Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. huongduong

huongduong Advanced Member

He He có luôn, chắc phải Kingdom thì bác này mới chịu :D , đó là về lý thuyết mà thôi, chả lẽ kỹ sư hãng TN không biết điều này? :(

2. huongduong

Topic này vui thật :D , có cả mấy bác không thích TN cũng vào đây nghe ngóng, rồi phát biểu cảm nghỉ cá nhân :( , nhưng THÍCH NGHE NHẠC ĐƠN GIẢN thì TN cũng là sự lựa chọn bạn à, vì nghe TN là nghe bằng trái tim mà :D

3. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Nếu loa toàn giải mà đáp ứng được sở thích của mình thì nghe loa toàn giải là nhất, nhưng loa toàn giải cũng còn nhiều hạn chế ở dải trầm và giải cao,cá nhân em không biết về kỹ thuật nhưng em nhận xét loa tannoy có thể coi như một loa toàn giải được hỗ trợ dải cao bằng một loa tép kèn đồng trục [để gần giống nhất với loa toàn giải ] và dải trầm được hỗ trợ bằng thùng loa có kích thước lớn vì thế tiếng bass của tannoy không dữ dội bằng các loa khác, loa tannoy có thể lấy nhạc tính của loa là quan trọng vì thế bác nào chấp nhận tannoy chính là lấy nhạc tính của dòng loa này làm trọng và bỏ qua vài yếu điểm của nó . Em có vài dòng lan man .

4. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Bác liệt kê cũng khá đầy đủ, em xin bổ sung tý:
    Có bác còn bảo chơi Tannoy như để vàng trong nhà, chỉ có lên chứ k0 bao giờ lỗ :mrgreen:
    Thôi, biến nhanh.

5. huongduong

Bạn có suy nghỉ đúng nhưng còn thiếu mà em cũng không đủ kiến thức để giải thích thuyết phục, ví dụ như trầm TN được hỗ trợ bằng thùng lớn thì có thể chưa đúng lắm, bass TN không dữ thật nhưng để nghe được những nốt trầm rõ ràng thì em e rằng nhiều loại loa khác có bass dữ dằn hơn chưa chắc đã thể hiện được, hi hi nói tóm lại là tuỳ theo cảm nhận của mỗi người, em cũng đã từng đau khổ vì JBL, ALTEC, và giờ đây thì sau những đau khỗ đã qua em cảm thấy sung sướng với TN nhưng cái đầu em vẫn muốn có thêm cái mà TN không có được, nhưng đời trai thì chỉ chọn một vợ mà thôi :D , 2,3 vợ là khổ thêm chứ không sướng đâu :(

6. musique

musique Advanced Member

Tannoy làm cho người ta yêu, người ta hờn, người ta ghét rồi người ta lại yêu :mrgreen: mãi mà không hết chuyện. Sản phẩm nào cũng có thế mạnh và yếu, tuy sở thích và nhu cầu để chọn, tannoy không phải là ngoại lệ.
    Nếu tannoy không hay thì không có nhiều "anti-tannoy" như thế, nếu tannoy dở thì chắc đến bây giờ không còn tannoy nữa :mrgreen: (thôi em chạy đây)

7. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Cái ngài trong avatar của bác có phải là ngài GRF hông vậy :lol:
    em nhìn mại mại quen quen :mrgreen:

8. huongduong

Cái ngài trong avatar của bác có phải là ngài GRF hông vậy :lol:
    em nhìn mại mại quen quen :mrgreen:[/quote]
    Chính là ông ấy :D

9. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Chính là ông ấy :D[/quote]
    CÒn cái avatar của Ngài Fan TN này em chạy vòng BR mà chả thấy quá xá đâu hết :lol:

10. musique

musique Advanced Member

Chính là ông ấy :D[/quote]

Em ghét cái ông GRF này lắm :mrgreen: :lol:

11. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

He he, thấy nhiều bác khen TN quá, em đùa tý mà... Theo em thì có 2 cách chơi, nếu đơn giản thì yêu nghĩa là yêu cả cái xấu và cái đẹp, nếu phức tạp hơn chút nữa kiếm 1 em củ kèn qúy đánh thêm vào với một đôi TN 15" hiếm, em nghĩ lúc đó bass & tép TN cũng sẽ khác rất rất nhiều...
    Về Kingdom, cho dù em chẳng có tuổi gì để so với các kỹ sư, nhưng nếu với quan điểm của người chơi em không thích cách tư duy này của hãng...

12. huongduong

CÒn cái avatar của Ngài Fan TN này em chạy vòng BR mà chả thấy quá xá đâu hết :lol:[/quote]
    Hì hì em chơi lủi thủi có một mình thì làm sao bác tìm ra được :D

13. esc23

esc23 Advanced Member

Bác ngụ ý anti tanoy là đại lý các hãng loa khác hả bác, em nghĩ không phải thế đâu, nếu thế thật thì đúng là lại đang quản cáo cho tannoy. Cữ mỗi lần fan anti tannoy pót bài, là em phải ngó nghiêng.

14. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Trong quá trình chơi audio chắc tất cả mọi người ai cũng có nhiều dịp giao lưu với bạn bè chơi audio, được nghe nhiều hệ thống âm thanh khác nhau từ ít tiền đến nhiều tiền có dịp cảm nhận và đánh giá chất âm của từng bộ dàn qua đó xem lại chất âm bộ dàn của nhà vì thế mới có chuyện đổi chác .Cũng như bác Hươngdương em cũng loay hoay gần 30 năm từ loa nhật ,mỹ ,đức ,rẻ có đắt có mãi đến khi được nghe Westminster em đã quyết định chọn cặp loa này và đến nay chưa bao giờ em lăn tăn về nó. Đúng như bác HD nhận xét trầm tannoy không dữ ,nặng nhưng âm sắc của dải trung trầm và trầm thể hiện rất rõ.Nghe lâu không bị mệt,luôn cuốn hút người nghe em nghĩ đó là sự thành công của Tannoy.

15. AnhNguyen

AnhNguyen Advanced Member

30 năm chơi audio chắc năm nay cụ chắc ngót ngét 70 rồi nhỉ? Cách đây 30 năm em mới 15 tuổi nhưng ở VN hồi đó làm gì có khái niệm audio. Hay cụ ở nước ngoài.?

16. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Đúng là giải trầm của tannoy là loại trầm có giai điệu.

17. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Sắp tới cụ có cho em qua gia nhập Khama Club không thì bảo ??? :D .

18. ngocpham58

ngocpham58 Advanced Member

Tôi chưa chơi TN nên không yêu cũng chả ghét dòng loa này, sau này chơi hẵng hay :) . Nhưng có người nói với tôi thế này, TN ở ngay quê hương nước Anh cũng không có nhiều người biết, chơi nên phải tìm đường xuất ngoại, may quá có mấy anh Nhật thích giọng của TN nên mới sống nổi đến ngày hôm nay (và bây giờ có thêm thị trường mới nổi là VN nữa). Không biết thông tin trên đúng sai được bao nhiêu % ?

19. AnhNguyen

AnhNguyen Advanced Member

Lại thêm Một khái niệm mới về âm thanh. Trầm có giai điệu là như thế nào bác Tungvu?

20. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

bác có vẻ hay kà khịa quá nhỉ :evil:

21. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Biết thì thưa thốt. Không biết thì cố tìm hiểu thêm. Chơi thử, nghe thử rồi hẵng phát biểu chưa muôjn bạn ạ. Mà cái tannoy xuất nhật nó khác cái tannoy xuất hoa kỳ, gia ná đại và tại cố quôc bạn nhé!

22. musique

musique Advanced Member

Tối nay em vật hai em tannoy nho nhỏ này ra, bắt em nó hát cùng Wynton Marsalis trong album the magic hour, một tuyệt phẩm jazz nên có về cả chất lượng thu âm lẫn âm nhạc :D

23. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Cảm ơn bác Anh Nguyên có ý hỏi tuổi em, tuổi của em 70 thì chưa đến em đang thi đấu ở đội U60 ,năm 1979 em đã dùng AR3a tem nhỏ với 800t kèm còi pt6 bộ này em treo giò [trưng bầy 20 năm] tưởng không bán được cho ai may quá phong trào chơi AR phát triển em giải tán gần hòa vốn có thêm tiền đầu tư cho các món audio khác ,từ khi em chơi tannoy em mới cảm thấy thoải mái tư tưởng tập trung nghe nhạc thư giãn , mấy anh bạn em chơi Avalon với Khakma đồ đánh toàn 5,6 chục ngàn nhưng còn loay hoay lắm em ngồi nghe hết một đĩa Tutti đứng dậy thấy đầu láng váng mà không dám kêu[hay em già rồi ] còn nghe tannoy em nghe cả ngày . Khi đó chưa ai gọi là audio,dân lúc đó gọi chung là dàn Teac và rất dễ bị khám nhà vì nhà có dàn Teac, còn em ở Hà nội bác ạ. :oops:

24. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Nếu đúng là dân nghiện thì không thiếu khoản này cụ ơi, nếu không chích choác thì mấy cụ linh kiện kia ở tuổi nghỉ hưu hết rồi sao bác vẫn nhẫn tâm bắt các cụ ấy phục vụ bác là cớ gì hê hê hê, em nói có sách mách có chứng.........> cả mấy bộ Cross em đều chích bỏ sạch sẽ chỉ còn lại cái Board và cuộn cảm :mrgreen: Cụ Lê gần xem nhé :wink:

Thân,

25. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Không chỉ thay mấy cụ linh kiện là đủ đâu bác ạ, hệ thống dây thần kinh cũng cần phải nâng cấp và loại bỏ dây cũ vì ô xy hóa xanh như nước hồ gươm, nếu không thay thì mấy cụ ấy răng cứ va vào nhau lập cập.....hát hò thế nào nổi nữa....... :mrgreen:

Thân,

Share This Page

Loading...