Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. cuongaudio

cuongaudio Advanced Member

2. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Em đang đánh giá về giá new giữa hai em TANNOY trên,theo cuốn Blue Book Audio giá TANNOY Buckingham Monitor sx 78-81 giá new là 4790 USD và Memory HW sx 89-92 giá là 7000 usd ,qua thời gian có nhiều thay đổi về giá cả ,kiểu như Mcintosh 275 sx những năm 60 :(

3. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

các bác cho em hỏi dùng tannoy để nghe nhạc sàn dj thì phải chọn amp nào cho hợp?

4. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

dòng tannoy nghe nhac DJ thì có dòng CAT chuyên trị dòng sân khâú. Có thể chơi amp công suất cao như krell. crown vv. Nhưng trước tiên phải DIY cái lỗ tai cho cái màng nhĩ dày khoảng 1 cm đã bạn ạ.

5. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Hôm nay đi xem hi-end show, nghe Anh Duy phối Kingdom Royal với ... chả thèm nhớ vì nghe chán quá... Thất vọng tràn trề... :(

6. dongxanhvp

dongxanhvp Advanced Member

Vâng em đã dùng hẳn pow của karaoke công xuất khá lớn nhưng tiếng trầm vẫn không đủ mà em thấy bảo trầm của tannoy khủng khiếp lắm mà sao em vẫn không thể nào có đủ?

7. misterVu

misterVu Advanced Member

pow của karaoke chỉ có công xuất lớn trên giấy mà thôi, không đủ sức đánh ta noi đâu!!

8. misterVu

misterVu Advanced Member

Vào cửa hàng nghe thử ta noi mới, hay nghe ta noi ở các hai phai xô đều thất bại!!
    Không một chỗ nào phát huy được cái hay của ta noi cả.
    Thế mà giá ta noi cứ cao vời vợi...chẳng hiểu được??

9. panguyen

panguyen Advanced Member

-----------------
    Tannoy không phải cứ xem qua, nghe qua rồi đánh giá được! Phải nghe lâu, từ twf mới ngấm và khi đã say rồi, chết cũng không dứt ra được! :)

10. musique

musique Advanced Member

Ở ta vô hiend show chừng nửa tiếng thì tai đã bị bão hòa, thậm chí màng nhỉ đã tự dày lên do cơ chế tự bảo vệ, shop này lấn át shop kia bằng công suất. Vào Hiend show là để coi không phải để nghe, nên các bác có đôi tai nhạy cảm thì chê là phải rồi :mrgreen:

11. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Thật sự là dòng Kinh dom nghe rất thất vọng qua Hi-En show lần này một lần nữa chứng minh điều đó. Là fan của tannoy em chỉ vào phòng nghe rồi ra luôn xấu hổ cho tannoy[không biết là tại setup đồ đánh chưa tới nơi hay là loa chỉ có thế].

12. ntuonghn

ntuonghn Advanced Member

đúng là không hiểu AnhDuy phối ghép thế nào, nghe rất tệ, tiếng không ấm áp ngột ngào như vốn có của Tannoy. Nếu cứ phối ghép kiểu này thì Tannoy bị chê là dĩ nhiên rồi.

13. musique

musique Advanced Member

Không biết các bác thế nào nhưng em thì thích chất âm của sản phẩm tannoy đời cũ thôi, và kể cả ampli cũng vậy, hình như những sản phẩm đời mới quá chú trọng đến âm sắc, độ chi tiết mà mất đi tính nhạc tính và tình cảm. Dù chia tay với dòng monitor gold/super gold nhưng em vẫn nhớ chất tiếng của em nó hẹn một ngày được mùa em lại rước em nó về lại.

14. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bác cứ chịu khó bắt xe lên nghe sẽ rõ, họ phối dở đến mức nào... Nếu xét về bất lợi về không gian trình diễn thì gian hàng của bác Phong trống lởm nhất nhưng về mức độ quyến rũ âm thanh theo em nghĩ là tốt nhất...

15. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Bác thật, mua vào thêm không mua, đi chia tay giờ ngồi tiếc mà lấy tâm trạng đâu nghe nhạc nữa :)

16. musique

musique Advanced Member

Em mà...thì bác khỏi cần nhắc hehehe :D (bác đã đưa Memory về chưa? :mrgreen: )

17. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Chưa bác ạ! Cũng như bác đây :lol:
    Sao em ghét Đô la với Bảng Anh thế nhỉ??? :mrgreen: chờ mãi mà ông Trời................

18. Dzy

Dzy Advanced Member

Em có cặp tannoy 607 trép vàng khá lâu rồi, đầu tiên là ghép với denon 390II, sau lại MR80. Bây giờ cho li dị với các Amp kia rồi, đang cô đơn.

Các bác giúp em kiếm amp ghép đôi cho nó với ( tầm 7tr đổ lại thôi ạ ), ko biết tầm tiền thì amp châu âu nghe khá hơn ko??

Cảm ơn các bác !!!

19. atlantic

atlantic Advanced Members

bé cái nhầm rồi cụ Liêm ơi. musique bán hết tannoy cỏ đi để rước con tannoy khủng long về nằm chình ình giữa nhà kìa. chỉ có em mới khổ sở lo khắc phục hậu quả nè :lol:

20. TannoyGold

TannoyGold Advanced Member

cố lên cho đủ 50 bài :lol:

21. hungkiemvn

hungkiemvn Advanced Member

Hôm qua.Một tối thứ 7 đẹp trời,bọn em có một buổi test Tannoy TW với Pre + Pow Mcintosh Đầu phát là MCD 7009,và tiếp theo là Pre C40 của Mcintosh + Mono Smart 845 + Đầu phát cũng là 7009.
    Do điều kiện,Time quá gấp,không kịp chuẩn bị chu đáo và phòng ốc không như ở VN,phòng của em có diện tích nhỏ,và thiếu mất chiếc Pre Đèn,dây dợ chưa kịp chuẩn bị,nhưng sau khi nghe song em rất ấn tượng với loa Tannoy và Âmply đèn :D .Em không dám đưa ra lời nhận xét đầy đủ,vì tai em chưa đủ trình để đánh giá.chỉ biết nói 1 điều rằng,Bác nào nói rằng nghe tannoy mà thiếu Bass thì các bác nên coi lại.Coi lại các bác nhé... :mrgreen: . Em quá ấn tượng với tiếng Bass của Memory luôn.
    Trong hình là bác AudioTo đang ngồi thẩm âm :lol: .
    Bác AudioTo có ghé qua đây,cho anh em xin vài lời đánh giá khách quan nhé.

22. Dzy

Dzy Advanced Member

Tình hình là các bác toàn làm việc lớn hay sao mà việc nhỏ của em bị bỏ quên này. Em tự ái rồi đấy

23. musique

musique Advanced Member

Với tầm đó bác thử ghép tannoy 607 với Sansui 607a hay 707.

24. khuehn

khuehn Advanced Member

Bạn nên đổi loa khác thì mới đúng chất tannoy loa này quá mới không hạp, tìm amp cho nó hơi mệt, nghe cũng mệt nữa !

25. hungdr

hungdr Advanced Member

Bác chuyển sang chơi đồng trục đi. Nếu vẫn muốn giữ đôi loa này thì thử ghép với đèn xem có cải thiện không

Share This Page

Loading...