Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. musique

musique Advanced Member

Theo em nếu bác bunhin thích MA 7000 thì nên thử em nó với MA2775 có thể làm bác toại nguyện hơn nữa :D

2. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

Xin các bác giúp đở cho em với, số là em rinh cặp kingdom 15 về và cho nằm ở nhà hết gần 2 tháng để đợi âm ly, hôm qua thấy trên Anh Duy có rao bô pre + mono power đầu bảng của Marantz em thấy nó đẹp quá nên ngứa tay đặc cọc, bây giờ thấy lo lo hẻm biết có hạp không nữa, xin các bác tư vấn dùm em với, thanks các bác :(. hẻm biết có bác nào ghép tanoy kingdom với marantz lần nào chưa ???)

3. khanhtube1

khanhtube1 Approved Member

Bác đổi sang mcintosh có vẻ hợp hơn, không biết anh duy có hàng này không.

4. khanhtube1

khanhtube1 Approved Member

http://www.dalton.com.vn/zone/123/news/ ... om-15.aspx

bác tham khảo bài này. tuy nhiên của đống tiền cho nên bác nên nghe và so sánh.

5. SunnyLau

SunnyLau Advanced Member

thanks bác, nhưng vì lở đặc cọc rồi nên đâu có chuyển qua cái khác được, hix thanks bác nhiều !!!

6. uydo

uydo Advanced Member

Các bác ơi cho mình hỏi, Tannoy SGM-12 thì nên phối với dây loa gì vậy ?

Xin cám ơn !

7. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bác tham khảo dây này xem, trông nó nâu nâu bẩn bẩn nhưng thấy nhiều người khen lắm đấy bác ạ... :D

8. ntuonghn

ntuonghn Advanced Member

Bạn nên dùng Kimber 8TC, loại này hợp với Tannoy monitor

9. PDT

PDT Advanced Member

Bác sử dụng dây Vandelhul này xem
    http://www.vandenhul.com/p_C10.aspx

Attached Files:

10. uydo

uydo Advanced Member

@gaultier_guy: dây nâu bẩn này là gì vậy ? hãng sản xuất, model ?

Dây Van Den Hul Magnum thì thế nào ? Loa chưa về đến nhà, mình cũng muốn chuẩn bị trước !

11. dicklau

dicklau Advanced Member

Em vừa mới chia tay Tannoy Turnbery và rước em Edinburgh về.Kết quả thật mỹ mãn.
    Em đang lùng em dây audio mà chưa có em nào hợp,các bác giới thiệu cho em với.

12. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Em đang dùng dây kimber 8 TC với tanoy arden củng hợp lắm , nhưng nghe các bác cao niên nói dây furich mosaut thì good hơn ,Em chưa thử vì thiếu xiềng nếu bác thử hay kể em nghe với nhé :lol:

13. dicklau

dicklau Advanced Member

Em đang cần tư vấn dây AV cơ bác ,em có dây loa rồi.

14. gaultier_guy

Kondo SPz bác ạ, anh e hay gọi là dây Sô cô la...

15. quad

quad Advanced Member

Bác ơi dây này thì một tiền gà ba tiền thóc mất bác ơi :( .

16. gaultier_guy

Thật ra bác Uydo khi hỏi cũng không giới hạn về mặt tài chính và theo em nếu thích chơi dây thì đôi loa SGM 12" hoàn toàn xứng đáng đi kèm với em này (em nghĩ chỉ khoảng 1 đồng gà và 2/3 - 3/4 đồng thóc thôi nếu kiếm được hàng dùng rồi)
    Ngoài ra em thấy có bác khuyên chơi dây Van de hul C10 cũng rất hợp lý giữa giá với chất lượng và loa.
    Vì em thì không phải là fan của dây rợ, nên nếu em chơi thì chỉ đơn giản đôi dây cắt mét của Western là ổn, có khoảng 200k/m, rẻ & rất bổ. Số tiền dư em về đưa gấu mẹ vĩ đại mua sữa cho con...

17. tran van tan

Thật ra bác Uydo khi hỏi cũng không giới hạn về mặt tài chính và theo em nếu thích chơi dây thì đôi loa SGM 12" hoàn toàn xứng đáng đi kèm với em này (em nghĩ chỉ khoảng 1 đồng gà và 2/3 - 3/4 đồng thóc thôi nếu kiếm được hàng dùng rồi)
    Ngoài ra em thấy có bác khuyên chơi dây Van de hul C10 cũng rất hợp lý giữa giá với chất lượng và loa.
    Vì em thì không phải là fan của dây rợ, nên nếu em chơi thì chỉ đơn giản đôi dây cắt mét của Western là ổn, có khoảng 200k/m, rẻ & rất bổ. Số tiền dư em về đưa gấu mẹ vĩ đại mua sữa cho con...[/quote]
    He!! em đang xài dây tín hiệu the firt của vanthehul nghe rất khá giá khoãng 200usd shop sơn hà đang bán ạ ...

18. tran van tan

Dây kondo so co la mua ở đâu vậy mấy bác ?? giá cả ra sao ? và chất âm thế nào ?? xin cho em chút riviu về em nó đi ạ. thanks các bác nhiều ...

19. uydo

uydo Advanced Member

hic hic, nhìn thấy cái giá, em choáng luôn: New 2,5m Giá bán : $2.550

trong tầm USD400 trở lại, lựa chọn tốt nhất cho hàng second hand thì loại nào được nhất ?

À, sẵn mình cũng muốn hỏi, có nên thay dây đi trong loa SGM(từ cọc loa -> phân tầng -> củ loa) không ?mình dự định thay = dây Triangle

20. quad

quad Advanced Member

Đây bác ơi, cũng khoảng US$ 2,800 thôi :( . Chất âm chắc bác Gaultier sẽ bổ sung.

http://www.audiogon.com/cgi-bin/cls.pl? ... meter-pair

@ bác uydo: em nghe các bác dùng Tannoy nói rằng dây loa Purist Musaeus có giá 2nd hand khoảng như ngân sách của bác phù hợp với TN SGM12X. Em nghĩ bác nên thử xem sao (em cũng dùng SGM12X tuy nhiên chưa có cơ hội thử dây này).

21. gaultier_guy

Thật ra em là fan của Kondo & Shindo nên chỉ cần được sờ thôi với em đã là hạnh phúc rồi... Em không dám review vì em chưa đủ tuổi để bình phẩm về hàng Kondo nhưng có thể cung cấp thêm cho các bác thông tin vỉa hè... Dây này được làm từ bạc 9999 của Đức, chất liệu bạc cuả AN Kondo được chôn dưới đất 200 năm trước khi đem ra sử dụng... Mục đích chôn xuống đất để làm gì em cũng không biết, chắc cũng giống rượu hạ thổ của Việt Nam thôi mà...
    Về dây Purist Musaeus em đã từng chơi rồi, cách đây khoảng hơn năm giá dây cũ khoảng 380$, theo quan điểm cá nhân của em thì không hay bằng Western cắt mét...

22. lotritham

lotritham Advanced Member

"Mục đích chôn xuống đất để làm gì em cũng không biết, chắc cũng giống rượu hạ thổ của Việt Nam thôi mà..." Đại khái như thịt chó nếu hơi già và dai, đem hạ thổ vài ngày sẽ biến thành... cầy tơ. Các bác ghiền cờ tây lại tha hồ mà tấm tắc.
    "... Về dây Purist Musaeus em đã từng chơi rồi, cách đây khoảng hơn năm giá dây cũ khoảng 380$, theo quan điểm cá nhân của em thì không hay bằng Western cắt mét..." Câu này mà bị Mod tóm được, cứ gọi là... giờ thần hồn! Hơ hơ...

23. thoigian

thoigian Advanced Member

Đúng là tai mỗi người mỗi ý, tai em thì không thể nghe được cái dây bàn ủi đó :lol: :lol:

24. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Mịa Cái lão Kondo toàn lòe thiên hạ bằng những chiêu quái dị như thiền trước khi cuốn dây OPT. bây giờ lại hạ thổ dây bạc 200 năm. Vậy nó hạ thổ từ đời cụ tổ nó bây giờ nó đem ra bán à? Ngày xưa cụ tổ nó đã biết gì về audio mà đem hạ thổ dây bạc
    láo toét

25. gaultier_guy

Bác có tý nóng rồi... Trước đây khi nghe ngóng thông tin vỉa hè này em cũng có một thắc mắc y như bác... Tuy nhiên sau khi nghĩ lại em thấy đồ bạc có cũng lâu đời rồi, việc hạ thổ bạc theo em nghĩ là có thể có thật nhưng xuất phát có thể dùng cho một mục đích khác, sau đó hãng này mới mua về để dùng trong đồ audio... và cũng có thể việc mua chất liệu bạc như thế là một chiêu thức PR... có cao thủ nào chuyên gia về hoá học có thể vào giải thích dùm xem là việc hạ thổ bạc sẽ có tác dụng gì không?
    Để làm rõ thêm cái vụ thiền, theo thông tấn xã vỉa hè cho hay là thông thường cái bác Côn đồ này mỗi ngày quấn biến áp xuất âm không quá một tiếng và trước khi quấn biến áp xuất âm bác ý thiền trước đó 3h.
    Không biết tất cả các thông tin đó xác thực đến đâu nhưng em vẫn thấy nhiều cao thủ đánh giá M10 thời Côn đồ vẫn cao hơn M1000 bây giờ. Và đồ AN (đặc biệt là AN Kondo) vẫn là ước mơ cháy bỏng của rất nhiều audiophile...
    Nói nhiều khát nước quá, mai phải e-mail sang thằng AN đòi 2000 vnd tiền nhuận bút mua trà đá uống cái... :D
    Em viết về Kondo có lẽ sẽ có phần thiên vị, bác nào nghe không hợp tai bỏ quá cho em nhé...

Share This Page

Loading...