Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Cặp này bây giờ nó đâu hả bác?
    Em biết nó đã ra khỏi Canada khoảng 1 năm hay hơn gì đó.chỉ có điều chặng "tiếp sức" thì em không chắc nhưng vẫn biết nó loanh quanh đâu đó thôi thuộc khối Á Châu thôi không đi xa được đâu :D
    Nếu bác chưa có cặp Tannoy đó thì 300b ghép vào đâu :lol:

2. panguyen

panguyen Advanced Member

Và dùng tới em này.... thì tiếng vẫn không đã...
    Tiếng trống như bị thủng... :) cho dù nó dùng 4 bóng 6550 và 1 loạt...

3. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Dòng này thì em nhìn thấy là muốn bỏ dép đi chân đất rồi :D

4. panguyen

panguyen Advanced Member

Còn khi dùng đến em này thì nhạc giao hưởng mới đúng sở trường... . Dứt khoát, mạnh mẽ, mạch lạc... Nhưng Vocal lại không phải là sở trường của em nó! :)

5. nvduybom

nvduybom Advanced Member

Con này em phối thử với Gold 15 thùng Autograph đóng, chạy dài bác ơi. Tai em nghe nó không lọt thể loại nhạc nào :( :D

6. kk321

kk321 Advanced Member

Subject: Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Bác tinh ý quá. Đúng là tớ đang sử dụng cọng day hàng hải. Bản thân amly đèn nào và CD nào khi test bằng máy chuyên dùng riêng lẻ từng món điều đạt chuẩn các dãi tầng âm thanh cả, Nhung khi kết nối chúng lại thì cộng dây là thủ phạm làm lệch lạc đi. Các bác đi tìm cọng dây radda của tàu biển đi, gắn vào nghe đi rồi các bác sẻ thấy.
    Tiết lộ bí mật nhé ông Anh mình cho cộng dây cách đây 15 năm tên là tên tiếng Hoa aSắnh , bác ngầu ký biết đó, 1 trong những tay đàn Anh ráp Amply đèn cách đây 20 năm đấy.

7. panguyen

panguyen Advanced Member

Và...đây là một ứng cử viên cho Vocal... Trầm ấm, sâu thẳm, mênh mang.... tình cảm. Nhưng nghe giao hưởng lại... không bằng Mc Intosh 275...! :(
    Tóm lại các bác ạ, không phải Amply nào đánh Memory hay bất kỳ loa nào đều hay ở tất cả các thể loại nhạc. Mỗi loại bóng, mỗi loại Amply chỉ đánh tốt cho một vài loại nhạc sở trường mà thôi!

8. panguyen

panguyen Advanced Member

--------------
    Đang bàn với Memory mà bác! Ngoài những con trên em cũng đã thử ghép với nhiều dòng khác nhưng nghe giao hưởng nó vẫn là ứng cử viên sáng giá!

9. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Làm tạm cặp này đi Nia ơi.
    Sau này nâng cấp lên Memory khỏi suy nghĩ.

10. manh

manh Advanced Member

Bác nia đang sài atc cơ mà, đã lại chán rồi và sang tai lòi sao
    He he em lại đang tơ tưởng đến atc mới chết chứ

11. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Hii, hôm trước em có phối thử nhà một người bạn chơi Sun2a3/SE với Memory HW nghe cũng tạm, tuy nhiên ý em nói cái 2a3 PP khác với cái bác hiểu & show... :D Tóm lại em xin thua các bác, em về nghe đôi loa Liên Hợp Quốc nhà em... :mrgreen:
    P/s: đồ Sun tuy không quá hay nhưng cho phép người thích Mod. độ một cơ hội để có thể đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác... :D

12. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Bác vẫn lại nằm vào trong số các bác đáng thương rồi, em cá với bác là bác mua tannoy wr vì nó đẹp cũng giống ông anh em ship
    Cả đôi TN wr từ bên Nhật về vì nó đẹp em khuyên thế nào ông ấy cũng kệ. Tất cả các đồ bác liệt kê ra ở trên để đánh WR chỉ đạt 4/10 thôi bác ạ. Bác đã sắm được cái áo vét hàng hiệu sau lại mặc chung với quần mua đại trà ở siêu thị. Em đã đi nghe thử ít nhất là 4 đôi WR rôì nhưng ở HN này chưa ai ghép đủ độ để em phục, tất cả nhưng đôi WR em nghe vẫn chỉ quay đi quay laị 300B và conquest silver là hết. Bác chơi WR mà đồ đánh rề pow dưới 15k (đồ used) ko kể đầu cd, dây nhợ là ứ biết chơi WR. :)
    Em có đồ gì ko quan trọng, tranh luận tí cho vui thôi mà, bác bức xúc ko có lợi cho sức khoẻ đâu

13. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Em ngưỡng mộ bác quá bác panguyen ơi, hàng của bác đẹp quá !

14. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Các bác chơi tannoy cẩn thận sau trân động đất vừa rồi ở Nhật tannoy bị sóng thần đánh ngâm nước nổi lều phều.
    Tin này do phóng viên CNN thường trú tại nhật vừa đưa. :)

15. musique

musique Advanced Member

Lại khổ vì tannoy và các đồ điện tử loa-âmpli từ Nhật chuẩn bị lên giá :mrgreen:

16. Niagara

Niagara Advanced Member

Em thì đã từng được nghe em Tannoy "Wet...Roy an" ghép với em Nagra hình bên dưới em mới thấy phục. :D

Attached Files:

17. musique

musique Advanced Member

Các bác toàn khuyên can toàn hàng dữ, các bác cho phương án rẻ mà hay em mới phục :)

18. kk321

kk321 Advanced Member

Subject: Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Bradpitt2 wrote:
    Ối giời, bác mà là niu bi ấy hả!!!??? :D
    Để em xúi bậy bác nhé: THùng cho Monitor red ngon nhất là thùng Lancaster Gờ vờ Xê, amp và dây nhợ sao bác không thử theo kinh nghiệm của bác kk321, amp leben và dây hàng hải nhỉ . Memory hợp thì chắc chắn Monitor Red cũng phải hợp thôi, 300b là xưa rồi!
    audiovn wrote:
    nghe các sép bóng bàn newbie em hoa hết cả mắt ù hết cả tai
    Thế túm lại em có cặp Driver tannoy Red lsu/12/15ohm thì đóng thùng nào? chơi amp và dây nhợ gì?
    Mong các cao thủ chỉ giáo rùm em zới

Bác tinh ý quá. Đúng là tớ đang sử dụng cọng day hàng hải. Bản thân amly đèn nào và CD nào khi test bằng máy chuyên dùng riêng lẻ từng món điều đạt chuẩn cả, Nhung khi kết nối chúng lại thì cộng dây là thủ phạm làm lệch lạc đi. Các bác đi tìm cọng dây radda của tàu biển đi, gắn vào nghe đi rồi các bác sẻ thấy.
    Tiết lộ bí mật nhé ông Anh mình cho cộng dây cách đây 15 năm tên là tên tiếng Hoa aSắnh , bác ngầu ký biết đó, 1 trong những tay đàn Anh ráp Amply đèn cách đây 20 năm đấy.

19. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Bác vẫn lại nằm vào trong số các bác đáng thương rồi, em cá với bác là bác mua tannoy wr vì nó đẹp cũng giống ông anh em ship
    Cả đôi TN wr từ bên Nhật về vì nó đẹp em khuyên thế nào ông ấy cũng kệ. Tất cả các đồ bác liệt kê ra ở trên để đánh WR chỉ đạt 4/10 thôi bác ạ. Bác đã sắm được cái áo vét hàng hiệu sau lại mặc chung với quần mua đại trà ở siêu thị. Em đã đi nghe thử ít nhất là 4 đôi WR rôì nhưng ở HN này chưa ai ghép đủ độ để em phục, tất cả nhưng đôi WR em nghe vẫn chỉ quay đi quay laị 300B và conquest silver là hết. Bác chơi WR mà đồ đánh rề pow dưới 15k (đồ used) ko kể đầu cd, dây nhợ là ứ biết chơi WR. :)
    Em có đồ gì ko quan trọng, tranh luận tí cho vui thôi mà, bác bức xúc ko có lợi cho sức khoẻ đâu[/quote]

Thứ nhất: Dòng màu đỏ, bác chưa đủ tuổi bảo người này đáng thương người kia đáng thương, em đã nói trên diễn đàn có rất nhiều người, mỗi người một hoàn cảnh khác nhau. Mỗi người một cách chơi khác nhau nên khi nói hãy cẩn thận chút.
    Thứ hai: Những dòng màu xanh: AN Quest silver, Conrad jonshon ACT2 em mua (used) quá cái giá mà bác gọi là quần đại trà ở siêu thị. Những sản phẩm được hãng có tên tuổi kỳ vọng, bao nhiêu người thực hiện, qua bao nhiêu lần test thế bác làm một câu xanh rờn, tuy rằng đó chưa phải là sản phẩm ngoại hạng, nhưng cũng ko đến nỗi để bác gọi là quần mua đại trà ở siêu thị, bác mua đại trà đi nhập bao nhiêu em chiều bấy nhiêu ngay.
    Thứ ba: Dòng màu tím, tuy rằng bác có kinh nghiệm, nhưng rất nhiều người chưa có kinh nghiệm, đọc cái kiểu review như đúng rồi của bác , chắc chẳng ai đi mua 300B hay WR gì đó...
    Thứ tư: dòng gạch chân: Bác chưa bao giờ dùng Tannoy một cách nghiêm túc. Tốt nhất là nên :(
    Thứ năm: Em chẳng bao giờ bức xúc, em nói là nóng khi đọc các bài của bác thôi đọc xong và nghĩ trong đầu: Kinh nhỉ :lol:

20. berryfun

berryfun Advanced Member

Em thì nghĩ thật ra các bác đã lên đến Tannoy dòng lớn như GRF/Memory/WR thì đẳng cấp nghe thật sự cũng "Đẳng cấp" khác rồi ạ. Thật ra đồ lớn tiền nhiều thì đương nhiên là phối thì sẽ dễ ràng hơn nhanh đạt theo ý muốn hơn.

Tuy nhiên, ở đây cách nghe/ thể loại nhạc để nghe là khác nhau, nên em nghĩ là mỗi người sẽ phối để cho ra kết quả mà mình ưng nhất. Sẽ không có ai là giỏi và ai là kém cả. Chỉ có ưng và chưa ưng thôi ạ.

Bác nào cáu giận là không có lợi cho sức khỏe :mrgreen: . Em có cặp Tannoy Super Gold 12X toàn đọc thôi không giám pót hỏi "vì chưa đọc hết thông tin ở Tannoy FC này ạ". Hôm nay đọc thấy các cao thủ tề tịu đầy đủ em mạnh dạn hỏi các bác hướng dẫn cho em cách trị em nó với ạ. Em thíc Vocal/ Country/ Nhạc việt "cả nhạc vàng".

Cám ơn các bác nhiều. Với giá 2500$ cho e nó thì có đáng ko ạ "Vì Tannoy nhiều model quá?" Em mới bắt đầu với Tannoy ạ.

21. Niagara

Niagara Advanced Member

Thế thì "bê 300" SE đi bác "fun", không phải nghĩ đâu, hợp nhất với bác luôn đấy.

22. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Cặp Nagra này nếu cho vào Sumo Content với 845 của Thivan em nghĩ chắc không lại được (đoán vậy)
    Cặp này và Smart Unison 845 cùng nhóm Đẹp trai con nhà giàu đấy bác Niagara

23. musique

musique Advanced Member

Ngoài những gì bác nêu thì không gian và định vị nhạc cụ lớp lang rất tốt, có lẽ cũng là một trong những lợi thế của 845 :D

24. mucangchai

mucangchai Advanced Member

Ứng cử viên cho Tannoy: ATM211 và ATM300

Attached Files:

25. giahy

giahy Advanced Member

Lão nghĩ sai rồi. Em chắc chắn không lại được (em cũng đoán vậy). Nói vui với lão tí. :D

Trước đây khi chơi Tannoy WR em cũng đã từng xài qua cặp này. Theo quan điểm cá nhân, đây chính là sự kết hợp thất bại nhất mà em có được khi còn chơi WR (có lẽ chỉ hơn sự phối ghép giữa WR với Cary 805/C/AE. Vì khi đó không có điều kiện để so sánh trực tiếp nên nhận định này hơi mang nặng tính chủ quan :D ).

Share This Page

Loading...