Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

bác đang phê tannoy hả bác hihi
    em đang nghe tannoy gold lsu/12/8ohm cũng phê lắm hihi

2. musique

musique Advanced Member

Chúc mừng bác audiovn chuyển từ super gold sang gold :D

@hongcong: đọc nhật ký của bác vui lắm, em nghĩ mấy chú bán hàng theo bác mỏi cả giò nhỉ :mrgreen:

3. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Dạ em đang âm mưu lên cặp Red 12/lsu/15ohm thùng GRF corner bác ợ :lol: :lol:

4. atlantic

atlantic Advanced Members

mới chộp được cặp WES :mrgreen:

5. teochedl

teochedl Advanced Member

uh, dàn này sao em thấy quen quen :lol: k

6. Mike

Mike Advanced Member

Pathos có chất ngọt của đèn, có sự dứt khoát của bán dẫn, cổ điển là hết thuốc, nếu bộ này mà ở Q9 hôm nào bác chủ cho em ghé thẩm âm à nghen. :lol:

7. misterVu

misterVu Advanced Member

Xin chúc mừng bác hongcongdh.
    Bài viết tả quá trình đi mua loa của bác đọc thật là sống động!

8. berryfun

berryfun Advanced Member

Bác Atlantic cho chút rì view về cặp Wes ghép với Pathos Twin với ạ. Bác nghe thấy có thiếu lực không ạ. Trước em ghép PATHOS Twin và cả PATHOS Classic one MKIII phối với ditton 66 đánh không ra một cái thể thống gì, rất yếu.

9. taolao

taolao Advanced Member

Phối ghép này đang trong thời ký quá độ đi lên Audio Note Kansai hay Ongaku gì gì đó thôi Bác ui. :)

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Sao nhìn bộ này giống như trong câu chuyện cổ tích mà xã Cắm Rút vẫn kể cho nhau nghe vào cuối tuần của những ngày cuối năm 2010 thế nhờ.... :lol:

11. berryfun

berryfun Advanced Member

Nhìn thíc quá cơ bác hun ạ. em là em cứ thíc thíc cái sự đơn giản bác ợ. Nhưng cái này chắc bác chủ lại chuẩn bị lên Audio Note Kanto gì đấy ạ. Với lại phải đơn giản hơn nữa là chồng cái super tweeter ST 200 lên thì may ra em nó mới hót dải cao tràn ngập tả tơi lơi lả được bác nhỉ?

12. panguyen

panguyen Advanced Member

-------
    Để cặp West này phát huy hết sức mạnh bác ấy cần phải sắm thêm nhiều đồ nữa, thế này chưa xứng với em nó!

13. musique

musique Advanced Member

Em có vài nhận xét về phối ghép West: West có khả năng chơi nhạc khá đa dạng, tuy 99DB nhưng để chọn amp kéo West không hề đơn giản, kế tiếp là vị trí đặt West cũng khá quan trọng, chỉ cần hai bên không cân nhau/lệch hướng một chút là ảnh hưởng ngay đến âm thanh. Việc chọn tube hay ss là do người nghe quyết định chất âm của mình muốn, theo em không nhất thiết là phải tube mới hay (cá nhân em thì vẫn nghiêng về tube và sẽ là với tube :) ), khi chọn West và rinh được về nhà có nghĩa là bắt đầu khổ rồi nhưng những trải nghiệm và lẫn thú vị trong quá trình phối ghép cũng nhiều không kém :mrgreen:

Phối ghép West ở trên với Pathos theo em để nghe những bản giao hưởng hoành tráng, những bản jazz tưng bừng thì tạm được nhưng với vocal vẫn chưa đạt (vì tai em nghe tube quen rồi chăng), còn ra chất tannoy cũng chưa.

Nói về Pathos TT em nghĩ đây là một amp khá hay tuy nhiên muốn đạt được chất âm mong muốn các bác phải thay bóng pre, điều này rất quan trọng và theo em hai bóng 12AX7 này là trung tâm quyết định chất âm của TT âu là điều thú vị nhất của TT chăng. Em đã thử bóng nguyên bản Sovtek theo máy (không thể nghe được), Telefulken (quá sáng và chi tiết, không hợp với tannoy chăng), RCA (đầm hơn, nhưng giải cao hơi thiếu), Philips (êm hơn), Ken-Rad (Kentucky Radio) phiên bản 12AX7 của hãng này sx năm 1950 trước khi bị GE mua, khi thay bóng này vào TT trình diễn có thể nói vượt trội về mọi mặt từ dãi low đến high, chất âm cũng rất tốt, còn nữa các bác cứ khám phá và review nhé.

em tranh thủ chút buổi trưa văn phòng từ từ em share tiếp...

14. panguyen

panguyen Advanced Member

------------------
    Em biết bác đang có 1 dự án để phục vụ cho Vocal, bao giờ có kết quả bác cho anh em biết tí kết quả bác nhé! :)

15. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Bộ dàn đẹp quá , đọc các bài viết em lại đoán bộ dàn này của bác Musique , đặt đồ đánh trực tiếp lên mặt sàn vậy có sợ bị rung không ,ở giữa hai loa cố gắng để một tán âm sẽ chi tiết hơn, muốn vocal khề khà phải tìm bác AN bác ạ, loa đặt vậy là tương đối tốt rồi , ghép đúng rồi bác sẽ quên mấy món vừa ra đi ngay ấy mà . Có bộ này ở Hà nội mấy hôm rét buốt này chả phải đi đâu chỉ chui trong phòng nghe chống rét thì tuyệt ,chúc mừng bác chủ bộ dàn nhé :D

16. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Cố gắng kiếm mấy chú này rồi share với anh em bác ạ... :D
    Mullard long plate ECC83 (single getter support, double getter support, square getter of black and grey plate)
    Mullard toast plate CV4004 (retangular getter, circular getter double support & large getter)
    Mullard 10M 12AX7 (factory matched).
    Telefunken ECC803s, ribbed & smooth plate ECC83
    Amperex ECC83 long plate D getter with its famous MUSICAL sign
    Brimar CV492 with black plate and retangular getter
    Siemen three micas E83CC ( claims to be the TFK ECC803 version )
    Gold Lion B759
    CBS gold pins 7729

17. musique

musique Advanced Member

Bộ dàn này chưa có gì xong hết bác Cát ạ, đang rất tạm bợ...sẳn bác phó nhòm kia pót lên thì share nốt cho anh em :D, em thích để bộ dàn thấp, hiện tại là chưa ổn, em đang làm nhưng chân gổ 10x10cm nặng, sau đó sẽ kê hoặc miếng kính dày hoặc đá granite trên những chân Viapod sẽ ổn hơn. Về AN vẫn là ước mơ thôi bác ạ :mrgreen:

18. musique

musique Advanced Member

Em có được may mắn một chút là nghe được khá nhiều đời tannoy từ nhỏ đến lớn nên cứ gọi là nghiện chất tannoy vì thế mỗi khi thay đổi một vài thiết bị trong bộ dàn là lại cực khổ tìm kiếm lại cái quen thuộc. Mấy dòng tannoy trước đây của em thì không cần cầu kỳ và yêu cầu cao về mặt thiết bị. Tiện thể em thay đổi toàn bộ từ phòng ốc đến thiết bị nên lại phải làm lại từ đầu...sẳn em share cùng các bác để cùng trải nghiệm và tìm tòi thêm về tannoy. Em thấy năng lực của West rất tốt làm thể nào tận dụng được là vấn đề thời gian..hehe...và vấn đề là làm sao hiểu và tận dụng tất cả ưu điểm của nhưng thiệt bị đang sử dụng...nếu có nhiều tiền thì thời gian sẽ rút ngắn hơn nhưng không phê bằng trải nghiệm từ những thay đổi nhỏ rồi lên dần phải không bác :mrgreen:

19. musique

musique Advanced Member

Cám ơn bác Gau, trong list của bác thì em chưa thử em Gold Lion, CBS và Amperex, riêng Mullard là bóng ưa thích của em :D đặc biệt là em chân dài.

20. berryfun

berryfun Advanced Member

theo em bác kê đá gra nít dầy ra tiếng sẽ hay hơn là kê trên kiếng "dù là kiếng 10 phân".

21. hamzui

hamzui Advanced Member

Em nghe khá nhiều cặp Wes, nhưng thú thật là chưa thấy cặp Wes nào đánh hay xứng với danh tiếng của nó :(

22. musique

musique Advanced Member

Em nghĩ để tận dụng tối đa khả năng biểu diễn của bộ dàn thì việc đầu tiên phải có phòng nghe kích thước tương đối được xử lý tốt trước đã, riêng em không thích rườm rà, không thích quá nhiều tiêu tán âm và trụ bass trap nên em tập trung xử lý trần cho thật tốt, em sử dụng thạch cao lổ, phía trên lót Rockwool, ở giữa là những miếng tiêu tán âm (hút bớt dội nhưng không hút treble và trung). Phía hai góc phía trước em xử lý thạch cao lổ bạt góc, bên trong độn rockwool để xử lý dội âm trầm nhưng nhìn vẫn thẩm mỹ. HIện tại nghe khá ổn, nếu đo bằng máy thì thông số đã khá chuẩn.

23. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Đẹp quá chúc mừng bác, wes là cái đích của em đới (sau hôm nghe nhà bác Đinhcat em luôn mơ thấy wes thôi). hôm nào phải mua know how của bác Musique về thiết kế phòng nghe nhạc từ khi xây thô :D

24. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Úi giời ơi lúc này các bác nhà mình đã sắm Tannoy thì toàn là đại khủng long không hà. Tủi thân quá! Nhưng thôi bèo bèo như a e mình Gold 12 cũng quá hạnh phúc rồi bác nhỉ!
    Khoe với các bác là e mới rước được e pre Uesugi u-bros 18 về ép duyên với gold 12 cũng không ngờ là ... đã thật ạ.

25. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

chúc mừng bác nhé mà gold 12 của bác thùng gì thế?
    em tính chơi con pre conrad johnson premier 10 đây chả biết con này giờ rá rỗ thế nào???

Share This Page

Loading...