thì sẽ thấy rõ đồ DIY và đồ hãng thế nào :wink:

Thân,

20. manh

manh Advanced Member

Hôm nay em được một bác mách nước để ghép lux với tannoy memory tww
    theo bác ấy luxman 38 fd thì phần hay nhất và ưu điểm nhất là phần công suất , còn phần pre và âm sắc
    thì quá thường do can thiệp quá nhiều vào việc chỉnh sửa âm sắc, bác ấy mách la về kiếm con pre khác và dùng 38 fd làm pow đánh memory la nhất
    do chưa có pre nên em đang sài tạm nút chỉnh gain phía sau , theo cảm nhận thì âm thanh đúng là có tự nhiên và cuốn hút hơn
    các bác đã có bác nào làm theo cách trên chưa để chúng ta cùng nghiêm cứu

21. gaultier_guy

Em đồng ý với bác một nửa quan điểm, đúng là đồ DIY và đồ hãng nó cũng giống như may đo và may sẵn nhưng vấn đề là ở chỗ phải kiếm được người may đo chuẩn, cái thứ hai nữa là nhiều khi người ta có chịu làm cho mình hay ko nữa chứ, nhiều khi "ghét cái mẹt, cậu hok làm, làm đếch gì cậu..."
    Em nói nếu không phải bác bỏ quá cho em nhé...

22. gaultier_guy

Em đồng ý với bác một nửa quan điểm, đúng là đồ DIY và đồ hãng nó cũng giống như may đo và may sẵn nhưng vấn đề là ở chỗ phải kiếm được người may đo chuẩn, cái thứ hai nữa là nhiều khi người ta có chịu làm cho mình hay ko nữa chứ, nhiều khi "ghét cái mẹt, cậu hok làm, làm đếch gì cậu..."
    Em nói nếu không phải bác bỏ quá cho em nhé...

23. manh

manh Advanced Member

Em thì không đặt nặng đồ diy hay đồ hãng lắm, nhưng qua thời gian chơi em nhận thấy đồ diy ít có giá trị trao đổi và mất giá nhiều hơn, bên cạnh đó do là đồ diy nên khi chán hoặc muốn nâng cấp thì cũng khó quay đầu lại nơi đã làm do hàng là đơn chiếc và không theo một gu thẩm mỹ chung nên không phải là ai cũng thích
    mới đây em thấy có shop của bác thi văn là mới làm được điều mà anh em mong muốn đấy là có thể đổi các khi muốn nâng cấp
    em thiết nghĩ nếu tất cả các bác diy đồ làm được điều đó thì cũng sẽ có rất nhiều anh em
    ủng hộ và không ngại đồ diy nữa

24. vivan

vivan Advanced Member

Người DIYer thường rất thích và đam mê DIY, nên dù sản phẩm làm ra hay hoặc chưa hay họ đều cảm thấy vui vì cái họ tự làm ra. Còn về phần hoàn vốn thì rất gay, em thấy rằng đa phần đồ DIY thường khó bán hơn đồ hãng, các bác chơi DIY rồi thì coi như đã "An cư lạc nghiệp" :lol:

25. ta van hai

ta van hai Approved Member

Chào bạn, trước đây tôi đanh BI.AMP tuyến trên tôi dùng 1 ampli tích hợp chạy 2 bóng công suất 6L6, tuyến dưới tôi dùng 2 cục quad 2 mono block đi theo PRE-DUAL của Đức, chạy 4 bóng đèn 12AU7, nghe có cải thiện hơn lúc đánh riêng 2 cục QUAD, bây giờ tôi thay 1 cục pow bán dẫn AUDIO analyse đời A9 chạy class A thay vào 2 cục QUAD tuyến dướichuyển 2 cuc QUAD 2 lên đánh tuyến trên nghe chi tiết dầy dặn, tiếng BASS ko bị dội nữa, đây là theo đánh giá của tôi, vậy tôi viết ra đây mong các bạn tham gia góp ý cho tôi. Xin cảm ơn.
    Đây là số đt của tôi: 0948490688.

Share This Page

Loading...