Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. dn79

dn79 Advanced Member

Bác Musique quả nhiên là rất...uyên bác, vote cho bác 1 phiếu :D

2. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Nói là khen chê cũng khó,nói là thich và không thì ok hơn.
    Tuy nhiên cái sự đời nó không đơn giản vì trong trò chơi này không ai nắm tay từ sáng tới tối được.
    Và đương nhiên không có cái gì hoàn hảo,chỉ có điều mong ước của người chơi đạt tới đâu trong khoản tiền đầu tư mà thôi ? bác nghĩ là cái TT 3000us là rẻ hay mắc? ít nhất là với em nó rất mắc tiền.
    Bây giờ cái thời Tannoy với Accuphase không biết nó còn phát triển tiếp nữa không?

3. musique

musique Advanced Member

Vâng, em nghĩ với một người chơi audio khi nhìn lại một quãng thời gian sẽ thấy mình sử dụng qua rất nhiều sản phẩm chứng tỏ một sản phẩm không phải ở với ta mãi, "một đời ta ba đời nó" mà. vấn đề là những sản phẩm mình sử dụng qua mình có tìm tòi khai thác hết tối đa công năng của nó hay không, và một điều quan trọng nữa là để hiểu hơn về đặc tính, sản phẩm của một hãng của một quốc gia cũng có cái thú. Nhiều bác thích chơi đồ nhưng hỏi nhiều ý kiến thì đâm tẩu, em nghĩ không thử sao biết, không hợp thì chia tay thôi, dễ ợt.

Với em âm nhạc quan trọng hơn :D

4. hpham

hpham Advanced Member

Các cụ giúp em Tanoy 638 với Tanoy 613 được ko ah? Em thấy 2 em này SX 1993 voi 1991, ko biết hai em này có ưu nhược thế nào? Em cảm ơn rất nhiều ah

5. TranWomen

TranWomen Advanced Member

Đã vậy nếu nghe nữa chắc chảy nước lổ tai là cái chắc bác nhỉ
    Chúc mừng bác, đây cũng là đích đến của em luôn đó ạ!

6. berryfun

berryfun Advanced Member

Em xin ngả mũ ngưỡng mộ bác musique. trúng tim em rồi :mrgreen: đó là bộ mà e vẫn đang đi tìm (Phải thiệt đẹp em mới rước) Chúc mừng bác bộ này đẹp quá.

7. berryfun

berryfun Advanced Member

Dạ thưa bác musique và bác thinhgia về Pathos logos thì em chưa dùng nên không giám có ý kiến.

Hãng nào cũng vậy để đi đến thành công thì đều có sản phẩm để đời và cũng có sản phẩm thất bại. Cùng một amp khi ghép với loa này thì dở ẹc nhưng loa kia lại hay chất ngất. Cái hay cái đáng yêu của VNAV là chia sẽ đam mê, hỗ trợ và tạo lập hệ thống những người bạn để chia sẻ, để cùng tìm tòi để đi đến cái chung ổn nhất (Sẽ chẳng có cái gì là tuyệt đối cả :mrgreen: nên đừng đi tìm).

8. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Tùy bác nghĩ !
    Mỗi sản phẩm sự tối đa mà khai thác được có khi cũng chỉ ở tầm mức nào đó thôi,nó không thể gánh vác được tất cả nhưng gì mà chúng ta muốn,chưa nói tới giới hạn của mỗi sản phẩm.
    Việc hôm qua chưa khai thác được và ngày hôm nay mới khám phá ra đó là cái vẫn hàng ngày xảy ra ở Huyện.còn khai thác ở tầm mức nào? so sánh với những cái khác thì sao lại là cả một vấn đề mà thời gian không thể là một sớm một chiều.món này không vội được,món này phải xơi kiểu " Cháo nóng húp vòng quanh "
    Vấn đề TẨU có lẽ bác sợ mắc chứng bệnh này thì phải :lol:
    Em không giấu gì bác là Em cũng từng bị Tẩu, no bốc lầm,
    Chơi càng lâu,càng lắm của nhiều tiền thì cơ hội bị TẨU và bệnh càng ngày có xu thế càng nặng thêm,
    Vấn đề là sau đó thì sao? Bệnh này còn tái phát hay chưa khỏi bệnh?
    Em nghĩ là người chơi nếu có Tẩu cũng là bình thường,nếu không Tẩu mới là lạ đó nghe :D
    Bác thử nghĩ xem nếu không có điều kiện,không chơi sao mắc bệnhTẩu cho được?Vậy bệnh đó là bệnh thường ngày có gì mà phải sợ?
    Em nghĩ là bác đang sử dụng nó nên bác có suy nghĩ là cái đó ok Em không cho có gì không đúng,em hoàn toàn ủng hộ trên khía cạnh riêng tư mà bác muốn hay ý thích của bác,tuyệt đối tôn trọng về cái sở thích cá nhan của bác.
    Còn em tham gia topic trên trong góc độ cộng đồng VNAV thì bác cũng hiểu là chỉ là tham gia mà thôi,và rõ ràng là mình muốn áp đặt là chuyện không thể và em cũng chưa từng bao giờ nghĩ như vậy,có thể em đúng,hay chưa đúng gì gì đi nữa thì mình cũng chỉ đứng ở góc độ tham gia tham vào mà thôi.không thể lấy ý kiến của em là thước ngắm cho mọi người được.
    Tuy nhiên nếu lấy Âm nhạc là quan trong hơn thì tại sao em thấy bác có ý phản biện nào? nếu Âm nhạc quan trong hơn em nghĩ là cái TT kia không cần bàn thêm nữa thì mới đúng cái Tannoy kia cũng cứ kệ nó cho nó hát hò khỏi phải Amp với Loa mà làm gì
    Về cá nhân em thì Tiền quan trọng hơn :D

9. berryfun

berryfun Advanced Member

Bác thinhgia nói nhầm rồi :mrgreen: số tiền bỏ ra và chất âm mang lại quan trọng hơn tất thẩy.

Vui đi các bác. Có thể hôm nay đúng mai sai mà.

Ai chơi Tannoy rồi không chơi được loa khác ===> sai hay đúng ?????? không ai trả nhời được :mrgreen:

Tannoy hay là phải ghép 300B ======> đúng hay sai ???? chưa ai trả nhời được :mrgreen:

10. TranWomen

TranWomen Advanced Member

Thân chào các bác!
    Em nghĩ hoài không ra vấn đề giữa loa tannoy và nguồn phát (gồm Amply+cdp).
    1. Nểu chúng ta cố định nguồn phát (giả sử audio note mono block pp300b+cdp xuất âm đèn lector 7TL) thì loa nào mang lại âm thanh xuất sắc Nhất (ko xẻt yếu tố về tài chính)?
    2. Còn nếu nguồn phát tuỳ chọn sao cho phù hợp loa thì loa nào là cho âm Thanh hay nhất?
    Mong các bác góp ý
    Thân!

11. Tungvu

Tungvu Advanced Member

thêm phòng ốc nữa thì mới là câu hỏi hoàn thiện bác ạ :D

TD nếu phòng bác rộng vô biên thì wes cho cả hai câu, còn nếu 20-25m2 thì can cho hai câu

12. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Bác musique ơi bác là nhạc sĩ hay ca sĩ?

13. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Theo em thì tannoy monitor gold 15'' thùng recrangular GRF. Can va west em nghĩ 300Bpp vưỡn yếu. :)

14. dn79

dn79 Advanced Member

Còn xét thêm yếu tố dây dợ nữa ạ, cũng rất quan trọng đấy :)

15. dn79

dn79 Advanced Member

Bác musique ơi bác là nhạc sĩ hay ca sĩ?[/quote]
    Bác ấy là cả 2 bác ơi: nghệ sĩ :D

16. TiNgocuatoi

TiNgocuatoi Advanced Member

Bác trình bầy bộ dàn đẹp quá, nhưng đầu xê đê đâu bác ?

17. Nha_Si

Nha_Si Advanced Member

các bác làm ơn cho e hỏi, Tannoy Autograph dùng củ Gold 15 giống như Monitor Gold 15" có phải ko ạ?
    e đang định lấy đôi Tannoy Autograph chỗ bác Nhì Nhật Tảo giá 170trieu, giá e chưa bàn nhưng e thấy cái thùng trông hơi dại, các bác rành về tannoy cho e hỏi thùng Tannoy Autograph bên trong có bố trí ma trận như dòng memory ko ạ?
    e cảm tạ rất nhiều

18. mc240

mc240 Advanced Member

Em thấymoji người chơi tannoy hay khuyên là nên lấy thùng england chơi chứ đừng chơi thùng nhật. Nhưng mà thùng england thì giá nó khiêp quá chơi hổng nổi

19. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Thùng memory chắc không sánh được đâu,vì em không biết thùng này,
    bác phải coi xuất xứ thùng vì thùng Uk thì là hàng hiếm,còn lại là copy bao gồm cả Japan copy nữa,
    Những người có khả năng clone được thùng Autograph cũng là hàng hiếm luôn vì thùng này vơi JBL hartsfield là nhóm thùng đóng xương xẩu nhất trong tât cả các loại thùng

20. setia

setia Approved Member

theo mình đc biết loa tannoy autograph sử dung củ gold,red ...quan trọng nhất là thùng loa,còn củ loa gold hoặc red thì chỉ là đặc trưng chất âm của từng loại mà thôi. bên nhật có nhiều hãng diy chuyên đóng thùng loa autograph(shindo,shincosha..),mình có đc dịp nghe tannoy autograph gold 15 thùng shincosha ở gò vấp nghe thật tuyệt vời.theo quan điểm của mình thì bạn nên nghe thử giữa thùng loa của các hãng diy có thương hiệu và ko trước khi quyết định.

21. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Theo mình thì Shindo không làm được món này,Mà chỉ có thể order theo name hoặc dán name lung tung lên mà thôi.chứ ông này nghề chính là cầm mỏ hàn thôi sao lại biết cầm cưa?
    còn Autograph ở Nhật có UTOPIA , TEAC là làm về Autograph có số lượng nhiều nhất còn DIY hay các hãng nhỏ hon không kể
    http://www.utopianet.co.jp/product/enclosure.html

22. huhu122001

huhu122001 Approved Member

Tôi đang ghép Tannoy Turnberry SE + Acuphace 405 + Teac 25xs nghe tiếng vừa vừa thì ngon nhưng nghe to có vẻ Amp đuối

23. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Bác nào biết shop nào còn bán cặp Lomond Sy25 thì báo em với ạ. E tìm mãi mà ko có.

24. duykhuongv

duykhuongv Advanced Member

Xin các bác cho thằng em này vài lời quí báo.Em định ghép D70+305+25x thì có ổn không.Chất âm acc 305 thế nào nhỉ,và giá em nó vào lúc này là bi nhiêu ạ.Xin đa tạ các bác đã quan tâm giúp đỡ.

25. Tomcat

Tomcat Advanced Member

Các bác cho em hỏi tí, có bác nào chơi Tannoy stirling HW chưa ? chất tiếng như thế nào phối ghép đồ gì thì hợp và giá cả hiện thời bao nhiêu thì chơi được?

Share This Page

Loading...