Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. nth161184

nth161184 Advanced Member

Re:

nếu không thì em phải lật ngược vấn đề lại tại sao Tannoy chỉ hiện diện ở 1 góc nhỏ trên bản đồ thế giới ?
    Đúng bác ạ,Tannoy chỉ hiện diện ở 1 góc nhỏ trên bản đồ thế giới ,nhưng ở Việt Nam thì hình như là gần hết cái chữ S rồi! :lol:
    Nếu như Tannoy còn lớn mạnh thì hiện tại sẽ ko như thế này.
    Tannoy có lẽ cũng giống triết học Mac lennin-dù cũ,cổ điển,hiện tại vẫn có chỗ đứng trên thế giới-nhưng các quốc gia bây giờ đã ko còn theo triết học này nữa rồi!

2. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Re: Re:

Bạn có con số thống kê nào để chứng minh không Post cho anh em tham khảo với.
    Với các thông tin bạn đưa mà không có con số cụ thể e rằng anh em lại bảo bạn là tháy bói xem voi mất thôi.

3. KHAIMINH1407

KHAIMINH1407 Advanced Member

Dù sao thì Tannoy vẫn là niềm vui của e ạ :)

4. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Các bác đam mê yêu mến TANNOY đâu rồi ???Cơ hội sở hữu 1 đôi loa quý hiếm đây ...Đẹp quá

5. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Phòng em mà có chỗ kê + túi rủng rỉnh là em táng ngay em này đấy. Nhìn thèm quá đi mất! Ực Ực.
    Cặp này đánh bằng GM70 của mình chắc ngon đây!

6. musique

musique Advanced Member

Tannoy mà hiện diện khắp thế giới thì không còn quí và mang tính cạnh tranh, có cạnh tranh mới có phát triển bác ạ. Ở Châu Âu họ cũng rất quí tannoy, và đặc biệt là ở Nhật Bản, tannoy được yêu thích ngay cả hơn ở Việt Nam. Em có dịp làm việc với người Châu Âu nên hiểu thế này: người Châu Âu làm việc nhiều, chi tiêu rất kỹ, họ có budget cho từng thứ trong gia đình, có nhiều thứ ưu tiên hơn loa, trừ nhưng người thực sự đam mê và có tiền mới bỏ ra chục ngàn USD mua cặp loa, người bình thường thì họ nghe nhạc radio qua hệ thống âm thanh xe hơi, về đến nhà cũng vẫn nghe radio, và hệ thống hifi bình thường. Đọc trên internet mới hiểu được rất nhiều người Châu Âu thích âm thanh nhưng với những hệ thống lớn họ chỉ chờ đợi để được nghe trong các kỳ triển lãm.
    Người VN ta chịu chơi hơn, đam mê âm thanh lắm, có thể dùng hết tiền mình có cho hệ thống âm thanh :mrgreen: giá mà kinh tế VN mình hơn Nhật Bản thì phong trào và số lượng người chơi âm thanh chắc chắn là rất lớn.
    em nói có gì không phải các bác cứ ném...hihi

7. musique

musique Advanced Member

bác cứ táng đi, cặp này bác nghe "near field" thì khỏi phải chê :mrgreen: :lol:

8. Secky

Secky Advanced Member

Nói thiệt là trừ một số bác ở ta có đủ xiền chơi đồ mới ra, đại đa số anh em toàn chơi đồ 2hand, 20hand của các bạn bên đó quăng ra. Riêng đó cũng đủ thấy họ chi tiêu cho chơi audio hơn mình nhiều.
    Các hãng nhớn sản xuất đồ audio cũng cho thị trường Âu Mỹ, Ả rập... rồi tới Nhật. Có hãng 2en nào làm riêng cho Vn đâu bác.
    Mấy bạn bác gặp chắc cũng cỡ chơi Nam môn ở ta.

9. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

E thấy lại quá!
    E nghĩ nghe nhạc là 1 thú chơi mà, B nào thấy hợp gì thì cư chơi thứ đó.
    Cũng như trong hội họa, có người thích những bức tranh có đọ tương phản lớn (1), có người thích tương phản vừa phải, nhẹ nhàng tiinh tế (2).
    Người Vn ta nói riêng và người châu á nói chung thường theo gu thứ 2. Tức là có gu thẩm mỹ nhẹ nhàng tinh tế. Màu sắc sử dụng trong nhà cũng vậy, chỉ khi nhà có việc mới sử dụng màu mạnh (hiếu, hỷ...).
    Quay lại chủ đề các B đang tranh luận E thấy (từ ý kiến tổng hợp): 1 số dòng loa có độ tưong phản giũa các dải lớn (MBL, B&W...) và cũng có 1 số loại loa có độ tương phản vừa phải (Tannoy).... vì vậy:
    - Cho nên B nào thấy hợp gì thì cư chơi thứ đó.
    - Cho nên Bản đò audio gì đó nó như vậy...
    - Cho nên E té đây :lol: :lol: :lol:

10. haipt

haipt Advanced Member

Đang nghe TN hát đọc vài dòng của cụ em thấy khoái hơn, nên em cũng té.. :p

11. cuongaudio

Cảm ơn B!
    Thêm 1 dòng cho "nó sôm": E thấy đa phần các B nghe Tannoy đều "luống tuổi" rồi, phải chăng do "gừng càng già càng cay"!
    Thôi E đi nghe nhạc đây (E mới UB40, nhưng vẫn khoái) :D

12. panguyen

panguyen Advanced Member

Chào các bác, em xin được bộc bạch vài lời tâm sự, mong các bác đừng cười em nhé! Hôm vừa rồi em có khuân 1 đôi loa khủng về, định thay thế Tannoy, vì em thấy nghe Tannoy có cảm giác thiếu thiếu một thứ gì đấy! Thuê xe tải chở từ xa về, cả nhà hì hục khiêng lên phòng nghe, lắp ráp, nghe ...rất hay! Nhwng quay ra, nhìn lại cặp loa mình chơi lâu nay một cảm giác buồn buồn xuất hiện trong em, đi ra đi vào, ngắm đi ngắm lại cặp loa mình nghe lâu nay... cảm thấy mình mất nhiều hơn là được (Cảm giác như là bỏ vợ, bỏ nhà theo bồ vậy) :) ! Và quyết định cuối cùng là em cho cặp loa mới về với chủ của nó, vẫn gắn bó với Tannoy cho dù cặp loa mới chơi có thể hay hơn! Giờ đây, ngồi nghe nhạc ngắm đôi loa yêu quý của mình, lòng lại tự nhủ chắc sẽ không có lần thứ 2 như vậy...!

13. haipt

haipt Advanced Member

Em cùng cảnh ngộ với cụ, lần đó bọn em (em và cặp 10b) chia tay nhau em buồn gần tháng trời may mà có ông anh cho mượn đôi khác to hơn nên cũng đỡ dần nỗi nhớ em nó, em vẫn thích giọng hát em 10 năm nào, nếu có điều kiện em sẽ tái hôn với nàng 10b trinh nguyên như em 10 cũ của em. :)

14. musique

musique Advanced Member

Em vừa chia tay nên hiểu rõ tâm trạng của bác. Em nghĩ bác đã gắn bó với cắp loa ấy lâu như thế, rinh cặp mới về nghe một ngày thấy hay nhưng không chắc bác có thể gắn bó với nó lâu dài bằng cặp loa kia đâu.

15. fatman

fatman Advanced Member

Sao bác không giữ cả 2 cặp , 1 cặp nghe rất hay, 1 cặp để ngắm và thi thoảng nghe cho đỡ nhớ ! Loa chứ đâu phải người mà phải lo nghĩ bác ơi.

16. cuongaudio

Bác "sâu lắng" quá! Đọc những dòng tâm sự của Bác E thấy mắt cay cay!
    *(Nhìn bộ đồ của Bác E càng ngưỡng mộ hơn, ước mong khi nào được "mục kỷ sở thị" chiêm ngưỡng những món đồ quý của Bác!)

17. dr_thanh

dr_thanh Approved Member

nhìn dàn máy bác panguyen em thèm chít đi ấy chứ

18. manh

manh Advanced Member

em thì nghĩ khác, nếu tiền không phải nghĩ thì em cứ chơi đồ mắc tiền hoặc hiếm
    đa số khi thay đổi là đều cần sản phẩm tốt hơn nhưng lại hay mắc tâm lý là sao nó đắt như vậy mà cũng chỉ ra có như thế....
    hay nghe kỹ đi đã... rồi sẽ thấy sản phẩm tốt sẽ cho thứ âm thanh tốt ntn

19. ceramique

ceramique Advanced Member

cặp ấy có vẻ thiếu cái lens, nên bác chờ cặp nào giống hình dưới đây có đầy đủ thì mua cũng không muộn mà :mrgreen:

20. panguyen

panguyen Advanced Member

---------------
    Giả sử theo bác trong nhà có 2 cô vợ (nói nhỏ :) ) như vậy thì bác quý cô nào hơn? Mà cả hai cô đều đảm đang, xinh đẹp, hát hay, chiều chồng... Thì bác chọn cô nào? Cũng khó đấy...!
    Nói vui với các bác vậy thôi, em đang nghe quen giọng của Tannoy rồi nên cũng khó chuyển qua dòng khác!

21. Thành JBL

22. Thành JBL

Bác có dịp công tác qua quê em ,mời bác qua nghe thử cặp TANNOY Buckingham Monitor của....nhà bạn em ...trân trọng :D

23. dr_thanh

dr_thanh Approved Member

pít rằng ko như những loa khác,nhưng rỉ rả thì em tannoy lại thổi phê nhất,càng thổi càng phê ạ,hiiihii em chuồn đây

24. panguyen

panguyen Advanced Member

Dr_thanh :
    pít rằng ko như những loa khác,nhưng rỉ rả thì em tannoy lại thổi phê nhất,càng thổi càng phê ạ,hiiihii em chuồn đây

Bác cứ bình tĩnh mà thưởng thức em nó thổi, sợ gì mà phải chạy! :) (ông này chắc sợ vợ...giống em) :)

Thanh JBL write:
    Bác có dịp công tác qua quê em ,mời bác qua nghe thử cặp TANNOY Buckingham Monitor của....nhà bạn em ...trân trọng :D

Bác Thành chuẩn bị đón khách từ Thái Nguyên sang dần đi nhé! Khách của bác đang mộng Tannoy đấy, coi chừng ông ấy mang nhiều đạn sang khuân hết đồ của bác đấy!

25. fatman

fatman Advanced Member

Vì em thấy nhà bác cũng có vài cặp rồi, trong đống đấy cô nào chiều bác nhất, Bác hắt hủi em nào ? Em thì cô nào giỏi chiều em việc gì thì em chỉ dùng vào mỗi việc đó thôi .

Share This Page

Loading...