Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Các model mới của prestige dùng củ gì các bác Musique nhỉ, thí dụ can, wes SE? hơn kém gì so với các đời trước :D
    thanks

2. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Chính vì vậy mình mới ngạc nhiên. Nhất là lại dùng HPD 385A chứ không phải HPD 385 trơn.
    Vậy thì mình sẽ laoị Autograph ra khỏi lựa chọn và hướng tới WR

3. taolao

taolao Advanced Member

Vậy mà bấy lâu nay cứ nghĩ đến thùng Autograph là em lại nghĩ đến củ GOLD 15".

4. Nguyenanhson

Nguyenanhson Advanced Member

Vậy mà bấy lâu nay cứ nghĩ đến thùng Autograph là em lại nghĩ đến củ GOLD 15".[/quote]
    Vâng có một đời dùng củ này đây
    Model: Autograph
    Year: 1967-74
    Dual Concentric: Monitor Gold
    Dual Concentric Size: 15"
    High Frequency: pre 1979
    High Frequency Size: 2"
    Crossover Code: LSU/HF/15

Củ HPD trơn thì tốt nhưng củ HPD xxx A thì hơi bì tiếng vì màng bị dày

5. taolao

taolao Advanced Member

Vâng có một đời dùng củ này đây
    Model: Autograph
    Year: 1967-74
    Dual Concentric: Monitor Gold
    Dual Concentric Size: 15"
    High Frequency: pre 1979
    High Frequency Size: 2"
    Crossover Code: LSU/HF/15

Củ HPD trơn thì tốt nhưng củ HPD xxx A thì hơi bì tiếng vì màng bị dày[/quote]

Em nghe nói cái thùng Autograph gin bây giờ nó mới quý phải không Bác,nếu có thùng gin rồi sao không dùng luôn củ GOLD(vì củ này dễ mua mà)?
    Em cũng học đòi tìm hiểu TN nên nghe ngóng cho biết,các Bác thông cảm.

6. musique

musique Advanced Member

Theo mật báo bác đang ở thành phố tình yêu mà cũng nhớ tannoy sao :mrgreen: , em thấy mấy đời SE mới driver không dùng số hiệu, chỉ ghi 15-inch Alcomax 3. Hơn kém thì khó nói lắm bác ạ, vì mỗi người nghe theo một gu và mỗi người phối ghép mỗi kiểu. Với West thì em thật sự hài lòng khi nghe Jazz và cổ điển (em không nhắc đến vocal :mrgreen: ), em chỉ sợ về già em sẽ bị lãng tai vì nghe cứ muốn mở lớn mới đã, do cấu trúc thùng khá đặc biệt nên để đẩy bass của West ra hay cần âmp mạnh một chút mới thật sự hoành tráng.

7. taolao

taolao Advanced Member

Khéo thế không biết. :lol:

8. musique

musique Advanced Member

Cực khéo vì phải đợi nghe thử New Audio Fronties 845SE mới dám nói, để em sắp xếp rùi anh em mình du hí hen, thời gian gần đây em bận quá :D

9. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

10. liming

liming Advanced Member

Cuối năm bận rộn quá, em trở lại với dự án hộ ông bạn này:
    viewtopic.php?f=68&t=1095&start=3825

Sắp xếp chủ yếu chiều theo nhu cầu sử dụng của gia chủ nên bản thân em cũng không ưng ý lắm.
    Kệ và tiêu tán âm chắc em đặt các bác trên này cho nhanh. (Loa đến lúc đó sẽ dịch đi dịch lại chứ không phải để sát góc và tường sau như hình)
    Còn lại chắc phải gọi thợ thi công gỗ và thạch cao, gần tết rồi.

Mong các bác tiếp tục cho em xin ý kiến.

Attached Files:

File size:
      168,5 KB
      Views:
      741
      File size:
      227,3 KB
      Views:
      741
      File size:
      198,3 KB
      Views:
      740
  11. liming

liming Advanced Member

Attached Files:

File size:
      220,7 KB
      Views:
      726
      File size:
      249,3 KB
      Views:
      730
  12. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Em thấy không ổn tẹo nào, 2 loa đặt 2 bên mà chính giữa là cửa ra vào để trống thì nghe làm răng bác ơi :mrgreen: . Bác xoay loa lại phía dối diện thì nghe chừng còn hợp lý ạ.

Thân,

13. liming

liming Advanced Member

Đang có 1 cái bình phong ở đấy để chắn phòng khách với phòng ngủ, em định làm cái rèm dày không biết có được không?

14. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Bình phong hay rèm cửa cũng không ăn thua gì, người ta đang còn phải dùng tán âm Center cơ mà bác. Theo em bác làm cái cửa lùa kiểu NHẬT, khi nghe đóng vào là giải quyết ổn thoả cái phần trống kia.

Thân,

15. liming

liming Advanced Member

Em tưởng rèm xếp nếp cũng có tác dụng tán âm, nói thật em mù tịt về khoản này.
    Cái phòng này đau đầu thật xoay đằng nào cũng vướng hoặc không tiện sinh hoạt cho gia chủ (loa hiện tại đang để ở vị trí cái giường).
    Nếu là nhà em thì em bán quách đôi Westminster này đi làm đôi loa BS ngon ngon, giải quyết được nhiều vấn đề.

16. musique

musique Advanced Member

Bác thử xoay lại như bác ThanhVNS nói nhưng theo em bác bỏ luôn cái vách giữa phòng ngủ và phòng nghe, bác chỉ dùng bình phong lúc ngủ, để cho thẩm mỹ bác có thể đặt hai chậu cây/hoa lớn chổ hai bên tấm bình phong, lúc nghe cất bình phong, để chậu cây vừa đẹp vừa tiêu âm luôn thể :lol:

17. panguyen

panguyen Advanced Member

---------------
    Làm theo cách của bác cũng ổn nhưng mỗi lần đi ra đi vào rất bất tiện, mất tập trung khi thưởng thức là cái chắc!

18. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Do có việc gấp nên phải bay về ngay chiều hôm đó, không gặp gỡ được với bác Hưng và các bác trên đó. Còn quán cafe hiend nổi tiếng của Dalat thì chỉ mở vào buổi chiều, sát giờ quá nên không mãn nhãn/nhĩ được :D

19. hongcongdh

@ bác Liming:
    Cho em ti toe tí nhé:

Thứ nhất Về mặt kiến trúc: Sẽ ko có sự thống nhất về nội thất (Đồ nội thất và hệ thống âm thanh :lol: ) khi bác thi công phần nội thất , Tannoy mang đặc trưng của nước Anh, nó mang cái dáng vẻ cổ điển và thanh lịch và quý tộc vì thế đã ko làm thì thôi, bác làm thì nên làm thống nhất theo 1 phong cách (ở đây em xin múa rìu trước các bác nhé, bác nên chuyển sang phong cách: Neo-Classic. Cái này được thể hiện ngay từ phòng nghe mà bác nào đã Post sau khi bác hỏi). Về ngôn ngữ kiến trúc nội thất của bác ở đây theo em là hơi vụn (ko tính cho quả tiêu hay tán âm gì của bác ở phòng nghe nhé), từ cái nhìn tổng thể (phòng hẹp bác sử dụng rất nhiều lam đứng trông lại càng hẹp - đặc biệt khu ngủ chính). Mặt khác hòa sắc chưa sang, bác đã có ý đồ dùng đồ gỗ theo em bác dùng màu trầm một tý ( phòng ngủ + nghe nhìn mà). Phần lambri chân tường nên đi theo dạng Neo classic ( phào chỉ + huỳnh ván - bác xem lại cái phòng nghe hôm trươc ở trên ấy).

Về phòng nghe: Em đang rất non, em chỉ nghĩ đến tính tiện dụng thôi: Theo em Bác nên đổi cặp loa sang hướng đối diện, bỏ bức tường đó đi, nhưng vẫn đóng một hệ thống tủ + Vách+ cửa hai mặt Mặt bên phòng nghe để trang trí hoặc để đồ uống, mặt bên phòng ngủ để tủ kê. Bỏ cái kệ kê ở khu ngủ đi, cái đó thi công lên chắc chắn xấu. Ở giữa cái tủ và vách đấy (ở chỗ bình phong bây giờ) bác làm cánh lùa kiểu sang phòng ngủ, ,khi có bạn thì vẫn nge nhạc, uống và đàm đạo được, để vợ nằm bên kia cũng ổn, còn làm cách âm sang khu ngủ em nghĩ các bác có nhiều kinh nghiệm.

Thôi em góp ý vài dòng ko các bác ngứa tay ném đá thì em chết

(À mà quên mất: Veneer bác đang sử dụng màu rất sang nhưng để cả mảng nhìn rất hiện đại và nhanh chán lắm - Còn nếu bác xui bạn bác bán đôi Wes đó thì bác PM cho em nhé, em đang tương tư em nó cả tháng nay rồi)

20. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Làm cửa Lùa thì cái Pannel chân tường kia sẽ phải ủn đi nếu không vậy của sẽ không kín (chỗ hở chỗ khít)
    Vấn đề nhà của VN em đã xem xét khá kỹ,về mặt xây dựng,cũng như Design còn khá nhiều bất cập.Vấn đề xây dựng tại VN còn mắc khá nhiều khiếm khuyết,Chỉ tiếc cho mấy bác tiền nhiều mà Xây mãi nó chả giống Tây,nhìn nó cứ hao hao như Tây.
    Tính thực dụng kém,công năng sử dụng không phù hợp,Tiền bỏ ra nhiều chất lượng thấp...vvv

21. musique

musique Advanced Member

em thì chọn kiểu ramdri và nền gỗ màu này cho phòng nghe với tannoy :D

22. Mike

Mike Advanced Member

Sao kệ đĩa trắng phóc thế bác "Âm nhạc"? Gout mới chăng? :lol:

23. musique

musique Advanced Member

Phong cách RM bác MU ạ :lol:

24. Mike

Mike Advanced Member

Bác chơi kiểu Kền Kền à? Đội bóng yêu thích của bác đấy bác Nadal. :twisted: :lol:

25. hongcongdh

Nó chính là phong cách này đó bác, khác 1 tí là pano trong được làm huỳnh theo Phong cách Anh (cái phần huỳnh lên này cũng quan trọng lắm đó bác, cái này cứ gõ luxury neo Classic trên google thì thấy ngay). Và phào đậy trên lambri dày một chút là chuẩn hehe.
    Bác đang dùg HE hay SE đó bác, em đang phê nó quá. Chỉ phân Vân phòng 4m đe cặp này chắc chỉ còn loa ko à

Share This Page

Loading...