Tannoy Speaker Fan Club - Tannoy toàn tập các bác ui !

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 27/3/06.

1. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

Cám ơn bác hongcongdh đa chia xẻ bài học đắt giá (cả nghĩa đen và nghĩa bóng) của bác cho fans của TANNOY. Em đang chơi cặp Tannoy Edingburgh HE, rút kinh nghiệm từ bác sau này có nâng cấp thì chắc lên Can hay West thôi chư không chơi dòng khác, vừa Tôn kém lại vừa mang tiếng bội bạc :mrgreen:

2. bongxau

bongxau Approved Member

Chào các fans Tannoy. Em cũng đang tính chơi Tannoy nên em nhờ bác bác tư vấn giúp. Hiện em đang dùng ampli đèn chạy bóng KT88 công suất 40W/ch. Em đang thích mấy dòng GSM10, 12, Arden, Grenwich, Striling nhưng có điều phòng em nhỏ quá 1 chiều chỉ 3m, 1 chiều 4m ko biết chơi loa to vậy có được ko, có bị dội âm nhiều ko. Cám ơn các bác

3. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Mở nhỏ vừa nghe thôi bác, còn cần mở to với bass to phòng nhỏ thì tìm ông Át Lan Tíc ông đo đo gắn gắn cho.
    Nhưng bác phải Pay Pay đấy ạ :lol:

4. Bradpitt2

Bradpitt2 Advanced Member

Phòng 12m2 của bác chơi tannoy 12inches là quá ổn rùi, phòng nho nhỏ vậy chơi tannoy với đèn SE công suất thấp là hợp lý, lại hay nữa :)

5. bongxau

bongxau Approved Member

Cám ơn các bác rất nhiều. Các bác có thể cho em biết với phòng và ampli như vậy cụ thể nên chơi các đời Tannoy nào ạ

6. Bradpitt2

Bradpitt2 Advanced Member

GSM10 , 12 có phải ý bác là Super Gold Monitor? Nếu đúng thì em nghĩ quá ổn, em vote cho SGM12X

7. bongxau

bongxau Approved Member

Cám ơn các bác. Em chỉ lo phòng nhỏ loa to nghe ù rền khó chịu lắm. Loại kích thước vừa vừa ko quá to như west (ko phải búc seo các bác nhé :D ) có những model nào ạ

8. berryfun

berryfun Advanced Member

Với những gì bác có loại Arden ra là ok.

9. tohoanganh

tohoanganh Advanced Member

10. bongxau

bongxau Approved Member

Turnberry SE thì cao quá em, tai em tai trâu nên chưa tới được ạ :D
    Em nghiên cứu thấy chỉ có Greenwich là kích thước nhỏ gọn nhất nên có lẽ hợp với phòng nhỏ của em. Theo các bác Greenwich chất âm ra sao và có đáng chơi ko ạ

11. hongcongdh

hongcongdh Advanced Member

Kính thưa các cụ!
    Sau một thời gian cơ bản ổn với CD, em cũng muốn lọ mọ thêm tí vào món LP "xem nó ra răng?'' các cụ nhà ta đã dùng LP cho em ít kinh nghiệm, em nghe CD thấy im thin thít nghe Anh em nói nghe LP thì sẽ Có cái tiếng lep bep và lạo xạo nhiêu, rất mong các cụ có ý Kiên động viên để em nghiên cứu vụ Turnable này tí. :lol:

12. gaultier_guy

gaultier_guy Advanced Member

Bác khen TN hết lời nhưng Avar lại là Vox Olympian của Living voice, dùng củ loa của Vitavox & TAD... :mrgreen:

13. dicklau

dicklau Advanced Member

Em thì may mắn chưa bị lạo xạo lao xao như bắp rang bơ ,nên vẫn an tâm thưởng thức.
    Em thích chất tiếng chậm rãi ,rành mạch của LP.Nghe rồi khó nghe CD lắm bác ơi.

14. hongcongdh

Em thấy nó làm avarta đẹp thì sử dụng thôi hihi, thích là một chuyện, còn nghe cho mình lại là một chuyện khác mà bác.
    Còn em thì thích nhiều lắm: DD66000 này, wilson Alexsand... Weslake này, Vox này ...., nhưng nghe thì nghe Tannoy :lol:

15. musique

musique Advanced Member

Nghe LP cũng có hai dạng/trường phái, một là nghe phải nổ lắp bắp, tiếng phải đục dục, sệt sệt, nhựa nhựa mới hoài cổ và ra thật analogue mới đã, hai là không chịu tiếng lắp bắp, tiếng phải rõ như CD, cái ni cần phải mua kim mới, LP mới mới phục vụ được. Công nhận một điều tiếng của CD không bao giờ thật được như LP.

16. dicklau

dicklau Advanced Member

Hồi trước cùng đĩa cũ ,kim sure em nghe nổ lép bép.Nghe đồn kim Denon103 hạn chế tiếng lép bép,em thay vào.
    Và quả đúng là như vậy.

17. Ahoang

Ahoang Advanced Member

Em có đôi loa cỏ này xin nhập FC

18. Niagara

Niagara Advanced Member

Trước khi chơi cái món LP này, bác nên nghiên cứu, đi nghe thử cho kỹ, nếu bác thấy thật thích, khoái rồi thì hãy chơi, đầu tư một cái cơ ngon lành, chạy tốc độ chuẩn (cơ ko cần cao tiền quá), sau đó mua "kim tết" (Cartridge), âmply của bác có mạch phono sẵn rồi thì xem thử coi cái mạch phono đó là MM hay MC thì mua "kim tết" (Cartridge) MM hoặc MC tương ứng với nó, nếu không có mạch phono thì bác phải mua một Phono Box rời bên ngoài (nên mua Phono Box có cả MM và MC). Chơi một thời gian thì nâng cấp dần tuỳ theo điều kiện kinh tế và độ máu nữa.
    Đĩa nổ nhiều hay ít tuỳ thuộc vào: chất lượng đĩa, chất lượng kim, cách setup cần, cơ có đúng hay không......
    Nghe thì có vẻ phức tạp vậy thôi chứ bác chơi và theo thời gian thấy cũng đơn giản, không cầu kỳ lắm vì những cái này hoàn toàn phụ thuộc vào người chơi.

19. SonTung

SonTung Advanced Member

tannoy theo các sếp chơi EL34 PP hay không?

20. nemo07

nemo07 Advanced Member

Còn phụ thuộc vào tannoy đời gì, el34pp hãng nào nữa chớ bác! Nói chung chung vậy khó trả lời

21. hongcongdh

Quan điểm của em thì khác, thấy mọi người chơi mình cũng chơi hehe, (giống như em kiếm thêm em ST200 vậy, lấy về và hài lòng hơn), nhưng đúng như các bác nói chơi cái món này đau khổ quá chính xác là từ xưa đến giờ em có hiểu MM với MC là cái gì đâu, hôm qua vác mâm cần, kim về (toàn nhờ cả) để nguyên ở MM đánh em kim loại MC ức quá vì ko hay hơn CD của mình, tối em chuyển sang MC trên phono thấy khác hẳn, âm thanh trong trẻo hơn, nói tóm lại là phê hơn nhưng chỉ nghe mọt bên loa, chắc là do 1 kênh MC hỏng bởi khi để MM nghe cả 2 bên nhưng tiếng hơi đục.
    Đến hôm nay đã hiểu thêm được tí cái món này để lọ mọ em dẹp hết CD, DA sang một bên để thực hiện chiến dịch: Phối ghép hay hơn em CD của em thì thôi - hi hi (bởi vì khi chuyển sang MC tuy có 1 bên loa nhưng em CD của em đã bị viêm họng ngay bởi vì Cái cối xay trên trên kệ đang hát hay hơn mình :lol: ) - Báo cáo cùng các cụ.

VPI Aries 3+ Audio technica AT33 PTG

Attached Files:

File size:
      13,9 KB
      Views:
      643
  22. ngtatliem

ngtatliem Advanced Member

Ủa ST200 mà sao lại nhẹ hơn ST100 các bác nhi???
    Em vo tình lọ mọ đọc thấy là lạ!
    Thường cái mắc thì phải nặng hơn chứ nhỉ?

23. berryfun

berryfun Advanced Member

Chúc mừng bác hongcongdh có đồ chơi mới. xong cái món LP này bác nhảy tiếp điệu RtR nữa là chuẩn. :mrgreen:

24. pheulong

pheulong Advanced Member

đồ chơi của bác ngon đấy,tuy nhiên em nghĩ bác đang cảm tính đấy.bác kiếm LP và Cd cùng 1 trương trình sau đó chỉ dùng selector chuyển qua lại xem cái nào hơn?LP chỉ vượt CD rất xa khi setup chuẩn thôi bác ạ,chúc bác mau vứt xó cái CD :lol:

25. Niagara

Niagara Advanced Member

Cơ và phono Box của bác nhìn quen lắm. Em biết rồi xxx Phố Huế phải ko bác? Bắt đầu chơi mà bác đầu tư đĩa than thế là gấu rồi: Cơ VPI Aries 3, Phono Box Cary SLP 100 MK II, nhất bác.....em này chạy đèn, có cả MM và MC, nguồn rời, giờ bác chỉ kiếm phần mềm chơi mà thôi.

Share This Page

Loading...