Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Oài, bác thongnga đừng qua nhà ông này, kẻo bị "rót thuốc" vào tai lại về bán hết JBL đổi Tannoy đấy; phối ghép nhà bác này k lộ cộ đâu :mrgreen: . Mà em vừa thấy bác thongnga mới về con rề gì của Mcintosh đẹp quá, em nghe đồn Mcintosh hình như không hợp với Tannoy thì phải. :)

2. misterVu

misterVu Advanced Member

Mấy tháng gần đây, em theo dõi thì giá của Tannoy cổ tăng cao ở mọi nơi.
    Giá của Silver, Gold, không tăng nhiều; mà giá của các dòng Super Red, Super Gold Monitor tăng nhiều.
    Hàng thì ngày càng ít đi.

3. newkoi

newkoi Advanced Member

Các dòng Tannoy mới có dòng nào tương đương với những cái màu đỏ (chuẩn bị vào sách đỏ) trên không các bác nhỉ? :mrgreen:

4. misterVu

misterVu Advanced Member

Loại 10" thì loa đời mới có Stirling, Turnburry. Nhưng cấu tạo loa khác, và thùng loa cũng khác.
    Củ 12" thì Tannoy đời mới không có dòng nào tương đương cả: loa đời mới không có củ 12" để so sánh.
    Loại 15" thì có GlenAir 15, nhưng âm thanh cũng khác hơn, khó so sánh.

5. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Chết e rồi! Thế thì e phải xem lại đồ chơi của mình vì e đang ghép toàn vintage đấy bác. Hu hu . . .

6. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

Cũng tùy phối ghép thôi Thanh ơi! Có nhiều phối ghép giữa Mcintosh và Tannoy ổn phết. Mình cũng thích chất tiếng của Mcintosh kiểu như C22 + 275 + Memory HW (Wes HW) (Thanh đã nghe thử chưa?)

7. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Bọn khoai tây cà rốt nó hay ghép thế này bác ạ, kô biết có hay kô nữa.

Attached Files:

8. habas

habas Advanced Member

Theo em thấy lối setup kiểu này không phải Tây mà là Á châu: LEAK + TANNOY = sướng cái tai :)

9. newkoi

newkoi Advanced Member

Vâng em cũng biết là khó so sánh, về mặt kỹ thuật/chất liệu mỗi thời mỗi khác. Nhưng chất âm gần giống/hao hao SGM thì có dòng nào mới bác nhỉ?

10. dohaithanh

dohaithanh Advanced Member

Toàn đồ quý hiếm thế này, em còn chưa được nhìn chứ nói gì đến nghe :)
    Hôm nào bác bố trí cho em đi nghe thử mấy ? Để em mở rộng tầm mắt với ạ.

11. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Chắc đúng ... cà rốt rồi chứ kô phải khoai tây bác nhỉ! Ngoài LEAK TL50 em còn thấy QUAD II va MCINTOSH 240 nữa thì phải. Lúc trước e cũng đã ghép qua LEAK TL20 với Tannoy và bây giờ là MCINTOSH, nói chung như Thúy Vân và Thúy Kiều vậy 10 phân vẹn 10. Thêm 1 phong cách nữa đẹp quá kô chịu nổi các bác ạ.

12. Mrpit

Mrpit Approved Member

Đọc mấy chục trang rồi mà em vẫn tẩu hỏa quá đành post nên nhờ các sư huynh vậy.
    Em mới tập toẹ chơi Audio, kính mong các sư huynh tư vấn thêm cho em về phối ghép Amply để chơi với cặp Tannoy Styrling. Tiêu chí là ngon, bổ, rẻ... Em đang nghiêng ngó mấy con Accuphase: 303; 303x hoặc 305; Luxman L570.....

Em mới mua được loa nên cũng tìm luôn cả CD player nữa. Em tínhlấy con PHILLIP LHH 300 hoặc TEAC 10.....

Các bác nào đã dùng qua cho em thêm ý kiến nhé. Tổng kinh phí em định đầu tư cho Amply và CD player khoảng 2200$

Em hay nghe nhạc nhẹ nhàng, đồng quê, tam tứ tấu, vocal...

Kính mong được sự giúp đỡ từ các sư huynh trong lĩnh vực mới mẻ này....

13. ntuonghn

ntuonghn Advanced Member

Theo mình bạn làm con Luxman L570, còn lại làm con CD Philip 500R là OK. Mình đã từng nghe Luxman 570 đánh Tannoy Aden thấy cũng hay. Nếu không bạn kiếm con âm ly đèn KT88 đánh cũng được.

14. Phong Nguyen

Phong Nguyen Advanced Member

Bác mà ghép Luxman L570 với Stirling thì phải chuẩn bị tiền để đồi ampli tiếp, vì đem về nghe khoản vài tiếng là cho em nó ra đi liền thôi, em từng chơi con stirling với Lux L570 nghe không thể nào vào được, với Stirling thì bác kiếm ampli đèn EL34 Push Pull hoặc kiếm accuphase e303 (Đời sò sắt) Bác sẽ thấy kinh ngạc. (em từng ghép với Acc303 rồi tới 406 nhưng thấy 303 hay hơn mới lạ).

thân.

15. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

16. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

Mình nói vui đấy, đừng gận nhé! giận mà không chuyền công lực cho nữa là chết đấy!
    Nhưng hôm nào vẫn bố trí đi chơi nhé!

17. huongduong

huongduong Advanced Member

He he cái bác nảy chắc đã từng nghe bộ dàn của Đại ca LHT rồi đây, ừ mà công nhận là hay thật :D

18. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Cái bác nảy là ai vậy bác, hê hê ! LHT. . . bác lại đố chữ e nữa, chết với e. Nhớ mùi cafe quá, à mà bác tìm được cái CỦA NGON MÀ RẺ chưa ạ ?

19. huongduong

ĐC Lâm Hoà Thượng ấy mà, đất Sài Thành nổi danh về Leak, mình vẫn chưa tìm được em phòng nhì :D bác à

20. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Chơi ST mà thiếu trầm là sao vậy hỉ... em bình đây là một phát kiến to lớn của năm sau... :D
    Chơi Pow đánh thẳng không pre > tiếng ấm áp, dải trầm dầy dặn và gai góc... em bầu đây là phát kiến vĩ đại của năm sau nữa... :D

Với 2 phát kiến này của bác, nếu được tổ chức phổ biến rộng rãi sẽ tiết kiệm ngân sách lớn cho anh em chơi Audio... :D

21. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Để em giải thích bác rõ thêm. Pow của McIntosh, nhưng không phải loại cổ (cũng chẳng phải loại tân) mà phải là... hơi cổ một chút; rồi, công suất không cần lớn,... thì khi đánh trực tiếp từ cd mới không cần đến pre; và khi ghép với loa Tannoy Styrling thì tiếng mới đạt độ ấm áp, dải trầm dầy dặn và gai góc được. Em nghĩ, đó cũng là phương án phối ghép pow cho loa Tannoy Styrling mà theo cách nói của một bác ở trên diễn đàn, gọi là mang tính "cách tân"; còn có phải là hợp lý nhất hay không thì em không dám có ý kiến. :D
    Nhưng em vẫn hơi thắc mắc, không hiểu trầm gai góc là trầm như thế nào nhỉ?

22. musique

musique Advanced Member

E nghe bộ phối ghép chổ bác LHT vài lần CD Studer730 + Pre BAT + Mono block Leak đánh SGM 10B, rất hay.

23. huongduong

E nghe bộ phối ghép chổ bác LHT vài lần CD Studer730 + Pre BAT + Mono block Leak đánh SGM 10B, rất hay.[/quote]
    Tiếc là con A730 già quá rồi, nên bị micrô phone, à mà có bác nào đâ từng phối ghép TN với pow sò cs lớn của MC chưa ạ, ví dụ như 2500 cho mình xin reweiv với

24. musique

musique Advanced Member

bác cho em hỏi bị "micrô phone" là sao ạ?

25. huongduong

bác cho em hỏi bị "micrô phone" là sao ạ?[/quote
    Bạn đánh đố mình rồi :( , vì cơ quá già nên chạy bị rung động lớn, phát theo âm thanh ra loa, nó kêu o o tạch tạch búa xua bạn à, để ý kỹ sẽ nghe được
    Thân

Share This Page

Loading...