Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. panguyen

panguyen Advanced Member

Ồ, các bác có chương trình tặng quà riêng cho nhau à! Giá em được các bác quan tâm nhỉ!? :)

2. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Gửi tặng bác 2 cd của Gene Ammons (mong em spell đúng) qua bác Metalwork, mà em mua ở Boston, đây là một trong những saxophonist mà em yêu thích với cách trình bày nói chung không quá đơn giản cũng không quá phức tạp.

Share

3. musique

musique Advanced Member

Cám ơn bác, em cũng thích cụ Gene Ammons này lắm, lúc trước em cũng mua được mấy album ở nước ngoài, mấy cái trong hình bác có chưa? :D

4. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Có hết rồi bác ạ, một số có cả LP nữa. Để khỏi trùng với nhưng cái bác có rồi, bác lựa với bác Metalwork nhé.

Thân

5. Zorro

Zorro Advanced Member

Bác musique còn thiếu cd này của lão Gene, thật tuyệt :)

6. musique

musique Advanced Member

Dạ CD của lão này còn nhiều lắm, cái của bác em chưa có nó là JUG 1, cái của em là JUG trơn, còn một cái nữa là JUG 2. Bác này có album Tenor Bass cũng rất hay, nghe lâu lâu bị giật mình vì bị tiếng kèn "phun" vào mặt :lol: và tiếng trống thật điêu luyện văng vẵng khi lớn khi nhỏ, thật tuyệt :D

7. duykhuongv

duykhuongv Advanced Member

Xin mấy bác ra tay nghĩa hiệp,em định mua tannoy 611 để ghép với cd teax 25x và amp luxman l68a có được không.

8. duykhuongv

duykhuongv Advanced Member

Re:

Các bác cho em nhập fan với.

9. khoilua

khoilua Approved Member

Em xin gia nhập club với cặp M15, ghép với amp tube 6p3c Thánh Gióng ạ!

10. habas

habas Advanced Member

Trước khi mổ bụng em Tannoy crossover LSU/HF/3LZ. Xin bác nào có kinh nghiệm về em này cho ý kiến.
    Driver 10" red, impedance 4 ohms (LF section). Nhưng đo cọc input của crossover thì DCR = .9 ohm, tháo driver rồi đo lại input crossover vẫn là 0.9 ohm, thử cả 2 crossovers đều như nhau.
    Thấy có vẻ bất bình thường. Nên tôi xin ý kiến bác nào đã nghịch qua, trước khi tôi mổ bụng em nó.
    Xem hình dưới

11. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bác kiếm đâu được thuốc độc bảng A vậy nhỉ? Em cũng chưa được nghịch em này bao giờ hay bác nhường lại em nghịch cho... :D

12. Zorro

Zorro Advanced Member

Bác đo thấy có trở kháng, em đoán là có 1 cuộn cảm mắc song song với driver đó bác.

13. habas

habas Advanced Member

Sôt ruột quá, tôi mổ bụng 1 em để tìm hiểu. Thì ra crossover LSU/HF/3LZ hoàn toàn khác loại dùng cho 12, 15 inches red.
    Ruột, gan em nó đây ạ :lol:
    @ bác Zorro đoán cũng gần đúng.

14. allyouneed

allyouneed Advanced Member

Các bác chơi Tannoy cho em hỏi câu mà chắc các bác đã từng đề cập:

POW bán dẫn nào hợp với Tannoy hả các bác? (tầm 10t đổ lại các bác nhé)

Em đang tính chơi rề đèn kết hợp với pow này. Em Tannoy của em định là Definition 300 (Em đang đặt gạch) với thông số:
    Recommended amplifier power: 30-125W
    Sensitivity: 88.5dB
    Nominal impedance: 8 Ohm
    Frequency response: 42 -30.000Hz
    Crossover frequency: 2Khz

15. musique

musique Advanced Member

Em của bác là Tannoy Monitor Red III-LZ, còn em Tannoy Monitor Gold III-LZ nè bác, cả ruột gan luôn :lol:

16. Tuantoac

Tuantoac Approved Member

Các bác cho em hỏi loa Tannoy memory F4 mới đang bán ở các shop của nước thứ 3 nghe có ra gì ko các bác? Em biết là mua loa cũ nhưng xịn nghe sẽ hay hơn nhưng em muốn mua đồ mới cho nó lành các bác ạ. Chỉ sợ loa mới của nước thứ 3 nghe ko ra gì mà ruột gan lại làm ẩu giống bác gì đó trên diễn đàn nói mở thử loa Yamaha 555 mới ra ruột ko có gì còn ko có cả bộ phân tần chỉ đấu vào con tụ nhỏ như đầu đũa thì bỏ mẹ :roll:

17. pheulong

pheulong Advanced Member

tóm lại phải mua thử và nghe thử tối thiểu 1 lần bác ạ,đôi khi cầu toàn quá chỉ có mua đài về nghe là ổn nhất.tóm lại em và bác qua bên tư vấn hỏi đáp thì hay hơn :lol:

18. thuaneab

thuaneab Advanced Member

Bác musique tháo phân tần ra vậy bác có mod không? Nếu đã mod cho em hỏi mod gì và nhận xét âm thanh sau khi mod ra sao? Thanks

19. gaultier_guy

Theo em quan sát qua ảnh thì phân tần của bác Musique vẫn kòn jìn choóng... đặng sau này giải tán cho nó dễ... :D

20. musique

musique Advanced Member

Các bác đoán sai rồi, hình này em lấy trên mạng :lol: , con của em cũng Gold còn zin, em chưa đục khoét gì tất, chủ đề này đã được thảo luận ở các trang trước trong topic này, theo như một số anh em mod phân tần âm thanh cho ra trong trẻo, nhưng mất đi chất của tannoy, nên em vẫn để vậy :D

21. gaultier_guy

Bác cứ mod tụ bạc Audionote vào, nếu sau này chán để bằng giá mua, khuyến mại mấy cặp tụ bạc không ai lấy em hứng cho... không sợ ế đâu mà lo... :D

22. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Thay đổi mạch mới sợ mất đi chất chứ thay thế linh kiện bằng các linh kiện cùng trị số có chất lượng cao hơn thì chỉ có hay hơn thôi. Mấy cái tụ trong loa cũ là tụ hóa có tuổi đời cả vài chục năm chất lượng sao bằng tụ PP xịn như kimber, hovland music cap vv được. Cụ cứ thay đổi đi đến lúc nghe lại cái phân tần cũ chán chẳng muốn hoàn lại nữa ấy chứ lại.

23. musique

musique Advanced Member

Lúc nào rãnh em vật em nó xem sao, bây giờ tannoy toàn sử dụng tụ của Hovland Musicaps.

24. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Chào các bác Fan của Tannoy,
    Em đang ngắm nghía em Tannoy DC10T, thấy trên forum ít có bác nào hỏi, nói về dòng loa này hoặc đang chơi, vậy bác nào đã và đang chơi loa này thì cho em biết thêm chất âm của em nó thế nào ạ và ghép với ampli nào phù hợp và thể hiện tốt chất âm của dòng loa trên. Em có đọc qua 2 bài tại http://www.hi-fi.gallery.com (Anh Duy Shop) và http://www.thegioinghenhin.com nói về dòng loa này nhưng chưa tin lắm :D , cảm ơn các bác đã tư vấn

25. bunhin

bunhin Approved Member

Kính Bác.
    Trước kia (gần 1 năm), em thèm thuồng nên pót và xin các Bác cho xin ý kiến về loa DC10T nhưng rồi thì cũng mua mặc dầu không thấy có Bác nào chỉ vẽ hộ.(Có lẽ dòng loa này còn mới trên thị trường VN...).
    Về ngoại hình, nếu Bác chọn màu nâu đỏ thì khá tiệp với các chi tiết nhôm trắng và trông sang trọng hợp với các thiết bị gỗ khác bày trong phòng.(Riêng 4 chân đinh thì ......ẹ quá).
    Về chất âm thì cặp loa này rất dễ chịu cho các loại ampli (có lẽ do độ nhạy chăng..)Do cấu tạo kiểu Ho rn tweeter và cặp Mid khá lớn( 25cm) nên âm thanh khá xuất sắc trong 2 lãnh vực này.
    Tuy nhiên âm bass cũng dữ dội và mềm mại khi chuyển qua lại giữa các thể loại nhạc (Có lẽ Tannoy có tính đến khả năng chiều chuộng được nhiều Bác khó tính để mở rộng thị trường cạnh tranh ???)
    Về kỹ thuật sơn mài thì tuyệt, chỉ cần lau nhẹ bằng vải ướt là bóng loáng, tuy nhiên chưa rõ là kỹ thuật sơn nhiều lớp này liệu có tồn tại lâu trong điều kiện độ ẩm cao của VN không.
    Nói chung Nghe và Nhìn đều hoàn hảo (Riêng với em thôi à nhe, À em đang dùng với MA 7000)
    Chúc Bác có thêm chút thông tin

Share This Page

Loading...