Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. Lợn Vàng

Lợn Vàng Advanced Member

Người tư vấn không chắc đã là người giỏi , người được tư vấn mà biết cân nhắc những lời tư vấn đúng hay chưa đúng để chọn cho mình phương án tối ưu .... :lol:
    Em rất tâm đắc những lời này của bác :lol:

2. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

To các bác:Dinhcat,Thinhgia,Berryfun em xin chân thành cảm ơn những lời nhắc nhở và góp ý rất chân tình của các bác giành cho em.Có thể các bác kô tin,nhưng những lời nhắc nhở của các bác đã giúp em định hướng được tư duy của mình về việc mua sắm cũng như việc cân nhắc chọn đồ để phối ghép sao cho vừa có âm thanh"hay với mình"nhưng vẫn hợp lý và hiệu quả :)

3. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Trong chơi Audio nói chung
    Em chỉ khuyên là dù đúng hay sai,tùy theo giai đoạn đi qua hãy cố tỉnh táo để có các quyết định sáng suốt nhất trong khi mua bất kể cái gì,
    Có cái đắt hôm nay ,ngày mai đắt nữa.
    Có cái rẻ hôm nay ngày mai rẻ khiếp,
    Nhưng cái mình cần vẫn là chọn mua đúng chứ không nên ham rẻ,
    Các cụ vẫn có câu Người mua hớ chứ mấy khi người bán hớ
    Nếu mà có mua đắt mà đúng đồ mình hy vọng,thì bất bể thiệt hại thế nào thì cái mình được nhiều hơn là mất,
    Nếu mua rẻ mà vẫn không đúng với kỳ vọng thì mình sẽ mất nhiều hơn được.
    Trước khi mua cũng cần biết nhu cầu thực của mình,
    Điểm quan trọng nhất là phải biết mình đang ở đâu trên cái cây? khi đó mình mới hiểu được chắc chắn mình cần gì
    Nếu không xác định được vị trí của mình thì hãy xem sét và cân nhắc lại các dự tính tiếp theo,
    Vì nếu sai bước kế tiếp chúng ta sẽ mất tiền,thời gian,công sức mà lại không được hưởng thụ đúng nghĩa với đồng tiền mình đã bỏ ra,Vì đã chơi là phải có học phí nhưng có cái học phí chấp nhận được có cái đắng ngắt sao mà nuốt trôi :?:

4. Tungvu

Tungvu Advanced Member

Mình từng sở hữu glenair 15. Tuy không sở hữu memory nhưng đi nghe nhiều memory của bạn bè. Để chọn một trong hai loa thì phải tùy sở thích của bác. Để nghe jazz, chắc chắn mem hợp hơn vì tinh tế hơn. Tuy nhiên glenair sẽ cho bass tốt hơn và nghe nhiều loại nhạc hơn, dễ phối hơn.

vài lời chia sẻ

5. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Em xin chân thành cảm ơn các bác. :)

6. huy12345

huy12345 Advanced Member

em cũng là fan của Tannoy,các bác cho em hỏi về Tannoy T185 em nó có loa Bass cộng hưởng nữa các bác có biết gì về nó cho em biết nhe thank!!!!

7. Tri_Hi_End

Tri_Hi_End Advanced Members

Em có người bạn, cũng mới tập tành chơi, anh ấy đang kiếm cặp loa Tanoy Stiling TW hay TWW gì đó, nhờ cả nhà Tamoy chỉ giúp ạ, em coi hết shop trên đây mà vẫn không thấy ai bán ạ

8. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

Nếu bác và bạn bác ở Hà nội,bác đến cửa hàng Công_audio 67 Hai bà Trưng đang có ,và nhiều loại tannoy khác nữa

9. Tri_Hi_End

Tri_Hi_End Advanced Members

Dạ cám ơn bác, em ở HCM ạ

10. thinhgia

thinhgia Advanced Member

11. vytk1

vytk1 Advanced Member

Chào các bác,
    Em rất ngại chơi đèn nên nhờ các cao thủ tư vấn giúp amply bán dẫn đánh tốt loa Tannoy SRM & SGM.

Cảm ơn các bác!

Attached Files:

12. sơn_sơn_đen

sơn_sơn_đen Advanced Members

dòng này trep tổ ong,mid ,trep thì ok, tiếng bass ko dc sâu cho lắm, giá tương đối dễ chịu , thùng cũng cỡ như jbl 4312 vậy

13. Niagara

Niagara Advanced Member

Một hệ thống mới được triển khai xong, "show hàng" lên đây chia sẻ với các bác.

Attached Files:

14. TranWomen

TranWomen Advanced Member

Loa này loa gì đẹp vậy bác? Bác cho em số dt qua Pm em xin 1 vé ké nha Bác
    Thân!

15. lsh

lsh Advanced Member

Chúc mừng bác, con "cá đuối" ghép với SGM nghe ra sao bác :?: :)

16. TranWomen

TranWomen Advanced Member

Em thay lời Bác ấy review bác nè , ghép với SGM dỡ ẹt...vì Em đang canh dụ hốt SGM của bác ấy về làm của ạ hihi dọt le không bị quánh chết.
    Thân mến!

17. huongduong

huongduong Advanced Member

Trong chơi Audio nói chung
    Em chỉ khuyên là dù đúng hay sai,tùy theo giai đoạn đi qua hãy cố tỉnh táo để có các quyết định sáng suốt nhất trong khi mua bất kể cái gì,
    Có cái đắt hôm nay ,ngày mai đắt nữa.
    Có cái rẻ hôm nay ngày mai rẻ khiếp,
    Nhưng cái mình cần vẫn là chọn mua đúng chứ không nên ham rẻ,
    Các cụ vẫn có câu Người mua hớ chứ mấy khi người bán hớ
    Nếu mà có mua đắt mà đúng đồ mình hy vọng,thì bất bể thiệt hại thế nào thì cái mình được nhiều hơn là mất,
    Nếu mua rẻ mà vẫn không đúng với kỳ vọng thì mình sẽ mất nhiều hơn được.
    Trước khi mua cũng cần biết nhu cầu thực của mình,
    Điểm quan trọng nhất là phải biết mình đang ở đâu trên cái cây? khi đó mình mới hiểu được chắc chắn mình cần gì
    Nếu không xác định được vị trí của mình thì hãy xem sét và cân nhắc lại các dự tính tiếp theo,
    Vì nếu sai bước kế tiếp chúng ta sẽ mất tiền,thời gian,công sức mà lại không được hưởng thụ đúng nghĩa với đồng tiền mình đã bỏ ra,Vì đã chơi là phải có học phí nhưng có cái học phí chấp nhận được có cái đắng ngắt sao mà nuốt trôi :?:[/quote]

Bác này trải nghiệm quá nhiều nên mới viết ra các ý rất chính xác, nếu chơi audio mà anh em hiểu được đến thế thì hay biết mấy

18. hungkiemvn

hungkiemvn Advanced Member

Cái chân loa,làm xấu cái loa nhiều quá........

19. esc23

esc23 Advanced Member

Kinh nghiệm của em thì để đau thương ít trong mua đồ thì, khi phối ghép tannoy phải có 2 bước:
    bước 1: chọn loại âm (bán dẫn, đèn (SE, PP), hibrid...)
    bước 2: nâng cao chất lượng âm của loại âm đã chọn

Đau thương nếu ai đó chọn nhầm loại âm rồi nghiến răng nâng cấp cho đến khi thấy.... sai từ bước 1. Khổ nỗi ta chỉ thấy sai khi.... :D

Bác này trải nghiệm quá nhiều nên mới viết ra các ý rất chính xác, nếu chơi audio mà anh em hiểu được đến thế thì hay biết mấy[/quote]

20. panguyen

panguyen Advanced Member

Nhưng đố bác khuyên được những người đi sau làm theo người đi trước được đấy! Vì sự cảm nhận mỗi người mỗi khác và ai cũng muốn tìm cho mình một con đường riêng dù biết phía trước rất mịt mù!

21. caobeo68

caobeo68 Advanced Member

:D bởi vì những người thầy đi trước mặc dù đầy lòng nhiệt thành nhưng cũng chỉ một mình chống lại Mafia= là vô vàn các hãng audio đang ngày đêm bủa vây các con nghiện non trẻ bằng các sản phẩm đầy quyến rũ của mình.Chưa hết ,tọa rập cùng với chúng là các lái buôn audio mới có,cũ có lướt cũng có với phương trâm "chăm sóc các con gà hết mình",đã làm cho những người đi sau quên hết những lời hay,ý đẹp mà các đàn anh dăn dò

22. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Chính xác! :mrgreen:
    Mình cũng từng khuyên anh bạn đồng hương nhưng cũng nhận được phản hồi: "mỗi người có cách chơi riêng", nên chả dại khuyên khiếc cho mệt. :lol:
    Mí lại ai bỏ tiền ra người đó sướng là được, hà cớ gì người khác nói thật làm họ mất sướng. Mà nói thật chắc gì đã là đúng, nhất là với mấy anh đang say. :roll: :mrgreen:

23. berryfun

berryfun Advanced Member

Trong cái sự chơi âm thanh này nó đặc thù vì nó không có thước đo chuẩn, thế nào là hay cả, nên rất khó cho việc đánh giá. Người thì thíc bass tròn ung ủng, sâu thăm thẳm, người thì muốn trép lung linh. Người thì muốn Violin nó phải là violin chứ tuyệt đối ko phải là môt loại đàn gì đó nghe tựa tựa violin. Muốn guitar phải nghe thấy cả tiếng dây lẩy....

Tai mỗi người là khác nhau. Việc khuyên nhủ định hướng của các bác đi trước, đã chơi lâu năm là rất quý báu và thực sự cần thiết. Tuy nhiên, cái cần cơ bản là chính người chơi phải xác định cho mình xem mình muốn gì cần gì ? Loa của bác hàng xóm thì bao giờ cũng thấy hay hơn loa của mình :mrgreen:

Chỉ khuyên các bác một điều rằng hãy xác định chính xác xem mình muốn gì.

24. TuanCD

TuanCD Advanced Member

Ô hay! Các cao thủ đắc đạo lại bẩu:" Loa mình vợ người" chứ. Có mâu thuẫn không? :roll: :lol: :mrgreen: :D

25. TuanCD

TuanCD Advanced Member

:lol: :mrgreen: :D . Đùa tý cho vui thôi. Mà có khi là thật đấy.

Share This Page

Loading...