Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. lehuycuong

lehuycuong Advanced Member

bác ui với tầm tiền này kiếm tannoy hay rất khó, nếu có thì cũng đời cũ lắm, theo thiển ý e bác nghiên cứu thử e celestion sl 600 đi bác loa nhỏ nhưng tiếng người lớn vừa với tầm tiền của bác, đợi khi mạnh mạnh đạn tí lúc đó hãy kiếm e tannoy bass 12' trở lên nghe mới bớt lăn tăn. nếu bác thích sl 600 thì pm e sẽ chỉ chỗ bán chứ e kg có bác đừng hiểu lầm nha.

2. uydo

uydo Advanced Member

Mình thấy chơi tannoy, ngân sách phải gấp 2 lần tiền loa thì mới OK, vì kiếm loa xong, lại lăn tăn đồ đánh nữa.

:twisted:

3. chaninja

chaninja Advanced Member

Trong dòng Tannoy, còn con nào chất âm giống em 605 mkII các bác nhỉ? Em không nói về dòng 607, 609 nữa....

4. newkoi

newkoi Advanced Member

Em đang nghe D100 bác ạ. Em nó mạnh về mid & high. Các thể loại nhạc chậm, ít nhạc cụ thì D100 thể hiện rất tốt. Tiếng chi tiết, ngọt ngào. Nghe vocal rất hay. Phần bass không phải thế mạnh của D100 nhưng nếu set-up tốt và loại nhạc bác nghe ko đòi hỏi nhiều thì vẫn hiệu quả. Cảm nhận cá nhân em là thế chẳng biết có đúng không. Nếu bác muốn nghe thử bác ới em để em mời bác qua nghe :D

5. haipt

haipt Advanced Member

Có phải bác newkoi oánh D100 bằng amp pp 300b ko ah, hôm nào cho bọn em qua nghe ké nhé, tks

6. vinhxe

vinhxe Advanced Member

đây là fan tannoy,quá mức đó bác :lol: :lol:

7. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Nếu vẫn thích Tannoy theo em có 2 phương án : một là tìm đôi nào đó trong tầm giá chơi dần rồi từ từ lại nâng cấp tiếp, hai là bác tích tiểu thành đại khi đủ lúa chơi luôn 1 đôi đồng trục đúng nòi luôn, hàng hiend khoảng 10in là cũng đủ cho phòng của bác.

8. dr_thanh

dr_thanh Approved Member

em cũng đang xài d100, nhưng dãi trầm nghe lực nhưng chưa sâu lắm,em đánh pow bán dẫn pre đèn liệu như vậy có hạp ko các bác?

9. gialam

gialam Approved Member

Kính các bác TANNOY
    Em đang tìm một cặp Driver Gold monitor alnico 15'' .Bác nào biết đâu có chỉ em với...xin hậu tạ.... :lol:

10. Elegant

Elegant Advanced Member

11. CÒ GỖ

CÒ GỖ Advanced Member

Bác hiểu lầm đấy, Tannoy đời cũ Gold, Red, Silver trở về trước thì thích hợp hơn với loại nhạc Jazz, ít bạo lực. Tannoy đời mới thì nhạc gì cũng chơi ráo, link bác đưa ra là em monitor đời mới chưa phải vintage ạ :wink:

12. musique

musique Advanced Member

Ở ta em thấy nâng niu tannoy quá, thường dùng âmpli trên dưới 20w nên chưa đủ nghe rock :mrgreen: , các dòng Monitor nổi tiếng một thời của tannoy tất nhiên nó có khả năng chơi nhiều loại nhạc.

13. Elegant

Elegant Advanced Member

Ơ em tưởng đôi này cũng ra đời được 30 năm rồi chứ ạ :lol: . Nếu tuổi thọ trên dưới 30 năm thì đâu còn là mới, mà không mới mà giá trị sử dụng cao thì anh em ta hay gán cho cái từ vintage chứ ạ :lol: .

14. newkoi

newkoi Advanced Member

Vâng em mời các bác :D

15. haipt

haipt Advanced Member

Thứ bẩy này được ko ah? em đang muốn nghe bộ mono made in VN, em sẽ call bác trc ah, tks

16. taolao

taolao Advanced Member

Mấy ly ca fe vậy Bác?Em biết có một cặp.

17. lotritham

lotritham Advanced Member

30 tuổi thì người ta gọi là cụ... non bác ợ :lol:

18. Elegant

Elegant Advanced Member

Thế SGM3000 của bác là cụ già hay cụ non hả bác? SGM3000 và classic 3000 khác nhau cái gì? Em thấy hình như dùng củ giống nhau thì phải?! :D

19. lotritham

Của nhà cháu cứ gọi là non... búng ra sữa; vì so với classic 3000 thì sinh sau non 10 năm :lol:
    Hai cái củ đó thoạt nom giống nhau thế thôi, chứ thực ra là "Kiều càng sắc sảo mặn mà. So bề tài sắc lại là phần hơn (Thúy Vân)" đó :lol: (Cái này, hôm nào cụ cho phép nhà cháu hầu chuyện riêng cụ nhé).

20. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Cái SGM 3000 nghe cũng "thìn" thôi, hôm trước em nghe thử nhà anh bạn chơi với 2a3SE nghe chưa thấy hấp dẫn như giang hồ đồn... Theo em cái đôi loa này dùng để nghe âm thanh thì tốt, chứ nghe âm nhạc thì thua xa Monitor Gold... :D

21. lotritham

Nhận xét của bác thật xác đáng. Chuẩn! :D

22. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Thưa 2 cụ Gần và Lỗ cho e nhiều chuyện hỏi một tý là trong các đời tailoi thì e nào nghe nhạc vàng là hay nhất ạ? E trẻ người non dạ mong 2 cụ đại xá và rửa tai xin hầu 2 cụ.

23. allyouneed

allyouneed Advanced Member

Em thấy nhiều bác ca ngợi SGM 12X quá nên hình như bây giờ được xếp vào sách đỏ :evil:

Vậy trong các dòng mới gần đây của Tannoy thì dòng nào tương đương với SGM các bác nhỉ? Chẳng nhẽ chỉ có 1 con đường đến thành Rome??? :mrgreen:

(Em hỏi có chỗ nào sai các bác cứ chỉ giúp em :D )

24. Elegant

Elegant Advanced Member

Em không nghe nhạc vàng nên em chả biết, chắc cụ sư hổ mang Lỗ sẽ hầu cụ ạ.

25. lotritham

Điều cụ hỏi, nhà cháu đã phone cho hãng để hỏi cụ tỉ rồi. Ở bển người ta giả nhời: Bản hãng "quên" chưa kịp tính đến nhu cầu nghe nhạc vàng của quý quốc, tới đây sẽ lập hội đồng thiết kế để bổ sung cho phần khiếm khuyết đó. Cụ bấm bụng chờ đôi ba chục năm nữa nhé. Đến lúc ấy nếu mắt có mờ, tai nghễnh ngãng thì nhờ con cháu nó nghe hộ rồi kể lại cho :lol: :lol: :lol:

Share This Page

Loading...