Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. lotritham

lotritham Advanced Member

SRM12X khá dễ đánh, SGM12X cho giải trầm tốt hơn SRM12X, cả hai đều cho chất âm khá trung thực, nếu không khéo phối ghép, tiếng sẽ khô và hơi chói. Tuy nhiên đây là hai cặp loa hay và đều đáng để thưởng thức :D[/quote]

Không chỉ riêng dải trầm tốt hơn đâu ạ!
    Chủ quan em thấy SRM12X cũng không phải dễ đánh, vì độ nhạy loa thấp hơn, tiếng mỏng hơn, trầm ít hơn, vv...vv... (so với SGM12X), nên khi phối ghép (pow, pre, đầu CD, dây dợ, cách kê loa,...) cho SRM12X đòi hỏi phải cầu kỳ hơn để "bổ khuyết" cho loa.

2. lancer

lancer Advanced Member

Em đã từng oánh SGM 12X bằng 2A3SE và 300BSE, nhưng SRM12B,X thì không oánh được hay bằng. Em thấy thế thôi chứ cũng tùy từng người Bác ạ.

3. beckham

beckham Advanced Member

Tannoy

Attached Files:

4. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

@ Beckham: Bác viết thêm đi ạ, cái này không biết Shindo đã làm những thứ gì nhỉ? Giá một đôi loa này khoảng bao nhiêu hả bác? Thông thường cái Cross đó có bán trên thị trường không ạ, và nếu có thì giá là bao nhiêu hả bác? Em chỉ biết trên Yahoo Auction đang treo 1 cặp cross Shindo cho Altec thì cũng đã trên 200k JPY rồi. Rất mong được bác chỉ bảo thêm... :D

Chân thành.

5. beckham

beckham Advanced Member

Cha bác Jean_paul_gaultier_guy !

Minh xin loi mấy hôm nay bân quá không viết thêm đuoc .

Cap loa nay Shindo GRF driver Tannoy Red 15 inch . Cross over không làm gi ca 100% Originnal. Theo su hieu biết vua minh thi giong Tannoy Black & Silver va Red không nên troc ngoáy , vi no von đa qua hay. Ve XOVER GOLD thi neu muon đô ai , thi chi thay Câpcitor va Reisistor thôi tuyet đối khong nen đung vao phần industor ....

Theo nhu minh biết va kinh ngiem cu rieng minh, đê lam duoc cap thung loa GRF hay Auto graph hay va chinh xac nhu thung Xin thi rất it nguoi lam đuoc , ngoai bên Japan , nhung gia thanh rất đat , Thung loa đòi hoi chinh xac , cach lam , tất ca nhung ban ve so do lam loa trên mang hầu nhu không đu , thiếu 1 chut gi đó.

Cap Cross over do cho ALTEC 604 B , nhung nếu dung thang vao Altect 604b xe khong hay , vi Altect 604 driver can modifire thanh Field coil driver .

Thân Beckham

6. gaultier_guy

Vậy có nghĩa là Shindo chỉ làm lại thùng để đảm bảo đúng nguyên gốc thôi có phải không ạ? Bác cho em hỏi thêm là đằng sau tấm ê căng là củ gì vậy hả bác?

7. beckham

beckham Advanced Member

Vâng . Tannoy 15' RED bac a.

8. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Anh cho hỏi với thùng Autograph thì sự khác nhau giữa bản vẽ trên mạng và thực tế thùng nguyên bản Tannoy ở chỗ nào ? . Thanks

9. beckham

beckham Advanced Member

Câu hoi cua bác qua là khó tra loi , bác chui khó tim hiêu nhé " Nhu em đa nói do là su hiêu biet cua rieng em thui "

10. Elegant

Elegant Advanced Member

theo hiểu biết nông cạn của em thì thùng auto xịn chắc chẳng ai dại mà bổ đôi, bổ dọc ra mà biết được khác với thùng trên mạng nhỉ. Riêng về wood works em nghĩ tây ta nhật như nhau cả thôi, cái chính là người thợ có muốn làm chính xác hay ko thôi. Hồi xưa khi black, red,silver hãnh họ chỉ bán củ và cấp sơ đồ đóng thùng các kiểu, chứ có bán kèm thùng đâu vậy nên cái thùng hãng đâu có tồn tại hồi đó. Còn so nhân công của capenter ở nhật giá 4000$ với carpenter ở việt nam giá 200$ thì rẻ hơn mới là lạ.

11. beckham

beckham Advanced Member

Theo em , bác nghi vây không đúng " Rất chu quan & va ngây tho "

90% Thung loa AUTO GRAPH & GRF Tannoy Xin hien nam tai Japan.

Tu truoc cho đến nay Tannoy chi cho Teac Japan BAN QUYỀN đóng thung AUTO GRAPH & GRF .

THEO EM :Đê mua 1 cap driver Tannoy Silver & Red không phai là dê. Mua 1 cap Thunng loa AUTO GRAPH & GRF Tốt Thi rất kho' .....

12. gaultier_guy

@Beckham & Elegant: em nghĩ có 2 khái niệm khác nhau cần phải phân định "hay" và "giống nguyên gốc" và hai bác đang suy nghĩ theo 2 hướng rất khác nhau. Một người quan niệm "nguyên gốc mới hay" và một người quan niệm "chỉ cần hay và không quan tâm đến câu chuyện nguyên gốc hay không"... :D Em nghĩ cứ tranh luận kiểu này sẽ chẳng đến đâu...
    Khi em "ít hèo" em thích cách nghĩ của bác Ê hơn, nếu em "nhiều hèo" em sẽ theo phe bác Bếc... :mrgreen:

13. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Xôi nào chả là xôi.Xôi vò,Xôi lạc...Xôi thịt thế nào cũng vẫn là xôi. :mrgreen:
    Người nấu thì biết mình sẽ nấu xôi với gì ?
    Người ăn thì muốn sơi món xôi nào ?
    Lượn một vòng quanh nồi rồi bẩu là Xôi chín rồi vô chén......... :lol:

14. 0208_Audio

0208_Audio Advanced Member

"Xôi nào chả là xôi.Xôi vò,Xôi lạc..."
    xôi lạc ăn nó lùng nhùng lắm, nhưng mà rất bùi! ! ! ! :lol:

15. Elegant

Elegant Advanced Member

Hê hê, chính vì ngây thơ nên em cũng đỡ được ối tiền xxx phí bác ợ. Em cứ thùng dóng mà chơi chứ ai lại đi mua thùng xịn của tannoy do mấy bác Teac bác ý đóng. Mà bác teac đóng thì sao gọi là Tannoy được nhỉ? Cũng giống như avalon, kharma mua củ của các hãng khác về đóng loa cho mình rồi còn gì.

16. panguyen

panguyen Advanced Member

----------------------
    Bác Thành VNS vừa đọc vừa cười thầm! :) hi hi..

17. gaultier_guy

Các bác tranh luận kiểu này làm em nhớ đến cụ Kondo, giá mà cụ ý quấn biến áp mà không thiền và sử dụng máy móc để giảm bớt sức lao động có phải giờ này chúng mình được nhờ không nhỉ... chứ cái kiểu làm gì cũng thiền thế này chết mấy anh nghèo... :mrgreen:

18. gaultier_guy

Lại nói đến chuyện ăn uống, nếu xôi nào mà cũng là xôi thì hổng phải rồi cụ ơi. Cụ nói dzậy mà cụ có làm dzậy đâu, mỗi lần về Việt Nam "xôi 5 lít" thì cụ chê mà cụ toàn đòi ăn "xôi 1 vé"... :mrgreen:

19. beckham

beckham Advanced Member

Thuc Ra minh không tranh luân gi hết o đây ca .
    Minh biết theo kinh ngiem đa choi qua , va đang choi kê ca su tim toi ngien cuu.
    Minh chi muon đóng gop kinh ngim cho các anh em thôi chu không y gi khác.
    Chao các bác

Beckham

20. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Em hông dám xơi giá đó đâu mắc thấy mồ?quan trọng là biết chọn xôi gì mình thích :D
    Em chỉ sài xôi Vò thôi giá rẻ hơn lại ngon hơn. :mrgreen:

21. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Vấn đề là dù nguyên gốc hay không nguyên gốc cũng chưa hẳn đã là vấn đề.cái chính là bác sẽ làm gì với nó,Tôm hùm,Bào ngư,cá Hồi Toàn thứ ngon không à?.....Bác sẽ làm gì với nó,nấu Lẩu hay canh chua?
    Em nghĩ đây mói là chuyện nhiều tập xảy ra ở huyện.
    Với những cặp loa nguyên bản đời xưa thì như thông tin trên net em biết thì trên thế giới có không quá 250 cặp có xuất xứ họ gọi là true original (một lượng khá nhiều Autograhp hiện định cư tại Japan)và giá bán chính em cũng đã xuýt bị phải mua nó,nhưng khi kiểm tra thông tin thì mặc dù đã qua vài ngày,đến khi họ yêu cầu deposit em mơi té ngửa ra là giá nó là xấp xỉ $ 85 k Em cũng choáng luôn vì mình nhầm.còn họ chỉ sau khoảng một tháng thì cặp đó họ sold.Như vậy về giá trị collec là rất cao đối với các cặp original xưa,còn để nghe thì không nhất thiết phải bỏ tiền nhiều thế,
    Dưới là thông tin cặp em xuýt mua được :D
    [ Explanation ]
    MONITOR GOLD 15 "LSU/HF/15/8 equipped , is a valuable Orijinaruotogurafu . cabinets , both units are very good condition , and can say I've ever seen number 1. Orijinaruotogurafu the silver and gold , Including a very valuable even called it speaker below 250 pairs worldwide. not tampered with , a true original ! replica dimensions are different .

[ Basic data ]
    * Size : W107 × H155 × D75cm
    Weight : about 90kg
    Item Number 11 678
    Product Name TANNOY AUTOGRAPH Eikoku Original pair
    Selling price 7,500,000 Yen
    Shipping Category Another estimate
    Stock

22. chaninja

chaninja Advanced Member

Em có cặp Tannoy 605 mkII, em vào hội có được không ạ? Em định nâng cấp loa, nghe các bác bảo nên mua SGM 12x. Các bác biết ở SG có chỗ nào bán không ạ? Giá thì trong khoảng bao nhiêu thì lụm được ạ? Ai biết chỗ nghe thử chỉ em thì tốt quá ạ

23. vinhxe

vinhxe Advanced Member

em củng mới vào , em đang xài tannoy dc6t,các bác cho em tham gia với,và cho em xin chúc ý kiến về đôi loa này với, cám ơn các bác :D

24. Nesta13

Nesta13 Advanced Member

Hi các bác,

Thấy topic bên bộ dàn bác Tungvu hơi "nóng", em lượn qua đây hóng hớt tí.

Nghe các bác bàn về Tannoy, em ngứa ngáy muốn "sở hữu" mà "lực bất tòng tâm", đành "tự sướng" bằng ngồi đọc review, phối ghép của các bác vậy :D .

Em lại nghe 1 người buôn âm thanh lâu năm (chắc chừng hơn 40 năm), người ngày nghiện Tannoy & JBL, thì lão rất thích nghe Tannoy ghép với BAT. Khi ghép với SS amp, lão ấy cho rằng BAT hay nhất trong các loại SS amp lão ấy từng thử. Em chưa được nghe phối ghép này, chỉ mong các bác có điều kiện khai thác thử rồi chia sẻ xem sao.

Em có nghe Tannoy Royal Westminster ở nhà lão này mà chắc tại tai em trâu bò, chẳng ấn tượng mấy. Em cũng chẳng nhớ phối ghép thế nào hihi.

Vài dòng lan man. Mong các bác đừng mắng mỏ :D .

Nesta13

25. misterVu

misterVu Advanced Member

Chơi Tannoy cũng khó thật!!
    Người nào tìm thấy chân lý cũng đều "biến", cũng như topic của bác Tungvu :(

Share This Page

Loading...