Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. dn79

dn79 Advanced Member

Bác Nha_Si cho em hỏi đã từng thấy bên trong Memory chưa ạ? Bác có hình không cho em xin với/ Emm đang kiếm mãi mà không ra. Thks bác nhiều.

2. dn79

dn79 Advanced Member

Em cũng nhất trí với bác: Tiền! :D . Có điều cho em hỏi bác từng sở hữu dòng lớn nào của Tannoy chưa mà thấy bác phán có vẻ "sáng chói" và "thông thái" quá thế? :? :roll:

3. panguyen

panguyen Advanced Member

------------
    Bác dn79 nên đọc nhiều, xem nhiều hơn nữa...!

4. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Thì bác cứ coi như em xxx xi đi,nếu bác đọc tiếp mà thấy gì còn chưa được bác cứ phê bình típ em sẽ lắng nghe.
    Đừng có chửi rủa em là ok roài :D

5. dicklau

dicklau Advanced Member

Tư vấn khổ nhỉ bác?Em đang loay hoay chọc phá em cối xay đây.Có gì bác chỉ dẫn cho.

6. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Có gì đâu bác AE họ có hiểu sai chút cũng không sao,
    Mà chắc gì em đúng ta :?:
    Còn tiện đây em muốn nói nhỏ chút mặc dù em chưa bao giờ thích khoe hay muốn là mình hơn AE
    chỉ là cái sở thích mà mình chót sa đà vào,rồi chia sẻ chút chút với AE có thể đúng,có thể em chưa đúng nhưng nếu bác ấy biết là Cả hệ thống của bác ấy chắc không nhiều hơn tiền mua đĩa của em.
    thì bác ấy sẽ không đặt câu hỏi như trên đối với em

Tất nhiên em không có ghét bỏ ai miễn giao lưu sao cho đúng với tư cách là người chơi Audio thuần túy.
    Còn câu bác hỏi mời quá bộ sang nhà bên cho đúng với topic :arrow:

7. Lui Bee

Lui Bee Advanced Member

Mà thôi, mấy Bác ko nên tranh cãi nhiều quá làm gì. CUối cùng rồi thì chỉ có ta và nhạc mà thôi.
    Mấy Bác để ý giúp e cặp Lomond nào để e bước vào thế giới của Tannoy cái.

8. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Theo em,chỉ có những ai đam mê âm nhạc,âm thanh và đã từng bị chìm trong đại dương thiết bị audio mới thấy hết giá trị của những kiến thức và lòng nhiệt tình của các bác đi trước,cá nhân em rất biết ơn những lời chỉ dẫn của các bác

9. duykhuongv

duykhuongv Advanced Member

Nè,các lão tiền bối cho vài lời vàng ngọc để hậu bối tiếp tục theo đuổi cái nghiệp này ,vì đã bị nó thấm sâu vào máu rùi.Số là đệ tử định mua acc 305+tannoy D70 có hợp không và chất âm ra sao.Giá lúc này là bao nhiêu,nếu tầm cở 1,8k thì mua amp gì cho hợp.Thanks nhiều.

10. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Em kô phải là tiền bối mà chỉ là vãn bối thì có được trao đổi cùng bác kô ạ?Mà loại nhạc bác hay nghe là loại nhạc gì ạ?Thường với cấu tạo tai của người châu á nói chung và người Việt minh nói riêng thìkhi nghe nhạc với accu+tannoy một thời gian đầu sẽ thây rất hay và hợp đấy ạ(như em chẳng hạn} còn sau đó... :mrgreen:

11. beckham

beckham Advanced Member

12. samphony

samphony Advanced Member

cho phép em rón rén gia nhập hội. em chỉ có cơ hội nghe 1 đôi bé tẹo của Tannoy mà tới bây giờ em vẫn chưa tìm ra đôi nào thay thế( trong tầm tiền ít ỏi của em. Em đang dùng cặp 603 các bác ạ. Đừng la em nha.

13. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

trép mịn ,mid rất ấn tượng đấy bác,trung ấm ,chất tiếng trong trẻo,bass mềm nhưng phối với đèn thì nghe phê nhất,giá cả leo thang wa nên em cũng ko pit bao nhiu nữa :D nếu ở sài gòn thì bác qua em nghe thử đi rùi quyết định

14. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Bác cố lên một tý lấy em turnbery đời HE thôi cũng được đẳng cấp vượt trội bác sẽ kô bao giờ phải ân hận đâu ạ

15. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Bởi vì:em đã từng chơi cả hai em này :lol:

16. musique

musique Advanced Member

nếu lấy turnbery thì nên lấy turnbery HE75 nhé :D

17. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

:D Thưa,các bậc lão thành trong làng tannoy mình cho em hỏi một tý ạ.Chả là em hóng hớt trên mạng thấy một số bác người việt sống ở nước ngoài sành chơi audio phán rằng:giữa hai cặp loa tannoy memory và glenaire 15( cùng dòng đồng trục,cùng bass 38cm) thì nếu để nhìn thì là memory còn để nghe thì nên mua glenaire15.Bởi vì cả hai loa tiếng đều hay và sang trọng như nhau nhưng em glenaire15 lai nghe đươc nhiều thể loại hơn.Em đang ngắm một trong hai em này ,kính xin các bác cho một lời khuyên ạ

18. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Bác thấy các cao thủ nói vậy thì cũng đúng đấy , song tính thanh khoản của hai loại loa này bác cũng nên quan tâm , nếu bác không bao giờ thay đổi loa nữa thì em xin rút ý kiến này. :D

19. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Xin cảm ơn bác dinhcat.Em cũng thấy"rét" khi cảm nhận được điều bác vừa chỉ giáo Nhưng chẳng nhẽ người Việt mình bây giờ kô còn đủ dũng cảm để bảo vệ "sài"cho cái , mới.cái tốt hơn.Chẳng nhẽ chúng ta cứ lẽo đẽo đi theo sau đám đông trên con đường mòn xưa cũ mà ta thì lại đang ở cuối cùng? :(

20. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bác muốn đi sau cũng khó,dọt nên hàng đầu cũng hổng có dễ,
    Em đoán là bác có phát minh gì mới đây :D

21. berryfun

berryfun Advanced Member

Bác cho e hỏi trong cái bến này có bác nào lên dọt được hàng đầu chưa e xin đến thỉnh giáo ạ. :mrgreen:

22. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Thật buồn là em kô có phát minh gì mới và cũng thật sự là em rất lúng túng khi phải lựa chọn giữa cái mới,hay với cái cũ nhưng đã thành danh.Hay là tại em cũng mang gen"sợ" của người việt ta,nhất là khi phải đối mặt với v/đề xèng :roll:

23. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Đầu hay cuối thì mình tự phong cho mình là được chứ :lol:
    Vậy thì cứ bên phải đường ta đi,dù có sau hay muộn,chậm thì cũng là cũ người mới ta, chỉ cần theo đóm thì bác có theo từ giờ đến cuối đời cũng chả hết được cái mê muội này vậy thì hà tất chi phải bận lòng? trừ khi bác có phát minh gì tốt hơn,còn không sự khác người đôi khi lại tự mình hại mình chứ chẳng phải là sáng kiến sáng cò gì đâu bác,
    Tất nhiên chỉ cần tìm sao theo được đúng cái đuôi mình muốn đã là cả vấn đề với người chơi rồi,để mà bám bấu,để mà đánh đu theo không lệnh đường ray là đã cả một kỳ công chứ không thể nói tìm cái này một ngày là xong,cái sự cuốn hút nó ở chỗ ni đó bác,
    Nếu bác sợ mất sèng thì cái sợ sẽ mang đến cho bác nhiều thương đau hơn là bác tưởng,vì đôi khi cuộc sống nó dễ lẫn lộn lắm.
    Như ý em thì em không sợ mất tiền,nhưng em sợ nhất là mua không đúng đồ, Đồ rẻ không hẳn đã là rẻ,mắc không hẳn đã là mắc tùy theo cái hiểu và nhận biết vấn đề .
    Bác coi cái chữ ký của em thì thấy chi tiết em nêu giống như chữ ký của em :D

24. berryfun

berryfun Advanced Member

Bác cứ thấy hay cho bác là ok thôi chứ cái bến này chẳng ai giỏi được đâu. Rẻ chưa chắc đã giở mà đắt chưa chắc đã hay. nhiều vấn đề lắm. biết ít sướng nhiều. biết nhiều tận khổ :mrgreen:

Cái thành danh chưa chắc đã hợp với bác. cái cũ "tạm gọi là vintage đi" hợp thì sao. Cái chính là bác phải biết mình muốn gì.

25. dinhcat

dinhcat Advanced Member

Bác Cao...thân. Bài viết này của bác Thinhgia nói lên rất nhiều điều, nó như một con đương mòn vô hình mà ai chơi loa đài cũng qua ,bản thân bác cũng đang đi trên con đường này qua các bài viết của bác thấy bác đã chơi nhiều loại loa và loa bác chơi cũng rất gấu những lời tư vấn của bác trong trang này cũng rất chính xác , nó cho thấy bác cũng rất am hiểu về chơi audio , anh em trong clup rất sẵn lòng tư vấn cho tất cả mọi anh em có nhu cầu nhưng bác cũng phải thông cảm cho những người tư vấn vì có những việc rất tế nhị nên không thể nói cụ thể động chạm đến các bác đang dùng đồ giống đồ bác hỏi vì thế khi quan tâm loại gì thì bác phải tự tìm hiểu và tự quyết định[có cân nhắc những lời tư vấn]hợp tai hợp tiền thì ta chơi ,khi đã chơi rồi ta trải nghiệm . Người tư vấn không chắc đã là người giỏi , người được tư vấn mà biết cân nhắc những lời tư vấn đúng hay chưa đúng để chọn cho mình phương án tối ưu thì chắc chắn là người giỏi . Chúc bác mua được đồ như ý :D

Share This Page

Loading...