Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. lotritham

lotritham Advanced Member

@Muzich: em thì không biết gì nhiều và sâu về Tannoy, nếu có thiện cảm thì cũng chỉ với vài đời 6677028 thôi (xấu xấu bẩn bẩn không ai tán), nếu có vấn đề gì liên quan đến loa TN các củ, các đời ra sao như thế nào bác cứ bấu vào cái ông Thâm này mà hỏi, thằng cha này ngoài nghiện thịt chó mà ai cũng biết, nhiều năm nay trở chứng mắc thêm cái bệnh nghiện TN lòi mắt, sùi bọt mép... hết thuốc cứu... :D[/quote]

Cái vụ nghiện TN mà bác gaultier_guy nói đó đã là câu chuyện ngày xưa. Ngày nay em chả thít nghe nữa, chỉ thít nhìn thôi. Chương trình yêu thít nhất của em là "Những bông hoa nhỏ" ạ!

2. Muzich

Muzich Advanced Member

Bác giống em thía nhưng em hơi ngược với bác. Ngày xưa em thì em mê nhất "những bông hoa nhỏ" còn bây giờ lại là TN. Bây giờ nhìn TN đẹp nước miếng em chảy nhiều hơn là thấy những bông hoa nhỏ hay hơn tầm giá :lol:

Attached Files:

3. hungkiemvn

hungkiemvn Advanced Member

Gửi các bác trong Fan Tannoy một cách phối ghép.(hình em sưu tầm trên mạng)

4. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Ôi bức hình đẹp quá, phối ghép rất đơn giản em rất thích cấu hình này .

5. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Vâng rất đơn giản nhưng em nghĩ là khó dưới 10k... :D

@hungkiemvn: bác cho em đường link cái cấu hình này em nghiên cứu kỹ cái... :D

6. hungkiemvn

Bác Gaultier hỏi đường link làm em bối rối quá.Cái hình này em cũng không nhớ là save vào máy tính khi nào nữa.chỉ nhớ lần trước kiếm cái gì đó trên mạng vô tình thấy cái hình đẹp,nên save vào máy.hôm nay rảnh tự nhiên nhìn thấy up lên cho các bác coi.
    Hình này em kiếm trong Blog của những người chơi audio bên Korea.Gửi bác cái link này để coi tạm,em cũng kiếm hình ở trong link này nhưng không nhớ nằm phần nào nữa.Sorry bác.
    http://cafe.naver.com/millonga.cafe?ifr ... te2003.jpg

7. gaultier_guy

Thanks bác nhiều...
    Vâng nhìn hình bác em cũng đoán sơ sơ được cấu hình rồi, chỉ muốn tìm hiểu xem bạn ý đang chơi pre bóng gì thôi... :D
    Củ loa em nghĩ khó nằm ngoài 3 loại củ: Silver, Red hoặc Gold.
    Chỉ thấy có mỗi điểm không ưng ý lắm là 2 loa kê hơi sát nhau...

8. hungkiemvn

Bên Hàn Quốc rất khó để có được 1 phòng nghe nhạc như ý.không phải do $,mà do cấu trúc nhà ở bên này,nên không thể như ở VN được.đồ audio thường được kê và bày ở ngay phòng khách.thường được kê theo chiều ngang của phòng,không tiêu âm,không tán âm.(chắc chơi vậy mới MỘC :mrgreen: )Nhiều nhà có đồ khủng mà họ không khó tính cho lắm.kê vào rồi ngồi nghe :D
    @bác gaultier: củ loa trong hình là Silver bác ạ.

9. gaultier_guy

Em thì không phải thuộc loại người dúm dó khi đứng trước "đế quốc" nhưng có điều phải công nhận là nhìn chung là họ chơi trước mình, mọi thông tin cũng dễ dàng tìm kiếm hơn, đồ đạc cũng nhiều hơn, xèng cũng sẵn hơn ta cho nên em nghĩ dân chơi khủng cũng nhiều hơn và cũng chẳng phải là dễ dãi gì...
    Chỉ có điều một xã hội tốc độ cao cũng sẽ xuất hiện một nhóm sống tốc độ cao, và ít có thời gian băn khoăn trăn trở, nếu chán và không hợp là lên đường, mai call chú bán hàng vào setup anh ưng tai thì thôi chứ nghề của anh không phải là loay hoay... Just enjoy the music...
    Nhân tiện bác đưa ra câu chuyện xử lý phòng, em cũng có vấn đề hỏi tất cả các bác là từ xưa đến nay chúng ta vẫn quan niệm là phải xử lý phòng cho loa và máy... Thế tại sao lại không nghĩ đến câu chuyện là xử lý loa máy theo phòng nhỉ....
    Em hỏi ngô nghê, các bác chém nhẹ nhé...

10. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Có chứ vấn đề là phải gặp mấy tên Việt gian :lol:
    Như mua củ về đóng thùng......vvv tháo khỏi thùng cũ đóng thùng mới chẳng hạn :mrgreen:

11. ngocdiennhan

ngocdiennhan Advanced Member

Bác nào đã nghe qua dòng D100 cho em xin ít rì viu hoặc bác nào ở Hà nội mà có D100 cho em xin nghe ké với.Em đương băn khoăn giữa tannoy D100 và quad 12l ,Quad đã được nghe nhưng D100 chưa nghe bao giờ,nếu d100 mà chơi hay như Tannoy lomond SỴ 25 thì tuyệt

12. classic50

classic50 Advanced Member

Em cũng đang có ý định xử lý phòng nghe dùng tiêu, tán âm dựa trên những tư vấn của các bác trên diễn đàn, tuy nhiên một bác cao thủ trong hội chúng em lại có quan niệm xử lý loa máy theo phòng và một thực tế là phòng nhạc bác ấy không dùng bất cứ thứ gì để tiêu tán cả mà âm thanh rất tách bạch,không bị dội, âm hình, không gian rõ ràng, đây là một trong vài dàn để lại trong em ấn tượng đẹp về chất lượng âm thanh ( bác này chỉ đam mê mỗi âm thanh và có thâm niên chơi hơn 30 chục năm nay) :D

13. gaultier_guy

Bác có thể bớt chút thời gian làm cái "Vietgian reference black list" - nick, kèm theo tên tuổi, địa chỉ, số điện thoại để em & một số anh em nhà mình quan tâm có gì còn hỏi han xem có cách nào "sell water" hay hay được không ạ... :mrgreen: :mrgreen:

14. tunglan3903

tunglan3903 Approved Member

Câu hỏi luôn ám ảnh tâm thức biết bao người, chỉ là không thốt ra thôi, vì sợ bị nói là ngố. Nay "được lời như cở tấm lòng" rồi!

15. gaultier_guy

Em nghĩ thế này không biết có phải không, nếu sai mong các bác góp ý thêm nhé:
    Trong một hệ thống âm thanh gia đình mọi giá trị như: loa, pre, pow, nguồn phát, điện nguồn, dây rợ, và phòng ốc đều là những yếu tố cấu thành nên một tổng thể. Giống như nấu một món ăn, cái tài của người đầu bếp là xác định công thức, lựa chọn nguyên liệu, sơ chế, giữ lửa và gia giảm gia vị làm sao cho nó hài hòa. Nếu theo quan niệm như vậy thì không thể có cái gì là quan trọng nhất, không thể có một yếu tố cấu thành nào quá tốt để có thể thay thế cái kia. Nhưng em nghĩ có điều này trong cách chơi là khá quan trọng đó chính là bản sắc. Một tổng thể tốt không chưa chắc đã tốt mà phải là một tổng thể tốt và có bản sắc mới là tốt...
    Quay trở lại chuyện phòng ốc, việc có thể set-up loa máy theo phòng em nghĩ là có thể được. Em đặt vấn đề như vậy để nhiều anh em đừng quá băn khoăn vào cái phòng vì nhiều khi làm phòng mà hok tìm hiểu đến nơi đến chốn nhiều khi lại trở thành một điều tai họa khó khắc phục... Hơn nữa không phải ai cũng có điều kiện có một cái phòng tiêu chuẩn, hoặc một cái phòng riêng để mà phá phách nên cũng không cần phải tư duy một cách thái quá theo kiểu đập cửa phá nhà, nhiều khi chỉ cần thêm một chút gia vị thôi giống như kiểu thừa bass thì ta làm tý basstrap, hay tiêu âm và nếu thiếu không gian thì ông kiếm cặp tán âm... :D Và thiển ý của em (có thể sai các bác nhé) không có cái phòng nào cho mọi loại loa... :D và thông thường là em thích những món hàng gắn mấy chữ: Custom made for....
    Dạo này vợ bắt nấu cơm nhiều quá đến hâm cả người nên lên đây viết vài dòng tâm sự cùng các bác, mong nhận được sự chỉ giáo... :D

16. Elegant

Elegant Advanced Member

Món ăn ngon nhưng lại phải hợp khẩu vị ----> khó đấy :lol: .
    Món ăn ngon + hợp khẩu vị nhưng phải có không gian thơ mộng ăn mới được nhiều ---> Khó đấy :lol: .
    Dạo này bị vợ bắt nấu ăn nhiều đâm ra nó vận vào miệng, cứ nói ra điều gì đó là lại liên tưởng đến món ăn rồi. :lol:
    Em chia xẻ với bác vì dạo này em toàn phải nấu ăn, rửa bát, quyét nhà nên cũng bức xúc lắm, không phải chỉ giáo bác đừng hiểu lầm :lol:

17. audio-abc

audio-abc Advanced Member

Em thấy Hùng Tranh có em M5 phát giá 4,7K thôi.
    Bác nào có nhu cầu đến nghiên cứu xem...

18. gaultier_guy

Nhưng em e rằng là "không có volume bi", để mai phải ra nghe thử em pre cái..., chơi đồ cỏ nó khổ thế đấy, muốn nghe đồ lớn toàn phải đi hóng hớt... nhiều khi chai hết cả mặt... :D

19. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Ôi dà bác cứ quan trọng hóa vấn đề "Mổ xẻ là nghề của Bác Sĩ" "Hay ăn thì phải lăn vào bếp là nghề mấy ông Đầu bếp" :mrgreen:

20. gaultier_guy

Lại nói đến chuyện bếp núc, lúc nào bác về quê để em chiêu đãi bác món Audio kiểu như: "bánh đa cua Hà Nội, nấu ở Nam Định, cua bắt ở Thái Bình và ăn tại Hà Nam nhé"... :mrgreen:

21. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Vấn đề này nó cũng không đơn giản,không thể một Hồi là có thể nói và nói hết được,phải mấy Chương vài Hồi mới đủ :lol:
    Theo em thì vẫn có một cái gì đó làm nền tảng nếu không Ông đầu bếp có giỏi cũng chỉ nấu hoàn tất món Lẩu thập
    cẩm là ngon lành thôi.
    Em Nghĩ bụng ông này chắc giỏi cũng chả nấu được món thịt Bò mà có mùi vị của Cá được đâu nhỉ :lol:

22. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Ấy ấy cảm ơn bác trước,tính em nó vốn thẳng,Em xin phép bác miễn cho em cái khoản đó.
    em ăn như mèo hen ấy mà,em ăn ít lắm nhu cầu ăn uống của em không cao,Em thít hàng VN chất lượng cao hơn :mrgreen:

23. musique

musique Advanced Member

Em xin nối tiếp ý của bác gauti là sao không xử lý lổ tai theo máy và phòng nhỉ, câu "có sao nghe dzậy" nghe quen tai :D :mrgreen:

24. gaultier_guy

Bác đang nói đến đẳng cấp cao nhất của Audio rồi... “Tri túc, đãi túc, tiện túc, hà thời túc, Tri nhàn, đãi nhàn, tiện nhàn, hà thời nhàn” - em mượn lời cụ Nguyễn Công Trứ... :mrgreen:
    Còn bác em xin mượn tứ các cụ thời xưa tặng bác một câu: "Bất tri nhân, bất tri diện, tri tâm" ...

25. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

Giá Chuẩn đấy bác ạ, em thấy chỗ anh Huy - đầu phố Hai bà Trưng cũng đang báo giá M5, (nhưng đời 2 Volume bi) giá cũng khoảng vậy.
    Bác nào có nhu cầu qua 2 shop này tham khảo

Share This Page

Loading...