Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. atlantic

atlantic Advanced Members

hehe :mrgreen:

Attached Files:

2. atlantic

Sao nhất thiết phải WES ghép với Audio Note các bác nhỉ? Ongaku hay Gakuoh gì gì đó thì em chưa được nghe với WES, nhưng với mấy đời nhỏ nhỏ hơn như Conquest.. thì em thấy cũng bình thường thôi...
    Để từ từ em post tiếp mấy bộ WES ghép với Unison Research Smart 845, nhất là ghép với Mastersound 300B monoblock, Viva Solista nghe phê hơn AN nhiều

3. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

chúc mừng bác nhé mà gold 12 của bác thùng gì thế?
    em tính chơi con pre conrad johnson premier 10 đây chả biết con này giờ rá rỗ thế nào???[/quote]

Thùng đểu người ta đóng cách đây lâu rồi bác ạ, nghe cũng tàm tạm thôi. Đang mê cặp coner của bác VNS mà chưa dám vì phòng hẹp quá. Thấy có CJ LS17 gì đấy khoảng 29 vé thì phải, kô biết thế nào. Chắc của bác thùng rin phải kô ? Với e thì Ubros 18 giá ít thôi nhưng đã phê... ngất lịm rồi.

4. huongduong

huongduong Advanced Member

Bình chọn bác này phát biểu hay nhất trong tuần

5. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

thùng của em là thùng lancaster gin của Anh, xuất xứ từ India một thuộc địa của England
    thật sự em cũng rất mê em Ubros nhưng giá nó cũng đâu có` rẽ đâu bác cũng xem xem với CJ Premier 10 thì phải

6. musique

musique Advanced Member

Hình như tannoy của em hợp với Mastersound còn loa của bác hợp với TT hơn thì phải :mrgreen: :D , hôm nào thử đi bác :wink:

7. taolao

taolao Advanced Member

Hôm nào rãnh bê em này về thử đi Bác ui.
    New Audio Frontiers 845 SE Special Edition

8. Dao Vinh

Dao Vinh Advanced Member

Bác ơi U 18 nếu có duyên cũng tầm gần 20 tờ thôi, kô cao lắm đâu. Mặt mũi và ruộy gan e nó cũng bảnh thật.

Attached Files:

9. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Nhìn bảnh thật, chúc mừng bác nhé

10. atlantic

WESTMINSTER và Unison Research Smart 845, Conrad Johnson 17LS, Cary CDP 300 (sẽ nâng cấp pre và cdp trong tương lai gần)

11. thaozingali

thaozingali Advanced Member

Nhà bác này chưa nghe qua mà chém cũng bén ghê đấy chứ nhể :lol:
    Mừng cho bác có được đôi tai đỡ tốn tiền :lol:

12. Thành JBL

Thành JBL Advanced Member

Thời đại công nghệ thông tin mà bác,qua Google là có tất cả và tùy thuộc vào khả năng khai thác của mỗi người thôi...qua Google và thực tế em thấy Smart 845 tiếng bass xuống được rất sâu..

13. duongnv

duongnv Advanced Member

14. musique

musique Advanced Member

Bày binh bố trận đập tannoy cứng đầu :mrgreen: :lol:

Âmpli 300B và 845 cùng accessories
    Dây nguôn PS Statemant/Plus
    Dây IC NBS No 0
    Dây SPK Monocle XL

Attached Files:

15. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bác cho hỏi Pow 300B & 845 là DIY hay hãng, PSE hay PP. Nếu DIY là xuất âm gì vậy, và hãng là hãng nào???

16. hamzui

hamzui Advanced Member

Hãng Thi Văn bác Gấu ạ.

17. musique

musique Advanced Member

Sản phẩm 100% quốc nội, đối thủ cạnh tranh khốc liệt với Mastersound bác Gau ạ :mrgreen: , sản phẩm đang ngày được hoàn thiện dần dần mong rằng một ngày không xa sẽ mang lại sản phẩm như mong muốn cho ae chơi audio ở xứ ta :D

18. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Hấp dẫn quá bác Musique ơi, bác tường thuật lại cho anh em nghe diễn biến và kết quả trận đấu đi. :D

19. atlantic

chưa nghe sao biết cạnh tranh khốc liệt? đường còn xa lắm cụ ơi :mrgreen:

20. musique

musique Advanced Member

Vì đường xa nên mới khốc liệt cụ ơi :mrgreen: :D (em passed đường đua F1 ngày hôm qua, chuẩn bị thăm bác đây :) )

@dinhcat: cơ bản em thấy bộ 845 đánh West hợp hơn bộ 300B, đầy đặn hơn.

21. panguyen

panguyen Advanced Member

---------------------
    Bác Mu si cồ viết nhiều nhiều thêm về cuộc thi đấu này cho anh em biết để ủng hộ hàng Việt nam chất lượng cao!

22. musique

musique Advanced Member

Theo thông tin nội bộ thì bộ 845 phiên bản đặc biệt này sẽ về thăm quê lúa vào tuần sau bác thử đọ với 275 xem sao nhé :mrgreen: :D . Nếu làm một cách tâm huyết thì hàng VNCLC rất được bác ạ (có bác đang sử dụng 2275 cũng đành cho đi để rước hàng VNCLC, bà xã mừng húm :mrgreen: ): Hiện tại về ampli em thấy có Thi Văn, tiêu tán âm em thấy có Atlantic từ từ cũng đang chiếm vị thế.

23. panguyen

panguyen Advanced Member

Theo thông tin nội bộ thì bộ 845 phiên bản đặc biệt này sẽ về thăm quê lúa vào tuần sau bác thử đọ với 275 xem sao nhé :mrgreen: :D . Nếu làm một cách tâm huyết thì hàng VNCLC rất được bác ạ (có bác đang sử dụng 2275 cũng đành cho đi để rước hàng VNCLC, bà xã mừng húm :mrgreen: ): Hiện tại về ampli em thấy có Thi Văn, tiêu tán âm em thấy có Atlantic từ từ cũng đang chiếm vị thế.[/quote]---------------

Hự hự... em đang bí mật để tạo bất ngờ chút, bác nói ra... cả làng biết mất rồi! Nói thật em chưa biết sản phẩm này chất lượng như thế nào nhưng em có niềm tin vào những người có đam mê và tâm huyết như bác Thi-Văn.

24. habas

habas Advanced Member

Khách quan mà nói, nhìn sơ qua, sản phẩm của Thi Văn được thiết kế khá sạch sẽ, dùng teflon jumper wire chịu nhiệt cao, đi dây gọn gàng, ốc, vít, passive component loại tốt, chất lượng có thể coi như đạt, hy vọng sẽ được nghe thử sản phẩm của TV với Tannoy trong một ngày gần.
    Tôi nghe từ: HVNCLC nó làm sao i'..cứ để thời gian và người tiêu dùng đánh giá thì tốt hơn. Bác nào đã dùng qua sản phẩm TV, thấy tốt thì nên post positive feed back trong topic của TV, như vậy cũng là cách ủng hộ hàng VN rồi.

25. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Nếu nói về chuyện DIY, để nhờ ai đó lắp một amp đèn tốt với linh kiện tốt em nghĩ là không khó, nhưng để lắp một amp tốt với linh kiện bình thường em nghĩ là cực khó... Việc tính toán mạch hợp lý, bóng phù hợp với loa, tai người chơi & săn tìm linh kiện chiếm đến 90% thời gian và công sức chứ việc hàn chỉ mất khoảng 1% thôi, còn lại 9% cho việc căn chỉnh... :D

Theo em nếu có thể được gọi là một hãng đầu tiên là những người sáng lập có một triết lý thiết kế và triết lý thiết kế đó nó chi phối, và thể hiện trong mọi sản phẩm của hãng đó (đương nhiên cũng có những sản phẩm đi ngược lại nguyên tắc đó mà chúng ta hay gọi là "đứa con lạc loài" của hãng).

Xuất phát điểm của nhiều hãng Audio là những tay chơi hiểu biết sâu về kỹ thuật, và sau thời gian DIY để chơi người ta mới sản xuất để bán, vậy lúc đó triết lý thiết kế là gì? Em nghĩ đó chính là đôi tai của người chơi (triết lý thiết kế được thể hiện bằng bản năng), nhưng để phát triển thành đại chúng, người sáng lập hãng sẽ xác lập ra những nguyên tắc, thành tố cơ bản chi phối xuyên suốt mọi sản phẩm...

Em nói lung tung như thế vì theo em cái mà chúng ta đang gọi là hãng vẫn chưa thành hãng, sản phẩm được bán ra không ổn định về linh kiện, triết lý thiết kế chưa rõ ràng (ở đây được hiểu là người chơi không thể cảm thụ được chất âm đặc trưng của nhà sản xuất) cái xuyên suốt trong mọi sản phẩm chỉ là sắt xi...

Em không có ý định công kích một ai, chỉ đơn giản là không muốn mọi người tung hô những thứ mà chúng ta chưa có. Theo em nghĩ cứ nên gọi những thứ đó là thời kỳ tiền khởi nghĩa mà những người am hiểu kỹ thuật giúp đỡ người chơi, và việc người chơi bỏ tiền mua được coi như một phần bù đắp công sức của người sản xuất...

Nếu em nói sai các bác bỏ quá cho em nhé... :D
    Kính các bác ạ... :D

Share This Page

Loading...