Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. musique

musique Advanced Member

Bác có nói sai đâu mà bỏ quá cho bác :mrgreen: nhưng em nghĩ rằng ở ta cũng có những khó khăn nhất định, có những tay chơi nhưng lại không rành về kỹ thuật, có những tay rành về kỹ thuật lại không thích làm kinh doanh, thêm nữa ở ta vẫn còn tâm lý thích sử dụng hàng ngoại nhập nên để một sản phẩm Made in VN có chổ đứng trên thị trường VN là điều không dễ dàng. Công bằng mà nói SP của ta còn nhiều thứ phải cải tiến lắm nhưng vấn đề là người sản xuất phải lắng nghe và điều chỉnh, người sử dụng phải ủng hộ, góp ý và khích lệ như thế thì trong tương lai gần chúng ta mới có được sản phẩm VN chất lượng.

2. tochau

tochau Advanced Member

Chào các fan tannoy, em cũng muốn tập tành chơi tannoy cùng các bác. Em đang muốn đầu tư dòng S8 front và rear cho bộ HT, bác nào biết ai bán chỉ giùm em với, em xin hậu tạ. Em xin cám ơn nhé.
    Đt của em 0913572057

3. mc240

mc240 Advanced Member

Bác nói chí phải, cái quan trọng là gu của người chế tác phải rõ ràng, người ta mua tnnoy vì đặc trưng tannoy là thế, hay dở tùy ngừoi cảm nhận, nhưng thích thì chấp nhận và mua tannoy. Em rất thích những sản phẩm đặc trưng riêng , không theo koeeru chung chug

4. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Trưa nay, em có cơ hội được nghe một đôi TN Monitor Gold 15" đóng thùng GRF "thánh gióng" nghe khá ổn, hoá ra TN cũng không qúa tệ so với mình vẫn hình dung... Sorry các bác fan TN nhé...

5. Elegant

Elegant Advanced Member

Có thật không? Haylại: "Mèo khen mèo dài đuôi" :cry: trưa nay uống co ca nhiều à?
    Thế mà không nói trước để tui giữ cái thùng GRF "thánh dóng" 4 năm về trước bây giờ bán cho ông có đôi 15" MS chưa có thùng làm chuột bạch nhỉ? :mrgreen:Đường về nơi hí en còn xa lắm...

6. adv

adv Advanced Member

Chào các bác . Các bác ui ! cho em hỏi tí , số là em có ông bạn đang dùng cd teac 10se và amp luxman LX 33 để đánh cặp Tannoy Berkeley . Bác ấy nói là tiếng mid của nó không lộ ra , treble thì dính lại với nhau không tách bạch , Các bác có ai đã dùng cặp loa Tannoy Berkeley này rồi có thể cho em ít kinh nghiệm phối ghép em nó như thế nào được không ạ . Do ông bạn ở tận quê và với lại không có nick trên vnav nên nhờ em hỏi giùm . Amp Lx 33 của bác ấy chạy 4 bóng l34 , có thế thay thế bóng nào khác tương đương được không ( Bác ấy muốn đổi bóng đèn nhiều hơn là thay đổi cd , loa và amp )
    Cảm ơn các bác nhiều ạ .

7. gaultier_guy

Hii, hôm nay em uống trà nóng... Lạnh quá ko dám uống coca...
    Thật ra cái phòng khá tệ nên cũng không đến mức độ quá thoả mãn nhưng với những gì em được nghe trước khi đóng lại thùng & mod cross, em không nghĩ là làm thùng và mod cross mới lại có thể khá đến thế... Theo em xét về mức độ chi phí bỏ ra và chất lượng thu được như thế là đầu tư hiệu qủa...

8. ngango

ngango Advanced Member

Bác vẫn chơi berkeley tannoy hay thôi rồi :?:

bác review bộ của bác đi để anh em học tập
    viewtopic.php?f=24&t=27353&start=0

9. gaultier_guy

Dạ cái đôi Berkeley đó em chơi cách đây khoảng 2 năm. Đấy cũng là đôi Tannoy đầu tiên của em chơi. Bác đọc topic thì cũng biết là hồi đó em ghép với bộ CJ PV10Al & MV55. Sau khoảng 2 tháng loay hoay, rồi e-mail hỏi hãng cuối cùng em cũng chuyển được qua chế độ đánh triode (3 cực) cho bóng EL34 em cũng nghe được chất âm mà em thấy khá thỏa mãn... Chơi thêm được khoảng 4 tháng, em chuyển qua TN RHR, rồi em cũng cho cả bộ CJ lên đường để đổi lấy cái Pow kit 2a3 của Nhật chạy biến áp Tango. Đến lúc đó em bắt đầu sa đà vào con đường Mod, độ, tìm hiểu bóng bánh... Hồi đó em chơi một em pre khá danh tiếng (xin phép không kể em pre ra đây... :mrgreen: )...) Rồi một hôm em chạy qua nhà một anh bạn nghe bộ loa kèn "Thánh gióng", về nhà thấy TN dường như không phải là điều mình mong muốn, rồi em giải tán... Cũng vô tình thôi em kiếm được cặp củ loa đồng trục, của một cái hãng của nợ, nghe thấy bùi bùi, nhờ bác VNS đóng cho cái thùng ván hở theo thiết kế gốc có lẽ là của Whafedale, sau đó được Je labs cải biến lại chút, rồi Mr. Unison250th re-design lại chút xíu nữa, em chơi từ bấy đến giờ...
    Nói về TN, em cũng được nghe hóng hớt một số đời, gần như một tuần khoảng 4,5 ngày em hóng hớt TN, nhiều lúc chả muốn nghe mà cũng vẫn phải nghe, nghe nhiều quá về nghe nhà mình lúc nào cũng thấy nó lạ lạ mới mới... rồi em cứ ôm riết lấy cái loa nhà mình mà không đổi nữa... và em thành một anti-fan TN...hế hế. Thật ra, với TN em có mơ ước là một ngày được sở hữu một đôi củ Monitor Red (chỉ cần 12" thôi), nhưng dẫu sao vẫn chỉ là ưu tiên thứ yếu sau khi hệ thống em đuổi phải được hoàn thiện theo ý nguyện của em cái đã... mà cũng khó có thể nói trước được điều gì, vì càng lún sâu vào con đường này em càng thấy có nhiều thứ hấp dẫn hơn TN khá nhiều, và đôi khi TN có thể nghe hóng hớt được thì không việc gì phải bỏ tiền ra mua nữa... :mrgreen:
    Hii, em hok phải là người sành TN, nên những điều em phát biểu về TN nhiều khi là dựa trên cái cảm xúc phải nghe hóng hớt TN quá nhiều, dẫn đến tâm lý chán nhè, mong các fan TN bỏ quá cho em nhé... :mrgreen:
    Kính các bác ạ...

10. BaoDuyAudio

BaoDuyAudio Shop

Bác chơi tannoy rồi thành antifan tannoy, rồi lại vô Tannoy Fan club anti thế này em e là thiếu tế nhị đó bác ah :lol:

11. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Cái vụ này ngày xưa em cũng đã tốt nghiệp qua :D Tuy nhiên nếu như bác thì em thấy bác Hổng có phải là Tannoy fan roài :lol:
    Mờ Tannoy thì không nên đi nghe ké,loa khác thì đi nghe ké ok chứ Tannoy thì chỉ "only you " thì tốt hơn :lol:

12. gaultier_guy

Bẩm cụ, nhiều khi "cái khó nó ló cái khôn", chứ muốn nghe cái gì mà cũng mua về thì em chịu... hii
    @audiovn: em nghĩ nhiều khi xã hội cũng cần những vai trò phản biện...hii
    Cái thùng trưa qua em được nghe là cái thùng này, để hôm nào rảnh em đi chụp cái hình thực tế bộ dàn để các bác Fan TN ngó chơi...

Attached Files:

13. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Hehe
    Cái thùng ni !
    Big bốc lầm roài.Kiểu ni em thấy Ao nhỏ Cá lớn w á hehehe :roll:

14. gaultier_guy

Em thì nghĩ kiểu thùng này nó phù hợp với những căn nhà phố cổ Hà Nội hơn... chứ Auto nếu có thể trình diễn trong phòng lớn cỡ 6mx9m mới đủ bay được...
    Để mai mốt em cố bố trí, chụp mấy cái hình hầu cụ để thấy là cái vấn đề địa ốc nó nan giải lắm cơ ạ... :mrgreen:

15. Elegant

Elegant Advanced Member

Không đi họp chém gió đi cứ ngồi đây phán bừa. :lol:

16. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Autograph nó không lớn hơn cái này nhiêu đâu.
    Nếu là phố nhỏ ngõ nhỏ thì GRF Square sẽ sướng đời hơn..
    Cái này để Show room thì lẹp bê vô Ao bé nhìn nó giống cái tủ đựng quần áo hơn :lol:
    Mờ bác đã ghé tai vào loa nghe chưa? :D

17. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

77/25/1 Phạm Đăng Giảng-Q Bình Tân-TP.HCM (M4-KCN
    Gớm, mới sáng sớm mà sư phụ đã nghoa thế không biết :mrgreen: GRF Rectangular em không chê gì nhưng cặp Driver ấy được lôi ra chính từ cái hộp chữ nhật đấy ạ, để trong cái hộp ấy nó phều phào quá nên lại phải cho nó đi ở nhà mới chứ chẳng phải là cá to hay cá con đâu hehehehe.

Thân,

18. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Dạ bẩm lão cái GRF này nó nhiều size kiểu Oken box í.......nhầm chuồng là vứt
    Em có lần nghe GRF square em chạy tuột dép về sau nghe vài cặp khác hổng phải thế thế là lại đi dép về :lol:

19. ngango

ngango Advanced Member

Em thì nghĩ bác Gau này là người quan tâm tannoy nhất (tuần chay nào mà cũng có bác ấy :lol: ), và bác ấy đưa ra nhiều phương án cải tiến tannoy nhất.

20. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

Vâng, trước khi xuống tay em cũng phải xắn tay lên lật hết mớ giấy vụn rồi mới dám đấy bẩm sư phụ :) Em rước sư phụ nghía qua cái tạm gọi là thùng Gin của mấy bác bên Hifido xơi nhé hehehehe cứ gọi là cờ xí rợp trời, các bác ấy nhét các Driver của Arden, Stirling v.v.v.v vào GRF CORNER tất tần tật thế mà vẫn bán chạy hơn tôm HÙM vì các thượng đế tất thảy đều gật gù "khen bổ, ngon và Gin" :mrgreen:

Thân,

21. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Nó còn một yếu tố quan trọng mà chỉ có thời gian mới là câu trả lời thích đáng,từ từ khoai mới nhừ được.
    Em cũng mất nhiều Thóc với Nếp roài kể cả Woohorn clone cũng vầy vậy,nó không khó nhưng chặng đường đi qua thì phải trả giá chứ không thể nói là Tay to đã là ngon :lol:

22. ThanhVNS

ThanhVNS Advanced Member

Em hầu sư phụ bài cuối rồi em out, sư phụ xem các bác bên Akiha xào nấu nhé hehehehe "Origin đấy :twisted: "

http://www.hifido.co.jp/KWtannoy/G1/E/5 ... -26591-00/

Đấy sư phụ cứ xem đi hehehehehe.

Thân,

Attached Files:

23. taolao

taolao Advanced Member

Teac original enclosure.Em thấy nó ghi dòng này,Cụ nào rành giải thích dùm em với ạ.

24. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Lão nhầm ý em roài....
    Vấn đề em nói có ý khác xa,em không có ý chê sản phẩm....nói chung audio nó nhiều chiện bàn lém
    hồi nào về Bến nhà rồng em dùng Coca nói chuyện típ nhé :D

25. gaultier_guy

Có mỗi một vấn đề nho nhỏ dạng Ruồi muỗi như em đưa em mà hai cụ to như Trâu nhảy vào tranh luận thế này thì em hai tay làm sao đỡ nổi 4 quyền... :mrgreen: Thật ra, so với cái thùng cũ thì nghe ổn hơn rất nhiều hơn nữa đồ phối ghép và phòng ốc vẫn chưa được như em mong muốn nên các bác bàn thế chứ bàn nữa em cũng chả biết nói sao...
    Em cũng chưa được nghe thùng R-GRF với củ Gold nên cũng không thể có gì để so sánh với cái GRF, nhưng có điều hồi trước em có nghe đôi TN RHR với kiểu thiết kế Back Horn Load thì em thấy cái tiếng trầm của nó hơi dư so với các phòng nghe khá nhỏ của hầu hết các người chơi nên em không nghĩ là sẽ phù hợp... nên nếu có thể các bác cứ thử tính toán đến yếu tố phòng ốc cho mỗi một đôi loa chứ cứ theo tư duy đại điền chủ để làm tiêu chuẩn thì dân nghèo sẽ không theo được đâu ạ...
    Hơn nữa như bác Thinhgia vẫn nói, chơi là trải nghiệm và trả phí, vậy em kể với bác về trường hợp anh bạn em đang chơi đôi GRF này. Cách đây khoảng 5,6 tháng bạn em mua 1 đôi loa Turnberry SE đập hộp, sau đó 3 tháng chuyển qua chơi Monitor Gold và đóng cái thùng GRF này chơi, vậy theo bác như vậy là trả phí nhiều hay ít ạ so với những gì các bác đã bỏ ra... :D ?

Share This Page

Loading...