Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. lotritham

lotritham Advanced Member

Ác khẩu vừa thôi nhé! Sao lại bảo người ta là hổ mang thế hử :twisted: Tội lỗi! Tội lỗi :(

2. lotritham

Gớm, khoe khéo thế :evil: Lấy được cặp Monitor Gold về rồi à?! Chúc mừng nhé! Thế 2 cặp monitor silver với monitor red đã đưa vào sử dụng được chưa, hay vẫn chỉ hàng ngày lôi ra ngắm, lau chùi rồi lại cất đi... cho mới? Xơi tinh "của ngon vật lạ" rồi thì không ăn được thứ thanh đạm, bình dân được đâu :twisted: Có mấy cặp củ quý thì phải đem ra dùng đi, tiết kiệm quá mức thì người ta gọi là hà tiện đấy, biết chửa :lol:

3. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bây giờ em mới thấm thía câu "giang hồ hiểm ác", bác kiếm ở đâu nhà em có cặp silver hay red em tặng bác về nghe chơi lun...
    Từ ngày bác Y Moan mất, em đâm nhớ cái tiếng đại ngàn mà TN thì lại mô phạm và chau chuốt quá không hợp bác ạ, em chuyển sang JBL và Altec để được sống giữa núi rừng nghe gió hát và suối thầm thì, ngất ngây bên ché rượu cần, ngủ một giấc say sưa bên bếp củi...

4. berryfun

berryfun Advanced Member

"Em đâm nhớ cái tiếng đại ngàn mà TN thì lại mô phạm và chau chuốt quá không hợp bác ạ, em chuyển sang JBL và Altec để được sống giữa núi rừng nghe gió hát và suối thầm thì, ngất ngây bên ché rượu cần, ngủ một giấc say sưa bên bếp củi..."

Em thíc cái câu này của bác guy quá. Tuy nhiên nó phải là của JBL và chỉ là JBL thì gió mới hay và suối mới thầm thì :lol:

5. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Ôí giời ơi thế hả cụ? Thế mà e cứ nghĩ càng cổ cổ nó càng ngây ngất chứ, đúng là cái hãng này chả để ý gì đến thị trường đầy tiềm năng này cả nhỉ! Cụ ơi ngày xưa trên Lương Sơn Bạc các cụ xơi con gì nhiều nhất khi nhắp rượu và hay nghe củ gì silver, black hay red đấy ạ? Cụ đừng bảo e là củ chuối đấy nhé he he.

6. gaultier_guy

Em mạn phép trả lời thay cụ Lỗ, vì cái vấn đề này tế nhị cụ khó trả nhời thẳng bác được. Xưa ở Lương Sơn Bạc, cụ Lỗ nằm trên thuyền nghe Lý Sư Sư ca bài Hảo hán ca bằng củ Silver, cụ uống Nữ nhi hồng khi Phan Kim Liên ngồi một bên đấm bóm, xơi con cầy tơ nhưng phải nặng tối thiểu 45 cân, cầy cụ ăn chỉ 2 món là nầm xông hơi (nay người ta gọi là steam bath) và gỏi hĩm chấm mù tạp ăn kèm chuối xanh. Ăn không hết cụ dành cho anh em thằng Ngũ và thằng Thất đền công nó cực khổ chèo thuyền và bắt cá dưới sông.

7. panguyen

panguyen Advanced Member

Em mạn phép trả lời thay cụ Lỗ, vì cái vấn đề này tế nhị cụ khó trả nhời thẳng bác được. Xưa ở Lương Sơn Bạc, cụ Lỗ nằm trên thuyền nghe Lý Sư Sư ca bài Hảo hán ca bằng củ Silver, cụ uống Nữ nhi hồng khi Phan Kim Liên ngồi một bên đấm bóm, xơi con cầy tơ nhưng phải nặng tối thiểu 45 cân, cầy cụ ăn chỉ 2 món là nầm xông hơi (nay người ta gọi là steam bath) và gỏi hĩm chấm mù tạp ăn kèm chuối xanh. Ăn không hết cụ dành cho anh em thằng Ngũ và thằng Thất đền công nó cực khổ chèo thuyền và bắt cá dưới sông.[/quote]
    ----------------------------------------
    Bác kể chuyện bậy bạ rồi đấy nhé!

8. esc23

esc23 Advanced Member

Em hóng hớt như thế này
    Tanoy hợp với fan nhạc Jaz. mà fan nhạc jaz lớp người này cũng không nhiều. Dùng tanoy thực ra cũng nghe được các loại nhạc khác như nhạc vàng, tiền chiến, nhạc trẻ, nhưng thế thì lãng phí quá và nhiều lúc không lại không hoành tráng bằng các loại loa nhiều tầng lớp, hạt dẻ hơn rất nhiều, nên nhiều bác chơi tannoy vì trông nó đẹp, hay theo phong trào sau sẽ hối hận mà bán đi, quay sang DIY các loại loa nhiều tầng lớp (chắc giống vài cao thủ ở đây).

Em đang làm quen với jaz nên nghĩ mình chỉ sắm tanoy nếu thích jaz, nếu chỉ nghe nhạc vàng, trẻ... như em bây giờ thì sẽ đầu tư loa khác...đảm bảo hay hơn trong tầm giá
    Hồi đầu em cũng nghĩ mấy bác chơi bộ tanoy đỉnh chắc có vấn đề, sau em biết họ có cái tinh tế của họ mình chưa hiểu được.

vài ý nông cạn (chủ yếu là để đủ 50 bài nhằm mua đi bán lại) :D

9. lotritham

----------------------------------------
    Bác kể chuyện bậy bạ rồi đấy nhé![/quote]

@panguyen: Không phải kể chuyện, đó gọi là dựng chuyện đấy! :D
    @gaultier_guy: Đáng đời tên cáo già gian ác :twisted: "...bác kiếm ở đâu nhà em có cặp silver hay red em tặng bác về nghe chơi lun..." người độc lôi loa ra ngắm, lau chùi rồi lại cất đi... cho mới thì làm gì có chuyện tặng ai được :lol: Bác chớ bàn chuyện ẩm thực nhé, món ăn bác kê... em khiếp!
    Em nghe Lưu Hoan trực tiếp hát "Hảo hán ca", ứ nghe bằng củ gì sất :lol:

10. lotritham

Tannoy cũng như nhiều hãng loa khác, cũng có thế mạnh yếu, mặt ưu khuyết, sở trường sở đoản của nó, nên ta cần "lựa" theo để khai thác mặt tích cực của nó, chứ khó có thể "bắt" nó làm theo ý ta được. DIY được loa hay, em nghĩ ngoài nhiều yếu tố khác nữa, còn phải có đủ trình (kiến thức) và khả (tài chính) :D

11. thoigian

thoigian Advanced Member

Tannoy Little gold 12 giờ lái bán khoảng bao nhiêu vậy mấy bác?

12. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Nhiều người thích Jazz nhưng không hề thích nghe với Tannoy. Người ta nghe loa Tannoy vì thích "chất giọng" và người ghét cũng là vì điều đó. Câu bác nói dẫu là vô tình nhưng người nghe có ý (buồn).

13. buong_chuoi

Bác lấy giá thị trường của SGM12X trừ đi giá của 2/3 tiền thùng :lol: :lol: :lol:

14. thoigian

thoigian Advanced Member

thung LGM = 2/3 thung SGM mà bác
    vậy phải trừ 1/3 chứ
    mà giá SGM 12 bao nhiu thế bác nãi chuối :D

15. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

@panguyen: Không phải kể chuyện, đó gọi là dựng chuyện đấy! :D
    @gaultier_guy: Đáng đời tên cáo già gian ác :twisted: "...bác kiếm ở đâu nhà em có cặp silver hay red em tặng bác về nghe chơi lun..." người độc lôi loa ra ngắm, lau chùi rồi lại cất đi... cho mới thì làm gì có chuyện tặng ai được :lol: Bác chớ bàn chuyện ẩm thực nhé, món ăn bác kê... em khiếp!
    Em nghe Lưu Hoan trực tiếp hát "Hảo hán ca", ứ nghe bằng củ gì sất :lol:[/quote]
    Lạy Phật! Con cười . . . hết nước mắt rồi hic hic. Các bác nhà mình vui bốc trời thật. Đã phạm giới mà cụ còn ngồi gần ổ kiến lửa chắc no đòn. Với tannoy e tuyền nghe với nhạc có nhời êm ái, dẫu rằng nó chẳng khọt khẹt cho lắm nhưng ngọt ngào như tiếng người yêu thì thầm những đêm trăng...tôi tối ạ. E chả biết tả thế nào cho phải nữa, với các loại nhạc khác e xơi cái khác cho dễ tìm mồi. Kính cụ 1 ly.

16. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Thôi chết rồi :roll: đọc xong trang này em lại phải tính lại xin các bác jbl cho em một xuất, em chán tannoy rồi nghe tannoy buồn ngủ lắm, để khỏi buồn ngủ em lại phải mở to làm hàng xóm cũng buồn ngủ theo, bác nào muốn đầu tư vào tannoy gấu phải tính kỹ không lại là a dua thì chết, em chán tannoy quá nhưng em không bán đâu em để bầy cho đẹp và để cho tannoy không bị mất giá. :lol: :lol: :lol:

17. buong_chuoi

Em là chuối nguyên buồng mà bác, hạ cấp gọi là nải em buồn :( . Trừ 2/3 tiền thùng không sai đâu, vì trước em định nâng LGM thành SGM12X, thuê đóng thùng, thợ quất 500 đô :twisted: , em hãi, chuồn. Không biết giá SGM12X ở "thành phố mười mùa hoa" nơi bác ở là bao, chứ ở cái đất "ngàn năm văn vật" thì khoảng 24, 25 tấm ảnh Ben-ja-min. LGM12 theo chủ quan em biết khoảng 1.700 đến 1.900 (nếu nhan sắc chim sa cá lặn) :lol:

18. thoigian

thoigian Advanced Member

500usd thế bác kiu họ đóng thùng LGM thì họ nói bao nhiêu thì suy ra thui muh hihi nói vui chứ theo em được biết giá của lái LGM 12 dao động từ 1900-2200 thì phải
    Giá audio bây giờ hãi thiệt

19. buong_chuoi

Giàng ơi, sao dã man thía :twisted: Giá đó thì giết người rồi còn gì :(

20. gaultier_guy

Tannoy như một khúc dạo đầu của tình yêu, chỉ đơn giản là tán tỉnh và ve vuốt nên em nghĩ Tannoy hợp với tất cả các bài nhạc nhẹ nhàng, êm ái trong mọi thể loại, nhưng nếu tình yêu mà đã đến đoạn đưa nhau vào khách sạn, nhà nghỉ rồi mà vẫn cứ tán mồm mãi thì có khi bạn gái nó dỗi, nó bắt xe ôm về một mình đấy... :D
    Em ví dụ như thế này nhé, nếu nghe nhạc vàng thì nghe Tuấn Vũ, Hương Lan "cà" nhau còn thấy êm với Tannoy chứ nghe chất giọng khê nồng mùi thuốc lào của Chế Linh là vứt đấy...

21. buong_chuoi

Đâu chỉ riêng có Tannoy là vứt đâu... :lol: :lol: :lol: Cứ thử đi, bác sẽ thấy ngay mà!

22. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em e rằng phối ghép chuẩn thì ta có cả con voi, nếu không thi chỉ được một khúc nào đấy....

23. gaultier_guy

Lâu lắm mới lại gặp bác, em không có ý gì đâu nhé (nếu bác nghĩ là em có ý thì hok cần trả lời em) nhưng bác cho em hỏi thế nào gọi là chuẩn hả bác?

24. esc23

esc23 Advanced Member

Mình nghĩ chuẩn đơn giản là giúp loa phát huy được hết thế mạnh của nó thôi..., được cả con voi bác ạ.
    xin phép bác tung vu

25. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Em đồng ý với bác, chỉ muốn thêm là "được cả con voi” là cái đích lý tưởng, thông thường chắc đạt được “hình con voi” là quá tốt rồi. Em cũng đang cố thoát khỏi “”hình con lừa”” thôi và biết rằng đó là do khả năng của mình chứ không phải do loa.

Share This Page

Loading...